chu cha, nói ra thì buồn lắm lắm luôn, chả là mình ở miền trung, nhưng nhà gốc bắc, từ ngày mứi đẻ ra đã biết cùng quê có 1 ông hành nghề bói toán rồi, nghe đồn nổi tiếng, mình ở trong này mà cũng hóng đi coi lắm. ngày lễ năm này may quá có cơ hội đi ra ngoài đó, ráng bon chen để được thầy xem cho quẻ, con bé háo hức ngồi chờ tới lượt mình mà ko để ý j sất, thầy nhìn mình rồi phán cho 1 câu ko thể xanh hơn "mày đã xấu, lại ko có duyên, ko có tài, những đứa khác tao còn khuyên nên lựa thằng này tránh thằng kia, nhưng mày thì thôi thằng nào cũng dc, tuổi nào cũng dc, ngày nào cưới cũng đc, có đứa cưới là mừng rồi, để kiếm đứa con hợp pháp đã, rồi sau này chồng nó nên hay dở thì từ từ tính, đừng có đi nghe cắt duyên này nọ nhá, duyên đã ít rồi mà cắt thì hết rồi còn đâu nữa" con bé nghe xong buồn nẫu ruột, thiếu nước chưa bắc thang hỏi trời sao số con nó xấu ko thể xấu hơn như thế? như dc xô nước đá dội lên đầu, làm bà bác đi cùng cũng nghe dc, sau đó cuống cuồng mai mối cho cháu gái 1 anh làm cán bộ sở j đó, nhà mặt phố bố bình rượu to...
26 t, đếm mòn từ thời mẹ sanh ra tới giờ cũng có 3 mối tình vắt vai, chắc ko xấu bằng Thị Nở, vậy mà lại ko có Chí Phèo cho mình hả
ôi cái số chó tha