Tâm sự

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.71K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào mọi người! Mọi người cho em lời khuyên với ạ.
    Em có thích một anh họ hàng xa ( vì bà ngoại của anh đó là chị ruột của ông ngoại em ) cho em hỏi nếu như quen nhau thì có thể gọi là “ loạn luân “ không ạ?
    Em cám ơn nhiều ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chung đời cụ đẻ ra ông, bà ngoại nên là 3 đời vẫn cận huyết nên pháp luật cấm nha.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenvankhang90 Xem bài viết
    Chung đời cụ đẻ ra ông, bà ngoại nên là 3 đời vẫn cận huyết nên pháp luật cấm nha.
    Em cảm ơn
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 149 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi annhtran Xem bài viết
    Em cảm ơn
    Nó phân tích bậy mà em cũng tin cảm ơn!!!
    Luật việt Nam cấm CùnG huyết thống trong cùng phạm vi 3 đời không lấy nhau cụ thể : 1: cha mẹ ruột, 2: con cái ruột, 3: cháu ruột.
    Vd: cha mẹ lấy con không Được, ông bà lấy cháu ruột không dc. ( Vì cha mẹ là đời số 1 và con của họ đời số 2, ông bà là Đời số 1 cháu ruột là đời số 3 )
    Vd: có 2 chị em Ruột nhà nọ lấy chồng có gia đình riêng sinh con. 2 đứa con của 2 gia đình riêng đó gọi nhau là anh em họ ruột ( đời thứ 3) lớn lên đòi lấy nhau thì luật việt nam cấm.
    Phạm vi 3 đời là Thế cái Nick kia phân tích bậy. Nếu còn thấy rối thì vẽ cái cây phả hệ xong từ 1 Gốc cặp vợ chồng đầu tiên sinh ra những thế hệ sau rồi đếm số trên số 3 thì ko cấm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fizze Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi annhtran Xem bài viết
    Em cảm ơn
    Nó phân tích bậy mà em cũng tin cảm ơn!!!
    Luật việt Nam cấm CùnG huyết thống trong cùng phạm vi 3 đời không lấy nhau cụ thể : 1: cha mẹ ruột, 2: con cái ruột, 3: cháu ruột.
    Vd: cha mẹ lấy con không Được, ông bà lấy cháu ruột không dc. ( Vì cha mẹ là đời số 1 và con của họ đời số 2, ông bà là Đời số 1 cháu ruột là đời số 3 )
    Vd: có 2 chị em Ruột nhà nọ lấy chồng có gia đình riêng sinh con. 2 đứa con của 2 gia đình riêng đó gọi nhau là anh em họ ruột ( đời thứ 3) lớn lên đòi lấy nhau thì luật việt nam cấm.
    Phạm vi 3 đời là Thế cái Nick kia phân tích bậy. Nếu còn thấy rối thì vẽ cái cây phả hệ xong từ 1 Gốc cặp vợ chồng đầu tiên sinh ra những thế hệ sau rồi đếm số trên số 3 thì ko cấm
    Dạ tại em cũng ko biết nên em tưởng thật.
    Em cảm ơn anh/chị nhiều nhé!
    • 168 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thôi khó quá bỏ qua đi em ơi, chứ sao mà làm vậy được trái đạo lý quá
    • 155 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Như vậy là loạn luân rồi bạn ơi. người ta né tránh 4-5 đời chứ đây anh chị em họ với ông bà nội thì gần qá rồi
    • 45 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trên đời này còn nhiều người lắm em, loạn luân không tốt đâu nên thôi bỏ người ta đi. Kiếm 1 mối ngon hơn đi em à