TIN TÀI TRỢ.

tâm sự của 1 sinh viên năm 3: vô dụng và kém cỏi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.55K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 246 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

không biết có mẹ nào, hay có bạn nào sinh viên có cảm giác như e không
    18 năm phổ thông chỉ biết cố gắng học, học và học
    kết quả đạt được là vào được trường Đại học như ý
    trước khi đi học, bố chỉ nói rằng: cuộc đời bố k còn khả năng để đổi đời, k mong con gái báo đáp, chỉ cần con yên ổn. Lúc đó cứ nghĩ cuộc sống màu hồng như trong mơ, ra HN học rồi sẽ kiếm việc, sẽ phụ giúp bố mẹ 1 phần nào đó
    Vậy mà đến bây giờ, 2 năm ở HN, chưa tự mình làm đc gì để giúp bố mẹ
    Mỗi lần nghe mẹ nói, con cứ học đi, vừa học vừa làm vất vả lắm con, tiền nong bố mẹ sẽ cố gắng, còn chưa đến 2 năm nữa là học xong rồi mà
    Thương mẹ và cảm thấy mình quá vô dụng
    Lao đầu tìm việc, ban đầu là bán hàng rồi chẳng được vì lịch học ở trường quá dày đặc
    chuyển sang tìm việc gia sư, xin mẹ 500k để nộp phí cho trung tâm, cuối cùng thì chưa biết đi đâu về đâu, có khi gặp phải trung tâm lừa đảo cũng nên
    Cảm thấy quá chán nản
    Cuộc sống đã chuyển sang xám
    Chẳng biết làm j
    Chỉ biết chờ đợi và hi vọng thôi sao
    Cũng đành ngẩng mặt lên trời mà quyết tâm 1 lần nữa
    Bố mẹ ơi, con sẽ cố gắng, sẽ cố hết sức
    Con sẽ khiến bố mẹ tự hào
    Con yêu gia đình của con
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 322 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

mình sg, đã học xong, cảm nhận đc hết cái áp lực bạn đang chịu, cố gắng học, lấy học bổng đỡ cho cha mẹ phần nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 246 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

nói đến chuyện học bổng cũng buồn, vì cố cả kì, nhưng chỉ cần 1 môn thi k tốt, coi như hỏng hết
    • 322 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HanYeMin Xem bài viết
    nói đến chuyện học bổng cũng buồn, vì cố cả kì, nhưng chỉ cần 1 môn thi k tốt, coi như hỏng hết
    vì vậy bạn mới phải cố gắng, con gái kiếm việc làm thêm hơi khó, nhất là ở HN. ráng học đi, học xong rồi phụ gđ cũng đc mà. hp của cha mẹ k phải là để con cái hồi đáp mà là thấy con cái của mình sống hạnh phúc.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 246 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

nhìn bố mẹ vất vả
    mà bản thân chẳng làm được j
    cũng chỉ biết cố học thôi
    • 171 Bài viết

• 3,353 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HanYeMin Xem bài viết
    nhìn bố mẹ vất vả
    mà bản thân chẳng làm được j
    cũng chỉ biết cố học thôi
    Dẹp hết suy nghĩ đó và học cho xong, sau đó đi làm và báo đáp sau. Chứ chuyện gì em cũng ôm đồm làm chỉ sợ ko việc nào ra việc nào.
    • 29 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình thấy bạn đang tự gây áp lực cho mình thôi . Mình cũng không biết hoàn cảnh của bạn thế nào , gia đình có đông anh chị em không. Trừ khi quá khó khăn thôi chứ nếu ba mẹ bạn có khả năng chu cấp thì mình nghĩ bạn vẫn còn là người may mắn đó! Bạn nên tập trung học trên trường cho tốt, trau dồi các kĩ năng phù hợp với công việc, học thêm ngoại ngữ( tự học) . Ra trường bạn sẽ có 1 cong việc phù hợp . lúc đó bạn báo hiếu vẫn chưa muộn đâu bạn à!
    GO TO THE GYM!
    metalheadphi@yahoo.com
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 187 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

sau e nghĩ e là người vô dụng nhỉ?e biết người vô dụng là sau không?e không vô dụng,e đừng quan trọng hoá vào việc đi làm kiếm tiền phụ gd,công việc đó thì để sau này ,cái quan trọng nhất là e phải lo học vì gd e và tương lai e nữa nếu bây giờ e lo làm thời gian gian đâu để e tập trung vào việc học chứ!công việc quan trọng nhất của e hiện giờ là học thật tốt để không phụ lòng bama đặt niềm tin vào e..cố lên e gái..!chúc e luôn vui..
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 196 Bài viết

• 322 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em còn nhiều thời gian để cố gắng. Hồi trước chị cũng vậy, cố gắng học hành chỉ mong ra trường kiếm việc đỡ đần bố mẹ. Thương bố mẹ lắm, nuôi con vất vả, lớn lên chưa đền đáp được bao nhiêu lại tót đi lấy chồng. Em hãy lấy tình yêu thương của bố mẹ làm động lực cố gắng em ạ. Em học ngành gì thì hãy nghiên cứu thêm sách vở tài liệu về ngành đó. Nếu có thể thì đọc bằng tiếng anh để hiểu cặn kẽ và nắm chắc vấn đề. Bây giờ làm thêm cũng khó mà lịch học em ko cho phép thì tốt nhất chưa cần vội tìm việc. Để tăng kiến thức xã hội và khả năng giao tiếp em nên tham các câu lạc bộ ở trường hoặc câu lạc bộ tiếng anh. Kiến thức tin học văn phòng cũng quan trọng, chịu khó học về thể thức văn bản, những kỹ năng về word, excel, power point,...
    Mùa lại Thu rồi em có thấy
    Chiếc lá xanh hôm trước bỗng nhiên vàng
    Gió dừng chân tần ngần bên ngõ vắng
    Hoa Cúc ngập ngừng nhớ nắng nở bâng khuâng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 năm
    • 151 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Mới có 20 tuổi đầu mà sao bi quan vậy e.Đậu được đh như mình mong muốn là thành công bước đầu rồi đó.Cố gắng lên e>than vãn ko giả quyết được gì đâu!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 40 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nếu nhà e đã có điều kiện đủ để e ăn học thì chú tâm vào mà học cho tốt, hoặc kiếm việc gì làm thêm mà đừng để ảnh hưởng đến việc học là đc. công việc làm thêm giờ nhiều mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 246 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Cảm ơn các anh/chị động viên e. hic
    Đúng là bây giờ e chẳng biết làm j hơn là cố gắng học
    • 83 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Quan trọng là bạn cũng nên chú ý, đừng có chăm chăm tìm việc để rồi bị các công ty, trung tâm môi giới lợi dụng và rồi tiền mất tật mang đó
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn rất giống mình những ngày đầu, hiện tại bản thân mình vẫn có chút hoài nghi về bản thân, không có ai kém cỏi cả, chỉ là chưa tìm được mục đích cuối cùng, chưa thấy được con đường mình đi, bản thân ai cũng có 1 mục đích nhưng mục đích bản thân bạn có tin tưởng nó tuyệt đối để đi đến cuối cùng ko? Bản thân mình luôn mong muốn gặp được người thầy có thế chỉ cho mình đi đúng hướng, Bạn cũng thế nhé, thân ái
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 58 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Cơ hội làm thêm cho sinh viên nhiều mà bạn, đâu phải chỉ có mỗi bán hàng và gia sư, do bạn chưa chịu tìm kiếm và để ý thui. Mình có theo dõi 1 số kênh thông tin chuyên cung cấp các cơ hội làm thêm cho sv, thấy họ suốt ngày đăng tin ầm ầm mà, công việc cũng đa dạng nữa. Hãy nhìn tích cực và xa hơn đi nữa bạn à.