Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Như chưa hề có cuộc chia ly.....

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.02K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 4,954 Bài viết

• 749 Được cảm ơn

Xin phép Mod_TS cho em mở topic này nhé ! Thanks Mod_TS trước !
    Có bác nào xem chương trình này đang đc truyền hình trực tiếp trên ti vi ko vậy ? Các bác có suy nghĩ như thế nào ah ? Chúng ta cùng nhau chia sẻ một chút các bác nhé !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 117 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình thì xem lần nào cũng xúc động. Thấy cảnh đoàn tụ người ta khóc quá trời, nước mắt mình cũng rơi theo.
    • 134 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trời ơi, hôm nay lại để lỡ chu7o7ng trình này rồi. Để xem trên Internet vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 111 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hờ, mình thấy đây là một chương trình thật ý nghĩa và đầy tính nhân văn, mỗi lần xem, không rơi nước mắt mới là lạ :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,511 Bài viết

• 2,239 Được cảm ơn

Hic Hic, chưa bao giờ em xem chương trình này mà ko khóc, đến nỗi con gái nó ko cho mẹ xem nữa á
    • 66 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình điên ông xã vụ này lắm, mỗi lần xem chương trình này đã cố tình ngồi xa ra phía sau rồi mà toàn bị ông bố nhắc ông con, ra xem mẹ khóc kìa:Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 349 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Em cũng thích xem chương trình này và lần nào cũng khóc sụt sịt hết.
    Công nhận chương trình này ý nghĩa thật.
    • 3,756 Bài viết

• 8,909 Được cảm ơn

Mỗi cuộc đời mỗi số phận đều chứa đựng nhiều yếu tố bất ngờ. Đã xem không biết bao lần mà lần nào em cũng rơi nước mắt vì xúc động. Chương trình này đã thắp lên hy vọng và niềm tin cho những người không may bị rơi vào hoàn cảnh thất lạc, ly tán có được những giây phút đoàn tụ trong hạnh phúc.
    Cười lên đi em ơi! :Laughing::Laughing::Laughing:
    1275560kcqnbjd7k5

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 67 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chương trình này vừa giúp ích cho những người bị ly tán, lại vừa thu hút được khán giả. Lần nào xem em cũng sụt sịt theo.

Nhưng buổi trực tiếp hôm qua thì em thấy chán ốm. Rời rạc và nhiều lúc không hiệu quả. Lúc nêu các thông báo tìm người thì ống kính chả zoom vào những bức ảnh hiện trên màn hình để khán giả xem, mà cứ chiếu toàn cảnh trường quay. Thế là coi như thông báo tìm người mất hẳn 1 nửa hiệu quả, vì khán giả chỉ được nghe thông tin mà chả được xem ảnh.

Rồi đến lúc phát các phóng sự, tiếng miền trung miền nam đã khó nghe rồi, âm thanh lại nhỏ tí. Thế là nhà em hiểu tiếng được tiếng chăng. Căng tai ra mãi cũng mệt nên mất dần nhiệt tình theo dõi.

Em thấy có một phần rất dở trong buổi trực tiếp hôm qua, đấy là thỉnh thoảng MC lại: "Thưa quý vị ông ABC có vài lời chia sẻ cùng quý vị". Sau đó ông ABC sẽ nói vài lời bla bla bla ca ngợi chương trình. Chưa nghe đã biết nội dung. Chuyện này lặp đi lặp lại mấy lần, phát chán.

Thà cứ làm chương trình như bình thường, súc tích, dễ theo dõi, hiệu quả.
    Heo nhùn
    • 662 Bài viết

• 1,515 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HeoNhun Xem bài viết
    Rồi đến lúc phát các phóng sự, tiếng miền trung miền nam đã khó nghe rồi, âm thanh lại nhỏ tí. Thế là nhà em hiểu tiếng được tiếng chăng. Căng tai ra mãi cũng mệt nên mất dần nhiệt tình theo dõi..
    em cũng rất thích xem chương trình này, ko cầm được nước mắt. Nhưng ớn nhất là ko nghe nổi giọng miền trong, nói bé, vừa nói vừa khóc, âm thanh hình như ko tốt nên nói thật nhiều lúc phát cáu. Mình thì chú tâm lắm, bật volum to mãi, nhưng vẫn nghe tiếng được tiếng mất.Mình thấy cái này nhà đài cần khác phục sớm.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HeoNhun Xem bài viết
    Em thấy có một phần rất dở trong buổi trực tiếp hôm qua, đấy là thỉnh thoảng MC lại: "Thưa quý vị ông ABC có vài lời chia sẻ cùng quý vị". Sau đó ông ABC sẽ nói vài lời bla bla bla ca ngợi chương trình. Chưa nghe đã biết nội dung. Chuyện này lặp đi lặp lại mấy lần, phát chán.

Thà cứ làm chương trình như bình thường, súc tích, dễ theo dõi, hiệu quả.
    Hôm qua là gala mà chị, tranh thủ cảm ơn những người đã ủng hộ chương trình, cũng thấy tốt. Như có bộ trưởng bộ thương binh và xã hội tới dự rồi nói về bác có công với cách mạng ấy, em cảm thấy an tâm hơn, vì bác sẽ có quyền lợi đích đáng hơn.
    Em cũng thích 2 bài hát " Như chưa hề có cuộc chia ly" và " Hãy lên tiếng" của thầy giáo dạy yoga hơn bài thứ 2 Hồng Hạnh hát.
    • 4,954 Bài viết

• 749 Được cảm ơn

He he ! Em là Male mà mỗi lần xem chương trình này, em cũng còn ko chịu đc vì cảm động quá ! Chỉ cần xem khoảng 15p là em phải chạy đi ôm cái PC, kẻo ko mà ngồi một lúc nữa thì kiểu gì cũng rơi nước mắt ! Vừa ôm cái PC vừa thi thoảng nghé qua màn hình ti vi ! Đúng là một chương trình có rất nhiều ý nghĩa !

Tim mỗi người là ngôi nhà nhỏ........
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 671 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình cũng rất thích xem chương trình này ! Cả gia đình mình cũng thế, mình đang ở xa gia đình, thế mà có lần nói chuyện điện thoại với dì xong, dì còn cố nói thêm tối nay có chương trình "Như chưa hề có cuộc chia ly" trên tivi, con nhớ xem nhé ! Hic hic
    Không còn nhiều thời gian. Bắt đầu hay là sự kết thúc?onttella:
    • 746 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Tớ cũng thấy chương trình này rất xúc động và có ý nghĩa. Quả thật cuộc đời nhiều lúc éo le quá, chỉ vì một phút lơ đễnh mà có thể xa nhau cả đời, dù sống nhưng trong lòng ko bao giờ yên vì luôn nghĩ về người thân. Cầu mong sẽ ko còn ai phải chịu sự chia ly nữa...
    • 7,080 Bài viết

• 1,768 Được cảm ơn

Em thì chưa xem chương trình này bao giờ cả, mà em cũng mường tượng, chia ly rùi gặp lại thì xúc động thiệt đó, mà đưa lên CT rùi MC rùi phát biểu cảm tưởng này kia nó làm mất đi cái không khí nghẹn ngào. Anyway, phải xem mí được.
    Mà nói thật, em ko xem thì em cũng phải chứng kiến nhìu. Tại em hay đi đón khách từ các nước sang VN công tác, đứng chờ khách công ty thiệt là lâu, em chứng kiến biết bao đôi vợ chồng, mẹ con, cha con, người thân đoàn tụ. Như sáng nay, em tận mắt thấy vợ Việt chồng Pháp gặp nhau, không biết xa bao lâu mà khi gặp nhau, họ ôm chầm lấy nhau, xiết chặt, vợ òa lên khóc nức nở, còn a chồng cao to thì cúi xuống gần như muốn bế vợ vào lòng, hai người mừng mừng tủi tủi thấy tội lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 9,029 Bài viết

• 1,583 Được cảm ơn

Để chứng minh cuộc sống ngoài bon chen, mệt mỏi, thất vọng...v...v.. thì vẫn còn rất nhiều điều kì diệu.

Mình sẽ đánh thức bản thân mình như lời Thu Uyên hôm qua nói, sẽ không thờ ơ với bất kì số phận nào bơ vơ mình biết....
    • 2,464 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Mình cũng rất thik chuơng trình này vì rất có ý nghĩa,lần nào xem cũng ko cầm đuợc nuớc mắt.Tuy nhiên mình cũng thấy âm thanh chưa dc tốt,nhất là những đọan ngòai truờng quay.Còn trong truờng quay thì khó nghe nhất là giọng cô Thu uyên!:Sad:Cô ấy nói quá nhanh,mình nguời Nam nghe ko quen cứ tiếng đuợc tiếng mất!Giống như xem cô Tạ Bích Loan cũng vậy,sau này hình như cô ấy nói chậm lại chút thì đỡ hơn.Mong có nguời góp ý này tới chuơng trình,để mọi khán giả trên khắp cả nuớc có thể theo dõi đầy đủ hơn.
    • 830 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trời ui, bác HT cũng kết ctrình đấy ạ? Em xem lần nào cũng sụt sịt. Chả hiểu sao nước mắt ở đâu ra mà lắm thế
    MY SON - MY LOVE - HAPPY BIRTHDAY
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 744 Bài viết

• 373 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Mười Xem bài viết
    Trời ơi, hôm nay lại để lỡ chu7o7ng trình này rồi. Để xem trên Internet vậy.
    Ủa,hôm qua có páht sóng hả,tiếc là ko coi đc rồi.:Sad:

Mình cũng có 5,7 lần xem chương trình này.Lần nào cũng có cảm giác khó tả.Mình ko nhớ rõ lịch phát sóng nên toàn coi do vô tình chuyển kên thôi àh.
    • 4,557 Bài viết

• 5,728 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mỗi khi xem chương trình này mình thực sự súc động. Hầu hết các số mình đều xem. Thương nhất là những em nhỏ đi lạc nhà khi 4-5 tuổi, sau 20-30 chục năm sau đăng tin tìm gia đình. Sau khi có con rồi mình mới càng hiểu hơn nỗi đau của người mẹ, của gia đình bị lạc con, và những đứa con đáng nhẽ được lớn lên trong tình yêu của gia đình thì phải xoay sở một mình, cuộc sống rẽ sang một hướng khác.
    Hôm nào xem xong chương trình này mắt mình cũng sưng húp.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha

5452593035_76af78cc97_m5452601073_5fc893abbe_m5452601081_d5d8ddc4ca_m
    Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Noel Xem bài viết
    Ủa,hôm qua có páht sóng hả,tiếc là ko coi đc rồi.:Sad:

Mình cũng có 5,7 lần xem chương trình này.Lần nào cũng có cảm giác khó tả.Mình ko nhớ rõ lịch phát sóng nên toàn coi do vô tình chuyển kên thôi àh.
    Chương trình này được THTT vào ngày thứ 7 đầu tiên của tháng bác ạ.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4