Tại sao tôi và bố không thể nào gần gũi nói chuyện với nhau được

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.25K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 144 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Có ai từng rơi vào cảm giác khi ngồi cạnh bố của mình thì không biết nói gì không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 81 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Không có lý do thì làm sao ai vô mà trả lời cho được??
    • 129 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Không biết lý do của bạn là gì. Nhưng mình đoạn tuyệt quan hệ vs ông ấy khi biết ông ấy ngoại tình, có con riêng và giấu diếm trong suốt hơn 11 năm
    • 68 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hồi nhỏ tôi thương bố tôi lắm, lúc nào cũng bênh, lớn lên mới biết nhiều thứ xấu xa, ích kỉ, mới biết sự quá đáng đến tuyệt tình của bố tôi dành cho mẹ, cho cái gia đình này.

Gần như chục năm nay tôi ko thèm nói chuyện với bố nữa, những điều ông ấy đã gây ra cho mẹ làm tôi ko thể tha thứ đc
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tôi thì khác với mấy bạn, tôi nói chuyện được với cả ba lẫn mẹ, những chuyện quan trọng thì 2 bố con sẽ ngồi xuống nói chuyện với nhau và ba luôn đưa ra lời khuyên tốt nhất cho mình, luôn tôn trọng quyết định của mình
    • 41 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nhiều lúc buồn quá lên bàn thờ kể với bố. Biết là hư vô nhưng vẫn cảm thấy an ủi.
    Đôi khi nhớ bố đến đau lòng các chị ạ !!!
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi laivanhuong Xem bài viết
    Nhiều lúc buồn quá lên bàn thờ kể với bố. Biết là hư vô nhưng vẫn cảm thấy an ủi.
    Đôi khi nhớ bố đến đau lòng các chị ạ !!!
    Thương bạn quá, nhiều bạn thì có bố mà không biết trân trọng,
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không phải là ruột thịt. Khi bế tắc . Ba ( dượng ) thường là người gỡ rối cho tui . Luôn đứng sau ủng hộ những quyết định của tui . Đặc biệt luôn bênh vực tui mỗi khi mẹ mắng ) Luôn lắng nghe và giải đáp . Lâu lâu cũng hay có quyết định làm tui khó chịu.. nhưng sau đó nghĩ lại thì cũng thôi hehe
    • 69 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Với những người có bố cổ hủ, gia trưởng và bảo thủ thì cái cảm giác ấy rất quen thuộc. Bố sẽ không hề biết mình đang nghĩ gì. Nhiều lúc nói ra lại nói mình còn nhỏ. Thôi, ko nói nữa.