Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nỗi buồn không tên!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.65K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 3,183 Bài viết

• 2,662 Được cảm ơn

Hôm nay tôi buồn ko hiểu vì sao nữa?hằng ngày cứ đối mặt với công việc, rồi gia đình cứ quấn và xoay tôi vào như 1 thói quen, lòng tự hỏi lòng vì sao tôi buồn ?Có lẽ ko ai để chia sẻ, ko ai để tâm sự, cũng lâu lắm rồi ko nghe và nói hết tâm sự của mình cho 1 người nào đó, chất chứa trong lòng bao nhiêu rồi và chưa có dịp dồn nén ra, cứ để hết ngày này sang ngày khác,ko biết buồn đến bao giờ nữa?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,611 Bài viết

• 656 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lulubestronvt2003 Xem bài viết
    Hôm nay tôi buồn ko hiểu vì sao nữa?hằng ngày cứ đối mặt với công việc, rồi gia đình cứ quấn và xoay tôi vào như 1 thói quen, lòng tự hỏi lòng vì sao tôi buồn ?Có lẽ ko ai để chia sẻ, ko ai để tâm sự, cũng lâu lắm rồi ko nghe và nói hết tâm sự của mình cho 1 người nào đó, chất chứa trong lòng bao nhiêu rồi và chưa có dịp dồn nén ra, cứ để hết ngày này sang ngày khác,ko biết buồn đến bao giờ nữa?
    Uhm, cố lên chị ơi! Nếu không ngại, cứ chia sẻ với em! Dù em không chắc có giúp đc gì cho chị không nhưng ít nhất cũng có người lắng nghe và chia sẻ!

Cố lên chị nhé!
    Em đang muốn khóc đây!
    Phiêu du về nơi cuối trời......
    Mời bác ghé qua nhà Hà Nam uống chút nước... :LoveStruc:
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,932 Bài viết

• 711 Được cảm ơn

Nỗi buồn cứ xâm chiếm lòng mình !
    Mọi thứ , mọi cảnh vật cứ dần mờ nhạt !

:Nottalkin::Nottalkin::Nottalkin::Nottalkin::Notta lkin::Nottalkin::Nottalkin::Nottalkin::Nottalkin:: Nottalkin:
    • Chờ kích hoạt
    • 11 năm
    • 1,791 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Hôm nay trời nhẹ lên cao
    Tôi buồn chẳng hiểu vì sao tôi buồn .
    ......
    • 536 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Thêm 1 kế hoạch/ dự án để cải thiện tình hình khủng hoảng kinh tế... thế nhưng quá nhiều người cản...rồi phải cân đối lại tài chính... nhân sự thì hình như năm nay con người ta nhiều người thất nghiệp quá nên họ cũng chẳng màn...thấy mọi người cứ vô tư lự ăn rồi nhậu rồi cứ ...vô tư lự... Mà sao Thanh tui cứ hết trăn rồi trở... Thời gian 1 đời người là bao??? Bao nhiêu là kế hoạch là dự án trong đầu...nhưng than ôi! Để biến những cái đó thành thực tế thì là...1 khoảng cách cực lớn... Lãng đãng với những điếu thuốc... Vợ đẹp con ngoan...nhà cửa gần như đầy đủ... Thế tại sao Thanh tui vẫn cảm thấy thiếu thiếu cái gì đó??? 1 adventure ư? Tại sao có những lúc Thanh tui như 1 cái máy...không biết mình đang làm gì, cần gì???... Tự nhiên thèm thấy 1 nụ cười của vợ... 1 bữa ăn đạm bạc do vợ nấu chồng rửa chén... Thấy vợ chồng thằng bạn dưới quê...nhà nghèo thấy bà luôn...con cái thì nheo nhóc...nhìn quần áo rách bươm của thằng chồng con vợ nó mà thấy bộ đồ mình đang mặc đôi giày mình đang mang cứ thừa thải sao đó... thế nhưng nhìn thấy vợ chồng nó cười hạnh phúc với nhau...con cái bá lấy cổ ba cổ má làm trò... Mình lại thấy mình...có nhiều nỗi buồn không tên hơn tụi nó...
    • 3,744 Bài viết

• 782 Được cảm ơn

ăn 1 quả dứa mà thấy người nôn nao, xót ruột cứ như bị mất cái j ấy, chới với chênh vênh ! ôi buồn !
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 64 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đọc topic này mình cũng thấy buồn man mác. Ôi, thời buổi cơm áo gạo tiền...!
    Đàn bà muốn là trời muốn, nhưng khi đàn ông không muốn thì trời cũng chả là cái đinh gì !:Laughing::Laughing::Laughing:
    • 205 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Hôm nay tự nhiên không muốn về nhà!!!... Mình đang làm sao vậy cà? Cũng không biết nữa? Bạn rủ nhậu: Không... Bạn rủ uống cafe: Không... Bạn rủ đi đâu đó: không... Tự nhiên chỉ thích ngồi 1 mình...trống vắng... cứ để vạn vật trôi đi... Mình đang vui: Không... Mình đang buồn: Không... Thế mình sao thế nhỉ? Đang chập mạch...
    • 71 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hồ Gia Xem bài viết
    Thêm 1 kế hoạch/ dự án để cải thiện tình hình khủng hoảng kinh tế... thế nhưng quá nhiều người cản...rồi phải cân đối lại tài chính... nhân sự thì hình như năm nay con người ta nhiều người thất nghiệp quá nên họ cũng chẳng màn...thấy mọi người cứ vô tư lự ăn rồi nhậu rồi cứ ...vô tư lự... Mà sao Thanh tui cứ hết trăn rồi trở... Thời gian 1 đời người là bao??? Bao nhiêu là kế hoạch là dự án trong đầu...nhưng than ôi! Để biến những cái đó thành thực tế thì là...1 khoảng cách cực lớn... Lãng đãng với những điếu thuốc... Vợ đẹp con ngoan...nhà cửa gần như đầy đủ... Thế tại sao Thanh tui vẫn cảm thấy thiếu thiếu cái gì đó??? 1 adventure ư? Tại sao có những lúc Thanh tui như 1 cái máy...không biết mình đang làm gì, cần gì???... Tự nhiên thèm thấy 1 nụ cười của vợ... 1 bữa ăn đạm bạc do vợ nấu chồng rửa chén... Thấy vợ chồng thằng bạn dưới quê...nhà nghèo thấy bà luôn...con cái thì nheo nhóc...nhìn quần áo rách bươm của thằng chồng con vợ nó mà thấy bộ đồ mình đang mặc đôi giày mình đang mang cứ thừa thải sao đó... thế nhưng nhìn thấy vợ chồng nó cười hạnh phúc với nhau...con cái bá lấy cổ ba cổ má làm trò... Mình lại thấy mình...có nhiều nỗi buồn không tên hơn tụi nó...
    Thỉnh thoảng offline đi làm từ thiện bác ạ, sẽ thấy cuộc sống này vui và ý nghĩa hơn nhiều. Thật mà!
    • ms.moon Khách
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thanh Hồ Xem bài viết
    Hôm nay tự nhiên không muốn về nhà!!!... Mình đang làm sao vậy cà? Cũng không biết nữa? Bạn rủ nhậu: Không... Bạn rủ uống cafe: Không... Bạn rủ đi đâu đó: không... Tự nhiên chỉ thích ngồi 1 mình...trống vắng... cứ để vạn vật trôi đi... Mình đang vui: Không... Mình đang buồn: Không... Thế mình sao thế nhỉ? Đang chập mạch...
    Chả chập chiếc gì đâu bác, ai cũng có lúc như vậy. "Tôi buồn không hiểu vì sao tôi buồn", nhiều lúc em cũng băn khoăn như thế, ngồi mãi đến 12g đêm, chả làm gì, nghĩ mỗi câu đó trong đầu, khi đồng hồ chỉ 1g sáng mới nhớ ra là chiều nay vừa uống 2 cốc nước mía to vật vã. :Laughing:
    • 205 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ms.moon Xem bài viết
    Chả chập chiếc gì đâu bác, ai cũng có lúc như vậy. "Tôi buồn không hiểu vì sao tôi buồn", nhiều lúc em cũng băn khoăn như thế, ngồi mãi đến 12g đêm, chả làm gì, nghĩ mỗi câu đó trong đầu, khi đồng hồ chỉ 1g sáng mới nhớ ra là chiều nay vừa uống 2 cốc nước mía to vật vã. :Laughing:
    Hôm nay chat với 1 người bạn ...làm du lịch... Nỗi buồn lại hiện về...
    Bạn gặp khó khăn vì kinh tế toàn cầu suy thoái... thế mà: Tổng cục du lịch muốn các nhà làm tour, muốn khách sạn, nhà hàng, shops...giảm giá cho khách để thu hút khách du lịch trong và ngoài nước... Thế nhưng điện thì nhà nước tăng hơn 13% (or 30%), xăng thì thả nổi hứng thì tăng buồn thì để đó (giá xăng tháng trước 11.500đ/lít, sáng nay đổ 12.000đ/l)...ra chợ Thanh tui khảo sát đồ nguyên liệu nấu ăn thì có cái tăng gấp đôi, có cái tăng gấp 3 còn rất ít thì tăng 50%... Thế các bác lãnh đạo bên ngành du lịch không biết cái này không nhỉ? Những cái rất đời thường của cơm áo gạo tiền...nhưng ảnh hưởng rất lớn đến những cái các bác ấy cho là Vĩ mô... Thế thì làm tour giảm giá, nhà hàng giảm giá, khách sạn giảm giá...riêng 1 mình nhà nước đẩy giá...thì thử hỏi các bác lãnh đạo rùi chỉ đạo răng? chời ạ... Thế nhân viên tụi con sống bằng gì?, doanh nghiệp sống bằng gì nhỉ??? Nước lã cũng phải mua...riết rùi không khí cũng phải mua luôn... Thế thì giảm giá vĩ mô sao hỉ???
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,522 Bài viết

• 7,867 Được cảm ơn

Ơ, sao bác Hồ Gia có nhiều topic buồn thế nhỉ :Sigh:
    Đời rất dở nhưng vẫn phải niềm nở....!
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2