TIN TÀI TRỢ.

Tâm sự về chuyện tình cảm của em - Một người con gái yêu một người con gái khác

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.93K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 30 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Em tham gia diễn đàn đã lâu nhưng đây là lần đầu tiên reg nick viết bài. Thấy mọi người trong diễn đàn đa phần không có cái nhìn khắt khe lắm với những người như em nên em hy vọng mượn topic này để chia sẻ cho mọi người hiểu thêm về chuyện tình cảm của những người như em và em cũng mong mọi người có thể chia sẻ với em những kinh nghiệm sống quý báu.

Em ra trường vào 1.5 năm trước và quen người yêu em đã tròn 2.5 năm. Trong 2.5 năm đó đã trải qua đắng cay chua ngọt của tình yêu, cô ấy quen em từ lúc em còn là sinh viên đến lúc này - khi em đã là nhân viên văn phòng với mức lương 7 tr/ tháng. Nói về người yêu em, cô ấy xuất thân trong một gia đình khá nghèo, cha mất sớm và nghiện rượu ngày nào cũng đánh đập vợ con, mẹ cô ấy vì chịu không nổi đã lấy chồng bỏ lại cô ấy. Cô ấy chỉ học hết lớp 12 và đi làm công nhân. Có lẽ hoàn cảnh gia đình như vậy nên cô ấy cảm thấy thiệt thòi hơn so với em nhưng khi quen nhau tụi em đã cố gắng có thể chìu chuộng, thông cảm, yêu thương lẫn nhau. Điều em cảm thấy tự hào và an ủi nhất khi quen cô ấy - một người cũng mang giới tính nữ giống như em là cô ấy đã can đảm yêu em. Một người con gái rất đẹp như cô ấy có thể dễ dàng tìm cho mình một người đàn ông nhưng cô ấy lại chọn em, điều đó đã làm cho em rất cảm động và trân trọng cô ấy. Người nhà cô ấy thì ban đầu rất phản đối chúng em quen nhau, đặc biệt là dì và nội của cô ấy nhưng dần dần thấy em có thành ý, chăm sóc cho cô ấy và chăm sóc giúp đỡ gia đình cô ấy lúc ốm đau đã dần chấp nhận tụi em. Sau hơn 1.5 năm đi làm + làm thêm ở ngoài em cũng đã để dành được khoảng 60tr và hy vọng sẽ cố gắng duy trì được công việc để lo cho tương lai của tụi em. Em rất hy vọng chia sẻ chuyện của mình sẽ cho mọi người cái nhìn khách quan hơn về chuyện tình cảm của những người như tụi em và mong nhận được ý kiến chia sẻ của mọi người. Cô ấy luôn nói kiếp sau sẽ không quen em vì cô ấy nói quen cô ấy thiệt thòi cho em quá, phải chăm sóc đở đần cô ấy, cô ấy không muốn là gánh nặng của em. Những lúc đó em thấy buồn vô hạn và nắm chặt tay cô ấy nói rằng em không sợ cực, sợ khổ nhưng điều em sợ nhất là mất đi cô ấy, người mà đã đem lại cho em thật nhiều hạnh phúc. Em nghĩ rằng tình yêu thật sự luôn luôn là khổ đau cay đắng. Tình yêu như một bông hoa sen, hoa sen đẹp nhưng nó có cái nhụy sen, hạt sen rất đắng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 104 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Tình yêu nào cũng đáng đc trân trọng. Chúc bạn sẽ luôn giữ đc hp của mình.
    If One Day You Have The Courage
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 414 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Tình yêu đồng giới, nó khác với quy luật của con người từ xưa đến nay nên mình cũng ko thể hiểu nổi.
    • 666 Bài viết

• 397 Được cảm ơn

Nếu em cảm thấy hạnh phúc thì đâu có gì cần phải nghĩ nữa, nhưng là con mà không có con cái sau này thì sẽ rất bất hiếu với cha mẹ. Vậy nên, em làm thế nào đó để không bao giờ 2 người phải ân hận vì quyết định của mình. Còn thời nay, xã hội cũng thay đổi quan niệm và cách nhìn về việc này rồi, không còn quá quan trọng như xưa nữa đâu. Mong 2 em mãi hạnh phúc.
    Hãy cho đi để nhận được nhiều hơn thế !