TIN TÀI TRỢ.

Phải làm sao khi bạn trai toàn tay không đến nhà

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.24K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 192 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình và bạn trai bằng tuổi nhau. Cả 2 đều đã 27 tuổi, đã đi làm và có công việc khá ổn định. Chuyện tình cảm của bọn mình khá ổn, cuối năm kia mình đã dẫn anh ấy về nhà mình ra mắt bố mẹ.
    Nhưng câu chuyện không dừng lại tại đó, mình nghĩ rằng ở cái tuổi này đáng ra phải suy nghĩ mọi thứ phải chu đáo honw thế nhưng không ngờ anh lại vô tư vô ý đến mức mình không biết phải làm sao...
    Điển hình nhất là những lần anh đến nhà mình chơi, đến ăn cơm mà lần nào cũng là a đi tay không. Mình vốn dĩ không phải là người coi trọng vật chất, cũng không phải trông chờ vào những cái ấy, nhưng thực sự nó khiến cho người lớn trong nhà như bố mẹ, ông bà phần nào đánh giá việc anh có biết điều hay không. Bố mẹ mình là người khá kỹ tính và hay để ý những hành động nhỏ như vậy.
    Mà nếu anh đến thường xuyên thì mình không nói, vì nếu đến chơi thường xuyên thì quà cáp làm gì cho tốn kém. Nhưng đây cứ vài tháng thì anh mới tới một lần, lúc thì anh tự đến, lúc thì bố mẹ gọi anh ấy qua. Đáng ra anh phải biết ý mua chút hoa quả hoặc hộp bánh gói kẹo gì đến, đâu phải cái gì to tát. Hồi tết vừa rồi, nhà mình có mời anh đến ăn tất niên, cứ nghĩ là anh sẽ mang 1 món quà nào đấy vừa là chúc tết, vừa là quà để biếu ông bà luôn, nhưng cũng như mọi lần, anh đều đi tay không. Nhiều lần như vậy mình thực sự rất thất vọng. Bọn mình cũng qua cái tuổi trẻ con rồi, cũng không phải không hiểu chuyện nữa.
    Bố mẹ mình khi ở riêng cũng nói chuyện với mình về sự vô tâm của anh như vậy nhưng mình chỉ biết im lặng, thực sự mình cảm thấy rất xấu hổ và mất thể diện trước mặt bố mẹ. Nói thẳng với anh thì sợ anh ấy sẽ suy nghĩ khác rồi hiểu lầm nhưng không nói thì mình lại cảm thấy khó chịu sao ấy, chẳng lẽ lại cứ để anh ấy tiếp tục như vậy hay sao ???

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 323 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Định tay ko tóm gọn gái nhà người ta đây. Bạn làm mẫu trước cho bạn trai học tập.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn nói khéo với anh ấy, kiểu như kể 1 câu chuyện liên quan.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 188 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Chỉ có nói chuyện khéo với anh ta thôi, không thì chủ động mua ít quà rồi đem cho anh ấy bảo là mang qua biếu ông bà. Lần đầu thì bạn mua rồi như là của anh ta tặng, còn lần 2 tự biết thân phận mà mua mang qua đi chứ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 164 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nên giải tán anh này đi,mới yêu mà còn chả biết điều,sau này lấy về với nhà bố mẹ mình thì coi như biết rồi ko nói,nhưng sau này còn phải thăm hỏi, giao lưu họ hàng,bạn bè,anh ta như thế thì người xấu mặt là bạn thôi.
    • 825 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Không biết anh này làm bên kinh doanh hay làm công việc gì? có phải anh ấy vô tâm, vô tư không nghĩ đến quà cáp hay có sự tính toán nào ở đây không? Nếu anh ta là người kinh doanh thì có vẻ đang tính toán vì chỉ cần đầu tư mức thấp nhất mà vẫn đạt hiệu quả như ý thì cần gì phải đầu tư tiền nhiều hơn cho tốn kém. Anh ấy không đầu tư tiền bạc cũng có thể không xác định làm ăn lâu dài có nghĩa là anh chỉ cần yêu và được yêu một thời gian rồi "quất ngựa truy phong" cũng không tiếc vì đâu có mất tiền quà cáp, chi phí đầu tư cho tình yêu này nhiều hoặc cũng có thể anh ấy yêu em được dễ dàng quá, anh ấy không cần đầu tư công sức tiền bạc gì cũng được em yêu nên không nghĩ đến chuyện quà cáp để lấy lòng bố mẹ em.
    Tuy nhiên để đánh giá được con người phải xét cả 1 thời gian tiếp xúc, quen nhau và yêu em như thế nào? Như trong quá trình yêu em, ngày lễ, ngày tết,ngày sinh nhật, kỷ niệm của hai đứa anh ấy có mua quà tặng em, có đưa em ăn uống, quan tâm em không? Nếu như những ngày lễ, tết, sinh nhật, . . . của em anh ấy đều quan tâm và có quà tặng em thì cái chuyện về nhà em không có quà cho cha mẹ em chỉ là sự vô tình và do anh ấy không có để ý mà thôi. Do vậy lần sau nếu anh ấy có về nhà em nữa em hãy mua quà chuẩn bị trước và dặn anh ấy đem về tặng cho ba mẹ em. Khi em đã mua 1 lần cho anh ấy đem về tặng ba mẹ rồi mà những lần sau về không chịu mua tặng quà cho ba mẹ em nữa thì khó mà chấp nhận được.
    Còn các ngày lễ, tết, ngày sinh nhất em, . . . anh ấy cũng không tặng quà luôn thì hãy cần xem xét lại mục đích anh này yêu để làm gì? yêu có xác định đến với nhau hay yêu chỉ để chơi bời và lợi dụng em đến khi chán thì bỏ. Món quà khi tặng thật ra không quan trọng về giá trị kinh tế mà nó thể hiện ở tấm lòng, sự yêu thương, quan tâm và tôn trọng. Khi yêu không quan trọng chuyện tặng quà mà qua cách tặng quà có thể đánh giá về con người và mức độ tình cảm tình yêu như thế nào.
    • 452 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Chuyện gì thì cũng nên vợ nên chồng ngồi lại nói chuyện với nhau. Góp ý từng chút một cho anh ấy, miễn là mình góp ý làm sao cho khéo để anh ấy khỏi chạnh lòng tự ái. Nếu là 1 người đàn ông quý trọng bạn thì nhất định anh ấy sẽ để tâm đến vấn đề này đó
    • 221 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình có anh bạn, lo chu đáo từ a tới z mỗi khi về nhà vợ. Về nhà là bắt tay phụ cho ông bà bên vợ, rồi nấu ăn dọn dẹp sạch sẽ. Nghĩ mà thèm
    • 192 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi votrankimlien Xem bài viết
    Không biết anh này làm bên kinh doanh hay làm công việc gì? có phải anh ấy vô tâm, vô tư không nghĩ đến quà cáp hay có sự tính toán nào ở đây không? Nếu anh ta là người kinh doanh thì có vẻ đang tính toán vì chỉ cần đầu tư mức thấp nhất mà vẫn đạt hiệu quả như ý thì cần gì phải đầu tư tiền nhiều hơn cho tốn kém. Anh ấy không đầu tư tiền bạc cũng có thể không xác định làm ăn lâu dài có nghĩa là anh chỉ cần yêu và được yêu một thời gian rồi "quất ngựa truy phong" cũng không tiếc vì đâu có mất tiền quà cáp, chi phí đầu tư cho tình yêu này nhiều hoặc cũng có thể anh ấy yêu em được dễ dàng quá, anh ấy không cần đầu tư công sức tiền bạc gì cũng được em yêu nên không nghĩ đến chuyện quà cáp để lấy lòng bố mẹ em.
    Tuy nhiên để đánh giá được con người phải xét cả 1 thời gian tiếp xúc, quen nhau và yêu em như thế nào? Như trong quá trình yêu em, ngày lễ, ngày tết,ngày sinh nhật, kỷ niệm của hai đứa anh ấy có mua quà tặng em, có đưa em ăn uống, quan tâm em không? Nếu như những ngày lễ, tết, sinh nhật, . . . của em anh ấy đều quan tâm và có quà tặng em thì cái chuyện về nhà em không có quà cho cha mẹ em chỉ là sự vô tình và do anh ấy không có để ý mà thôi. Do vậy lần sau nếu anh ấy có về nhà em nữa em hãy mua quà chuẩn bị trước và dặn anh ấy đem về tặng cho ba mẹ em. Khi em đã mua 1 lần cho anh ấy đem về tặng ba mẹ rồi mà những lần sau về không chịu mua tặng quà cho ba mẹ em nữa thì khó mà chấp nhận được.
    Còn các ngày lễ, tết, ngày sinh nhất em, . . . anh ấy cũng không tặng quà luôn thì hãy cần xem xét lại mục đích anh này yêu để làm gì? yêu có xác định đến với nhau hay yêu chỉ để chơi bời và lợi dụng em đến khi chán thì bỏ. Món quà khi tặng thật ra không quan trọng về giá trị kinh tế mà nó thể hiện ở tấm lòng, sự yêu thương, quan tâm và tôn trọng. Khi yêu không quan trọng chuyện tặng quà mà qua cách tặng quà có thể đánh giá về con người và mức độ tình cảm tình yêu như thế nào.
    Em góp ý mãi cũng chẳng được, nên mỗi lần trước khi biết anh ấy tới nhà. Em đều mua sẵn món quà rồi đưa cho anh ấy mang vào. Anh không mua thì em mua, em nói anh không nghe thì bản thân em cũng phải chịu và chấp nhận chứ giờ chuyện này mà 2 đứa tranh cãi lại chẳng hay hò gì chị nhỉ?
    • 192 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mochanh33 Xem bài viết
    Chuyện gì thì cũng nên vợ nên chồng ngồi lại nói chuyện với nhau. Góp ý từng chút một cho anh ấy, miễn là mình góp ý làm sao cho khéo để anh ấy khỏi chạnh lòng tự ái. Nếu là 1 người đàn ông quý trọng bạn thì nhất định anh ấy sẽ để tâm đến vấn đề này đó
    Em có góp ý rồi nhưng vẫn chứng nào tật nấy chị ạ.
    • 192 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangthihuong13 Xem bài viết
    Mình có anh bạn, lo chu đáo từ a tới z mỗi khi về nhà vợ. Về nhà là bắt tay phụ cho ông bà bên vợ, rồi nấu ăn dọn dẹp sạch sẽ. Nghĩ mà thèm
    Được như thế thì nhất quá rồi, mà đâu phải ai cũng hoàn hảo đâu chị. Mỗi người sẽ có khuyết điểm, quan trọng mình có chấp nhận được cái thiếu sót ấy của người mình yêu ko thôi ý chị
    • 113 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chuyện đơn giản, đó là không mời bạn trai đến nhà nữa )