Phải làm gì khi chỉ mình cháu biết mẹ ngoại tình?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.7K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cháu năm nay 15 tuổi, thực ra đáng lẽ châu cũng không quan tâm đến việc làm hay điện thoại của mẹ lắm vì cháu cũng có điện thoại riêng. Nhưng em gái cháu năm nay 12 tuổi lại rất hay nghịch máy mẹ, cháu để ý gần đây mẹ dần không cho nó nghịch nữa, thậm chí cấm nó sờ vào và thay mật khẩu. Cháu cx chỉ nghĩ mẹ sợ nó không lo học, nhưng những hành vi của mẹ rất kỳ lạ và bơn nữa em gái cháu cũng kể có bác Z nhắn tin cho mẹ. Cháu biết bác Z vì bác là bạn thân của mẹ cháu từ ngày xưa, bác này thì đã đi nước X nhưng thi thoảng lại về. Đợt vừa rồi nhà cháu đi du lịch cùng nhà bác Z cháu cx thấy lạ vì mẹ với bác Z rất hay nói chuyện riêng và đi riêng, có lec ng khác nhìn vào cx tưởng mẹ với bác Z mới là vợ chồng... Nghe em cháu và những hành động của mẹ cháu cx chỉ nghĩ là bạn thân lâu ngày không gặp lại nên có nhiều chuyện để nói. Nhưng đến một ngày hành vi của mẹ sau khi bác ý về nước X càng rõ ràng hơn, mẹ thậm chí không cho cháu đọc tin nhắn, luôn mỉm cười khi nhận đc tin nhắn,.... Cháu cx đã 15 đủ để hiểu những hành động đó có nghĩa là gì. Cháu mới đọc trộm tin nhắn của mẹ với bác Z thì thấy sự thật bàng hoàng. Nhưngx lời tin nhắn của hai người như vợ và chồng thậm chí mẹ châu không bao giờ nhắn với bố cháu như thế. Cháu khóc khóc rất nhièu và cháu lo sợ không tin vào mắt mình khi biết chuyện này. Thậm chí cháu không tin ảnh mẹ với bác ý...Cháu không biết cháu là con của ai? Vì bác ý nói mẹ cháu may lừa đc bố cháu năm đấy....Cháu không biết có nên nói với mẹ là con đã biết không? Châu còn đứa em trai 3 tuổi, cháu không muốn vì cháu nói ra mà em cháu mất đi bố hoặc mẹ. Cháu không hiểu tại sao mẹ lại làm thế, tại sao mẹ lại phản bội bố? Cháu luôn ngưỡng mộ mẹ và thương yêu bố nhưng giờ phút phát hiện ra cháu đã rất lo sợ. Cháu như dần hiểu ra vì sao khi biết cô trobg họ cháu ngoại tình mẹ lại cảm thông bênh vực cho cô ý thế, ko những thế mẹ còn chửi cô ý là vô đạo đức,.... vậy tại sao mẹ lại làm ra hành động như vậy? Cháu sắp phải đi du học nhưng cháu lo cho bố sẽ bị mẹ tổn thương. Bố tuy nóng tính nhưng rất yêu thương mẹ con cháu nhưng dường như điều đó không đủ...Cháu nên làm gì đây? Cháu thi thoảng gửi cho mẹ những video về ngoại tình, những video tâm lý để mong mẹ hiểu và dừng chuyện này lại. Mẹ lac một người rất tự cao và nóng tính, mẹ không chấp nhận cái sai của mình bao giờ cả....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 183 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Cháu nên nói chuyện riêng với mẹ! Nói những gì cháu nói cháu mong về mẹ cháu ở đây cho mẹ biết! Mong mẹ thay đổi, còn nếu ko đc thì cũng đành thôi cháu à! Giữ trong lòng thôi cháu . Chuyện tình cảm khó nói lắm!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi drpp Xem bài viết
    Cháu nên nói chuyện riêng với mẹ! Nói những gì cháu nói cháu mong về mẹ cháu ở đây cho mẹ biết! Mong mẹ thay đổi, còn nếu ko đc thì cũng đành thôi cháu à! Giữ trong lòng thôi cháu . Chuyện tình cảm khó nói lắm!
    nhưng cháu sợ với tính cách của mẹ cháu thì mẹ sẽ tức lên đánh cháu và điên lên ý ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 183 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Tính mẹ cháu sao
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 183 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Haizzz chuyện người lớn khó nói lắm cháu ơi! Lựa thời điểm mà nc với mẹ cháu à! Theo chú nếu khó quá thì có lẽ cháu để kệ cho mẹ như vậy thôi!
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cố lên cô gái. A trước lúc tầm tuổi như e cũng phải chịu đựng như e thế. A cũng đọc được tin nhắn của bố vs bồ. Cs gia đình đảo lộn dần ... sẽ mệt mỏi lắm đó. Mạnh mẽ lên nào cô gái.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tamtutelam
    • Thành viên Webtretho
    • 30 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

cần 1 ng thân vs mẹ e nói chuyện có lẽ tốt hơn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Theant
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào em gái
    Chị muốn chia sẻ cùng em trong chuyện này
    Trước hết em hãy mạnh mẽ lên đã, chị biết em rất hoang mang và đau khổ trong lòng.
    Năm 16t chị cũng đọc được tin nhắn của Mẹ và ng đàn ông nào đó, lúc ấy chị chỉ muốn tự cắt tay cho chết đi thôi, cũng không biết phải làm sao như em lúc này, chị đi học về là quăng cặp, làm gì cũng rầm rầm hậm hực và ghét Mẹ rất nhiều. Mẹ chị cũng cố chấp, và còn bảo không hiểu được chị muốn gì.
    Nhưng em gái ạ, cuộc sống nó trớ trêu như thế đấy, một khi điều bị che dấu lòi ra rồi thì tổn thương vô cùng
    Chị nghĩ em nên lựa lúc chỉ có 2 mẹ con và nói chuyện thẳng thắn với mẹ. Nếu không thể nói ra đc bằng lời em có thể viết thư, gửi tin nhắn dài, nói ra hết những gì nà em cảm thấy, em đau khổ thế nào, em thương mẹ thế nào, thương bố thế nào, và bây giờ đang rất tổn thương vì ng mình ngưỡng mộ lại lừa dối người mình yêu thương là Bố.
    Em phải nói hết để xem Mẹ em nói gì, có chia sẻ cùng em không.
    Người lớn phức tạp vô cùng, và thật không hay nếu như bố mẹ mình lại là người không tốt.
    Em phải mạnh mẽ lên nhé, không được tự làm hại bản thân mình, mình phải đối mặt với sưj thật dù đau lòng em ạ. Có gì chị chia sẻ đc thêm chị sẽ chia sẻ cùng em
    Chị nói thêm là hiện tại chị thương mẹ và ba mẹ chị vẫn sống cùng nhau, chị từng bị tổn thương rất nhiều nhưng càng lớn chị càng thấy những việc như vậy mình không giải quyết được, và có nói chuyện thì mới biết được mình nên làm gì, nên tin tưởng tiếp bố mẹ mình hay không,