TIN TÀI TRỢ.

như thế này có gọi là bị lừa ko ạ? các anh chị giúp em với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.76K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 40 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

hơn 2 tháng trước em có mua laptop của 1 anh rao bán trên này. em đến nhà anh ấy xem máy, anh ý bảo máy mới hết bảo hành 3 ngày, anh ấy đang sử dụng rất tốt, anh ý chỉ muốn mua 1 cái mới nên bán cái này đi. tất cả máy còn nguyên, chưa thay thế linh phụ kiện j, pin anh ấy nói được 3h và anh ý bao test cho em 3 ngày ( vấn đề này về sau em mới biết là ko thể chấp nhận được khi mua đồ điện tử nhất là đắt tiền như laptop). Em mua với giá 8tr8.

em thì chẳng biết j về máy tính anh ấy nói j tin đấy, cũng là lần đầu em mua hàng qua mạng nên em chẳng suy nghĩ j cả, tin người quá. 1 phần em thấy mọi người bảo mua hàng trên webtretho và ******** độ tin tưởng cao.hjc

Anh bán hàng đó bao test cho em 3 ngày, sau 3 ngày phím E thi thoảng bị đơ. khoảng 1 tháng sau máy bật ko lên nguồn hoặc thi thoảng tự dưng bị sụp nguồn. em mang đến bảo hành ở FPT thì họ bảo máy ko sửa dc vì ko có linh phụ kiện thay thế. 9tr chỉ dùng trong 1 tháng và giờ máy thành đồng nát.

Em thực sự chẳng biết làm thế nào cả.ngay cả lúc viết những dòng này em cũng cảm thấy rối bời lắm. thực sự ức chế và ko biết làm thế nào. rõ ràng anh bán hàng biết máy hỏng nhưng vẫn cố tình bán cho em khi biết em là sinh viên mới ra trường và em ko có điều kiện để mua máy tốt với cấu hình cao. anh ý tỏ ra mình là 1ng bán hàng tốt và có rất nhiều bố mẹ trên này mua đồ điện tử của anh ý.
    bây giờ máy tính thành đồng nát rồi. có ai có cách j giúp em với, có thể sửa laptop( em mang đến FPT bảo hành chấp nhận mất thêm 4tr để thay main nhưng họ báo ko có linh kiện), hay cách nào đó giúp em để anh bán hàng đó phải chịu 1 phần trách nhiệm.
    Sau chuyện này em thấy mình ngu ngốc, ngoài cách làm việc thật chăm chỉ để bù lại số tiền đó có lẽ chẳng còn cách nào khác. Nhưng cái giá phải trả quá đắt đối với em. cho đến lúc này em suy nghĩ rất nhiều nhưng ko thể cảm thấy thoải mái được. Em chỉ mong mọi người chia sẻ thôi đừng chém em :Smiling: Em thực sự cảm thấy bế tắc và chán lắm nên mới viết tâm sự lên đây :Crying:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 295 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Coi như một bài học kinh nghiệm đi em ơi. chuyện gì đã qua rồi thì cho qua luôn đi, buồn làm gì cho mau già.

Nói vậy thôi chứ, chắc là em tức ói máu luôn chứ gì, bị lừa vậy đau quá. Mỗi ngày nhìn cái máy tính mà đau lòng.

Mà em mua máy hiệu gì mà không có đồ thay.
    • 17,911 Bài viết

• 17,322 Được cảm ơn

Chắc mua Ipad quá :Worried::Worried:
    Spam vui, Thư giãn...Không oán trách, không gây hận sầu :Rose::LoveStruc::Smiling::Smug:
    TT Dịch thuật Lăng Tra cả: Dịch ngược, dịch xuôi & dịch chéo Anh, Việt, Hán:Thinking:

Nói dối ...nhưng có lợi cho Cách mạng ..tại sao không?:Smug::Battin ey:
    611
    DACAM gửi 1409
    • 698 Bài viết

• 921 Được cảm ơn

nick anh bán hàng là gì, máy tính hiệu gì, cấu hình ra sao đưa lên đây
    đầy đủ thông tin và số dt của anh bán hàng kia
    • 11,983 Bài viết

• 5,939 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhuongMai1311 Xem bài viết
    hơn 2 tháng trước em có mua laptop của 1 anh rao bán trên này. em đến nhà anh ấy xem máy, anh ý bảo máy mới hết bảo hành 3 ngày, anh ấy đang sử dụng rất tốt, anh ý chỉ muốn mua 1 cái mới nên bán cái này đi. tất cả máy còn nguyên, chưa thay thế linh phụ kiện j, pin anh ấy nói được 3h và anh ý bao test cho em 3 ngày ( vấn đề này về sau em mới biết là ko thể chấp nhận được khi mua đồ điện tử nhất là đắt tiền như laptop). Em mua với giá 8tr8.

em thì chẳng biết j về máy tính anh ấy nói j tin đấy, cũng là lần đầu em mua hàng qua mạng nên em chẳng suy nghĩ j cả, tin người quá. 1 phần em thấy mọi người bảo mua hàng trên webtretho và ******** độ tin tưởng cao.hjc

Anh bán hàng đó bao test cho em 3 ngày, sau 3 ngày phím E thi thoảng bị đơ. khoảng 1 tháng sau máy bật ko lên nguồn hoặc thi thoảng tự dưng bị sụp nguồn. em mang đến bảo hành ở FPT thì họ bảo máy ko sửa dc vì ko có linh phụ kiện thay thế. 9tr chỉ dùng trong 1 tháng và giờ máy thành đồng nát.

Em thực sự chẳng biết làm thế nào cả.ngay cả lúc viết những dòng này em cũng cảm thấy rối bời lắm. thực sự ức chế và ko biết làm thế nào. rõ ràng anh bán hàng biết máy hỏng nhưng vẫn cố tình bán cho em khi biết em là sinh viên mới ra trường và em ko có điều kiện để mua máy tốt với cấu hình cao. anh ý tỏ ra mình là 1ng bán hàng tốt và có rất nhiều bố mẹ trên này mua đồ điện tử của anh ý.
    bây giờ máy tính thành đồng nát rồi. có ai có cách j giúp em với, có thể sửa laptop( em mang đến FPT bảo hành chấp nhận mất thêm 4tr để thay main nhưng họ báo ko có linh kiện), hay cách nào đó giúp em để anh bán hàng đó phải chịu 1 phần trách nhiệm.
    Sau chuyện này em thấy mình ngu ngốc, ngoài cách làm việc thật chăm chỉ để bù lại số tiền đó có lẽ chẳng còn cách nào khác. Nhưng cái giá phải trả quá đắt đối với em. cho đến lúc này em suy nghĩ rất nhiều nhưng ko thể cảm thấy thoải mái được. Em chỉ mong mọi người chia sẻ thôi đừng chém em :Smiling: Em thực sự cảm thấy bế tắc và chán lắm nên mới viết tâm sự lên đây :Crying:
    8tr8 là thừa đủ mua 1 cái máy mới rồi chị ơi.mua máy cũ làm gì .
    -Đúng là nếu hỏng main laptop thì khó kiếm thật.thường thì laptop nếu hỏng cpu.ram hay ổ cứng thì dễ thay chứ hỏng main nếu ko sửa đc thì nhiều khi phải đặt hàng từ bên NN về.
    -Chị thử mang qua bên maihoang thử xem.bên đó nhiều lúc sửa miễn phí.biết đâu lại đc. 146 Thái Hà, Đống Đa, HN .
    mod ơi e.ko quảng cáo đâu nhé.chỉ giúp chị ý thôi.

Còn về phần anh kia .chị cứ nói rõ tình hình của máy như vậy.xem anh ấy phản ứng thế nào.cũng hơi khó cho bạn.vì hợp đồng miệng là bao test 3 ngày rồi.mà bạn thì lại ko biết test.
    Tỉnh
    Việt Nam nghèo vì
    https://www.webtretho.com/forum/f26/v...-gioi-1549918/
    Đường đi của đồng tiền
    https://www.webtretho.com/forum/f26/d...g-tien-753988/
    Lạm phát.Xót xa vì 'bão giá"..
    https://www.webtretho.com/forum/f26/x...ao-gia-693250/
    Tô Linh Hương 24 tuổi, làm Chủ tịch Hội đồng Quản trị Vinaconex
    https://www.webtretho.com/forum/f26/t...conex-1222198/

Tạm biệt nhé dù ta không gặp lại
    Xin đừng quên kỷ niệm ban đầu
    Có những cánh chim khi rời tổ ấm
    Lướt xa rồi nhưng lòng vẫn bên nhau

Xuân.Hạ.Thu.Đông.
    Nước hòa mình vào Sông.Sông chảy ra ngoài biển.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 568 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Em chủ topic, em cứ coi như đây là bài học đi. Theo tình trạng máy em miêu tả thì máy của em có thể không nặng lắm. Em mang máy ra cửa hàng máy tính xách tay 90 phố Trần Đại Nghĩa mà sửa, chỗ này sửa uy tín, giá có hơi mắc chút ( nếu sửa được sẽ rẻ hơn 4tr rất nhiều) nhưng dịch vụ sau sửa chữa rất ổn. Khi em mang đến cứ bảo là em anh Châu làm ở VCCI nhé !
    • 111 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

uh lần sau bạn phải cảnh giác hơn nhé
    không phải lúc nào cũng đặt lòng tin đúng chỗ đâu mà nhất là trên mạng và mua hàng điện tử thì nên nhờ ngừoi có kinh nghiệm hoặc thợ đi cùng để test máy
    còn về cái máy của bạn thử mang đến 911 xem họ có sửa được không chứ mấy trung tâm bảo hành của FPT hay NOKIA mình thấy họ làm ăn nhố nhắng lắm.mình cũng đi bảo hành nhiều rồi mình biết mà
    ah có một cách nhỏ nhỏ là bạn tìm số điện thoại người bán hàng qua mạng trên google nếu thấy hiện ra nhiều kết quả thì đấy đích thị là con buôn rùi chứ không phải ngừoi có ý định thanh lý đâu
    ttranhs cho xa
    • 910 Bài viết

• 627 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhuongMai1311 Xem bài viết
    Em thực sự cảm thấy bế tắc và chán lắm nên mới viết tâm sự lên đây
    Cái gì hok rành thì mình nên tìm người hướng dẫn cô ơi, đừng dại dột mà làm thử một mình.

Coi như bài học cô ơi. Tuy bài học của cô có phần hơi đắt thiệt, nhưng chả việc gì phải bi quan cô ạ, nó vẫn còn rẻ chán đó cô.

Cô cứ nghĩ nhỡ bây giờ cô ko học được bài học này, mốt cô bị người quen lừa mua căn nhà 2 tỷ giấy tay thì còn chết lớn nữa.
    Yêu Em Bé Quài Quài
    • 17,911 Bài viết

• 17,322 Được cảm ơn

Cô cứ nghĩ nhỡ bây giờ cô ko học được bài học này, mốt cô bị người quen lừa mua căn nhà 2 tỷ giấy tay thì còn chết lớn nữa.
    Gất gành rooling:rooling: Mà hình như là 2 tỷ mấy mà chú ? :Laughing::Laughing:
    Spam vui, Thư giãn...Không oán trách, không gây hận sầu :Rose::LoveStruc::Smiling::Smug:
    TT Dịch thuật Lăng Tra cả: Dịch ngược, dịch xuôi & dịch chéo Anh, Việt, Hán:Thinking:

Nói dối ...nhưng có lợi cho Cách mạng ..tại sao không?:Smug::Battin ey:
    611
    DACAM gửi 1409
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,973 Bài viết

• 7,756 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc gì đã tin được cửa hàng sửa chữa của FPT, nó báo bệnh đểu thì sao, nhiều khi chỉ hỏng quạt hút gió, máy bị nóng quá cũng sập nguồn máy, bạn mang ra vài nơi sửa chữa khác thử xem họ báo bệnh có giống nhau không.
    • 503 Bài viết

• 265 Được cảm ơn

Bị lừa vậy sao bạn không đưa thông tin của người bán máy cho bạn lên đây để mọi người biết mà đề phòng, nhỉ?
    Gia đình là tất cả...

LKIpp7

v83erjdnno8ao
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 495 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Bạn thử call Mr.Khoa:0904043646 kể tình trạng cho bác ấy hoặc mang thử qua số 39 ngõ 204 Lê Thanh Nghị xem sao. Bác này chuyên trị bệnh về lap cho anh c em trên otofun. Khá uy tín.
    • 3,405 Bài viết

• 7,673 Được cảm ơn

Sao lại mua máy cũ với giá đắt quá thế? Chị khuyên chân thành là đừng tốn thêm vài triệu mà sửa làm gì, có sửa xong vài tháng sau nó lại hỏng thôi, đây là kinh nghiệm bản thân của chị đấy. Em nên mua máy mới mà dùng, chỉ khoảng 12 triệu là được máy cấu hình cao rồi (loại acer hay hp chẳng hạn).
    • 910 Bài viết

• 627 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gà_trống_nuôi_con Xem bài viết
    Mà hình như là 2 tỷ mấy mà chú ?
    Em hù thế cho nghiêm túc đấy. Chứ em mà hù cổ cứ lớ ngớ thế mốt lấy chồng nó chỉ ký cho cái giấy tay thì sợ cổ hoảng lên ấy chứ... :Worried:
    Yêu Em Bé Quài Quài
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 808 Bài viết

• 675 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi burin_burin Xem bài viết
    Em hù thế cho nghiêm túc đấy. Chứ em mà hù cổ cứ lớ ngớ thế mốt lấy chồng nó chỉ ký cho cái giấy tay thì sợ cổ hoảng lên ấy chứ... :Worried:
    Cái thằng chỉ giỏi cái trù ẻo người ta....:Laughing:

Người đàn ông dại nhất là khi ký vô giấy kết hôn, xem như là khi đó chủ top cũng đã lừa được 1 nạn nhân cho riêng mình. Xem ra việc bị lừa vài lần cũng tốt, gom góp làm cú lớn rooling:
    PHẢI ĐẠT MỤC ĐÍCH BẰNG MỌI GIÁ CÓ THỂ TRẢ
    • Des
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,171 Bài viết

• 1,928 Được cảm ơn

Chẹp, khổ thân em, kinh nghiệm là đi mua những hàng điện tử thế này nên đi cùng ng` biết xem hàng, hoặc con trai ngầu ngầu chút, cho nó ko dám lừa
    Nói vậy thôi, chuyện qua rồi, em mua hàng của người bán cả trên WTT và LCM đúng ko? Em sang bên LCM đó khiếu nại với Mod bên LCM, ở tiểu mục Giải đáp thắc mắc trong "Quy định, giải đáp thắc mắc" nhé.

Lập 1 topic khiếu nại và nhớ chụp ảnh đầy đủ, ghi rõ topic nào của ông ý bán hàng, máy nào, mua ngày bao nhiêu, càng chi tiết càng tốt. Mod bên đó sẽ yêu cầu người bán vào đối chất để giải quyết.

Àh quên bên WTT cũng có khiếu nại, em vào mục Phản hồi của thành viên trong mục Thanh lý, nhg cá nhân chị thích bên LCM hơn giải quyết nhanh gọn.
    Mẹ yêu Thỏ, yêu Thỏ nhất đời

f9b61998aa

A baby will make love stronger, days shorter, nights longer, bankroll smaller, home happier, clothes shabbier, the past forgotten and the future worth living for