TIN TÀI TRỢ.

Tâm sự cùng các mẹ chuyện văn phòng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 722 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 88 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Mình sáng nay được một chị ở phòng nói chuyện về nội bộ phòng tự dưng thấy buồn thế không biết. Việc cũng không phải của mình nhưng thấy như thế không chỉ mình mà mọi người trong phòng cũng chẳng vui vẻ j cả. Chẳng là, trong phòng có một chị kêu bị mất tiền (chị ý mất lần này là lần thứ 2 rồi). Lần trước mất chị ý cũng không nói cho mọi người, còn lần thứ hai này chắc bức xúc quá nên mới nói với một chị và chị ấy lại nói chuyện với mình. Thực ra, bức xúc chuyện mất tiền xót của là một chuyện, còn buồn nhất là nội bộ không trong sạch, đau lòng quá phải không các mẹ. Mình đến lúc này vẫn không tin vào tai mình nữa, vì từ trước tới giờ theo nhận định của mình phòng anh chị em sống rất ổn, tuy mỗi người một tính cách khác nhau, người này không hợp người kia nhưng nhìn chung mọi người đều có hướng sống chung vui vẻ cùng nhau, sếp mình cũng là hiền, công bằng nên cũng không có sự ghen tỵ j cả. Công việc của ai người đó làm, không làm ảnh hưởng của nhau cả.
    Dù việc có được giải quyết được đến đâu đi nữa, việc cũng đã xảy ra rồi, một mất mười ngờ, mọi người trong phòng sẽ bị mất niềm tin phải không các mẹ.
    Chúc các mẹ cuối tuần vui vẻ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dear em tunyeu2009,
    Chị nghĩ em khoan vội nghĩ rằng trong nội bộ phòng em có người lấy cắp. Trước tiên em phải tìm hiểu xem chị ấy để tiền ở đâu mà mất (để trên bàn, trong hộc bàn có khóa...), phòng em có người ngoài hay ra vào hay không? cũng không ngoại trừ trường hợp chị ấy làm thất lạc ở đâu đó bên ngoài nhưng lại nhớ nhầm.
    Ở cty chị cũng có nhiều trường hợp như vậy đó nhưng khi truy lại camera thì ra là không phải như họ nói, có thể do họ không nhớ hoặc là lý do gì khác.Chờ thêm thời gian nữa xem có bị nữa hay không.
    Vui lên nha
    • 865 Bài viết

• 1,363 Được cảm ơn

Chuyện ở đâu cũng có mà bạn, sống chung với những bàn tay nhám như vậy quả thực rất khó chịu. Bạn nên cẩn thận tiền bạc, tư trang để tránh bị mất tiền, chứ giờ cũng chưa có cơ sở gì để nghi kị người khác cả.
    Công ty mình có lắp camera, k phải để quản lý mà để đề phòng những chuyện như thế này.
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chị không phải ngại chuyện đó môi trường nào cũng có chuyện đó xảy ra, quan trọng là chị đó mất tiền ở đâu? Sống tập thể thì phải biết cách tự bảo vệ cho bản thân mình .
    • 88 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baybay284 Xem bài viết
    Dear em tunyeu2009,
    Chị nghĩ em khoan vội nghĩ rằng trong nội bộ phòng em có người lấy cắp. Trước tiên em phải tìm hiểu xem chị ấy để tiền ở đâu mà mất (để trên bàn, trong hộc bàn có khóa...), phòng em có người ngoài hay ra vào hay không? cũng không ngoại trừ trường hợp chị ấy làm thất lạc ở đâu đó bên ngoài nhưng lại nhớ nhầm.
    Ở cty chị cũng có nhiều trường hợp như vậy đó nhưng khi truy lại camera thì ra là không phải như họ nói, có thể do họ không nhớ hoặc là lý do gì khác.Chờ thêm thời gian nữa xem có bị nữa hay không.
    Vui lên nha
    Chị ah, em cũng nghĩ ra các tình huống và hi vọng tình huống ở bên ngoài là tốt nhất, em thấy cũng thoải mái và mọi người trong phòng cũng vậy. Với lại, việc cũng xảy ra rồi em cũng ko hỏi kỹ với người trực tiếp bị mất vì em nghĩ chỉ sẽ là người xem xét toàn diện hơn cả, cũng chỉ là chia sẻ việc mất tiền không mong muốn thôi, em cũng không dám comment thêm bất cứ việc j nữa, em nghĩ như vậy hay hơn. Vâng, em cũng mong là chuyện sẽ dừng lại ở trường hợp chị nêu.
    Thực ra, lúc em nghe chuyện thì tâm trạng em thấy buồn thế, bây giờ em thấy ổn rồi. Em cảm ơn chị nhiều!
    • 88 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongbonghon Xem bài viết
    Chị không phải ngại chuyện đó môi trường nào cũng có chuyện đó xảy ra, quan trọng là chị đó mất tiền ở đâu? Sống tập thể thì phải biết cách tự bảo vệ cho bản thân mình .
    Chị cũng biết thế, nhưng với chị thì chị thấy thời gian làm việc ở cq cũng gần với thời gian mình dành cho gia đình. Như vậy cũng có thể coi là gia đình thứ 2 nếu mình cảm thấy gắn kết, sinh hoạt thoải mái. Bản thân chị cũng coi mọi người như người nhà nên đồ đạc chị chẳng bao giờ khóa j cả, kể cả các anh chị ở phòng cũng thế, chị thấy cũng ko ai phải đề phòng ai cả nên xảy ra việc đó làm chị ngỡ ngàng vậy.
    Tkssssssssssss
    • 88 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi snowrose297 Xem bài viết
    Chuyện ở đâu cũng có mà bạn, sống chung với những bàn tay nhám như vậy quả thực rất khó chịu. Bạn nên cẩn thận tiền bạc, tư trang để tránh bị mất tiền, chứ giờ cũng chưa có cơ sở gì để nghi kị người khác cả.
    Công ty mình có lắp camera, k phải để quản lý mà để đề phòng những chuyện như thế này.
    Cơ quan mình thì không lắp camera bạn ah. Nhưng thấy cơ quan chị dâu mình có lắp camera mà chị ý nhà kêu oai oái vì thấy bị soi nhiều quá, không thoải mái khi có cái j đó cứ chằm chằm nhìn vào. Mình cũng chỉ nói chuyện là việc xảy ra thế, cũng không có cơ sở j để nghi kị người này người kia cả (vì xét cho cùng, người mất là người có thể xem xét mọi khía cạnh, mọi tình huống và nếu có nghi ngờ thì phải xét tất cả đều thuộc diện nghi vấn không loại trừ một ai cả). Đây là việc mình tâm sự nếu như xảy ra trong phòng thì đáng buồn thật, chứ mình không dám kết luận j cả. Phòng làm việc của cơ quan thì việc mọi người ngoài như là phòng khác hoặc cơ quan khác ra vào đều có. Tkssssssssss