TIN TÀI TRỢ.

phòng khám da liễu 02 skin có tốt không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 105K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 52 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mình đã làm ở đó. theo 6 tháng lận. cả 2 lần lăn kim. kết quả thật tồi tệ. tuần 1 lần siêng năng, k thỳ 2 tuần 1 lần.... và kết quả chả ra gì. thuốc thỳ cày cho 1 đống... nhưng đc 1 cái bác sỹ và nhân viên dễ thương trừ bác sỹ Hải - ghét

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Kedoi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 71 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

minh đi lần đầu đây. nặn mụn bằng tăm bông k thâm bằng nặn cây nặn mụn nhưng k biết nặn bằng 2 cây que nó có bị nhiễm trùng k nhỉ vì họ chỉ dùng có 2 cây. mình bôi thuốc trị mụn papulex thấy mụn lên cồi mà mỗi lần bôi thấy bùn nôn quá. hic. cũng lo
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 71 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ban benho 179 k hieu qua ho. minh vo đó hỏi hết mấy bạn đang trị mụn ở đó rồi họ nói có giảm. minh cung làm thử xem sao
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 71 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

to thay mac qua. hic. di spa khac re hon ma lam tu A->z . cho nay chia tung goi mac qua
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 71 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cung duoc ah. noi tom lai spa nao cung duoc het ah. cung la dung sua rua mat roi nan mun roi chieu anh sang lazer. cung v thoi ah. cung het do . chi so spa nao dung kem tron tu che thoi
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi lăn kim bên này thế nào ạ? Mình có đứa bạn lăn kim bên này 2 lần rồi nghe bảo lăn kim xong thay da thích lắm mà mình lên đọc thì thấy phân vân quá
    • 206 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hóng các mẹ chia sẻ kinh nghiệm, em cũng đag tìm hiểu vụ này
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng không có vấn đề nhiều về mụn như các bạn đang quan tâm. Nhưng mình cũng xin vô đây để góp ý kiến. Các bạn trước hết đến một cơ sở hay spa nào điều trị mụn nên tìm hiểu kỹ về nơi đó, có thời gian thì tới tận nơi tìm hiểu luôn càng tốt, giá cả, dịch vụ, làm ntn, thời gian điều trị bao lâu... Chứ lên đây, mỗi người một ý, biết nghe ai? Có người bảo tôi hết mụn đấy, tới đó đi, bạn tin liền? Và mình nói luôn là mụn KHÔNG BAO GIỜ điều trị TẬN GỐC được các bạn ạ? Đó là bệnh mãn tính, WHO đã công nhận điều này. Bạn điều trị cho là có bớt mụn đi, nhưng trong thời gian đó bạn thức khuya xem phim, làm việc, học bài vân vân, hay bạn ăn thức ăn cay, đồ nóng, hay bạn đang rất căng thẳng vì công việc, mụn sẽ nổi lên lại, dù ít hay nhiều, cái này liên quan bên y học - thải độc của gan, bạn nào học y chắc sẽ hiểu, muốn hiểu rõ hơn thì mình sẽ giải thích ^^. Quan trọng ở lối sống, cách sinh hoạt của các bạn mà mụn nó có điều kiện để nổi lên hay không thôi. Mình hy vọng những điều ít ỏi trên sẽ giúp ít nhiều cho mấy bạn đang muốn điều trị mụn hiểu hơn về mụn ^^.
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 71 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

minh dong y voi bitbop do . minh cung di tri spa roi ,cung het xong xong xai kem roi an cay thuc khuya cung noi, ma noi con kinh hon nua. hic.ngta toi spa dung kem trộn . k bit that hay k
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tuỳ spa bạn, nhưng chỗ nào nó làm xong bắt mua sp của chỗ đó mà sp đó ko có nguồn gốc như tem, nơi sản xuất thì theo mình nghĩ 90% là kem trộn bạn ạ. Hiện nay rất nhiều bạn gặp vấn đề nan giải về mụn nhỉ. Còn mình thì trước giờ da ít mụn dù mình có ăn cay hay thức khuya thì cũng lên một hai mụn học thôi, nhưng bù lại mình uống nhiều nước, ngủ đủ giấc, ngày rửa mặt 2 lần và tẩy trang kỹ, giặt chăn và vỏ gối thường xuyên, cuối cùng là tránh nắng kỹ nên mình nghĩ da mình tạm gọi là ok ^^
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ui, em cũng mụn miếc 2 năm nay ấy, xong kiểu cảm thấy tủi vô cùng luôn. đi khám khắp nơi chả đc cơ xong vẫn mụn ==''
    da em bây giờ cứ sần sần r mụn ẩn ấy, mọi ng có chỗ nào khám uy tín mách em với
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào mình là nam cũng bị mụn lâu năm mình từng trị mụn nhiều nơi cuối cùng mình trị ở 02SKIN VÀ hết đây là kinh nghiệm của riêng cá nhân mình :
    cơ chế chung của các trung tâm da liễu tầm trung đều hướng bạn tới các quý trình khá giống nhau khám uống thuốc cân bằng nội tiết , kẽm .... rồi nặn lây nhân mụn và chăm sóc da tại nhà mình thích bên 02skin vì :
    1: nặn mụn bằng tăm bông không để lại dấu và khá mau lành những chỗ khác nặn bằng tay bằng dụng cụ để lại dấu rỗ và cực kì đau . nặn mụn là sẽ đau nhé các bạn máu đen và mũ đều là ổ viêm cả nên đừng lo lắng vì máu ra cùng mũ .
    2: các sp của o2skin đưa ra cho các bạn đều có xuất sứ rõ ràng bạn có thể tra cưu trên các bloger làm đẹp họ đều review qua nên yên tâm những chỗ khác họ khuyên bạn mua hàng của họ trộn và nói là thuốc bắc vvv toàn là kem trộn ko đấy hãy tỉnh táo
    3: cần lưu ý là ngoài vitamin e và kẽm tất cả những loại thuốc khác KHÔNG NÊN UỐNG CHO DÙ NÓ CÓ TÁC DỤNG ĐẨY MỤN VVV vì nó đều là thuốc giúp cân bằng nội tiết nên rất ảnh hưởng đến các chức năng gan thận cũng như sinh con của các bạn sau này . mình từng khám ở bệnh viện da liễu khi uống hết toa họ sẽ xét nghiệm máu lại xem có phản ứng nào bất thường ko thì họ thay đổi thuốc do đó khi đã uống thuốc đồng nghĩa là bạn đã đưa vào 1 lượng độc hại rồi
    Mỗi lần mình tới lấy mụn ở 02skin chỉ có 200 k thôi không mắc đâu các bạn so với những chỗ khác là QUÁ RẺ RỒI
    CUỐI CÙNG MÌNH KHUYÊN CÁC BẠN CHỈ NÊN LẤY MỤN Ở ĐÂY MÀ THÔI CÁC ANH CHỊ CỦA MÌNH NGAY CẢ NHỮNG NG NỔI TIẾNG CÓ LÀN DA ĐẸP ĐỀU LẤY NHÂN MỤN ÍT NHẤT 1 THÁNG 1 LẦN CÁC BẠN YÊN TÂM LÀ KỸ THUẬT LẤY MỤN BÂY H KHÓ ĐỂ LẠI SẸO RỖ RẤT ÍT KHI BỊ . BẠN HÃY CHỌN LỰA SẢN PHẨM SKIN CARE PHÙ HỢP VỚI DA MÌNH THỰC HIỆN ĐẦY ĐỦ CÁC BƯỚC CHĂM SÓC DA CĂN BẢN (TẨY TRANG - RỬA MẶT-TONER-SERUM-DƯỞNG ẨM - CHỐNG NẮNG ) VÀ QUAN TRỌNG HƠN NHẤT LÀ ĂN UỐNG HẠN CHẾ CHIÊN XÀO TINH BỘT ĂN NHIỀU RAU VÀ TRÁI CÂY TƯƠI HẠN CHẾ THỨC KHUYA LUÔN GIỮ VỮNG TÂM TRẠNG VUI VẺ THOẢI MÁI CHÍNH NHỮNG SINH HOẠT NÀY LÀ LIỀU THUỐC TỐT NHẤT ĐIỀU TRỊ TẤT CẢ MỌI LOẠI BỆNH CHỨ KHÔNG PHẢI LÀ BẠN TRỊ MỤN Ở ĐÂU MẮC RẺ LÀ HẾT HÃY LUÔN TỈNH TÁO TRƯỚC NHỮNG QUẢNG CÁO
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang trị ở o2skin được 2 tuần rồi, tùy vào bà bác sĩ. có bà thì cho nặn mụn có bà đang trị mình thì chưa cho nặn. uống thuốc + chiếu ánh sáng xanh, thấy mặt đỡ nhờn mụn vẫn vậy, để kiên trì xem sao!!!!!!!!!!!
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đang trị mụn ở đây. Nói chung cảm thấy rất khả quan, hôm qua mình đi là lần thứ 5. Mặt mỉnh lần đầu đi phải nặn hơn 2 tiếng đồng hồ, nhưng những lần sau thì khoảng 45p thôi, chứng tỏ giảm đáng kể. Lúc nặn xong thì tất nhiên da phải sưng rồi, vì tiếp xúc mạnh mà. Chi phí nặn mụn, đắp mặt nạ là 150k/1l cho những ai có thẻ hssv, bình thường hình như là 300k, tiền thuốc bôi, thuốc uống tính riêng. Đi trị mụn điều bắt buộc là phải đi đúng liệu trình, phải có sự kiên nhẫn. Không thể ngày 1 ngày 2 mà hết được, hơn nữa, nhìn vào số khách của PK của thể hiện được chất lượng rồi.
    Mấy bạn có đi để hạn chế chờ lâu thì nên lấy sđt để đặt lịch trước. Nếu lần đầu bạn đi bạn quay lại lần thứ 2 thì có thể yêu cầu điều dưỡng trước đó làm cho bạn. Đó là chia sẻ của mình. Chúc mọi người có làn da ưng ý.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Truongmyngan Khách
    • 2 năm
    Mh đi r nè bạn
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn mình cũng là nạn nhân bên đó nè, nặn xong về phòng khong ai nhận ra nó luôn, mình thấy trên mạng review mấy spa lâu đời mà nặn mụn hút thâm hiệu quả như bên cô xuyên vườn chuối, mỹ uyên với sam sam beauty là có tay nghề nặn mụn được khen nhìu mà không có thâm không đau.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gangok Xem bài viết
    da mình nhờn nên mặt cũng toàn mụn. có đi khám ở o2 skin này rùi, mua chai sữa rửa mặt papulex gì đó, da sạch lắm, bớt nhờn, bớt mun. giờ dùng luôn loại này, chai thứ 2 rùi thấy cũng ok các mẹ ạ. tốn tiền tý mà thấy yên tâm
    Chị cho em xin tên chai đó đc k ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu mình chứa bằng thuốc nam khỏi hẳn thì có treo thưởng không?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LangThamMotTinhYeu11 Xem bài viết
    mình là nạn nhân của o2 skin đây, năm ngoái bị mụn ít, lên đó khám tư vấn mua thuốc, srm, kem chống nắng hơn 1tr, xong vô nặn mụn. Thật thà nghe nói phương pháp tăm bông cũng ráng chịu đau để làm, tuần nào cũng làm, xong 2 tháng sau cái mặt má nhận ko ra, tè le, sưng , nhiễm trùng, mình sợ quá bỏ chạy lên da liễu. Chả bác sỹ nào khuyến khích nặn mụn cả, mà cho dù có nặn cũng phải là chuyên gia , ở đây thì xin lỗi toàn điều dưỡng tay nghề chả biết được đào tạo mấy tuần mà nặn xong sưng hết cái mặt, giờ tốn bộn tiền đi chữa sẹo rỗ. Mình chân thành khuyên các bạn, nếu chữa uống thuốc thì được, còn nặn thì chớ dại. Tiền mất tật mang, mụn mẹ mụn con mụn già mụn trẻ nhân viên ở đó nặn ko sót, máu mủ lẫn lộn, phụt tung tóe, nặn xong bôi bovidine , đắp mặt nạ xong kêu tự rửa, mất vệ sinh ko thể tả. nên xem xét khi đến nha, mình khuyên chân thành
    Vl tội vậy bạn khám đâu tui khám o2skin bên D2 lo từ a-z mà, đâu có tự đi rửa mặt. Mà tui đi lấy nhân mụn xong mặt đỡ sần sùi hơn nha. Btw, bs kêu ko nên nặn mụn là thiếu nhé. Là ko nên tự nặn mụn ở nhà, ng nào hên ko có cơ địa mụn thì sướng rồi. Còn có thì để lâu vi khuẩn ăn sâu tạo sẹo rỗ nha. Nên google đi bạn
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn cùng phòng mình đi chổ này rồi, thấy nó sưng vù mặt lên mà đi 2-3 lần không hết, lại còn mua thuốc gì hơn triệu bạc nữa. nên mình chỉ qua bên sam sam beauty ở tân sơn nhì thì lại hết, chắc do hợp với mát tay.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3