Nói hay không nói với cậu ý bây giờ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.95K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người. Em muốn nhờ mọi người ngồi nghe câu chuyện của em và tư vấn giúp em với.
    Chả là em có một cậu bạn thân trong team Best friend. Em không biết là cậu ý có thích em không nữa? Mọi người thử nghe nhé. Có 3 sự kiện tiêu biểu dưới đây ạ.
    Sự kiện 1: Có một khoảng thời gian em bị cắm sừng, em có kể cho nhóm bạn thì cậu ý mắng em ghê lắm, bảo em ngốc và nói “người gần không thấy mà cứ đi tìm người xa” rồi “30 chưa lấy chồng thì tao với mày lấy nhau nhé”
    Sự kiện 2: vào ngày hội ở làng cậu ý, cậu ý có gọi điện bảo em ngày mai đến nhà cậu ý nhé (các bạn trong team không được mời). E có trêu ok sẽ đến nhưng hôm đó em không đến và bạn ý có trách em không thật lòng gì cả. Bạn ý nói vs cả ông bà là hnay sẽ có bạn đến mà ko thấy ai Crying

Sự kiện 3: trước khi cậu ý đi Hàn, cậu ý có hẹn em ra Hà Nội cafe vs cậu ý, chỉ 1 mình thôi. Em có ra nhưng hôm ý vì có chút giận cậu ý nên em ra mà không ra gặp.
    Dạo gần đây em hay nghĩ đến cậu ấy quá, nhiều lúc tự buột miệng nhắc đến tên cậu ý với mọi người và bạn bè, hay mong chờ cậu ý online ...bla bla ( mặc dù bọn em đã không nhắn tin với nhau được 2thang do hiểu lầm). Hôm nọ bạn ý có gọi call cho em, tự dưng em thấy vui và hạnh phúc. Liệu có phải em đã thích bạn ý rồi không, cảm nắng bạn ý rồi đúng không ạ?
    Cậu ý có thích hay không thích, coi mình như bạn hay có chút gì đó đồng điệu với mình? Mấy câu hởi đó cứ hiện lên trong đầu em mãi.
    Em có nên nói với bạn ý không? Chỉ là em sợ, em sợ .... sẽ có thể mất đi tìn bạn này.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 62 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thích rồi e ơi, nhưng e đừng nói gì cả. Hãy vui vẻ, tự nhiên với cậu ấy , đừng lảng tránh ha giận dỗi gì. Rồi chuyện j đến sẽ đến.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yoursisters Xem bài viết
    Thích rồi e ơi, nhưng e đừng nói gì cả. Hãy vui vẻ, tự nhiên với cậu ấy , đừng lảng tránh ha giận dỗi gì. Rồi chuyện j đến sẽ đến.
    Vâng. E thấy khó chịu kinh khủng, tuổi thì cũng nhiều rồi. Bố mẹ cứ giới thiệu hết anh abc mà e chẳng thích lại được. Khó chịu quá chị ạ.
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Người ta thích em rồi đó, nhưng vì họ chưa muốn mất tình bạn với em nên họ không nói rõ điều họ muốn. Còn bản thân em cũng đã bắt đầu thấy nhớ người ta, thích họ và rung động rồi đấy. Bây giờ hãy chia sẻ với nhau nhiều hơn, hãy cho người ta dấu hiệu nhiều hơn em nhé
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenngocdiep3x Xem bài viết
    Người ta thích em rồi đó, nhưng vì họ chưa muốn mất tình bạn với em nên họ không nói rõ điều họ muốn. Còn bản thân em cũng đã bắt đầu thấy nhớ người ta, thích họ và rung động rồi đấy. Bây giờ hãy chia sẻ với nhau nhiều hơn, hãy cho người ta dấu hiệu nhiều hơn em nhé
    Huhuhu, bạn thân vs bạn yêu tại sao lại khó nói đến vậy? Em nghĩ em cũng đã để lỡ cơ hội quá nhiều rồi. Em cám ơn c đã cho e lời khuyên, thật sự giờ em bức bối vô cùng.
    • 50 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Vậy bây giờ cậu ý ở Hàn hay ở Việt Nam hả em?
    • 658 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Chị thấy vấn đề ko nằm ở chỗ bạn đó có thích em hay ko mà là EM CÓ THÍCH NGƯỜI TA HAY KHÔNG. Tự nhiên e cứ nói đến rồi ko đến kiểu vậy. Nếu e thích thì em nói, vậy đi cho dễ
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguoicodon2x30 Xem bài viết
    Vậy bây giờ cậu ý ở Hàn hay ở Việt Nam hả em?
    Bạn ý đang ở Hàn chị ạ
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jennifer_Phi Xem bài viết
    Chị thấy vấn đề ko nằm ở chỗ bạn đó có thích em hay ko mà là EM CÓ THÍCH NGƯỜI TA HAY KHÔNG. Tự nhiên e cứ nói đến rồi ko đến kiểu vậy. Nếu e thích thì em nói, vậy đi cho dễ
    Thật ra trước lúc bạn ý đi sang Hàn em không hề rung động với bạn ý. Tất cả những cơ hội bạn ý mở lòng như trên e đều né tránh vì lúc ý em vẫn coi như một người bạn thật sự. Nhưng từ đợt em bị ốm, tự dưng em thấy mình cần ng che chở quá, em nghĩ đến bạn ý đầu tiên và cho đến lúc bạn ý sang Hàn rồi thì em thấy nhớ nhung, rung động... còn bây giờ có lẽ em cũng đã thích bạn ý rồi. Chỉ là em sợ nếu em nói ra, bạn ý kh thích mình nữa thì tình bạn của chúng em sẽ thay đổi.
    • 658 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cherryflower Xem bài viết
    Thật ra trước lúc bạn ý đi sang Hàn em không hề rung động với bạn ý. Tất cả những cơ hội bạn ý mở lòng như trên e đều né tránh vì lúc ý em vẫn coi như một người bạn thật sự. Nhưng từ đợt em bị ốm, tự dưng em thấy mình cần ng che chở quá, em nghĩ đến bạn ý đầu tiên và cho đến lúc bạn ý sang Hàn rồi thì em thấy nhớ nhung, rung động... còn bây giờ có lẽ em cũng đã thích bạn ý rồi. Chỉ là em sợ nếu em nói ra, bạn ý kh thích mình nữa thì tình bạn của chúng em sẽ thay đổi.
    Có nhiều cái duyên chỉ đi lướt qua mình, vậy nên e hãy luôn trân trọng người ở trước mắt mình nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jennifer_Phi Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Cherryflower Xem bài viết
    Có nhiều cái duyên chỉ đi lướt qua mình, vậy nên e hãy luôn trân trọng người ở trước mắt mình nhé!
    Dạ e cám ơn chị rất nhiều. Em sẽ đợi 1 thời gian ngắn nữa để xác định rõ tình cảm của mình và có thể có đủ dũng khí để nắm bắt mối quan hệ này.