Sau hơn mười năm chung sống tôi mới biết vợ mình đã từng có một đời chồng

• 3.13K Lượt chia sẻ
  • 67.4K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 163 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Nếu hai bạn lấy nhau hơn 10 năm, vậy hẳn phải có làm giấy đăng ký kết hôn

Nếu hai người không phải lần đầu kết hôn thì hồ sơ không đơn giản bình thường như thế được

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,359 Bài viết

• 2,924 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rosy_cheek Xem bài viết
    Nếu hai bạn lấy nhau hơn 10 năm, vậy hẳn phải có làm giấy đăng ký kết hôn

Nếu hai người không phải lần đầu kết hôn thì hồ sơ không đơn giản bình thường như thế được
    - Do tảo hôn chẳng hạn.
    - Do hạnh phúc quá nên xa nhà vợ, do ngày xưa nhà vợ cưới bí mật quá... mà nghe văn của chủ top cứ thế lạ lạ .
    Chậm, muộn, đam mê và nông nổi...
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ để dành phần tôi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

thấy suy nghĩ của anh vậy em mới biết trên đời còn đàn ông tốt ,anh hãy tha thứ cho chị , vì đã là quá khứ, với lại có thể quá khứ ko tốt đẹp gì nên chị ko nói với anh, vì biết rồi anh cũng đau buồn thêm, chúc anh chị mãi hp và yêu thương nhau hơn nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

thấy suy nghĩ của anh vậy em mới biết trên đời còn đàn ông tốt ,anh hãy tha thứ cho chị , vì đã là quá khứ, với lại có thể quá khứ ko tốt đẹp gì nên chị ko nói với anh, vì biết rồi anh cũng đau buồn thêm, chúc anh chị mãi hp và yêu thương nhau hơn nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

E cũng từng phân vân có nên nói thật ko khi cách đây mấy năm người yêu cũ đòi cưới (e ly hôn đến nay gần 5 năm, lúc quen anh này thì ly hôn dc 3 năm).
    Nhưng e nghĩ cứ nói thật lại hay, vì "giấy ko gói dc lửa" lâu ngày. Với lại, e nghĩ ly hôn cũng ko phải mình muốn & cũng ko phải là cái tội. E nói rồi thì kết quả ko lâu tụi e chia tay. Nhưng ko giận người ta dc :") cũng là có duyên ko nợ.
    A là người chồng tốt & hơn cả là đàn ô quân tử. Chúc gia đình a luôn happy a nha !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 198 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Em có thắc mắc là khi đăng kí kết hôn lại không phát hiện ra điều gì bất thường trong hồ sơ ạ?
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2