Tâm sự một bà bầu 21 tuổi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.4K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

đọc lại khóc. mình cũng đang mang thai và đang chán nản. k có ai để chia sẻ. sai lầm thì phải sửa sai thôi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thanhnga322

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 73 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

k hiểu sao bạn lại cưới nhưng chuyện đã thế thì chỉ biết cách cố lên thôi bạn ạ. Nếu buồn có thể ghi ra cho đỡ tâm lý rồi lại cố gắng vì con bạn nhé
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sinh ra làm kiếp đàn bà đã khổ. Ko biết chọn chồng còn khổ hơn. Vừa thương em, vừa trách em.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy bây giờ quan trọng nhất vẫn là em bé, cố gắng chịu đựng vượt qua giai đoạn này, mình không biết kinh tế của bạn thế nào. Nếu chưa thể độc lập thì cố gắng vậy, em bé vẫn là quan trọng nhất. Đừng ở không vì khi đó sẽ khiến bạn suy nghĩ nhiều và càng đau khổ hơn nữa. Kiếm việc gì làm, làm nhẹ nhàng thôi cũng được. Tập may vá, đan len để hết thời gian. Hãy nghĩ về con nhiều thì bạn sẽ có động lực thôi.
    Sau khi sinh xong rồi quyết định cho bản thân, là phụ nữ phải mạnh mẽ lên, khi vượt qua được rồi nhìn lại bạn sẽ thấy mình trưởng thành rất nhiều. Cuộc sống do mình quyết định để thay đổi, không lí do gì phải đau khổ miết như vậy. Nếu cảm thấy quá khó khăn thì hãy chia sẻ với bạn bè và người thân. Mọi người sẽ giúp bạn.
    Nói thì dễ nhưng làm thì mới thấy khó. Chúc bạn sớm vượt qua được.
    • 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

khổ thân bạn, những lúc này hãy tâm sự với 1 người đáng tin và có thể cho bạn lời khuyên đúng đắn
    • 5 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pin2017 Xem bài viết
    một khi con gái chọn một người đàn ông làm chồng cô ấy suy sét rất kỹ
    Mình thì lại cảm thấy, hôn nhân đôi khi chỉ là vì đang yêu người đó, vì đến tuổi kết hôn, nên cưới người đó. Cũng k có quá nhiều suy nghĩ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Sunny022015
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thấy thương bạn quá. Hay bạn nói thẳng thắng với ck đi coi anh ấy thế nào. Nếu đã hết thương thì cho anh ấy đi đừng miễn cưỡng mà trầm cảm bạn ơi. Nếu đi bạn hãy cứ về nhà với cha. Sanh con xong rồi từ từ đi làm. Bạn biết 2 thứ tiếng thì lo gì. Chứ cảm giác bị ck ko thương nuông chiều nó khó chịu lắm. Mình hiểu cảm giác ấy
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thì nghĩ rằng, tuổi em còn trẻ còn nhiều cơ hội trong tương lai. Tạm thời gian này bỏ ra khỏi đầu để con được sinh ra khỏe mạnh sau thì cũng nên thẳng thắn với chồng. Mình nghĩ bố cho con rất quan trọng nhưng có thì có cho tử tế. Mẹ phải hạnh phúc con mới hạnh phúc được. Hì, đó là quan điểm của mình thôi nhé, còn mỗi người đều có những lý lẽ riêng. Thân!
    Mua/ban - Thuê/cho thuê nhanh chóng với Timnhaviet
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenkhangfb Xem bài viết
    Người như vậy mà sao bạn cưới? Bạn cưới anh ta vì nguyên nhân gì?
    Cưới vì thương cưới vì đang mắc nợ và hiện tại phải trả nợ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Aasksk
    • 2,349 Bài viết

• 2,035 Được cảm ơn

Cứ nói thẳng vs chồng nhé em, đó là cách tốt nhất trong tình huống này... Quãng lthời gian này cứ nghĩ tới chuyện buồn và cái mặt chồng lởn vởn mãi trong đầu thì kiểu gì em bé cũng giống bố cho xem
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vì con thôi, cố lên bạn...
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi, trước hết giờ nghĩ cho con đừng đau buồn khóc lóc kẻo con sinh ra bị ảnh hưởng không tốt. Còn chuyện chồng bạn tạm thời cố gắng quên đi.
    Sinh bé xong bạn và chồng nói chuyện thẳng thắn với nhau sau. Chứ ngay bây giờ rach ròi abc thì bạn có mà khóc lóc suốt ngày khổ thân bé lắm.
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn ah . Mình 31 tuổi chưa ck . Đang yêu . Đã từng được cầu hôn . Ko hiểu sao khi yêu thì cần nhau đến thế . Khibhoj nói muốn cưới mình lại chán trường . Muốn xa họ ... có thể bạn sẽ cho tôi là 1 con hấp . Ok vì gđ tôi cũng cho rằng tôi hấp . Và có lẽ cũng đúng thế thật . Về chuyện của bố bạn mình nghĩ nếu ông tìm được tình yêu của mình bạn lên ủng hộ . Chí ít cũng có người bên ông khi bạn ko thể . Còn về chuyện của bạn mình cũng ko dám khuyên nhủ nhiều ... khi đang bầu bí tất nhiên bạn sẽ nhạy cảm hơn rất nhiều . Đành rằng đã có bằng chứng về chuyện anh ấy ngoại tình . Còn yêu ck bạn lên cho anh ta cơ hội . 2 vc nói chuyện thẳng thắn vs nhau xem giải quyết. Của anh ta mà tính tiếp . Bây giờ bạn ko chỉ có 1 mình . Còn có đứa bé nữa ... cố lên bà mẹ trẻ
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2