TIN TÀI TRỢ.

[Thăm dò] OX, người yêu của các mama ham mê chơi cờ tướng hok ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.28K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 413 Bài viết

• 1,016 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keomutmongmo Xem bài viết
    Em có 1 chàng người yêu.Người iu e có cái cửa hàng ở gần nhà, nên công việc cũng khá thoải mái.
    Dạo gần đây, công việc của người iu em đang ít đi, chắc cũng do kinh tế suy thoái cả.

Anh ấy rất thích đi chơi cờ tướng với mấy cụ ở tiệm cắt tóc bên cạnh.Mới đầu e nghĩ chắc do việc căng thẳng, nên anh đi chơi cho vui, nhưng mấy lần, e qua coi cửa hàng, anh mải đánh cờ nới nỗi khách gọi 3 4 lần mới biết.

Em nghĩ đánh cờ phải là xấu, nhưng khi đánh cờ cần tập trung. E đã có kêu anh ý bớt chơi đi,nhưng a có vẻ hok hài lòng lắm. Ông xã hoặc người iu các mẹ có hay chơi cờ như người iu em hok ?

Nếu là e, các mẹ sẽ làm j để khuyên nửa kia bớt chơi đi mà tập trung làm ăn...
    Chồng của chị có đợt mê cờ đến nỗi tối nào cũng 12h đêm 1h sáng mới đi ngủ. Kệ ông ấy, đam mê nhất thời ấy mà, giờ thôi rồi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

úi trời, ham mê thế để mà chít ak chị.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 25 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Tập chơi rồi chơi với anh nhà luôn đi chị, em thấy hay mà. Nhà em có 2 chị em, bố dạy cho chơi từ bé , để ngồi hầu cờ bố luôn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 81 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Ôi, nhắc đến cờ tướng, lại vã
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cờ tướng có sức hút vậy sao các mợ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 623 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cờ nào cũng vậy thôi mấy chị ạ. Cờ vua, cờ tướng, cờ vây. Hễ người chơi cờ thấy mình thắng nhiều thì càng thích chơi. chơi chẳng kiếm dc đồng nào, nhưng dc thưởng thức cái hay cái đẹp trong từng nước cờ. Thấy mình phát triển hàng ngày, có niềm tin và nghị lực để chiến thắng. Do vậy nên thích chơi lắm, ngồi nhiu lâu cũng dc
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ngồi lâu, mà bỏ bê mọi thứ thì cũng hok nên, chơi điều độ, vui vẻ thì đáng hoan nghênh,

tuy nhiên còn 1 số thành phần bất hảo, chơi ăn tiền, như vậy còn đang chê trách hơn nhiều, đơn cử như cái ông j ở sóc trăng ấy
    • 96 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Em có 1 chàng người yêu.Người iu e có cái cửa hàng ở gần nhà, nên công việc cũng khá thoải mái.
    Dạo gần đây, công việc của người iu em đang ít đi, chắc cũng do kinh tế suy thoái cả.

Anh ấy rất thích đi chơi cờ tướng với mấy cụ ở tiệm cắt tóc bên cạnh.Mới đầu e nghĩ chắc do việc căng thẳng, nên anh đi chơi cho vui, nhưng mấy lần, e qua coi cửa hàng, anh mải đánh cờ nới nỗi khách gọi 3 4 lần mới biết.

Em nghĩ đánh cờ phải là xấu, nhưng khi đánh cờ cần tập trung. E đã có kêu anh ý bớt chơi đi,nhưng a có vẻ hok hài lòng lắm. Ông xã hoặc người iu các mẹ có hay chơi cờ như người iu em hok ?

Nếu là e, các mẹ sẽ làm j để khuyên nửa kia bớt chơi đi mà tập trung làm ăn...
    Môn này tự người chơi dứt ra thôi. Khuyên hơi bị khó. Anh từng dính vào, đam mê lắm, nhưng nếu chủ động dứt ra khoảng 3 ngày là hết thôi. Hơi giống cai nghiện.
    • 926 Bài viết

• 2,584 Được cảm ơn

em hok biết chơi trò này, với lại từ trc đến giờ, xem hoài không hiểu, thế mún tập chơi bi h thì vào đâu thì ổn nhỉ.
    Bạn ở HN thì pm mình, mình dạy cho. Cờ tướng khá rắc rối nên cần vài ba ngày mới biết chơi.
    Cờ vây dễ hơn nhiều, chỉ 1 buổi sáng là chơi đc.

Mình ko mê cò tướng lắm, đặc ghét cờ vua (dù chơi môn này khá nhất trong 3 môn cờ) và mê cờ vây (dù kém nhất trong 3 môn).
    • 96 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kyoko21182 Xem bài viết
    Bạn ở HN thì pm mình, mình dạy cho. Cờ tướng khá rắc rối nên cần vài ba ngày mới biết chơi.
    Cờ vây dễ hơn nhiều, chỉ 1 buổi sáng là chơi đc.

Mình ko mê cò tướng lắm, đặc ghét cờ vua (dù chơi môn này khá nhất trong 3 môn cờ) và mê cờ vây (dù kém nhất trong 3 môn).
    Em ấy nói thế thôi. Thực ra là muốn chuyển sự quan tâm của người yêu từ môn cờ tướng sang môn...cờ người.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2