Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Ta chào mi - tháng 11 !

• 3 Lượt chia sẻ
  • 5.2K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 137 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Thèm cảm giác thả mình trong cái lạnh của mùa Đông ... Phong phanh không áo khoác, không găng tay, không áo len hay mũ ... Tìm một góc khuất đâu đó nhâm nhi ly kem vani dâu, biết rằng sau đó chắc sẽ bị đau họng, bị sốt nhẹ nhưng vẫn cứ thích, vẫn thấy sung sướng =^.^=

Tháng 11, Sài Gòn vẫn thế, mọi thứ vẫn thế ... chỉ đâu đó - một chút thôi lòng người đã đổi thay

Tháng 11 vào "Happy Birthday" nào

❝Trên đời này, khó đoán nhất là tâm tư của người khác, khó điều khiển nhất là tình cảm của chính mình, và khó giữ nhất là lòng người đã đổi thay...❞
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Còn đúng 3 tháng nữa là đến Tết rồi, gần hết năm mà chưa làm được gì cho đời. Vui buồn lẫn lộn các chị em ạ.
    • 137 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BellaPhuong Xem bài viết
    Còn đúng 3 tháng nữa là đến Tết rồi, gần hết năm mà chưa làm được gì cho đời. Vui buồn lẫn lộn các chị em ạ.
    Càng lớn, cái tết đến càng nhanh thì phải Bella nhỉ ? 3 tháng vẫn đủ cho một kế hoạch ngắn ...
    ❝Trên đời này, khó đoán nhất là tâm tư của người khác, khó điều khiển nhất là tình cảm của chính mình, và khó giữ nhất là lòng người đã đổi thay...❞
    • 137 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Em muốn, dù có đau thương, dù có đơn côi nhường nào, em vẫn là em, vẫn tự nhiên mỉm cười với cuộc đời. Và vẫn để mình mạnh mẽ….

Sẽ có hơn một lần, em muốn mình được bình ổn hơn với cảm xúc. Không âu lo, không cố tỏ ra mạnh mẽ. Hơn một lần, em rất muốn chân thành với mọi cảm xúc, suy nghĩ của mình. Buồn thì khóc, vui thì cười, giận thì mắng, yêu thì sẽ dang tay ôm lấy người phía trước…. Những điều chân thật ấy, ở đâu xa? Mà em, hơn 20 năm trời cứ phải giả lả nói cười, cứ phải gói gém đau thương.

Lúc em buồn nhất, em chẳng muốn nói nhiều đâu, cũng chẳng muốn có ai đó làm ồn ào tâm trí. Em chỉ muốn lẳng lặng gặm nhấm một chút, rồi tự em sẽ ổn. Nhiều lần, đã từng muốn có người bên cạnh để em dựa vào đôi vai nghe tiếng gió thổi. Nhiều lần, muốn được khóc trên vai người. Nhiều lần, muốn được người ôm trong tiếng nấc, lúc ấy, đau thương, buồn tủi sẽ tan thành khói. Nhiều lần…. Em đã mong, nhưng chỉ thấy ước muốn tan thành bọt biển….

Và em, bắt đầu sợ hi vọng. Thế nên, đã từ lâu chẳng hi vọng gì nhiều. Em làm những thứ mà em chắc chắn sẽ có ích, sẽ có kết quả tốt. Em mong những điều có khả năng sớm đạt được. Tuy là vậy, đôi lần em vẫn thấy mình mong mỏi vài điều. Cũng chỉ là những mong mỏi rất xa ….
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 287 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tháng 11, cái vàng của nắng, sẽ lạnh của gió và những cơn mưa chợt đến chợt đi.

Nghe nói, con gái sinh vào tháng 11 sẽ rất bướng bỉnh và kiêu hãnh, ko biết chủ Topic có như thế ko nhỉ ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 137 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wests Xem bài viết
    Tháng 11, cái vàng của nắng, sẽ lạnh của gió và những cơn mưa chợt đến chợt đi.

Nghe nói, con gái sinh vào tháng 11 sẽ rất bướng bỉnh và kiêu hãnh, ko biết chủ Topic có như thế ko nhỉ ^^
    Kiêu hãnh thì bản thân Trâm hông đánh giá được chứ bướng bỉnh thì có một chút á West

Có lẽ phải nhờ west cho cái nhận xét về sự kiêu hãnh west đang nói tới quá
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 287 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytram47 Xem bài viết
    Kiêu hãnh thì bản thân Trâm hông đánh giá được chứ bướng bỉnh thì có một chút á West

Có lẽ phải nhờ west cho cái nhận xét về sự kiêu hãnh west đang nói tới quá
    Cái này wests chưa tiếp xúc nhiều nên cũng ko biết nữa, khi nào wests biết wests nói cho nghen ^^
    • 137 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Cái này wests chưa tiếp xúc nhiều nên cũng ko biết nữa, khi nào wests biết wests nói cho nghen ^^
    Gởi cho west bài này - Khá hay và có lẽ đúng một phần với Trâm ... Hi vọng một ngày đẹp trời, có duyên chúng ta gặp nhau nói chuyện phím hen

"Này cô gái tháng 11…

Nói cho tôi biết tâm trí em đang để ý điều gì?

Em đang nhớ thương ai mà trót quên cả việc mình là ai, quên cả việc đã tới lúc mình phải thắp nến lên rồi, em quên sao?

Em còn nhớ tháng 11 chứ?

Tháng 11 hửng nắng rồi oà mưa, chút lưa thưa gió rét rồi lại nồng nàn chói chang.

Tháng 11 khiến người ta "chóng mặt". Em chẳng phải cũng vậy sao? Em thoáng khóc lại bật cười, lúc yêu đời "tưởng chết", lúc lại mặc mình lê lết giữa những đớn đau.

Phía sau gương mặt em thật sự là gì vậy? Em có nỗi niềm nào đang cố giấu không cho tôi thấy?

Em khiến nhiều chàng trai cãi nhau xem em là cô gái thế nào? Còn ngây thơ, trẻ con hay chững chạc, "người lớn". Em trả lời cho tôi biết đi, trái tim em đã lớn đến đâu rồi, lớn đến đâu mà đã vội nhớ thương hết mình rồi khi tình tan vỡ, em vẫn kiên cường "chống chọi" và vượt qua.

Nghe này em!

Nghe này cô gái tháng 11!

Người con gái như em, tôi đưa tay ra, vẫn không chịu nắm vào. Em "cứng đầu cứng cổ", nhất quyết để tay mình lạnh giá, không muốn mượn hơi ấm từ ai. Có phải cô gái tháng 11 nào cũng mạnh mẽ và ương bướng như thế không?

Người con gái như em, tôi đem đến một bờ vai, vẫn không chịu dựa vào…

Cô gái tháng 11 như em, rất bản lĩnh và kiên cường, có buồn cũng không khóc, nhất định không?

Người con gái như em, tôi mang đến một ánh mắt cảm thông, vẫn vờ như mình chẳng trông thấy gì.

Cô gái tháng 11 như em, tự tin và kiêu hãnh, chẳng thèm một ai chia sẻ, không cần một ai cảm thông.

Nhưng trên tất cả… Tôi nhìn thấu nỗi buồn của em trong đôi mắt, tôi thấy rõ đớn đau của em trong trái tim, tôi khẽ rùng mình khi chạm vào đôi bàn tay cóng lạnh của em đó.

Cô gái tháng 11 à? Em hãy để mình được khóc như những cơn mưa, được giận như những cơn bão, vậy được không? Để tôi được chia sẻ với em từng giọt buồn dai dẳng, được cùng em gắng gồng đi qua bão đớn đau. Mọi nỗi buồn sẽ ở lại phía sau. Chắc chắn sẽ như thế."
    • 25 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Lại sắp tới Tết rồi,đã lâu rồi mình không còn thích Tết, mà cũng không phải,vẫn thích Tết vì được nghỉ dài ngày, được vui chơi cùng gia đình và có nhiều thời gian bên con hơn. được cho con đi mua sắm và diện những bộ đồ mới. Nói vậy thì tóm lại là mình vẫn cứ thích Tết.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 287 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Gởi cho west bài này - Khá hay và có lẽ đúng một phần với Trâm ... Hi vọng một ngày đẹp trời, có duyên chúng ta gặp nhau nói chuyện phím hen

"Này cô gái tháng 11…

Nói cho tôi biết tâm trí em đang để ý điều gì?

Em đang nhớ thương ai mà trót quên cả việc mình là ai, quên cả việc đã tới lúc mình phải thắp nến lên rồi, em quên sao?

Em còn nhớ tháng 11 chứ?

Tháng 11 hửng nắng rồi oà mưa, chút lưa thưa gió rét rồi lại nồng nàn chói chang.

Tháng 11 khiến người ta "chóng mặt". Em chẳng phải cũng vậy sao? Em thoáng khóc lại bật cười, lúc yêu đời "tưởng chết", lúc lại mặc mình lê lết giữa những đớn đau.

Phía sau gương mặt em thật sự là gì vậy? Em có nỗi niềm nào đang cố giấu không cho tôi thấy?

Em khiến nhiều chàng trai cãi nhau xem em là cô gái thế nào? Còn ngây thơ, trẻ con hay chững chạc, "người lớn". Em trả lời cho tôi biết đi, trái tim em đã lớn đến đâu rồi, lớn đến đâu mà đã vội nhớ thương hết mình rồi khi tình tan vỡ, em vẫn kiên cường "chống chọi" và vượt qua.

Nghe này em!

Nghe này cô gái tháng 11!

Người con gái như em, tôi đưa tay ra, vẫn không chịu nắm vào. Em "cứng đầu cứng cổ", nhất quyết để tay mình lạnh giá, không muốn mượn hơi ấm từ ai. Có phải cô gái tháng 11 nào cũng mạnh mẽ và ương bướng như thế không?

Người con gái như em, tôi đem đến một bờ vai, vẫn không chịu dựa vào…

Cô gái tháng 11 như em, rất bản lĩnh và kiên cường, có buồn cũng không khóc, nhất định không?

Người con gái như em, tôi mang đến một ánh mắt cảm thông, vẫn vờ như mình chẳng trông thấy gì.

Cô gái tháng 11 như em, tự tin và kiêu hãnh, chẳng thèm một ai chia sẻ, không cần một ai cảm thông.

Nhưng trên tất cả… Tôi nhìn thấu nỗi buồn của em trong đôi mắt, tôi thấy rõ đớn đau của em trong trái tim, tôi khẽ rùng mình khi chạm vào đôi bàn tay cóng lạnh của em đó.

Cô gái tháng 11 à? Em hãy để mình được khóc như những cơn mưa, được giận như những cơn bão, vậy được không? Để tôi được chia sẻ với em từng giọt buồn dai dẳng, được cùng em gắng gồng đi qua bão đớn đau. Mọi nỗi buồn sẽ ở lại phía sau. Chắc chắn sẽ như thế."
    Đẹp trời mà nói chuyện thì ko hợp lắm đâu, nói chuyện phím thì nên chọn hôm nào mưa bão, tâm trạng buồn thì mới dễ chia sẻ với nhau đc hehe

p/s: Mình tên wests nhé, ko phải west đâu Trâm ơi

Trích dẫn Nguyên văn bởi gachipcuame Xem bài viết
    Lại sắp tới Tết rồi,đã lâu rồi mình không còn thích Tết, mà cũng không phải,vẫn thích Tết vì được nghỉ dài ngày, được vui chơi cùng gia đình và có nhiều thời gian bên con hơn. được cho con đi mua sắm và diện những bộ đồ mới. Nói vậy thì tóm lại là mình vẫn cứ thích Tết.
    Hình như càng lớn người ta càng ko thích tết chị nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 447 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

hê, mỗi tháng trôi qua là lại thấy cuộc sống trôi đi nhanh quá, mà bản thân chưa làm dc gì, công việc thì đang chán, tự hỏi rồi ngày mai ngày kia sẽ đi về đâu, sợ k dám đi làm, chỉ muốn ở nhà ngủ quên ngày quên tháng
    • 137 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

[I][COLOR=#4b0082]Đẹp trời mà nói chuyện thì ko hợp lắm đâu, nói chuyện phím thì nên chọn hôm nào mưa bão, tâm trạng buồn thì mới dễ chia sẻ với nhau đc hehe p/s: Mình tên wests nhé, ko phải west đâu Trâm ơi
    Xin lỗi bợn wests, Tr thấy nick là wests nhưng cứ đánh west í Tâm trạng buồn thì chấp nhận nhá chứ giờ SG qua rồi những ngày mưa bão dzữ dzội, bập bùng để hẹn hò

Trích dẫn Nguyên văn bởi gachipcuame Xem bài viết
    Chúc chị luôn hạnh phúc. Vẫn là sự hi sinh của người mẹ. Có một sự ganh tỵ hông hề nhẹ

Trích dẫn Nguyên văn bởi bee_xynk Xem bài viết
    hê, mỗi tháng trôi qua là lại thấy cuộc sống trôi đi nhanh quá, mà bản thân chưa làm dc gì, công việc thì đang chán, tự hỏi rồi ngày mai ngày kia sẽ đi về đâu, sợ k dám đi làm, chỉ muốn ở nhà ngủ quên ngày quên tháng
    Bee ơi, thời gian chẳng chờ đợi ai nên hãy cứ làm những việc mình thích. Ngày mai sẽ tươi sáng hơn nếu hôm nay Bee cố gắng bằng cả lòng nhiệt huyết. Trâm tin là như vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 52 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Tình cờ vào box này xin mạo mụi có vài lời...vì mình là man ko biết co vi phạm trong box này?

Happy birthday các chị/em có ngày sinh trong tháng 11.

Otanjou-bi Omedetou!

Qu ni sheng er kuai le!

Saeng il chuk ha ham ni da!

Đi học làm gì? học cho cao cũng cày ruộng thôi...

nhưng có học thì đường cày sẽ khác với người ko học...
    • 137 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi revolt Xem bài viết
    Tình cờ vào box này xin mạo mụi có vài lời...vì mình là man ko biết co vi phạm trong box này?

Happy birthday các chị/em có ngày sinh trong tháng 11.

Otanjou-bi Omedetou!

Qu ni sheng er kuai le!

Saeng il chuk ha ham ni da!

Box chào đón tất cả mọi người hem phân biệt man hay women

Là một chị/em sinh trong tháng 11, cảm ơn lời chúc của Revolt
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 287 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xin lỗi bợn wests, Tr thấy nick là wests nhưng cứ đánh west í Tâm trạng buồn thì chấp nhận nhá chứ giờ SG qua rồi những ngày mưa bão dzữ dzội, bập bùng để hẹn hò
    Sài Gòn là của Nắng và Gió mà, những cơn mưa bất chợt ko biết trước đc đâu Trâm ơi
    • 137 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Wests bao tuổi nhỉ ? Đang có topic off mem SG kìa, có đi hông ?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 287 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Wests bao tuổi nhỉ ? Đang có topic off mem SG kìa, có đi hông ?
    wests năm nay đc 21t rồi Trâm, chắc nhỏ hơn Trâm nhỉ.

wests đâu có thấy topic đó ở đâu đâu
    • 137 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

wests năm nay đc 21t rồi Trâm, chắc nhỏ hơn Trâm nhỉ.

wests đâu có thấy topic đó ở đâu đâu
    Nhỏ hơn Trâm 3 tuổi

Topic ọp ẹp nằm ở đây nè, wests vào tham gia chung cho zui hen

https://www.webtretho.com/forum/f187/ru-re-ti-d-1793591/
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 287 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhỏ hơn Trâm 3 tuổi

Topic ọp ẹp nằm ở đây nè, wests vào tham gia chung cho zui hen

https://www.webtretho.com/forum/f187/ru-re-ti-d-1793591/
    Cn thì wests ko đi đc rồi, hôm đó wests đi làm cả ngày luôn
    • 137 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Cn thì wests ko đi đc rồi, hôm đó wests đi làm cả ngày luôn
    Vậy phải ưu tiên công việc rồi Have a nice day !

Đang ngồi hóng bão ... đổ bộ
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4