Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

sửa nhà trái phép có bị kết tội gì ko ạ? và xử lý như thế nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 821 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,107 Bài viết

• 606 Được cảm ơn

Em ko hiểu biết về luật lắm, muốn tìm câu trả lời, các bố các mẹ chỉ bảo giùm em với ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 17,911 Bài viết

• 17,323 Được cảm ơn

Bị kết tội khi chưa Phong bì thôi :Laughing::Laughing::Laughing: ,sẽ có các cơ quan chức năng đến dọa dẫm , có phong bì sẽ thông cảm:Laughing::Laughing::Laughing:
    Xử lý : dùng súng Phong bì bắn đạn Bạc :Laughing::Laughing::Laughing:
    Spam vui, Thư giãn...Không oán trách, không gây hận sầu :Rose::LoveStruc::Smiling::Smug:
    TT Dịch thuật Lăng Tra cả: Dịch ngược, dịch xuôi & dịch chéo Anh, Việt, Hán:Thinking:

Nói dối ...nhưng có lợi cho Cách mạng ..tại sao không?:Smug::Battin ey:
    611
    DACAM gửi 1409
    • 215 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ran chua Xem bài viết
    Em ko hiểu biết về luật lắm, muốn tìm câu trả lời, các bố các mẹ chỉ bảo giùm em với ạ.
    em vào google đánh máy dòng chữ: "Nghị định 23/2009/NĐ-CP" thì thấy được kết quả như sau:

2. Phạt tiền đối với chủ đầu tư tổ chức thi công xây dựng công trình không có giấy phép xây dựng mà theo quy định phải có giấy phép xây dựng: a. Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với trường hợp xây dựng nhà ở riêng lẻ ở nông thôn;
    b. Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 15.000.000 đồng đối với trường hợp xây dựng nhà ở riêng lẻ ở đô thị;

Vấn đề ở chỗ hành vi của em là chỉ thay tấm tôn cũ bằng tấm tôn mới, hay là thay tấm tôn cũ bằng tấm mê mới; nếu là loại phải được xin phép mới được sửa thì ôi thôi rồi!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)