Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Phải làm gì sau khi ly hôn...

• 45 Lượt chia sẻ
  • 7.99K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 420 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Mình đang ở trong giai đoạn rất khủng hoảng về tinh thần & sức lực... Mình và chồng mới chia tay nhau... Mình như lúc nào cũng rơi vào trạng thái trầm cảm: ko muốn gặp ai, ko muốn chia sẻ với ai, ngay cả với BM; khóc rất nhiều...
    Có BM nào trong WTT đã từng ở trong trường hợp này xin tư vấn giúp mình với. Mình rất muốn thoát ra khỏi cảm giác này, nhưng mình ko biết làm như thế nào cả,
    Xin cảm ơn tất cả các BM ở WTT
    Ngày mai là một ngày mới...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 93 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Cầu mong bình yên sớm trở lại với bạn. Mở lòng với mọi người xung quanh (bố mẹ, bạn bè đồng nghiệp,...) có lẽ sẽ giúp bạn nhiều hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,489 Bài viết

• 5,543 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đã từng ở tâm trạng như bạn. Tốt nhất là bạn chọn cho mình việc gì đó để làm để quên đi nỗi buồn. Tham gia cafe hội họp cùng các bạn cho vơi nỗi buồn. Đi du lịch cùng bạn bè. Qua một thời gian, nỗi buồn sẽ lắng xuống. Li hôn không phải là tận cùng của thế giới. Sau đó mình lại gặp tập 2, cực kì yêu thương và chiều chuông vợ. Bạn cứ vui vẻ đi, những điều tốt đẹp sẽ đến.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 386 Bài viết

• 930 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bạn ơi, cuộc sống là khối rubich nhiều mặt mà, có phải chỉ mỗi một mặt đâu.chuyện vợ chồng cũng chỉ là một phần trong cuộc đời của mỗi người chúng ta thôi, bạn còn nhiều thứ khác để sống và để vui nữa cơ mà. bạn cứ nghĩ rằng: còn sự sống là còn niềm vui. và bạn hãy tận dụng mỗi ngày mình còn ở trên cuộc đời này để tìm kiếm và tận hưởng niềm vui đi.mình đọc được ở đâu đó lời khuyên rằng: mỗi người được Chúa ban cho 1 quỹ thời gian vì vậy chúng ta hãy tiêu xài số quỹ thời gian đó sao cho có ý nghĩa nhất. vợ chồng còn là duyên phận nữa. Ly hôn là 1 vấn đề lớn của xã hội nhưng nó cũng không phải là 1 vấn để gây ra sự tuyệt vọng hay cùng quẫn gì cả, chỉ là ta đang rẽ sang ngả khác của cuộc đời thôi. bạn bè của mình họ cũng đổ vỡ nhưng mà họ chấp nhận và sống tiếp, sống vui vẻ. có những người có lầm lỗi, có những người ly hôn khi vẫn còn yêu v..v nhưng mà mình thấy họ chấp nhận và vượt qua hết. Có câu này hay lắm, hok nhớ tác giả nữa: đừng bao giờ để tương lai đóng lại chỉ vì 1 quyết định nào đó trong quá khứ. bạn đã ly hôn và hãy xếp nó lại đi, tiếp tục cuộc đời mình đi bạn nhé. Bạn buồn hoài vậy là tự làm lở loét vết thương của bạn rồi lại còn làm đau lòng những người sinh ra bạn nữa, rồi lại khiến bạn có thêm một giai đoạn tồi tệ trong đời. cố lên bạn nhé. đọc mấy dòng tâm sự ngắn ngủi của bạn mà sao thấy tội bạn quá.
    • 413 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Phải làm gì sau khi ly hôn... ---> Thay đổi những thói quen của hôn nhân, giờ là người tự do thì sống nhiều cho bản thân minh hơn, giao tiếp nhiều hơn, tham gia các câu lạc bộ, tập trung làm việc gì đó mà mình thích, bớt thời gian vẩn vơ một mình, tạo cho mình sự bận rộn... một thời gian thấy ổn ổn, bình tâm lại rồi tính tiếp. Chuyện xẩy ra thi đã xảy ra rồi, dù không muốn thì cũng đến lúc phai thu dọn và tiếp tục với những gi mình cần!
    -Muốn-Cần-Có-Đủ-
    YM:divangxx73
    • 386 Bài viết

• 930 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bạn vẫn còn theo dõi chủ đề này à, vậy là bạn vẫn chưa tự vượt qua được điều đó sao?bạn ơi đừng có loay hoay trong 1 cái chuyện đã rồi. dù nguyên nhân của cuộc ly hôn đó là gì, bạn có lỗi hay không có lỗi thì cũng nên khép lại đi bạn à. nếu bạn vẫn thấy ngổn ngang nhiều tâm sự thì bạn hãy lấy 1 tờ giấy ra hoặc lấy máy tính ra, viết hết viết tất cả những gì khiến bạn ân hận, day dứt,lo âu, buồn rầu, rồi nhìn lại xem những cảm giác tiêu cực đó có đem lại điều gì tốt cho bạn không? và nếu tốt thì theo mình, điều tốt nhất đó là:khi vấp ngã, ta có thêm 1 bài học quý giá để mãi về sau này, ta sẽ thận trọng hơn và như thế cuộc đời sẽ bớt những sai lầm. Bạn ơi,mau quên chuyện buồn đi nhé.
    • 1,266 Bài viết

• 1,823 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn hãy làm những gì mà từ khi có chồng, bạn chưa có thời gian, tiền bạc để làm. Suy nghĩ tích cực một chút, ly hôn chưa phải là chấm dứt tất cả. Bình tâm lại, tìm kiếm cho mình nhiều việc để làm, tiếp xúc với gia đình và bạn bè, đừng thu mình lại "vỏ ốc" mà gặm nhấm nỗi đau nữa. Mình cũng vừa làm xong thủ tục ly hôn, buồn và đến giờ vẫn không hiểu tại sao chồng mình, người nói là vẫn yêu mình nhưng anh ấy thấy hôn nhân này là sai lầm và cần ly hôn để có thể lo cho gia đình anh ấy và bản thân nhưng không sao, mình cũng không để mình có cơ hội buồn và đau khổ lâu. Mình có bố mẹ, bạn bè luôn ở bên và mình tự nhủ rằng mình phải sống tốt, vui vẻ vì chính bản thân và những người yêu thương mình. Mình đã giải thoát bản thân khỏi những dằn vặt về trách nhiệm làm dâu, làm vợ. Và bạn biết không, trong lúc mình đau khổ nhất mình mới thấy được là có nhiều người bạn, họ là những người đàn ông thật tuyệt. Những người bạn đó đã giúp mình không oán hận hay buồn về chồng nữa. Họ phân tích cho mình rất nhiều điều để mình có thể vượt qua được nỗi đau. Và giờ đây mình đã lại được sống theo ý mình, làm những điều mình chưa có thời gian làm kể từ khi có chồng.
    Đừng buồn nữa nhé. Mình buồn, đau khổ thì chồng cũ cũng đâu có biết và thương mình đâu. Manh mẽ lên nhé!
    Mong con yêu sớm về cùng Ba Mẹ! Đó là ước nguyện lớn nhất của Mẹ lúc này.
    • 86 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

[QUOTE=Sweet.Moon;24962645]Mình đang ở trong giai đoạn rất khủng hoảng về tinh thần & sức lực... Mình và chồng mới chia tay nhau... Mình như lúc nào cũng rơi vào trạng thái trầm cảm: ko muốn gặp ai, ko muốn chia sẻ với ai, ngay cả với BM; khóc rất nhiều...
    Có BM nào trong WTT đã từng ở trong trường hợp này xin tư vấn giúp mình với. Mình rất muốn thoát ra khỏi cảm giác này, nhưng mình ko biết làm như thế nào cả,
    Xin cảm ơn tất cả các BM ở WTT[/QUOT

Chia sẻ với bạn! Bạn sang hội cha mẹ đơn thân đi, hay đọc topic :: hanhphuctrentungbuocdi..Chúc bạn sớm vươt qua giai đoạn này
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,100 Bài viết

• 2,329 Được cảm ơn

Bạn thân mến (mình ko phải chủ nick nhé)
    mình là người từng ly hôn, đối với mình cuộc sống cũng không có gì là nặng nề cả. Thực ra vấn đề lớn nhất lại chính là tài chính để duy trì cuộc sống bình thường. Nếu giải quyết được vấn đề này rồi thì các chuyện khác chỉ là nhỏ.
    Khi đã ly hôn thì bạn nên dẹp chuyện cũ sang một bên. Xác định là cuộc sống là của riêng mình. Mình vui mình buồn thì tự mình hưởng hết.
    Ko cần quan tâm đến đối phương nữa. Họ ntn là việc của họ, mình ko hơi sức đâu để ý.
    Nuông chiều bản thân, nếu bạn thích ở một mình thì cứ ở một mình.
    Nếu bạn ko muốn tâm sự với ai thì không nói gì nữa. Miễn là những điều đó thực sự khiến bạn thấy thoải mái chứ ko phải nhốt mình vào một không gian để tự kỷ.
    Cho bản thân vài ngày buông xuôi rồi hết hạn là phải đứng lên.
    Ly hôn cũng là chuyện bình thường, vợ chồng hết duyên thì ắt phải tan.
    Đừng nặng đầu quá bạn ạ. Nếu có thể thì chẳng đến nước phải li dị, đúng ko
    đã quyết định thì ko cần phải hối tiếc. Kết thúc là bắt đầu một khởi đầu mới mà.
    Một người đàn ông có thể thất bại nhiều lần nhưng anh ta ko trở thành kẻ thua cuộc cho đến khi anh ta bắt đầu đổ tội cho kẻ khác
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 598 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Mình ly hôn nửa năm nay rồi, rất ổn và thoải mái! Hiện chưa nghĩ tới làm lại, nhưng có bạn trai để chia sẻ...mọi thứ! Bà mẹ đơn thân cũng tốt mà, cố lên nhé!
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trong cuộc sống ngoài tình yêu ra còn nhiều thứ con người cần phải quan tâm nữa,đó có thể là tình bạn,gia đình và làm nhiều điều có ích cho xã hội.
    Chúc bạn có nhiều nghị lực để vượt qua biến cố này.
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng vừa nộp đơn mấy ngày và đang chờ tòa gọi. Mình kết hôn mới được 2 tháng mà đã phải ly hôn. Thật không ngờ cuộc hôn nhân của mình lại trớ trêu như vậy. Đã xác định là thời gian không thể quay trở lại để làm lại từ đâu nhưng cứ nghĩ đến bản thân và bố mẹ là lại thấy tủi thân. Mình 32 tuổi, lại bắt đầu làm lại từ đầu - không biết con đường phía trước thế nào. Nhiều lúc nghĩ bi quan quá. Mình chưa có con cái gì cả. Chỉ ước giá có đứa con thì mình sẽ không cảm thấy cô đơn như lúc này. Có bạn nào trong hoàn cảnh của mình thì chia sẻ với mình với. Chiều nay ở văn phòng buồn quá, vừa chat với một người bạn vừa khóc
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 87 Bài viết

• 1,142 Được cảm ơn

Cậu ơi, ly hôn thì ly hôn, đừng nặng nề quá, nhiều khi ly hôn lại tốt hơn là sống với nhau mà không thoải mái.

Như tớ đây, đăng ký kết hôn ngày 18/2 (sau 2 năm làm đám cưới) tới ngày 20/3 thì chính thức ly thân (và tớ xác định luôn từ thời điểm đó là sẽ ly hôn), tới giờ ly thân được 3 năm và đang làm thủ tục để ly hôn.

Từ lúc ly thân tớ thấy cuộc sống nhẹ nhàng và thoải mái lắm, một mình tớ nuôi con, vẫn vui vẻ.

Vui lên mà sống cậu ah.
    • 30 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

thuê luật sư đòi tài sản, đòi quyền nuôi con >>> xong
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bome_yeu_be Xem bài viết
    Mình cũng vừa nộp đơn mấy ngày và đang chờ tòa gọi. Mình kết hôn mới được 2 tháng mà đã phải ly hôn. Thật không ngờ cuộc hôn nhân của mình lại trớ trêu như vậy. Đã xác định là thời gian không thể quay trở lại để làm lại từ đâu nhưng cứ nghĩ đến bản thân và bố mẹ là lại thấy tủi thân. Mình 32 tuổi, lại bắt đầu làm lại từ đầu - không biết con đường phía trước thế nào. Nhiều lúc nghĩ bi quan quá. Mình chưa có con cái gì cả. Chỉ ước giá có đứa con thì mình sẽ không cảm thấy cô đơn như lúc này. Có bạn nào trong hoàn cảnh của mình thì chia sẻ với mình với. Chiều nay ở văn phòng buồn quá, vừa chat với một người bạn vừa khóc
    Bạn ơi! Mình hơn bạn 1 tuổi, hiện tại 33, tháng 10 năm nay mới 34 tuổi, phải làm lại từ đầu, bọn mình chung sống gần 8 năm rồi, chưa có con, nên tính của 2 đứa khi nào cũng hiếu thắng chẳng thông cảm. Biết là xác định chấm dứt không thể trở lại như xưa nhưng sao mà buồn quá, giờ tâm trạng bi quan lắm, tụi mình phải cố lên thôi bạn ah, bên cạnh mình lúc này chẳng có ai, chắc mình phải chuyển đến sống với bà ngoại cho đỡ buồn, có người bên cạnh để dễ an ủi hơn. ước mong có con là một ước ao lớn lao mà bao lâu nay vẫn là con số không. Tụi mình phải cố lên, sau này vượt qua được, nhìn lại sẽ thấy mình anh hùng biết bao.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocanhvb Xem bài viết
    Cậu ơi, ly hôn thì ly hôn, đừng nặng nề quá, nhiều khi ly hôn lại tốt hơn là sống với nhau mà không thoải mái.

Như tớ đây, đăng ký kết hôn ngày 18/2 (sau 2 năm làm đám cưới) tới ngày 20/3 thì chính thức ly thân (và tớ xác định luôn từ thời điểm đó là sẽ ly hôn), tới giờ ly thân được 3 năm và đang làm thủ tục để ly hôn.

Từ lúc ly thân tớ thấy cuộc sống nhẹ nhàng và thoải mái lắm, một mình tớ nuôi con, vẫn vui vẻ.

Vui lên mà sống cậu ah.
    Nếu có con thì mình cũng sẽ như cậu đó, đằng này chưa có con, đi làm lủi thủi về 1 mình, buồn lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang chuẩn bị nộp hồ sơ, buồn lắm nhưng cũng phải cố, nuôi con 1 mình vậy
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sweet.Moon Xem bài viết
    Mình đang ở trong giai đoạn rất khủng hoảng về tinh thần & sức lực... Mình và chồng mới chia tay nhau... Mình như lúc nào cũng rơi vào trạng thái trầm cảm: ko muốn gặp ai, ko muốn chia sẻ với ai, ngay cả với BM; khóc rất nhiều...
    Xin cảm ơn tất cả các BM ở WTT
    Chủ top vui lên, hãy nghĩ rằng khi cánh cửa này đóng lại, cánh cửa khác mở ra to và đẹp hơn
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cam on tat ca nhung cmt cua moi nguoi. Minh dang trong hoan canh tuong tu nhu chu topic. Sau rat nhieu kho khan va dau don ve mat the xac va tinh than... Minh da hoan toan suy sup va mat niem tin vao csong. Duy chi co dieu la thuong con, rat thuong con... Con lai doi voi minh bgio nguoi do khong xung dang, truoc mat minh cung ly than va se doc lap ve moi cai! Se tu dong vien minh de minh vuot qua nhung thang ngay kho khan the nay. Du buon du dau.. Cung phai to ra manh me! Co len
    • 52 Bài viết

• 796 Được cảm ơn

chồng tôi ngoại tình được 1 năm rưỡi (có con 1 tuổi) mà tôi không biết. Cách đây 8 tháng tôi mới biết (lúc này anh đang làm ăn ở VN). Sau 8 tháng, anh quay về nhà. Ngày Valentine vừa rồi thật nặng nề. Tối ngày 15 anh quyết định nói với tôi là anh cố gắng trở về...nhưng không tìm lại cảm giác nữa...nên sẽ ly dị.

Hôm nay là ngày đầu tiên tôi trở về đời độc thân. Khóc thì đã khóc 8 tháng nay rồi, hết nước mắt rồi. Hôm nay lại thấy người như ở trên mây....Dù ngày biết chồng ngoại tình, khóc vì uất hận nhưng vẫn nghĩ 1 ngày chồng sẽ quay về và làm lại tất cả. Nhưng hôm qua, anh đã nói hết cảm giác....mình thấy cái hy vọng cuối cùng của mình đã tắt....BUỒN.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2