Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Những ai đã bị người khác hiểu lầm, đang bị người khác hiểu lầm và mình hiểu lầm người ta thì vào đây kể lể nào!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.93K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 139 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mọi người ơi, em hình như chưa hiểu lầm ai thì phải ( bản thân em thấy thế), nhưng người ta hiểu lầm em thì nhiều lắm, những chuyện như vậy chỉ bắt đầu lúc học đại học, giờ em đang một chị hiểu lầm.

Em được chị ấy giới thiệu đi dạy hợp đồng ở một trường tiểu học, thật sự mà nói thì em còn mong gì hơn thế, kiếm thêm tiền thì em làm ngay, và tất nhiên là em thấy biết ơn chị ấy lắm, buổi đầu tiên chị gặp em bàn giao chuyện dạy học, mình thất chị ấy quả là nhiệt tình, mình cảm ơn lắm lắm, rồi đi dạy buổi đầu cho bọn trẻ, chúng đọc và phát âm theo kiểu của chị ấy dạy, em có bảo học sinh là ko phải, phải đọc như vầy, ngoài ra ko có ý nói chị ấy đọc sai. Thế là sau buổi đầu tiên, chị ấy nhắn tin cho em " Tiếng Anh và Tiếng Mỹ cách đọc khác nhau, em mới đi dạy mà đã nói với học sinh chị đọc sai, chị buồn lắm, em đừng có nói như vậy để đề cao bản thân mình mà hạ thấp người khác" em nhớ là vậy. Nhận được tin nhắn, em ngỡ ngàng hết sức, ủa mình làm gì sai à? chưa kịp nghĩ gì, em vội vàng nhắn tin ngay cho chị ấy, rằng em xin lỗi chị nhưng thật sự là em ko có ý đó rồi em nhắn thêm là dù gì thì em cũng cảm ơn chị cho em một bài học nhớ đời.

Em biết chắc tại mình vô ý mà có khi lở lời, nói sao đó, làm học trò nó nói lại chị ấy, thật sự thì tự trong lòng mình ko hề có ý đó, xin lỗi mình cũng đã làm rồi, nhưng ko biết chị ấy có bỏ qua, tính mình ko thích gây hiềm khích với ai, lại thêm ko được khéo léo nên bị ra như vậy.

Em vô tình thành ra lại sai, em ko nói chuyện em sai hay đúng, chỉ ko biết liệu nếu là chị ấy mọi người có bỏ qua cho em???????
    Lạy Trời Con được bình yên!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng hay bị hiểu lầm lắm, mãi thành quen, tất nhiên cũng buồn lắm, nhưng mình luôn cố gắng tự an ủi mình là cố lên vậy. Nhiều khi buồn chán lắm nhưng phải chấp nhận.
    • 223 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng rất hay bị hiểu lầm. Tính mình rất đơn giản, nên cũng hiểu mọi chuyện đều đơn giản, nhưng có 1 số người (chỉ toàn phụ nữ thôi) lại rất quan trọng hóa vấn đề, nên nghĩ xiên nghĩ xẹo mình là người thế này thế kia. Nghĩ cũng buồn. Tính mình còn vô tư đến nỗi họ giận mình, nói bóng nói gió mà mình ko biết, đến mức họ tức quá gọi điện nói thẳng với mình. Mình đã giải thích cho họ hiểu mình mà họ ko chịu hiểu. Họ vẫn hiểu mình theo ý của họ.
    Gần đây có 1 chị cũng hiểu lầm mình, giải thích thế nào cũng ko nghe. Nghĩ mỗi người 1 tính, nên mình xin lỗi chị ấy, mong chị ấy bỏ quá cho mình. Chị ấy ok rồi. Thế mà khi gặp nhau, mình chào, chị ấy ko thèm trả lời. Thế có buồn ko cơ chứ. Mình chào 3 lần ko thèm trả lời mình, thế là bây giờ gặp nhau mình thôi ko chào nữa. Người ta ko muốn chơi với mình nữa rồi, mình cố gắng làm gì. Chán
    • 1,854 Bài viết

• 2,212 Được cảm ơn

e thì hiểu lầm người khác, cụ thể là hiểu nhầm ex cũ của e lấy trộm tiền của e, thực ra là tại e tiêu mà k nhớ, lúc e về đến nhà lôi ví ra đếm tiền thì thấy thiếu tiền, e nghi ngờ cho a í lấy tiền của e. Bạn e lại còn chả biết mô tê gì gọi điện mắng chửi a í nữa. Thế là hết, e có nhắn tin xin lỗi mỗi ngày, có làm gì thì chỉ nhận lại sự im lặng mà thôi, cứ như thế này hơn 3 tuần nay rồi, e buồn lắm.
    • 139 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Có vẻ nhiều những người dễ tính, đơn giản lại dễ gây hiểu lầm nhỉ, ko biết đến ngày 20-11 này có nên ặng quá cho chị ấy ko nhỉ? quá mừng ngày nhà giáo vừa là để xin lỗi, mình băn khoăn quá
    Lạy Trời Con được bình yên!!!