Nịnh chồng – tuyệt chiêu giữ gìn hạnh phúc gia đình

• 10K Lượt chia sẻ
  • 134K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 350 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Dạo này em thấy có nhiều bài tâm sự về “vấn nạn” chồng ngoại tình quá nên hôm nay em viết bài này chia sẻ với các chị 1 vài tuyệt chiêu nịnh chồng để giữ gìn hạnh phúc gia đình mà em đã và đang áp dụng.

Em thì ngoại hình cũng thuộc dạng vừa vừa thôi. Sinh con xong thì xuống dưới mức vừa vừa 1 tí . Nhưng mà độ “nguy hiểm” thì theo chồng em nhận xét là “không phải dạng vừa đâu”.

Mấy ông chồng có đi ra ngoài ngoại tình 1 phần cũng bởi các em “người thứ 3” kia biết cách nịnh đàn ông. Đàn ông thì ông nào chả có máu oai hùng, sĩ diện. Ở nhà mà cứ nghe vợ làu bàu “anh không tâm lí như anh A, anh B hàng xóm” hay “bẩn như anh ngoài tôi ra chả con nào chịu nổi đâu” thì ông nào chả chán.

Chồng em cũng hơi hơi lười, hơi hơi bẩn, lại thêm cái tật mê công việc nữa. Nhưng mà em có chiêu hết các chị ạ. Những cái gì chồng làm tốt , chồng giỏi, chồng hay thì em khen triệt để.
    Ví dụ như: “Ôi anh ơi, sao món thịt ram này em làm ăn nó cứ thế nào ấy, chả ngon như hôm trước anh làm cho em ăn. Công nhận chồng em nấu ăn khéo thật đấy.

Thế là chồng em cười tít mắt lại :”Chuyện, chồng em mà. Thôi lần sau cứ để anh đấy làm cho ăn”.
    Đấy, cứ tâng ông ấy lên là được nhờ khối việc

Còn những gì không vừa ý, không thích ở chồng thì buổi tối trước khi đi ngủ, hai vợ chồng lại nằm ôm nhau tâm sự. Em lại rúc vào nách chồng thỏ thẻ, “em không thích anh…thế đâu. Lần sau anh đừng như thế nữa nhé”.
    Các cụ đã bảo rồi “Nói ngọt lọt đến xương”. Mà đàn ông là chúa ưa nhỏ nhẹ và nhọt ngào. Các chị cứ nhỏ nhẹ mà ý kiến thì việc gì cũng xong

Chồng em thì rất là khảnh ăn nên em rất chịu khó sưu tầm các món ăn mới rồi chui vào bếp lọ mọ nấu nướng món này món kia. Dù bận công việc thế nào thì em cũng tranh thủ tự tay vào bếp nấu nướng cho chồng cho con. Chiều nào chồng đi làm về thì nhà cửa cũng gọn gàng, sạch sẽ, cơm canh nóng sốt sẵn sàng nên chồng em ít lê la làng quán lắm. Hôm nào cũng tự giác về nhà ăn cơm với vợ con

Con em thì em dạy cho từ bé cái khoản ôm hôn bố trước khi bố đi làm và bất cứ khi nào bố về đến nhà. Bố mới về đến cổng là thằng bé dù đang chơi cái gì cũng bỏ đấy, chạy ra chào bố, thơm má bố cái đã. Thế nên hai bố con quấn nhau lắm. Chồng em mà có đi công tác thì lần nào cũng gọi điện về bảo nhớ vợ, nhớ con, nhớ cơm vợ nấu

Vợ chồng em ở trên thành phố, bố mẹ chồng ở quê nên thỉnh thoảng vợ chồng em mới đưa con về thăm ông bà nội. Một tuần thì em gọi điện về hỏi thăm ông bà nội 1,2 lần. Em thấy một số chị cứ than mẹ chồng khó tính với con dâu. Còn em thấy, nếu mình cứ quan tâm, chăm sóc, yêu thương bố mẹ chồng như bố mẹ mình thì “mưa dầm thấm đất”, kiểu gì ông bà cũng quý mình. Đấy là việc gọi điện, còn lần nào về quê em cũng có cái gì đấy gọi là “quà” biếu bố mẹ chồng. Mọi người đừng nghĩ cứ đưa tiền biếu các cụ là xong nghĩa vụ. Đợt vừa rồi, em mua biếu bố mẹ chồng 2 hộp Anlene với xấp vải cho mẹ chồng may áo. Rồi sau đó nghe đồn các cụ đi khoe với cả họ, cả xóm là con dâu hiếu thảo, biết điều. Cứ mỗi người khen 1 câu, các cụ nghe cũng mát lòng, rồi các cụ kể lạ với con giai các cụ, tức chồng em. Thế là chồng lại xuýt xoa cám ơn vợ các kiểu. Hì,em nghe khen cứ gọi là sướng cả mấy ngày liền. Tiền mua quà cho bố mẹ là tiền chồng em đưa riêng mà em lại được tiếng “dâu thảo, vợ hiền”.

Còn nhiều cái nho nhỏ nhưng có hiệu quả cao nữa các chị ạ. Để hôm nào rảnh em chia sẻ tiếp.
    Mọi người có bí quyết gì để giữ chồng thì cùng nhau chia sẻ để ngăn chặn con quái vật mang tên “Ngoại tình” nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hay that phai co gang hoc hoi moi duoc..hihi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chuẩn luôn c ạ. E thấy việc gọi điện về hỏi thăm bm chồng ý nghĩa lắm
    • 45 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mẹ nó khéo ghê! Bài viết hay quá, mình phải lưu vào để mỗi khi xích mích với chồng thì lôi ra đọc mới được, chứ làm găng lên chỉ tổ tạo đk cho ông ấy đi tâm sự với gái!
    Mình hoàn toàn đồng ý với mẹ nó, đàn ông ai chả ưa nịnh! Cái nữa là nếu mấy ông ấy cứ đi làm về thấy cơm ngon canh ngọt, nhà cửa sạch sẽ, vợ hiền con ngoan, thì chẳng ông nào đi ngoại tình cả. Quan niệm của mình là thế, nên mình rất chăm chút cho nhà cửa, bữa ăn. Anh xã hôm nào tan làm cũng lon ton về phụ vợ nấu nướng, vì "vợ ơi anh quen ăn cơm vợ nấu rồi, cơm vợ nấu ngon nhất!", còn nếu hôm nào việc nhiều phải về muộn thì anh xã chỉ ăn tạm gì đó bên ngoài thôi, nhất định bữa tối phải ăn cơm nhà mới chịu đc, một phần cũng vì biết vợ ở nhà mất công nấu nướng. Yêu nhau cưới nhau tổng cộng 10 năm rồi mà vc mình vẫn tình cảm như hồi đầu
    Mình bổ xung thêm bí kíp giữ chồng là: chịu khó làm đẹp. Các mẹ đừng đổ lỗi cho có con rồi dáng xấu đi, hay việc cơ quan việc nhà bù đầu, quay đi quay lại hết ngày... Mình có thời gian hay ko là do mình sắp xếp! Mình ko sống ở VN, ở bên này rất nhiều mẹ hay đẩy xe đưa con đi chơi, có con rồi mà dáng nuột phát thèm ý! Mỗi lần nhìn thấy vậy mình lại tự nhủ phải cố gắng để đc như thế. Sau khi sinh mình thường tập luyện khi rỗi rãi, đầu tiên là giảm cân đến khi dáng chuẩn như thời con gái (gian nan lắm nhưng ko có việc gì khó, chỉ sợ lòng ko bền ), sau đó chăm chút ăn mặc, đừng tiếc tiền mà mua mấy bộ váy rẻ các mẹ à, thà ít mà chất còn hơn nhiều mà bộ nào mặc lên cũng kỳ kỳ ko tôn dáng. Đến giờ mỗi khi đi đâu với chồng, ai cũng khen mình sao vẫn trẻ đẹp thế, mình phổng mũi 1 thì khéo chồng phổng mũi 10

Gởi từ ứng dụng Webtretho của chipchipxinh2015
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 50 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Nói thì rất hay, nhưng ở trong chăn mới biết chắn có rận.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ck ngoại tình thi lỗi 80% do các bà vợ k biết giữ ck thôi.
    • 50 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Bạn bày nói quá chính xác luôn. Đồng ý với quan điểm của bạn. Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh. Căn bản là cái anh chồng kia biết suy nghĩ và quan tâm vợ. Chứ cứ thiết nghĩ một người vun vén mà người kia có suy nghĩ đó là nghĩa vụ và bổn phận của vợ, rồi chồng chẳng thèm đoái hoài, thử hỏi có người nào suốt đời cam chịu như vậy ko? Một người vun vén mà một người đạp đổ thì cũng như không. Bạn hạnh phúc bởi bạn may mắn gặp được người chồng tử tế thôi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nuongle1 Xem bài viết
    Nói thì rất hay, nhưng ở trong chăn mới biết chắn có rận.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Theo em thì ngoài biết giữ ck mình cũng phải biết cách để các anh xã thấy nếu hở ra cái thì có thằng khác vợt vk mình ngay. Như thế các lão mới ko dám linh tinh ở ngoài
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ui. Khâm phục các mẹ quá.minh thì chẳng làm được vậy. Bầu bí rồi con nhỏ khiến mình lúc nào cũng cáu gắt, nóng tính. Với lại tính mình lại ko ngọt nhạt được hay sao ý. Cứ nhẹ nhàng được một hai câu đầu là y như rằng lại sửng cồ lên vậy.nhieu khi thấy mình còn ko chấp nhận đươc mình chứ nói gì ck.hjhh may sao e có ông ck có sức chịu đựng giỏi.nhung biết là giỏi thì cũng chỉ có mức độ thôi.em sẽ cố gắng học tập các mẹ nịnh nịnh ck tí vậy, ko thì đứa khác nó nịnh mất ck mình các mẹ nhỉ.
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

CK mình thì nóng nảy. m nhờ việc gì nhẹ nhàng thì bảo cái gí sai thế. bữa nay hay sai lắm nhé. mà có sai gì đâu. còn nhà ở bên mẹ ck. mẹ ck thì lúc xuôi lúc ngược... k nịnh bợ dc thì họ ghét...chán quá
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 17 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Công nhận là khéo nhưg về khỏan ba mẹ ck thì bn chưa sốg cùg họ nên họ mới vui mừg khj đc " biếu " còn nếu bn sốg chug bn sẽ hju mẹ ck nàg dâu khó lắm bn ơi. Con dâu chỉ là osin ko lươg thui. Bn ở riêg nên bn có thời gian làm đẹp, chăm sóc gđ. Thích thì làm ko thì ck típ, ở chug nhà ck bn sẽ hỉu 1 khi cviệc bn làm chưa xog ba mẹ ck dòm ngó. Đủ điều hết, đi ra đườg mặc áo 2 dây cũg ngó, quần short cũg ngó, đầm, váy cũg ngó. Bắt pải mặc kín đáo, cao tườg. Có con rồi sửa sọan làm gì theo trai ak. Ăn uốg pải tiết kiệm, kái gì cũg ko. Làm dâu là thế đó. Chứ lâu lâu gặp thì thôi rồi cho 1 món đồ là khoe cả dòg họ còn đứa ở chug nhà ngày đêm chăm sóc thì coi như giẻ rách
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

về cái khoản nịnh chồng thì đó là 1 ý kiến hay, nhưng vẫn có thể loại đàn ông càng khen thì loài hen ra ngoài đó bạn ạ, trong dâud cứ nghĩ vợ khen vậy chắc mình vậy cũng toi rồi chẳng cần làm nữa hay cố gắn thêm gì nữa, cứ vậy mà tà tà thôi, nói về nịnh thì hầu như ai cũng thích nịnh kể cả đàn ông hay đàn bà già trẻ lớn bé ai cũng thích đc nịnh,ko riêng gì đàn ông,bạn đừng quên vẫn có thể loại đàn ông ra đường ăn chơi nhưng về nhà vẫn tốt với vợ và con đó thôi, về khoản bạn nói có nhiều mẹ than phiền về mẹ chồng ko tốt, nhưng bạn nghĩ xem xa thơm gần thúi, vì bạn ko sống chung với mẹ chồng nên mới vậy, còn ở xa lâu lâu gặp lần thì chẳng có vấn đề gì để nói đâu, nhưng cũng chúc mừng bạn khéo giữ tổ ấm của mình..
    • 30 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Chị chủ tốp giống em ghê.

Ck e thì cứ cuối tuần mới về thôi, vì tính chất công việc nên phải như thế, nhưng được cái anh giúp vọ hết việc này đến việc khác, vì e nịnh đến lên mây luôn. Hihi.

Còn khoản bố mẹ chồng thì e gọi về thường xuyên, còn nhiều hơn cả bố mẹ đẻ, cứ hễ có ai về quê là e đều gửi quà về hết, nên bố mẹ chồng cứ coi em như con ruột vậy.

Nói chung là các bạn phải hiểu rằng cái gì muốn nhận được thì trước đó mình phải cho đi đã.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E thì thấy sức ảnh hưởng của "ng thứ ba" cũng k nhỏ đâu các mẹ. Hình như bây h ngta ko thích tự mình tìm kiếm hạnh phúc cho mình mà thích giành giật của ng khác hay sao í, cứ miễn mình thích là phải có cho bằng đc rồi dùng đủ mọi chiêu trò. Nhiều khi lỗi k phải do vợ, mà do bản tính đàn ông ham của lạ, thêm mấy ả hồ ly kia thì mồi chài nữa, ông nào bản lĩnh lắm may ra mới từ chối đc 😞😞😞
    • 110 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

E xin ké để học hỏi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 50 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mechaca2015 Xem bài viết
    Chị chủ tốp giống em ghê.

Ck e thì cứ cuối tuần mới về thôi, vì tính chất công việc nên phải như thế, nhưng được cái anh giúp vọ hết việc này đến việc khác, vì e nịnh đến lên mây luôn. Hihi.

Còn khoản bố mẹ chồng thì e gọi về thường xuyên, còn nhiều hơn cả bố mẹ đẻ, cứ hễ có ai về quê là e đều gửi quà về hết, nên bố mẹ chồng cứ coi em như con ruột vậy.

Nói chung là các bạn phải hiểu rằng cái gì muốn nhận được thì trước đó mình phải cho đi đã.
    Mình nói này: Nếu bạn sống chung với bố mẹ chồng, bạn sẽ biết họ có thật sự xem bạn như con ruột không? Bên cạnh đó lại có đứa ăn không ngồi dỗi nó xúc xỉa vào nữa, thì lúc đó bạn còn có thể nói chuyện hỏi han tâm sự ngày một được không? chồng bạn là 1 thằng đại lười lại ra vẻ ta đây, chỉ biết nghe người ngoài chưa biết đầu cua tai nheo thế nào đã về hàm hồ với vợ, như thế thường ngày bạn còn ngọt nhạt được không. Trong khi bạn cũng là người lăn lộn ngoài xã hội kiếm tiền nuôi con, đi làm cả ngày vất vả về đến nhà con cái nheo nhóc, lo cho con ăn ngủ xong rồi lo dọn dẹp nhà cửa, lúc xòn hết việc đã mấy giờ tối? mệt phờ rồi chỉ muốn có 1 giấc ngủ yên bình chứ con đâu mà tâm với sự.
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chuẩn, chẳng mấy người làm được như thế. Thời buổi nữ cũng lam lũ kiếm tiền như nam thì mọi thứ đều phải công bằng và trách nhiệm. Chứ giờ đã đi làm vất, về lại chăm con thì thời gian đâu mà suốt ngày cơm nc, quét dọn, chăm chồng được. Trừ khi nhà có điều kiện và vợ không đi làm.
    • 650 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

hay quá, nhưng với mấy chồng hiền lành thôi
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chinh xac!
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ này ko phải sống chung với nhà ck thì chả thế.tr e ở xa thi thoảng gọi điện hỏi han và về thăm có quà thì ôb cũng quý lắm.nhưng từ ngày đẻ về ở chung với ông bà mới va chạm nhiều.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3