Mình có con đi viện để mổ cấp cứu ruột thừa ở viện nhi hà nội,bé của mình bị mất thẻ bảo hiểm nên khi đi cấp cứu ở viện nhi bé không có thẻ bảo hiểm.Hôm khai báo với bác sĩ về lý lịch của bố mẹ bác sĩ có hỏi là có thẻ bảo hiểm không ?thì mình bảo là thẻ bị mất rồi,thế rồi bác sĩ không nói gì hết.Hôm nay con của mình làm thủ tục ra viện bác sĩ lại hỏi là có thẻ bảo hiểm không? mình cũng trả lời là không có,thế là bác sĩ bảo là kí vào đây và viết là "gia đình thanh toán trái tuyến".Đó là tờ giấy ra viện,lúc xuống phòng thanh toán viện phí để ra viện thì chị kế toán bảo là bé nhà mình chưa đến 5 tuổi vẫn còn được miễn giảm viện phí ,nếu không có thẻ bảo hiểm thì giấy khai sinh hoặc chứng sinh cũng được,.Thé là mình vội vàng phi mấy chục cây số về nhà để lấy giấy khai sinh cho con lúc đến nơi bác sĩ bảo đi xin dấu chỗ này rồi lại xin chữ kí chỗ kia mình làm xong hết,thế nhưng đến khi đưa cho kế toán để nộp tiền ra viện thì cô kế toán bảo là không được vì gia đình đã viết vào giấy ra viện là thanh toán trái tuyến rồi nên không giải quyết miễn giảm được cho con nữa.Hai vợ chồng mình mệt quá.Mình bực mình ở chỗ là bác sĩ là người giải quyết những thắc mắc của bệnh nhân,hướng dẫn bệnh nhân làm các thủ tục vậy mà...vì con mình cấp cứu nên vào thẳng khoa cấp cứu,mổ xong rồi lên phòng hồi sức luôn nên mình không biết là không cần thẻ bảo hiểm mà chỉ cần giấy khai sinh hoặc giấy chứng sinh cũng được miễn giảm.Bác sĩ là người biết rõ điều này tại sao bác bĩ lại không nói cho bệnh nhân biết để đến lúc ký xong rồi đến nói với bác sĩ bác lại mắng một trận,xin làm lại giấy ra viện bác sĩ không cho.Tất nhiên là khi đi mổ cho con thì mình cũng đã chuẩn bị tiền nong đầy đủ rồi nhưng mình vẫn bực mình.co mẹ nào đã bi rơi vào trường hợp của mình chưa?