Tâm sự

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.74K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em năm nay 29t đã lấy vk đc 6 năm rồi và hai vk ck đều thương yêu nhau mà vẫn chưa có con , và giờ tôi bị bệnh bác sĩ bảo củng chỉ sống đc hơn 10 năm nữa thôi và sẽ ko bao giờ có con đc nữa .và tôi đã động viên vk đi kiếm con ,sau 1 năm thì vk tôi có bầu.....như chuyện là vk tôi và người đó họ yêu nhau củng rất hợp va củng hay liên lac với nhau .bây giờ tôi ko biết mình phải làm như thế nào nữa .nhiều lúc tôi muốn để cô ra đi để đi tìm hạnh phúc,mà tôi lại ko thể nào làm đc vì tôi yêu cô ấy rất nhiều tôi sợ phải xa cô ấy.tôi muốn sống quãng đời còn lại với ngưòi mình yêu.giờ tôi chẳng biết phải làm sao ....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 183 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Làm sao giờ🤔 kb tâm sự zlo 0969924260
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 138 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thiệt hay bịa???? Thật giã trong này lắm lúc mất cảm giác tội nghiệp thiên hạ, lớn lên đầu óc không còn như trẻ con Nữa.
    Nếu thật tại hạ góp vài lời sau:
    Tình Yêu có rất nhiều loại ( mà loại cho vị ngọt thơm Nhất Chính là tình yêu trai gái ) nhưng đó là tình yêu cá nhân mang Tư tưởng chiếm hữu.
    Bạn có Quyền chiếm hữu ai đó nhân danh tình yêu và Sự lệ thuộc nhưng bạn không thể giữ được ai đó vĩnh cữu gần bạn. Ai cũng trãi qua những giai đoạn thành trụ hoại không, từ Không biết gì thành hiểu biết gì và rồi lại quên trở về không biết.
    Nếu bạn cầm lên một Vật gì đó Bạn thích ko muốn bỏ xuống, nhưng đến một lúc nào đó sức cùg lực Kiệt cũng phải bỏ xuống thôi, Việc cố giữ cũng trở nên vô nghĩa phí sức phiền não mà Không đạt đc kết quả gì, vì bạn đã đoán được kết Quả rồi mà chỉ là sớm hay muộn. Theo tôi thay vì cố giữ một thứ đã biết được kết quả cuối cùng thì nên Khôn ngoan để đạt được mục tiêu khác.
    Như ở trên mình nói tình yêu có rất nhiều loại, và có những thứ tưởng chừng như cho đi lại thu về được nhiều hơn cho. Bạn nên dùng khoản thời gian còn lại để phát triễn sự nhận biết loại tình yêu lớn hơn tình yêu nam nữ, nếu bạn Tin thế giới tâm có tồn tại mọi sự sẽ tiếp tục diễn ra sau khi Chết chỉ là thay đổi thân xác vật chất năng lượng sống khác. Mọi sự bạn làm được của cuộc sống này sẽ dội lại bạn một lúc Nào đó phần thưởng luôn luôn xứng đáng cho người khôn ngoan có chí.
    Theo tôi bạn nên cho cô ấy lấy anh kia theo một Cách Quân tử nhất. Có 3 điều lợi Sau: 1. sự cảm động biết ơn của cô Ấy( mãi đến khi cô ấy chết ) 2. Chiếm hữu thân xác cũng chỉ giữ được 10 năm nhưng lòng tri Ân có thể Giữ đc Tới kiếp sau( biết đâu khi tái hợp đc làm vợ chồng kiếp sau cô ấy sẽ mãi ko rời bạn nổi ). 3. Rảnh thời gian trao dồi Kiến thức tâm linh cũng như tự do tham gia các tổ chức từ thiện bảo Vệ thiên Nhiên gì đó từ đó phát triễn được tâm từ bi và Loại tình yêu cao quý hơn tình yêu nam nữ ( không uổng 10 năm sống còn lại theo đuổi cảm xúc vô vọng ) theo thế giới tâm linh mọi thứ bạn nghĩ và làm điều được nhận lại xứng đáng từ vũ trụ. sao ko dành thời gian quý báo để tạo ra điều có ý nghĩa biết đâu cuối đời đức lớn phúc nhiều nghiệp xấu hết sẽ cảm giác hạnh phúc khi ra đi và biết đâu thế giới bên kia sẽ chấm công trạng của bạn.
    Giữ không có lợi bằng cho đi ko cần báo đáp. Chúc Bình an
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 138 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Chia sẽ với bạn một kinh nghiệm cái gì mới mẽ thay Đổi từ Sướng thành khổ từ có thành mất, từ quen thành lạ sẽ Vật vã như người người cai nghiện hoặc kinh khủng hơn, người nào trụ không được nhiều khi sinh tâm tiêu cực tự sát, nhưng lâu dần sẽ quen ( từ vật vã sang âm ỉ, từ từ sang lắng đọng, Vẫn chưa mất đi đâu ) nhưng tới giai Đoạn lắng đọng xuống đáy bạn có thể Chịu được nhưng thứ Mà bạn trước Khi kia nghĩ không trụ nổi! - câu thần chú mỗi khi vật vã vì chưa quen Lối sống mới của tôi là: kệ mọi sự vô thường" " giờ chưa thông từ từ hiểu" " sẽ Làm được tối thiểu muốn tới" " bò như rùa cũng được"... Tuỳ bạn muốn đặt ra câu thần chú gì mỗi khi cảm xúc tiêu cực bạn đến.
    Hết ý bye he Từ từ nghiệm Sẽ ra kết quả. Không trãi qua các cảm xúc sẽ Không bao giờ hiểu đời ko có gì là trường tồn và không thể
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fizze Xem bài viết
    Thiệt hay bịa???? Thật giã trong này lắm lúc mất cảm giác tội nghiệp thiên hạ, lớn lên đầu óc không còn như trẻ con Nữa.
    Nếu thật tại hạ góp vài lời sau:
    Tình Yêu có rất nhiều loại ( mà loại cho vị ngọt thơm Nhất Chính là tình yêu trai gái ) nhưng đó là tình yêu cá nhân mang Tư tưởng chiếm hữu.
    Bạn có Quyền chiếm hữu ai đó nhân danh tình yêu và Sự lệ thuộc nhưng bạn không thể giữ được ai đó vĩnh cữu gần bạn. Ai cũng trãi qua những giai đoạn thành trụ hoại không, từ Không biết gì thành hiểu biết gì và rồi lại quên trở về không biết.
    Nếu bạn cầm lên một Vật gì đó Bạn thích ko muốn bỏ xuống, nhưng đến một lúc nào đó sức cùg lực Kiệt cũng phải bỏ xuống thôi, Việc cố giữ cũng trở nên vô nghĩa phí sức phiền não mà Không đạt đc kết quả gì, vì bạn đã đoán được kết Quả rồi mà chỉ là sớm hay muộn. Theo tôi thay vì cố giữ một thứ đã biết được kết quả cuối cùng thì nên Khôn ngoan để đạt được mục tiêu khác.
    Như ở trên mình nói tình yêu có rất nhiều loại, và có những thứ tưởng chừng như cho đi lại thu về được nhiều hơn cho. Bạn nên dùng khoản thời gian còn lại để phát triễn sự nhận biết loại tình yêu lớn hơn tình yêu nam nữ, nếu bạn Tin thế giới tâm có tồn tại mọi sự sẽ tiếp tục diễn ra sau khi Chết chỉ là thay đổi thân xác vật chất năng lượng sống khác. Mọi sự bạn làm được của cuộc sống này sẽ dội lại bạn một lúc Nào đó phần thưởng luôn luôn xứng đáng cho người khôn ngoan có chí.
    Theo tôi bạn nên cho cô ấy lấy anh kia theo một Cách Quân tử nhất. Có 3 điều lợi Sau: 1. sự cảm động biết ơn của cô Ấy( mãi đến khi cô ấy chết ) 2. Chiếm hữu thân xác cũng chỉ giữ được 10 năm nhưng lòng tri Ân có thể Giữ đc Tới kiếp sau( biết đâu khi tái hợp đc làm vợ chồng kiếp sau cô ấy sẽ mãi ko rời bạn nổi ). 3. Rảnh thời gian trao dồi Kiến thức tâm linh cũng như tự do tham gia các tổ chức từ thiện bảo Vệ thiên Nhiên gì đó từ đó phát triễn được tâm từ bi và Loại tình yêu cao quý hơn tình yêu nam nữ ( không uổng 10 năm sống còn lại theo đuổi cảm xúc vô vọng ) theo thế giới tâm linh mọi thứ bạn nghĩ và làm điều được nhận lại xứng đáng từ vũ trụ. sao ko dành thời gian quý báo để tạo ra điều có ý nghĩa biết đâu cuối đời đức lớn phúc nhiều nghiệp xấu hết sẽ cảm giác hạnh phúc khi ra đi và biết đâu thế giới bên kia sẽ chấm công trạng của bạn.
    Giữ không có lợi bằng cho đi ko cần báo đáp. Chúc Bình an
    Cảm ơn những lời khuyên của bạn