Stress khi học đại học

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.33K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người ơi em đang học ngành kinh doanh quốc tế nhưng e rất stress vì em không dỗi toán! Ngày nào đi học về em đều buồn và khóc rất nhiều! 😭 e đang là sinh viên năm 2 liệu em có nên thi lại vào ngành ngôn ngữ anh hay ko? Mong anh chị nào biết về 2 ngành này tư vấn giúp e với ạ! E chân thành cảm lên anh chị

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 473 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Ngành nào cũng có khó khăn riêng của nó em ạ. Ngôn ngữ anh đi nữa, thì cũng có muôn trùng khó khăn ngày ngày em phải cày từ mới, ngữ pháp, luyện nghe, luyện nói. Cày xong những thứ này, nếu em đi học dịch thì sẽ học biên dịch, thông dịch. Rồi cũng có khi em sẽ bị stress, tại sao từ vựng ngữ pháp như vậy mà dịch sang tiếng việt nó không phải vậy, rồi đằng đẵng đi dịch free lấy kinh nghiệm dịch.
    Sau đó ra trường, em phải đủ các yếu tố tiếng anh thật giỏi, tiếng Việt thật giỏi ( thứ tiếng việt này rất nghiêm khắc về câu từ, không giống như mình viết bài văn trên lớp đâu), phản xạ ngôn ngữ tốt, nắm bắt từ tốt, kinh nghiệm bền bỉ thì mới tiếp tục với nghề biên phiên dịch. Sau đó nhiều stress deadline, stress yêu cầu công việc đòi hỏi cao mang lại.
    ai không theo nghề biên phiên dịch được thì học thêm chứng chỉ sư phạm rồi đi dạy tiếng Anh. Số còn lại ( chiếm số đông, số này có cả giỏi xuất sắc lẫn học bình thường) sẽ xin vào vị trí được training lại từ đầu và chỉ sử dụng tiếng anh làm công cụ hỗ trợ công việc thôi.

Em cứ suy nghĩ, chứ theo chị thì không nên bỏ, chịu khó dành thời gian học toán đi, lên mạng tìm tài liệu hoặc nhờ ai đó kèm cặp hướng dẫn là ok, mỗi ngày dành thời gian 2 tiếng cho nó. Với lại em đã học năm 2, mà thi lại bắt đầu từ năm nhất thì chậm hơn người ta 2 năm thì cũng chậm hơn rất nhiều thứ đấy.
    • 55 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Học Đại Học nó kéo dài đến tận 4 năm trời của em, nên đừng vì 1 chút cố gắng mà khiến bản thân mình lại mệt mỏi trong mấy năm trời tiếp theo đó. Sự lựa chọn là ở em.. Việc học một ngành nào đấy yêu thích, cũng sẽ là 1 động lực cho em có thể bay nhảy xa hơn ở tương lai.
    • 31 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hãy học ngành nghề mình yêu thích