Nhờ các mẹ tư vấn gửi vong thai nhi lên chùa!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 110K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

E xin được nhờ các mẹ có kinh nghiệm tư vấn giúp, e có 2 vong thai nhi, do không có điều kiện để thờ cúng tại nhà. Do không có kinh nghiệm lần đầu E gửi lên đền, trong 1 lần vô tình đi coi bói họ đọc đúng năm và thời điểm E gửi lên đền nhưng họ nói là không được, lần đó e đã gửi tại điện của bà thầy bói đó, Sau đó 1 TG E không yên tâm nên E đi xem lại chỗ khác, Thầy khác vẫn bảo không được và khuyên E nên đưa lên chùa. E nghĩ cũng đúng và đến chùa làm lễ xin gửi vào cửa phật, Sư thầy đồng ý làm lễ và cầu siêu trong 7 lần mỗi lần cách nhau 3-4 ngày gì đó. Tưởng đã yên tâm, bản thân e cũng thoải mái nhưng vô tình đầu năm nay đi coi thầy bói vẫn bảo thai nhi không nhà không cửa không quần áo không thức ăn vì vẫn chưa gửi được. Họ nhận lời sẽ quy y tam bảo tại điện của thầy bói. Thật sự E hoang mang quá, không biết tại sao E gửi đi gửi lại cũng 3 năm mà vẫn không được. E khổ tâm và rất lo lắng. Mong mọi người giúp E 1 lời khuyên! E xin cảm ơn!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 79 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trời ơi bạn tin gì những lời của thầy bói chứ ?bạn gửi nên chua là đúng rồi ban cu Yen Tam di xem bói ra ma quet nhà ra rác đấy bạn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của dieuhanh15
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dieuhanh15 Xem bài viết
    Trời ơi bạn tin gì những lời của thầy bói chứ ?bạn gửi nên chua là đúng rồi ban cu Yen Tam di xem bói ra ma quet nhà ra rác đấy bạn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của dieuhanh15
    Cảm ơn bạn, tại nghe nói vong không có quần áo không có chỗ ở và không có thức ăn mình lại lo quá, Mình vẫn nghĩ rằng cửa phật là nơi bình yên rồi nhưng nghe thế lại thấy lo lắng và hoang mang
    • 37 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

B xem ở đâu vậy?m cũng bỏ 1 lần và đã gửi con lên đền và làm lễ cầu siêu 49ng.Nhưng m ko có đk thờ cúng nhiều ở nhà và thường xuyên lên đền đc nên cũng lo ko biết ntn nữa
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nếu mình có sa sẩy thì cứ đi coi là con là người họ nói đầu tiên bạn ạ. mình không biết bạn ở đâu nên mình cũng không thể chỉ cho bạn được. Nhưng mình tham khảo nhiều sách báo thì có lẽ đưa lên chùa là yên tâm nhất, chỉ có điều mình không biết thế nào là cho đúng và thế nào là yên tâm thôi bạn à
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình có nghe nói nếu mình gửi ở chùa rồi nhưng mỗi lần lên cúng thắp hương mà đọc tên con là con lại theo về nên việc gửi ở chùa thành công không có đúng không vậy. Nhờ ai biết mách giúp với
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 610 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Mình không biết bạn sãy thai hay cố tình phá thai? Nếu cố tình phá thai hai lần thì bạn sẻ có nghiệp quà xấu .Nghiệp quả này là định luật tự nhiên không phải do Trời ,Phât,Chúa đinh ra.Đó không phải là sự thưởng hay phạt của bất đấng thần linh nào

Bạn quyết định đem 2 vong nhi lên chùa gửi và cầu siều cho hai vong nhi là hành đông sáng suốt và nghiệp báo của bạn có thể giãm bớt phần nào trong kiếp này hay kiếp sau.

Nhưng nếu bạn chỉ đem vứt 2 vong nhì lên chùa , phó mặt chùa tự làm lể cầu siêu hương khói, bạn không có mặt trong các buồi lể cầu siêu cho 2 vong nhi tại chùa và không chịu sám hối thì nghiệp của bạn cũng chằng giãm đâu Giống như bạn cho con vao cừachùa nuôi dùm.

Cho dù thế nào khi bạn đem vong linh lên chùa thì 2 vong nhi chắc chắn sẻ siêu thoát mau lắm 2 vong nhi sẻ đầu thai trờ lại trong một thân xác khác trong vòng 49 ngàỳ đến 1 năm.Vì tất cà vong nhi nếu được cầu nguyện thỉ rất mau siêt thoát và đầu thai
    Nên bạn không phải lo chuyện thầy bói dọa bạn.
    Chuyện 2vong of nhi siều thoát là chuyện đuong nhiên. Nhưngg quả báo của bạn là theo nghiệp cố ý hay tai nạn , không tránh khòi .Nếu đó là sẫy thai thì nghiệp của bạn không đên nồi nặng

. Nghiệp tốt hay xấu chỉ tạo ra khi có 1 đông lực do chính tác nhân tao ra bằng ý nghì hay hành động of chính người đó Nếu hành đông đó tốt thì kiếp này hay kiếp sau sẻ có nghiệp tốt ngược lại thì bạn biết rôi. Dịnh luật nghiêp quả là đinh luật tư nhiên không phải do bất cứ vị thần lin h , Trời Phat ,Chúa tạo ra.Nó không phải là sự thưỡng hay phạt

Cách duy nhất để giãm nghiêp xấu là cầu siêu cho 2 vong nhi và tự bạn phải tung kinh ám hối(thủy sám), dù đó là tai nạn hay cố tình .Bạn phải trì tụng kinh Thủy Sám ( Sám hối )trong suốt 1 năm , hằng đêm và nhất là đi chuà thường xuyên cầu nguyện cho 2 vong nhi.

Theo PG thì khi cầu siêu thì người chết mau siêu thoát .Người hưởng lợi công đức cho sự cầu siêu là người sống dang càu siêu 80% , và người chết chì hưởng 20% .
    Và kinh Sám hối ( tìm trên mạng) có thễ giãi nghiệp cho bạn. Nếu bạn bận rộn và không thể quỳ trỉ tụng hẳng đêm thỉ ban lên Net vào youtube tìm kinh Thùy sám và đề nghe ben tai khi ngũ cũng tốt

Thêm nửa bạn lại mê tín và cứ tin thầy bói tào lao,họ muốn bạn chi tiến dể họ làm bùa phép giãi nạn cho thai nhi .Thật tế đó chì là nói láo để móc tiền ban.

Chính sư Vô minh của ban trong viêc coi bói toán sẻ làm cho nghiệp của bạn càng nặng thêm.

Bạn phải từ bỏ chuyện mê tín bói toán ngay từ bây giờ nều không bạn sẻ bị nghiệp xấu tới rất mau.
    Bạn không lo 2 vong 2thai nhi thiều ăn,thiếu mặt,thiếu chổ nương tựa.Trái lại cà 2 vong của bé đã có chư Phật và chư Bồ tát nuôi dưởng và độ nguyện rồi
    Mấy thầy bói họ đang cố móc túi tiền của bạn vì sư mê tín vô minh của bạn.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn rất nhiều. Tại tính và tâm mình không vững, mình cũng không hiểu biết nhiều nên mới như vậy. Bạn cho mình hỏi nhờ thêm vài vấn đề nữa.
    1. Mình thỉnh thoảng cũng đi thắp hương, nhưng nghe nói nếu lên chùa mà thắp hương khấn tên là vong lại theo về là coi như không được phải không bạn
    2. Mình định chuyển sang chùa khác không biết có nên không, nhưng chùa mới đây. họ nói chỉ cần cầu siêu 1 lần và không có bài vị và cũng không có tên cho con thế có đúng không ạ?
    Mong các mẹ chỉ giúp
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình cũng có chị gái ruột có thai nhưng thai lưu nên phải bỏ, nhưng mà chị mình cũng k biết gì nhiều về mấy vấn đề này nên k làm gì cả, chị mình phá được 2 năm nay rồi, h cũng có dk 1 thằng cu 1 tuổi và lại đang chửa đứa nữa dk 2 tháng, cho mình hỏi là giờ nếu chị mình muốn gửi con vào chùa thì phải làm sao và liệu lâu như thế k gửi thì có bị sau không?và gửi vào chùa nào cũng được ak? Mong mọi người cho mình xin ý kiến đê mình nói với chị mình được không ak?Cảm ơn mọi người.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 610 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 10052003-23032005 Xem bài viết
    Cảm ơn bạn rất nhiều. Tại tính và tâm mình không vững, mình cũng không hiểu biết nhiều nên mới như vậy. Bạn cho mình hỏi nhờ thêm vài vấn đề nữa.
    1. Mình thỉnh thoảng cũng đi thắp hương, nhưng nghe nói nếu lên chùa mà thắp hương khấn tên là vong lại theo về là coi như không được phải không bạn
    2. Mình định chuyển sang chùa khác không biết có nên không, nhưng chùa mới đây. họ nói chỉ cần cầu siêu 1 lần và không có bài vị và cũng không có tên cho con thế có đúng không ạ?
    Mong các mẹ chỉ giúp

1) Vong của 2 thai nhi cũng giồng con bạn. Khi bạn đến chùa khấn vong linh hai bé thì lúc đầu nó bám víu lầy bạn, giống như khi bạn có 2 bé này còn sống đòi bạn ắm bế dồ dành nó khi bạn gần nó.
    trong trường họp này bạn khấn với 2 vong thai nhi là "hai con ờ lại chơi với bạn có Phật va Bồ tát chăm sóc cho hai con. Bạn khấn chư Phật và bồ Tát thì tự nhiên sẻ có một lực Quang minh chư Phật ,Bồ tát dổ dành vong linh 2 bé như có một sự che chở đăc biệt từ Quang Minh chư Phật và Bồ tát, sẻ dẫn dắt hai vong nhi siêu thoát nhẹ nhàng . Chắc chắn như vậy theo sự hiểu biết của mình.
    Thông thường thì nếu 2 vong nhi đó còn duyên nợ với bạn thì sẻ trở lại đầu thai vào gia đình bạn. Một trong những người thân của bạn hay chính bạn. Nhưng nếu nghiệp , duyên nợ của 2 vong linh không không còn thì vong nhi sẻ đầu thai vào gia đình khác.
    Theo tôi biết thì bất cứ vong nhi nào đươc gừi tại chùa , được người thân cầu siếu quy y Phật thì các vong nhi nầy sè mau siêu thoát và nều các vong nhi đó có nghiệp tốt thỉ nghiệp tốt đó sẻ trỗ ngay kiếp kế tiếp và nghiêp xầu sẻ giãm bốt nếu có.

Riêng bạn khi đến chùa ngoài cầu siêu cho 2 vong nhi bạn cần phải đọc kinh Thủy Sám ( sám hồi) hay cầu khấn chư Phật và chư Bồ Tát khai sáng tâm thức bạn, bạn xin sám hối để bạn vuơt qua các nghiệp xầu nếu có.Bạn càng lên chùa nhiều càng cầu siều nhiều cho vong nhi thì chính bạn và vong nhi càng hưỡng nhiều điều tốt làm giãm nghiệp xấu

Vị sư thầy do81 nói chì 1 lần cầu siếu là vì bạn chỉ xinca62u siều cho 2 vong nhi, như thể có thể đủ. Nhưng abn5 nến nhớ là bạn không nói vời thầy xin cầu siều và sám hối Nhiều chùa không câu siêu không co lề sám hồi . thì bạn phải từ tìm kinh sam hối trong chùa tự đọc và tự làm lể khần chư Phật khi tự trì tụng vài chuơng Kinh Thùy sám Như thế tốt hơn là chờ thầy làm lễ sám hối

2)Vi song nhi không có tên, nên nhiều chùa o có bài vị. Mình không nắm vững chuyện này. bạn nên đến 1 chùa có các vi sư nhiều Đao hạnh rất tốt cho bạn. Ban có thề cầu siêu cháu bao nhiêu chùa cũng được càng nhiều càng tốt và những buồi lể đó phài có bạn

Quan trong nhất là bạn khần thầm với vong nhì như vỗ về con bạn và cầu khẫn chư Phật và chứ Bố Tát dộ nguyện cho 2 vong nhi mau siều thoát . bạn thử hỏi các sư thầy đặt cho cháu một Pháp Danh la co thề co bai vị Ok nhé

Có gì nhắn riêng cho mình nhé
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 37 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

M cũng gửi vong con lên chùa.Nge các b nói m cũng nhớ ra hôm chưa đc 49ng con m có lên chùa nơi gửi con và thắp hương cho con rồi gọi tên con.bg con đã mất đc gần nửa năm rồi.Hôm trước con có nhập vào m và nói rất đói và ko có quần áo mặc.Vậy có ngĩa là con theo m từ chùa về đúng ko ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 610 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mainhodencon Xem bài viết
    M cũng gửi vong con lên chùa.Nge các b nói m cũng nhớ ra hôm chưa đc 49ng con m có lên chùa nơi gửi con và thắp hương cho con rồi gọi tên con.bg con đã mất đc gần nửa năm rồi.Hôm trước con có nhập vào m và nói rất đói và ko có quần áo mặc.Vậy có ngĩa là con theo m từ chùa về đúng ko ạ
    Nếu tôi đoán không lầm bạn đã đi đến mầy chổ đồng bóng nên môt vong linh nào nên có hiện tượng nhập vào người nào đó hay chính bạn để nói với bạn như vậy. Thât tế đó chỉ là vọng tưởng , bạn bí ám ành . Vong linh còn quá nhỏ không bao giờ co chuyện nhập vào thân xác của bạn hay bất cứ ai để nói như vậy. Ngay cả khi nó nhập vao bạn thì làm sao ban biết? Nếu khi bạn tình lại nghe người khác nói thì đó cũng chính là ám ảnh vong tường . Nếu bạn đến đồng bóng thì có nhiều vong linh khác họ già dạng vong linh con bạn nhập vào bạn.

Ban không tin thi làm 1thí nghiệm sẻ thấy : bắng cách nhờ nguòi quen thân nào đó (người này không có ai thân nhân vửa qua đời) ;Bạn đưa họ đến cô đồng làm lể gọi hồn . Cứ khấn tùm lum tên người tầm bậy. Sau đó bạn sẻ thấy 1 trong những người lên đồng hay là cô ban của bạn sẻ bi môt vong linh nào đó tự xưng là thân nhâncủa bạn và nói với cô ta là đang đói, lạnh. Những vong linh này không siêu thoát được cứ lẫn quẩn nơi cô đồng hay bất cứ ai có thân nhân vưa mất Giả dạng người thân vế báo mộng hay lên đồng để "kiếm ăn"

Những vong linh các em nhò nếu gừi đúng cửa chùa và đúng người có đao hạnh tốt đứng chủ lể cầu siêu thì các vong linh bé nhò nầy siêu thoát ngay trong vong 49 ngày.
    Lý do là các vong linh nay chưa có mang tội ,mang nghiệp of kiếp mà cháu sắp sinh ( vong nhi qua đời không phải do chính các vong linh thai nhi nầy gây ra mà chỉ ví tai nạn hay vì người khác. Nên các vong linh đó tâm thức rất sáng và không vướng vào các cảnh giới nặng nề , u ám. Nên vong linh nhí này không bao giờ níu kéo cuôc sống lâu như người lớn.

Chỉ những người lớn biết suy nghỉ ,mới gây ra hành đông tạo nghiêp. Nếu chết vì oan ức , tự tử,bi giết hay ví quá ác đôc, sân si ,nhục duc quá nhiếu thì tâm thức họ như những nguyên tử thô kệt bắt buộc phải chìm xuống cảnh giời u ám khó mà siêu thoát . Các vong linh này ví ham mưốn . luyến tiếc, hay thù hận nên cứ lẫn quẫn trong cành giời đó quá lâu.
    Họ chỉ siêu thoát được khi có người cầu nguyện cho họ; hay họ ờ trong cảnh giời đó quá lâu tự nhiên tâm thức họ nhẹ dần và thoát lên dần nới ít u ám và lúc đó mới đầu thai.

Đó cũng là lý do nếu người hấp hối sắp chết vì bât cứ ly do gì đó nồi sân si tức giân ( ví dụ họ tức giận thân nhân trong ho chết lầy gia tài , thằng chồng giả dối phản bôi,hay quá đau đớn vì bệnh tật nên tức giận sân si..vv trong lúc sắp chết)
    Cho dù ví bất cứ lý do gì thi khi họ sân si tức giận khi hấp hối thì khi vừa chết họ sẻ tự đông bước vào thân Trung Ấm và họ sẻ bí rơi vào cảnh giới tối mò , u ám khố tìm thấy đường siêu thoát sau 49 ngày. Đó là ký do bạn thấy sau khi chết nhiều người cứ lẫn quẫn trong nhà dù đả quá 49 ngày Những người này sau khi đầu thai vào kiếp kế tiếp thì thời gian đầu sẻ đuơc sinh ra trong đói khổ , bệnh tật.vv Và sau đó tùy theo nghiếp tốt hay xấu của kiếp trước và những môi trường chung quanh hay là hảnh đông cua họ thìhọ sẻ đươc đẫy vào môi trường đó để sống

Trong vòng 49 ngày kề từ khi người chết qua đời nếu thân nhân cứ khóc lóc , thuơng tiếc làm mất bình tỉnh tâm thức cùa vong linh đó thì họ khó mà siêu thoát cứ lẫn quẫn chung quanh thân nhân. Nên lời kinh cầu siêu rất quan trong nó sẻ giúp kẻ chết mau siêu thoát.
    Nếu bạn tin là vong nhi chưa siêu thoát và đang đói khổ thì bạn nên đến chùa cúng và mua vàng bạn , dồ trè em.vv huơng trái cây khấn và đốt trước mồ cùa vong linh. Coi như là bạn đã lo cho vong linh rồi. Khấn vái và cầu siêu cho vong linh mau siêu thoát.

Cứ mổi lần bạn nghỉ đến vong nhi thì ban đọc câu kinh (hoc thuộc hay ghi lai bò vao trong bóp ví ). Ban cố gắng đừng níu kéo vong linh nửa thay vao đó là lời trì tụng kinh Phật các câu kinh này giúp cho bé mau siêu thoát và tinh thần bạn ổn định hơn

Thông thường các vong nhi nêu không được cầu siêu sẻ hay lẩn quẫn một thời gian bên người mẹ sau đó mới siêu thoát.
    Tôi nhắc nhờ bạn chớ dại mà đến các nơi cô đồng, cầu hồn, đồng bóng. Nếu bạn yếu tâm thức thì những vong linh bất hảo có thể nhập vào thân xác of bạn lâu dài. Chuyện này có rất nhiều người găp rồi
    • 153 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Bạn ơi. Mình tin vào suy nghĩ của bạn.
    Mình mới mất con 2 tháng, bé đến với mình đc 8 tuần thì chết lưu, bac sỹ bảo con chết lưu lâu rồi mình mới phát hiện ra.
    Mình suốt ngày đau khổ nhớ con, lo lắng ko biết vong linh con đang ở đâu? Con vẫn theo mình hay bị đi lạc ở đâu? Con có bị vong khác bắt nạt ko? Có bị thầy nào bắt về nuôi vào mục đích xấu ko?
    Tính đến giờ thì vong của con mới đc 4 tháng. Mìhh ko muốn gửi con lên chùa vì chỗ mình ko có chùa và mình muốn hoặc con ở với mình, chờ đầu thai lại làm con của mình, hoặc mình ngày ngày đọc kinh cho con nghe để con đc đầu thai vào nhà nào tốt.
    Bạn ơi, mình ko biết phải làm gì để tích đức, tu tâm cho con. Trên mạng lúc thì bảo đọc kinh địa tạng, bạn thì bảo đọc kinh sám hối?
    Mình ko biết phải làm thế nào, bạn chỉ mình với.
    Mình chỉ muốn tích đức cho con, để vong linh con ko bị khổ sở, đc đầu thai sớm.
    Cảm ơn bạn
    • 25 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Có mẹ nào chỉ e với, thai nhi của e bị mất lúc 8 tuần, e cũng muốn cầu cho con sớm đi siêu thoát nhưng e k biết cúng ở chùa nào, có mẹ nào đi thì e theo với,

Giờ nghĩ lại buồn và đau lòng qá các mẹ ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi. hôm nay em cũng mới gửi vong con em lên chùa ( con e là thai nhi được 7 tuần 6 ngày). Em gửi lên chùa Bồ Đề ở Long Biên nhưng không thấy thầy dặn gì cả? chỉ bảo lễ Vu Lan hàng năm lên chùa để viết sớ cầu siêu cho mọi người đã mất và cả con em nữa. Con em có tên nhưng không thấy có bát hương hay gì cả?. Lần đầu tiên em đi chùa để gửi vong em lại đi 1 mình nên chưa biết gì về việc này. Em mong được chị chỉ bảo em thêm. Em muốn đến rằm tháng 7 này lại lên nữa thì khi e lên chùa rồi con e có theo em về nữa không chị? và em cần làm những gì nữa ạ?
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cach day 5 nam do bi nguoi yeu em loi sung nhe da ca tin em lo dinh bau den khi noi voi nguoi yeu thi han chang noi gi ca im lang chia tay e. Em khong biwt lam ji danh phai pha thai. Bay jo em da lay chong va co hai chau nhung em ko noi cho ai biet.( chong e rat kho Tinh va ko chia se nen em ko noi) bay jo em ko vo dkien tho cung em muon gui chau len chua va se di chua nhieu hon.xin bay Duong chi cach cho em voi de e duoc thanh than hon
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 260 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Em ở hà nội, có chị nào biết h chùa nào cho gửi vong linh thai nhi không ạ?
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm mình gửi ở chùa bồ đề Long Biên ý. chùa này lớn mà các sư cô làm cũng tận tình lăm. Mình thấy yên tâm hơn bạn ạ.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho e hỏi, trong nội thành SG có chùa nào thường xuyên làm lễ cầu siêu cho bé k vậy các mẹ.
    comment by WTT mobile view
    • HLX
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 974 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

các chị đừng có gửi vong ở mấy chỗ xem bói, ngta bắt vong con lại để nuôi rồi trục lợi đấy ạ, chứ chẳng có siêu thoát đâu. Nhất là cái trò kêu đói khổ này kia, nếu vong lên kêu no đủ hạnh phúc thì thầy bói có gạ các chị làm thêm lễ này lễ kia đc ko ạ?

muốn siêu thoát thì cho các con lên chùa, làm lễ cầu siêu, xám hối và phóng sinh. Em cũng đang muốn lên chùa Phổ linh làm đây, có mẹ nào muốn đi chung ko ạ? vì chùa này phải tập hợp nhiều gia đình mới làm lễ 1 lần để cho mình đỡ tốn kém
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3