TIN TÀI TRỢ.

Những câu chuyện khiến bạn đau lòng (cuộc sống, gia đình, bạn bè,tình yêu.....)

• 10 Lượt chia sẻ
  • 11.6K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,866 Bài viết

• 2,450 Được cảm ơn

Trong cuộc sống có những điều khiến người ta đau lòng và nhớ mãi. Và điều đau lòng nhất đó chính là thời gian ko thể quay ngược trở lại, khiến chúng ta ko thể cứu vớt đc những điều đó. Có vài câu chuyện dưới đây mình đã được nghe từ rất lâu, nhưng nó khiến mình ko thể nào quên......

Chuyện thứ nhất: đó là do mẹ mình kể lại, hình như là bạn mẹ mình, cũng ko nhớ lắm. Cô ấy có 1 đứa con nhỏ, chỉ chừng mấy tháng thôi, cô ấy cho em bé ngủ ở trên giường 1 mình và đi xuống giặt đồ. 1 lúc sau cô nghe tiếng em bé khóc thất thanh liền chạy lên, và nhìn thấy 1 cảnh tượng kinh hoàng, em bé đã bị 1 con chuột gặm nham nhở khắp mặt. Có lẽ đó là 1 con chuột rất to vì vết răng của nó to và rất sắc. Nhưng đó chưa phải là điều làm cho bà mẹ đau đớn nhất, chuyện đó đã làm cho đầu óc em bé ko phát triển bình thường được nữa, mà cứ ngây ngây ngô ngô, có lẽ là hậu quả do lúc đó em bé đã quá sợ hãi. Vậy đấy, chỉ 1 sai sót của người mẹ mà đã hại cả 1 đời người của chính con gái mình........

Chuyện thứ 2: do bố mình kể. Các bạn biết ngày xưa (và kể cả bây h), những vụ bắt trộm chó để bán nhiều đến mức lộng hành ntn rồi đúng ko? Vậy nhưng những người đó chưa hẳn là khốn nạn nhất. Năm ấy có 1 thằng chó (xin phép các bạn chó vì mình đã gọi như vậy, vì nó ko xứng), nó quá túng tiền và ko biết làm thế nào, nó đã nhìn thấy 1 em bé chừng 3 tuổi đứng ở vỉa hè chơi 1 mình, nó đã bắt em bé, trói lại, nhét giẻ vào mồm rồi cho vào bao tải, nói là chó và bán. Sau đó bọn nhận bao tải này đã lấy gậy đập cho đến chết em bé ở trong (vì vẫn tưởng là chó thật để làm thịt). Đến lúc ko còn tiếng kêu nữa mới bỏ ra thì mới biết là 1 bé gái.

Mình đã đc nghe nhiều chuyện, nhưng có lẽ 2 chuyện này làm mình ám ảnh nhất. Mình tự hỏi sao trong cs lại có những con người tàn nhẫn đến vậy? Bố mẹ chúng cũng là người, tại sao lại có thể đẻ ra thú như thế? Trái tim bọn chúng làm bằng gì? Hay trong lồng ngực chúng ko hề có trái tim? Nói đến đây mắt mình lại nhòa nước vì nghĩ đến vụ án Lê Văn Luyện, nghĩ đến em gái 18 tháng tuổi bé bỏng ấy. Có đáng khóc ko? Có xót xa ko? Linh hồn bà mẹ mà nhìn thấy xác con gái mình bị chặt đứt gần lìa đầu sẽ đau đớn đến cỡ nào........... Nhìn thấy 2 đứa con mình dứt ruột đẻ ra, 1 bé thì chết tức tưởi như thế, còn 1 bé 8t thì bị chém đứt lìa 1 bàn tay, và vô số vết chắm hằn sâu lên mình mẩy, liệu linh hồn người mẹ ấy có dễ dàng siêu thoát........ Xin phép Mod cho tôi đc đăng 2 bức ảnh kín ko đc công bố của em Ngọc Bích lên, để mọi ng có thể thấy được 1 sự tàn nhẫn đến cùng cực của tên súc sinh ấy ntn.

Khi xảy ra chuyện này là lúc mình sinh bé Nhím đc chưa đầy tháng, nhg ngày nào mình cũng phải lên mạng đọc về diễn biến vụ cướp dã man này. Đọc đến đoạn em bé 18 tháng bị giết mình đã thốt lên "Ôi giồi ơi, khốn nạn quá, em bé 18 tháng mà nó cũng giết", rồi quay sang nhìn con gái mình đang nằm ngủ say trên giường mình đã khóc ngon lành, và thương, thương quá đỗi em bé xấu số ấy. Cả đoạn bà mẹ thét lên "con ơi nhà mình bị cướp rồi", nghe có xót xa ko? Đó là cũng là câu nói cuối cùng của người mẹ, những mong 2 đứa con gái bé bỏng của mình được an toàn và lành lặn. Vậy mà........

Rồi còn 1 chuyện đau lòng nữa ở Daklak, 1 mụ đàn bà khốn nạn đã đang tâm giết chết ko chỉ 1 mà những 2 đứa con sơ sinh của mình, thậm chí 1 trong 2 em bé đó còn chết ko toàn thây, bị chặt đứt nửa người.

http://www.doisongphapluat.com.vn/St...zone=3&ID=9645

"Tại hiện trường trong ngôi nhà tên Pẩu là cảnh rùng rợn. Cháu bé đã bị gã điên xẻ ra làm nhiều mảnh, phần đựng trong xô, phần được chôn dưới đất, phần được gã điên nấu lên… ăn. Cả đêm ròng rã, bộ phận khám nghiệm tử thi đã thu thập lại các bộ phận rời rạc, sắp xếp lại đúng vị trí trên cơ thể, dùng vải trắng cuốn lại rồi giao gia đình mai táng.
    Gia đình cháu bé thì không khóc được. Trước cảnh tượng ấy người thân của nạn nhân chỉ biết ngất xỉu. Cũng đúng thôi vì vụ án ghê rợn đến mức vượt quá sức tưởng tượng của con người. Thông tin vụ án lan rộng khắp tỉnh Lạng Sơn và cả vạn người nghe chuyện, không ai là không rơi lệ."Đây là chuyện 1 thằng tâm thần ở Lạng Sơn đã ăn thịt 1 bé gái 6t.
    http://www.tienphong.vn/Phap-Luat/55...thit-tpol.html

Còn bạn, bạn có nhớ chuyện đau lòng nào ko? Hãy kể ra và cùng mình chia sẻ những nỗi đau ấy nhé.........
    Hình đính kèm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,866 Bài viết

• 2,450 Được cảm ơn

Hình như mình ko có khiếu post bài thì phải
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 28 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

chuyện bạn kể sợ quá. mình cũng có chuyện buồn nhưng ko đáng sợ.
    Sao phải hòa lẫn khi bạn sinh ra là để nổi bật ❤️ tại TOKYO Wedding 633 Quang Trung
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,866 Bài viết

• 2,450 Được cảm ơn

Chuyện nào của mình sợ? Bạn kể chuyện của bạn đi.
    • 1,014 Bài viết

• 1,559 Được cảm ơn

Mình thì ấn tượng mạnh với các trường hợp bạo hành trẻ em, nhất là các bé mẫu giáo, vì con mình cũng đang học MG.
    Có bé dc đút cho ăn mà bị ấn đầu liên tục, đập bôm bốp vào tủ, rồi có bé còn bị đánh vào mông đến phọt cả máu mũi. Ôi, khổ thân các con.
    Cứ nghĩ đến là cũng đủ đau lòng rồi.
    • 1,969 Bài viết

• 3,264 Được cảm ơn

Em gái hình như stressed quá hay sao mà hay nghĩ về chuyện kinh hãi như vậy ?
    Dạo này chị cũng tụt dốc thảm hại, không sao vực tâm trạng lên được. Đi lòng vòng quanh diễn đàn thấy lắm người rỗi việc như mình ghê, chém gió mạng cứ gọi là tả tơi . Mình chán đời chẳng biết giải tỏa sao nên dạo diễn đàn hơi nhiều, còn thấy nhiều người dạo ác liệt hơn mình
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,866 Bài viết

• 2,450 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi unconditional_love Xem bài viết
    Em gái hình như stressed quá hay sao mà hay nghĩ về chuyện kinh hãi như vậy ?
    Dạo này chị cũng tụt dốc thảm hại, không sao vực tâm trạng lên được. Đi lòng vòng quanh diễn đàn thấy lắm người rỗi việc như mình ghê, chém gió mạng cứ gọi là tả tơi . Mình chán đời chẳng biết giải tỏa sao nên dạo diễn đàn hơi nhiều, còn thấy nhiều người dạo ác liệt hơn mình
    Chị buồn chuyện gì thế chị?
    • 2,744 Bài viết

• 12,993 Được cảm ơn

Đồng chí ơi, chuyện đồng chí nêu ra toàn chuyện rùng rợn. Nên quên đi thì tốt hơn.

Mình nghĩ những chuyện khiến mình đau lòng thì nên cố quên đi, tất nhiên k thể xóa trắng được nhưng k nên lúc nào cũng nhớ, nó sẽ khiến mình luôn trong trạng thái u uất, đau lòng. Cuộc đời này có bao nhiêu năm đâu, sao phải dùng những giây phút quý giá để khắc sâu những chuyện k vui.

Quên chuyện buồn, lưu giữ những khoảnh khắc vui vẻ, đó là phương châm cuộc sống của tớ
    Em đã biết tự tập sống cho riêng mình.

https://www.youtube.com/watch?v=3rp4l...eature=related
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,866 Bài viết

• 2,450 Được cảm ơn

Nhưng nhiều lúc nghĩ đến vẫn buồn lắm ợ.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi mình trước đây cũng nhiều lúc buồn chán và stress kinh khủng nhưng mà từ ngày được người bạn tặng cho bộ "thẻ kiểm soát stress của trang http://songkhoemoingay.vn thì thấy đờ hơn rất nhiều, các chị em thử tìm mua xem. T cảm thấy lúc buồn chán có khi đọc được 1 cuốn ssach hay, 1 câu nói giúp mình tỉnh ngộ ra rất nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 143 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

em không giám click vào link ảnh nữa
    • 32 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

buồn thì 1 phần, nhưng nỗi buồn bị lấn áp bởi sợ và rùng rợn bạn ơi
    • 185 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chuyện bạn buồn và sợ quá đi