Nịnh chồng – tuyệt chiêu giữ gìn hạnh phúc gia đình

• 10K Lượt chia sẻ
  • 134K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 16 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bạn thật may mắn không phải ở chung với bmc.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Oánh dấu để nghe các mẹ chia sẻ kinh nghiệm
    • 31 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Chieu tro do ngot may ong thi cong nhan chi kheo that. Con vs bme ck thi nhu chi goi la xa thom gan thoi. Neu bme ck e ma cung o khac nha thi cung chang co j va cham me ck con dau dau chi ak.
    • 3 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Không hẳn như thế, còn nhiều sóng gió bạn chưa trải qua, lúc khó khăn tột độ trong cuộc sống mới có thể kết luận người phụ nữ hay đàn ông khéo giữ mình và khéo giữ chồng. Đức hy sinh, sự tảo tần của phụ nữ còn chả níu chân được người đàn ông nêdu như họ không muốn trở về hay ở lại...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tại sao cứ là phụ nữ phải giữ chồng còn các ông chồng Ko cần giữ vợ à quan niệm chỉ có ở Vn thôi cả hai phải tương kính như tân mới hài hoà
    • 95 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mẹ này nói về cái khoản bố mẹ ck. Không ở chung với bmc chả vậy. Trước không ở cùng bmc em cũng thế . Tình cảm lắm, gọi điện về hỏi thăm nào thì bm ăn cơm chưa? bm có khỏe không?Rồi thì hỏi thăm tình hình ở nhà, họ hàng, hàng xóm, nói chuyện vui vẻ lắm.... vv và vv... cơ mà cứ ở cùng các cụ dăm bữa nửa tháng xem có còn ngọt ngào như thế nữa không? Muốn biết bmc có thương mình như con ruột hay không cứ phải sống cùng mới biết được. Còn thì quà biếu, không biết mẹ nó dư dả, hay là muốn lấy lòng... Dù như nảo như nào thì Mẹ nó thử không gửi 1 thời gian xem thế nào. Nói thì đơn giản. Chứ nhiều cặp vợ ck, sống ngoài thành phố, lo nổi bữa cơm cho gia đình còn khó, tiền chả có mà tiêu lấy đâu mà thường xuyên gửi quà này, quà nọ về biếu bm.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,033 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Chuẩn chuẩn, hãy thử sống cùng mẹ chồng mới bit thé nào nhé, ng ta bảo xa thơm gần thúi,các mẹ đc ở riêng nên chưa bit cảnh đó đâu, nịnh chồng là 1 cái hay nhưng fai xem ông chồng đó có đáng cho mình nịnh hay ko đã trong khi mình đi làm cả ngày, tối về bục mặt cơm nước, tắm giặt cho con, chồng cầm đt online, mc nằm giường xem ti vi, ăn xong lại lo dọn dẹp rửa bát rùi mới đi tắm giặt, rùi còn bao nhiu viêc ko tên nữa ý.
    WIRIp7
    NB:3.6kg,1M:4.8kg,2M8days:6.6kg:Kiss:,3M:7.6kg:Kis s:;4M:8.5kg:Nottalkin::Nottalkin:;5M29days:10kg:No ttalkin;7M:10kg
    Con tên là Nguyễn Minh Hằng
    I6H0m8
    NB: 3.3Kg; 5M:7.8Kg
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở riêng thì ai chẳng ngon ngọt đc. Cứ thử ỏe chung rồi tại bmẹ ck mà vc cãi nhau xem có ngon ngọt đc k. :-!
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Rất mong học hỏi kinh nghiệm từ các mẹ!
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

đúng thật
    • 44 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ana_girl Xem bài viết
    Công nhận là khéo nhưg về khỏan ba mẹ ck thì bn chưa sốg cùg họ nên họ mới vui mừg khj đc " biếu " còn nếu bn sốg chug bn sẽ hju mẹ ck nàg dâu khó lắm bn ơi. Con dâu chỉ là osin ko lươg thui. Bn ở riêg nên bn có thời gian làm đẹp, chăm sóc gđ. Thích thì làm ko thì ck típ, ở chug nhà ck bn sẽ hỉu 1 khi cviệc bn làm chưa xog ba mẹ ck dòm ngó. Đủ điều hết, đi ra đườg mặc áo 2 dây cũg ngó, quần short cũg ngó, đầm, váy cũg ngó. Bắt pải mặc kín đáo, cao tườg. Có con rồi sửa sọan làm gì theo trai ak. Ăn uốg pải tiết kiệm, kái gì cũg ko. Làm dâu là thế đó. Chứ lâu lâu gặp thì thôi rồi cho 1 món đồ là khoe cả dòg họ còn đứa ở chug nhà ngày đêm chăm sóc thì coi như giẻ rách
    Giá mà mn ở nhà em, bố ck dạy em cách tách nha đam đắp mặt, mẹ ck mua kem dưỡng, váy, quần áo.dầy dép cho em. Bà bảo trông mày đầu xù tóc rối đến ghê. Làm đẹp ko khó tao thấy mày lười ý. Chú thích là ck em làm xa 40km, tuần về 1-2 lần thôi.
    ck béo vk gầy con bụ bẫm, ck da đen, vk da xỉn, con trắng trẻo :-p
    • 50 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Tất nhiên là mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh ko ai giống ai nhưng nôm na thì chị chủ top nói quá đúng. Thử tưởng tượng mình là chồng xem, đi làm kiếm tiền mệt bở hơi về nhà chẳng thấy khuôn mặt tươi cười nào đâu chỉ có cau có khó chịu thì lâu dần có ai là ko chán. Có điều chán và đi bồ bịch lại là 2 điều khác nhau k thể đánh đồng. K thể vì chán mà đi bồ bịch hay bỏ vcon tối ngày.
    Bởi vậy ko thể đổ lỗi tại các bà ko biết nịnh ko biết khéo mà các ông đi bồ đâu. Vấn đề là ở đạo đức suy nghĩ lối sống của các ông nữa.
    Chị chủ top nói chả có gì sai, nịnh các ông thực ra chỉ là biết, hiểu, coi trọng những thứ các ông làm tốt, những thứ làm chưa tốt, chưa vừa ý thì nhỏ bỏ qua, k đc thì góp ý nhẹ nhàng ở 1 hoàn cảnh thiên thời địa lợi cho cả 2 ta. Vậy thôi! Chẳng liên quan gì tới "k ở trong chăn k biết chăn có rận" hay "xa thơm gần thúi" đâu mà?
    Cái đó ai chẳng vậy, nhà ai cũng có chuyện riêng lục đục riêng. Làm sao đêr xử lí êm mới qtrong. Nhà m cũng vậy nh lúc mình vụng lắm ko xử lí êm đẹp đc, nhg ít ra mình rút đc kn để học hỏi chứ ko đổ tại ai cả.
    Nếu ch các mẹ đểu giả, vô đạo đức hay đơn giản là các mẹ coi kinh rùi, ko chấp nhận đc! Vậy thì có nghĩa lí gì mà phải sống với nhau rồi âm thầm chịu đựng khổ sở ai oán vậy. Cđời mình chỉ sống 1 lần. Phải quyết đoán và mạnh dạn các mẹ ạ. Bme chồng thì sao nào? Bắt bẻ mình? Bóc lột sức lao động? Em nói thật các chị đừng mắng, chứ e mà làm mệt rùi thấy ko còn thoải mái để làm tiếp thì e ko làm đau nhé, chứ k fai e thấy 1 đống việc phải làm là e cố làm cho bằng hết rồi vơ bực vào người!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của eighteensix
    • 48 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Ở chung 7 năm lo hết trong hết ngoài, từ việc lớn đến bé thì bị mc nói xấu, chê bai này nọ!!!
    Giờ ra riêng 4 năm rồi, mỗi năm cho ít tiền tiêu, 1 ít quà cáp, mua cho bà bộ quần áo... Chẳng đáng bao nhiêu lại được ôb khen lấy khen để, khoe con dâu khắp xóm làng!!!
    Thế nên mình hiểu và thông cảm với những mẹ phải sống chung cùng bmc. Còn những mẹ sống riêng thì đừng lên giọng: "hãy cho trc rồi sẽ nhận lại sau". Khó nói lắm các mẹ ạ!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Meocon2411
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Lại còn chuyện vc cũng vậy, ở riêng nên thoải mái thể hiện t/c với nhau, có nhiều t/g cho nhau, ng vợ k chịu áp lực bmc thì tính tình cũng dịu dàng hẳn! Gđ nhỏ có nhiều bữa cơm vui vẻ ở nhà hàng sang trọng trong những dịp có ngày kỉ niệm nào đó! Còn ở chung chỉ có cơm nhà và vợ phải lo nấu nướng đủ món nhưng cuối cùng đến giờ ăn có khi vì một câu nói mà k còn muốn ăn nữa!
    Tóm lại: ĐỘC LẬP- TỰ DO- HẠNH PHÚC!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Meocon2411
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hi... chuyện giữ chồng thì mình cũng giống như bạn. Quen nhau 9 năm, cưới nhau đã 12 năm rồi mà vợ chồng mình GIỐNG NHƯ VỢ CHỒNG SON ( mọi người bảo thế) đi đâu cũng có nhau, vợ thì đôi lúc nhỏng nhẻo hết chỗ chê. Chồng đi xa vài hôm thì nhắn tin bảo buồn, nhớ, thiếu thiếu ngủ không được ( chỉ thỉnh thoảng thôi thật ra cũng ngủ một giấc rồi nhắn tin ý mà)...Hi...
    Với chồng thì vợ ngọt như mía lùi.
    Phải để chồng là BÁCH KHOA TOÀN THƯ cho vợ (thật ra có nhiều khi vợ biết rồi nhưng cũng giả lã không biết để chồng giải thích, cắt nghĩa)
    Hằng đêm tạo thói quen cho chồng vuốt ve cho vợ ngủ (hi...Hi...sướng...) thành ra có đêm chỉ cần vợ trở mình là chồng mắt nhắm mắt mở giơ tay vuốt vuốt.
    Cho dù chồng có làm ăn tỉ tỉ lần thất bại nhưng vợ cũng động viên... đến khi nào thấy chồng vui vẻ thì góp ý nhẹ nhàng....
    .... có lẽ mình yêu chồng quá chăng??!!! Nhưng dù sao thấy chồng có trách nhiệm và ngày càng yêu vợ hơn thì mình cũng thấy hạnh phúc và tiếp tục phát huy...Hi...
    • 11 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

chị khéo thật đấy, đó là một cách giữ ck hay. đàn ông ưa nịnh lắm ạ e đã được kiểm chứng :v
    Ms: Thanh Loan
    nhân viên kinh doanh BDS
    sdt: 0946462803

gmail: lucloanvicland@gmail.com
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ghj vao để đó khj cần
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 128 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bí quyết mới nha
    • 78 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nói thiệt , chị mình cũng từng khá tâm đắc về việc nịnh chồng , chị ấy ngọt ngào và chiều chồng vô kể, chồng luôn là nhất, ai mà nói xấu chồng là bênh chằm chặp ngay, những tưởng là đó là gương mình cần học hỏi, thế nhưng càng khen chồng càng kênh kiệu, coi chẳng ai ra gì, kể cả gia đình nhà vợ, người ngoài cũng vậy, ai anh ta cũng khinh ra mặt, thế rồi cuối cùng có con bé nhân viên của anh ta cũng ca ngợi anh ta đến trời , anh ta ngả theo con đó, có con ngoài giá thú luôn về sau khi chị mình li hôn, mình vẫn chưa hiểu, sau này mình mới đọc báo nước ngoài , người ta nói có một dạng người đàn ông mà phụ nữ cần tránh xa đó là : mẫu người đàn ông thích sưu tập lời khen mọi lúc mọi nơi, do đó, đừng nghĩ anh chồng nào cũng khen thì sai lầm đấy, càng khen coi chừng càng tưởng mình ngon càng muốn chứng tỏ với nhiều em hơn đấy, không có cái gì là đúng cho mọi trường hợp các bạn ạ, nói chung đây cũng là một kinh nghiệm, nhưng tùy anh mà áp dụng,
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì lấy ck được 4 năm,con gái 3 tuổi rôi,sống chung với bố mẹ ck.nhưng đc cái mẹ ck tâm lý,chiều con dâu,không chấp nhặt điều j,có gì cũng cho mình hết.m biết vậy nên cũng coi bà như mẹ đẻ,m ko biết nịnh,m cứ sống đung cái tâm.còn bố ck thì hơi khó tính và gia trưởng nhưng ông cũng biết điều.vài năm đầu mới về làm dâu cũng uất ức nhiều nhưng vài năm nay m không để tâm cho lam ko cần biết ng khác nghĩ j về mình chỉ cần bít m làm đúng,không cãi lại hay gây ra điều j.bây giờ cs m rất thoải mái,gđ ck cũng thân thiện,cũng coi như đc lòng bmc.còn ck m bằng tuổi(m 91,ck 90 nhưng m khai sinh 90).vài năm đầu cãi nhau nhiu nhưng 2 năm nay hiểu nhau hơn,kinh tế ổn định,nhường nhịn nhau nên rất ít cãi vã và 2 vk ck yêu nhau hơn,dành tc cho nhau nhiều hơn.m cung ko bjo chịu thua ck về mọi mặt,nhưng có những lúc m vẫn phải mềm mỏng,có lúc nịnh ck,có lúc khen ck,nhưng ko vừa lòng m nói thẳng,có khi còn quát ck ý.nhưng ck m là ng hiểu lý lẽ sai thì a ý nhận ko nói lại câu nào.có phải m ghê gớm ko chứ m hay bắt ck làm việc nhà ( nghĩa là ck làm vc này ck làm vc kia),ck phải cho con ăn,tắm cho con,nấu cơm,phơi quần áo.nói chung phải chia sẻ.có lúc cũng thấy tội ck ghê nhưng mà kệ.mình cứ ôm hết thì chẳng mấy chốc mà già.hj.m rất coi trọng việc làm đẹp(chỉ quần áo với làm tóc thôi vì da mình đẹp rùi) nên m ko sợ già hơn ck mà ck có khi phải lo vk ng khác nhìn mất.