Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Phải chăng là sự lựa chọn sai lầm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.31K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

1h30 sáng vẫn nằm lạnh lẽo, đau buồn...
    Nỗi buồn không thể kể cùng ai, không một ai hiểu, chỉ có thể viết ra cho trải nỗi lòng. Đã rơi không biết bao nhiêu nước mắt cho cái tình cảnh éo le của mình. Đau đớn đền quặn cả tim. Đến tê liệt từng bộ phận. Buồn bã, mệt mỏi vô cùng tận. Chỉ ước mong được chết đi, hoặc trốn vào 1 nơi khỉ ho cò gáy nào đấy biến mất vĩnh viễn khỏi những con người khỏi mọi thứ đang diễn ra xung quanh mình.

Cuộc sống của mình ngày một xuống dốc, mình nhớ ánh hào quang, nhớ sự tỏa sáng, nhớ niềm kiêu hãnh của mình biết bao nhiêu. Giờ đây mình không biết mình đang sống cuộc đời gì nữa. Môi lần nhìn người ta sống cuộc đời mà mình đang mơ ước, mình thấy đau lòng vô cùng. Đã bỏ ra biết bao công sưc, bao quyết tâm để hướng tới những thứ mình mơ ước mà sao cuộc sống lại éo le với mình như thế. Cũng là do mình cả. Do mình không quyết đoán, ko dứt khoát nên tất cả những đau khổ dằn vặt bây giờ mình phải hứng chịu, và cả những đau khổ vất vả sắp tới nữa mình đều phải chịu đựng sẽ không một ai thông cảm với mình đâu, kể cả bố mẹ. Mình thấy mình khổ quá... Đau khổ dằn vặt từng đêm từng đêm. Ngỡ rằng cứ cuốn vào công việc rồi sẽ quên đi, nhưng thực ra nỗi đau buồn vẫn cứ ở đấy mình chẳng có cách nào giải quyết được...

Mình thực sự ko biết phải sống làm sao nữa. Mọi ước mơ đều tan biến. Mình không biết còn trông đợi vào điều gì để sống nữa...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 102 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lanhuong139 Xem bài viết
    1h30 sáng vẫn nằm lạnh lẽo, đau buồn...
    Nỗi buồn không thể kể cùng ai, không một ai hiểu, chỉ có thể viết ra cho trải nỗi lòng. Đã rơi không biết bao nhiêu nước mắt cho cái tình cảnh éo le của mình. Đau đớn đền quặn cả tim. Đến tê liệt từng bộ phận. Buồn bã, mệt mỏi vô cùng tận. Chỉ ước mong được chết đi, hoặc trốn vào 1 nơi khỉ ho cò gáy nào đấy biến mất vĩnh viễn khỏi những con người khỏi mọi thứ đang diễn ra xung quanh mình.

Cuộc sống của mình ngày một xuống dốc, mình nhớ ánh hào quang, nhớ sự tỏa sáng, nhớ niềm kiêu hãnh của mình biết bao nhiêu. Giờ đây mình không biết mình đang sống cuộc đời gì nữa. Môi lần nhìn người ta sống cuộc đời mà mình đang mơ ước, mình thấy đau lòng vô cùng. Đã bỏ ra biết bao công sưc, bao quyết tâm để hướng tới những thứ mình mơ ước mà sao cuộc sống lại éo le với mình như thế. Cũng là do mình cả. Do mình không quyết đoán, ko dứt khoát nên tất cả những đau khổ dằn vặt bây giờ mình phải hứng chịu, và cả những đau khổ vất vả sắp tới nữa mình đều phải chịu đựng sẽ không một ai thông cảm với mình đâu, kể cả bố mẹ. Mình thấy mình khổ quá... Đau khổ dằn vặt từng đêm từng đêm. Ngỡ rằng cứ cuốn vào công việc rồi sẽ quên đi, nhưng thực ra nỗi đau buồn vẫn cứ ở đấy mình chẳng có cách nào giải quyết được...

Mình thực sự ko biết phải sống làm sao nữa. Mọi ước mơ đều tan biến. Mình không biết còn trông đợi vào điều gì để sống nữa...
    Tôi không hiểu bạn năm nay bạn bao nhiêu tuổi mà sao mới gặp vấp ngả hay nói là thất bại là muốn chết vậy bạn có nghĩ trong đời ai cũng nghĩ thất bại hay sự việc không như ý mình thì chết hay buông ,vậy thì trên trái đất đâu có đông dân đến thế ,ở trên đời không có gì là dễ mà có được cho nên khi con người ta có được thì phải trân trọng nó ,1 lần vấp ngã hay thất bại là bài học trong cuộc đời ta ,còn nếu bạn gặp người nào đó không tốt thì bạn cũng đừng buồn bạn nên nghĩ 1 cách cho đi là nhận còn người kia họ thua bạn vì họ phải lừa bạn mới có thì nghười đó không đáng để bạn nghỉ làm gì ,mỗi lần thất bại hay ngã là bài học cho thấy điều ta có được ,ba mẹ là sinh ra ta thấy ta buồn thì đau khổ vậy bạn nên làm gì đó cho ba mẹ thấy tin tưởng bạn hơn ,bạn nên nghĩ bạn đả có bài học đẵng cấp ,hạy bõ đi như ta vừa đi qua và bhay3 đứng đi 1 ách vững vàng bạn nhé ,chúc bạn thành công trong cuộc sống
    Vì nụ cười của bé - Vì niềm vui của mẹ https://zaodich.com/forum/f2484/nhan-.../#post30436509
    • 29 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Khi bạn viết ra những lời chia sẽ này bạn đã trút được 1 phần nào nỗi bùn ở trong bạn mà không thể nói bấy lâu nay.hôm nay bạn vứt được nó rồi bạn cảm thấy thoải mái,dễ chịu một phần nào rồi chứ.!cuộc sống cần 2 từ trải nghiệm mà,trải nghiệm càng nhiều làm cho mình càng vững bước trên đường đời hơn.ngã ở đâu thì đứng dậy đi tiếp chớ đừng gặp 1 tí trở ngại,thất bại làm mình nản chí mất niềm tin vào cuộc sống,có nhiều người thất bại trong kinh doanh,tình yêu,tình bạn,gia đình...bla bla...nhưng họ vượt qua được.Tại sau?tại vì họ có niềm tin
    .Còn bạn thì sau?Vượt qua giống họ được chứ!Những lúc như thế càng làm cho bạn mạnh mẽ hơn.Mà nè,không ai thành công mà chưa từng vấp ngã bạn nhé.!Hãy tận hưởng những gì mình đang có và chờ đợi những thử thách kế tiếp mà bạn sắp vượt qua ở chặng đường phía trước.!Mạnh mẽ lên,chúc bạn luôn vui vững bước trên đường đời nhé.!
    • 506 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

đừng buồn và dằn vặt bản thân nữa, chuyện gì qua rồi thì hãy cho nó qua đi bạn đừng tự hành hạ bản thân mình nữa
    • 113 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Cảm giác của bạn hiện giờ đang rất đau khổ, nhưng hãy nghĩ tới những người thân quanh mình mà mạnh mẽ lên nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,359 Bài viết

• 2,925 Được cảm ơn

Chủ top thân mến, trước hết ducvu chia sẻ cùng bạn nhưng điều quan trọng nhất là chia sẻ ấy mang tính lý trí, giải pháp mong điều tốt cho bạn dù chưa rõ gì về bạn cũng như tình huống.
    Bạn nói rằng tất cả mọi người quay ưng với bạn trong công việc nào đó, bạn có thể nói rõ hơn được không, nhưng một số điều ducvu thấy cái sai của bạn mong bạn sẽ nhận ra để thay đổi, đó là điều tốt cho bạn.
    - Hãy đứng lên, tìm hiểu xem bạn đúng ở đâu, sai ở đâu, nếu bạn làm khá tốt nhưng vẫn thất bại thì chắc chắn có sai sót, tuy nó to hay nhỏ.
    - Bạn nói tất cả quay lưng với bạn, kể cha mẹ bạn, điều đó chứng tỏ họ đã mất lòng tin ở bạn, bạn phải là người kiểm điểm mình trước, sau đó đứng dậy để chứng tỏ bạn cố gắng và tìm lại niềm tin của mọi người, ngược lại bạn sẽ chỉ chứng tỏ bạn hoàn toàn sai.
    Chúc bạn may mắn.
    Chậm, muộn, đam mê và nông nổi...
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ để dành phần tôi
    • 3 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cảm ơn các bạn nhiều đã lâu mình không vào lại nick này. Bây giờ mới đọc được phản hồi của các bạn. Đã hơn 2 năm rồi. Thời điểm đó mình chuẩn bị lấy chồng, nhưng thâm tâm mình chưa muốn vì vẫn còn nhiều hoài bão muốn thực hiện, và lúc đó mình cũng phát hiện ra mình có con trước hôn nhân. Giờ cs mình vẫn bế tắc như vậy các bạn ạ. Ưoc mơ dang dở, công việc cũng không ra sao, tâm tư thì vẫn day dứt đau khổ hàng ngày... Nhưng đúng là cuộc sống... Mình vẫn cứ sống mà không biết ngày mai ra sao... Nếu như mình từ bỏ chồng và con, để thực hiện ước mơ dang dở của mình thì mình có đáng lên án không các bạn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của lanhuong139
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)