Phân vân quá nhờ các chị tư vấn dùm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.13K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 297 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Đang có 2 anh theo đuổi và tán tỉnh em, 1 anh là đi SH, dùng điện thoại Iphone XS max đời mới nhất, nhưng mà mặt mụn với hơi xấu ạ.
    1 anh còn lại đi wave, đang đi làm phục vụ quán cà phê gần nhà lương 3 triệu / tháng. Anh này hiền lành tốt bụng với hay nhắn tin quan tâm em lắm.
    Em đang phân vân không biết là nên chọn anh SH hay chọn anh wave. Anh nào cũng tốt với em nên em hơi khó chọn. Cảm ơn các chị em ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 91 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    A đi ô tô liệu cso tán em đc ko?
    • 130 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Anh đi 4 bánh thì em có yêu anh không ?
    • 798 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yukiame32 Xem bài viết
    Đang có 2 anh theo đuổi và tán tỉnh em, 1 anh là đi SH, dùng điện thoại Iphone XS max đời mới nhất, nhưng mà mặt mụn với hơi xấu ạ.
    1 anh còn lại đi wave, đang đi làm phục vụ quán cà phê gần nhà lương 3 triệu / tháng. Anh này hiền lành tốt bụng với hay nhắn tin quan tâm em lắm.
    Em đang phân vân không biết là nên chọn anh SH hay chọn anh wave. Anh nào cũng tốt với em nên em hơi khó chọn. Cảm ơn các chị em ạ
    Con gái mới lớn, chưa có kinh nghiệm lựa chọn người yêu nên em đắn đo như vậy cũng đúng rồi. Nếu nói không ham giàu thì sẽ không thật lòng mình còn nếu chọn người tốt, người giỏi thì như thế nào là tốt, như thế nào là giỏi? về hai trường hợp em nêu, chị có thể đưa ra một vài quan điểm để em suy nghĩ:
    1- Điều quan trọng đối với người con gái khi lựa chọn chồng đó người con trai có học thức, vốn hiểu biết, sống có văn hóa biết ứng xử kính trên nhường dưới, có nghề nghiệp và làm ra tiền để lo cho bản thân và lo cho gia đình. Về hình thức không cần đẹp trai (tầm 5-7 điểm là ổn), cũng đừng xấu trai quá sau này sinh con giống cái xấu đó sẽ tội cho con.
    2- Nếu như cái anh đi SH, dùng điện thoại Iphone XS max đời mới nhất do chính tiền anh ta làm ra và tự mua sắm, biết lo làm ăn và tính tình hợp với, tuy hơi xấu (tầm 5 điểm) thì em có thể lựa chọn được. Nhưng mà anh này không chịu học hành, nghề nghiệp chưa có, xài xe SH và điện thoại của cha mẹ mua thì em phải xem lại và không nên lựa chọn em à, chọn người này sau này lấy vè em làm nuôi anh ta thì khổ lắm, của cái cha mẹ anh ta để lại hàng đống cũng sẽ không còn đâu.
    Còn cái anh chàng đi xe wave thì hiền lành tốt bụng nhưng nghề nghiệp cũng chưa có (không biết học hành đến đâu) đi làm phục vụ quán cà phê gần nhà như vậy thì rất là bấp bên nên rất khó trong tương lai sau này. Nếu anh ấy có chí cầu tiến, bán cà phê chỉ là giai đoạn tạm thời trong thời gian còn đi học thì lựa chọn cũng được.
    Điều quan trọng nhất trong tình yêu đó là tính cách và sự đồng điệu của con tim. Em thấy ai tử tế và tính cách hợp với em hơn, em cảm thấy bình an cho em khi em bên người đó và em có thể thấy được người đó sự mạnh mẽ và bản lĩnh để làm chỗ dựa cho em được an toàn, có như vậy tình yêu mới tồn tại lâu dài và cho em hạnh phúc được.
    Đoi điều chia sẻ mong em sớm có sự lựa chọn phù hợp với mình
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 395 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Hãy cứ va vấp đi em gái ạ, em còn trẻ mà . Con người sẽ trưởng thành từ những sai lầm đó thì mới nhận ra được đâu mới là người mình nên đặt cuộc đời. "Hãy sai đi vì cuộc đời cho phép"

Gởi từ ứng dụng Webtretho của con_nhoc
    • 177 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Yêu bằng trái tim chứ sao cứ phải đem vật chất ra tính toán so đo vậy em gái?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 395 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kirianphan Xem bài viết
    Yêu bằng trái tim chứ sao cứ phải đem vật chất ra tính toán so đo vậy em gái?
    Con người mà, ai mà chẳng có nhu cầu mong muốn có được 1 cuộc sống đầy đủ cả về vật chất lẫn tinh thần chứ?
    • 155 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cái gì cũng có cái giá của nó hết nha. Nên giờ em mình muốn gì đi rồi chọn há. SH cũng đc mà con wave cũng ok miễn sau này đừng hối hận. Còn nếu chỉ nghĩ đến chuyện quen chơi chơi hay chưa cưới thì ok a nào cũng đc hết nha gái.