Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

nhà đài VTV có "duyên" lạ quá????!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.53K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 1,585 Bài viết

• 1,043 Được cảm ơn

Hôm nay, ngày chủ nhật 3/4/2011, tớ xem chtrinh "Ô cửa bí mật", ch trình này vốn rất hay, vui, và có tính giải trí cao kết hợp quảng cáo rất điệu nghệ. Tuy nhiên, trong một đối thoại giữa MC và 1 người chơi (1 bạn gái có khuôn mặt và thân hình không...nhỏ quá), phải nói MC và bạn gái này trò chuyện rất "duyên" và "hài hước", nhưng càng "duyên" hơn là màn đố vui: "đoán xem bạn gái nặng bao nhiêu kg", giống như 1 màn đầu giá (MC bảo 51kg, bạn gái: thêm tý nữa, rồi mỗi lần sau thêm 1kg), cuối cùng MC chốt: thôi thế này, bạn nặng 55kg.
    ...rồi tiếp đến mở ô cửa mà bạn gái(người chơi) chọn, đó là một món quà tinh thần (có liên quan đến chuyện cổ tích "Cây tre trăm đốt": chàng trai trong câu chuyện quyết tìm cây tre để mong cưới được con gái phú ông), nhà đài sau khi chúc người chơi có được món quà, lại chốt một câu: "Hy vọng bạn cũng như chàng trai trong câu chuyện, mau chóng lấy được chồng"
    VTV dạo này "duyên" quá!:Rose:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 807 Bài viết

• 878 Được cảm ơn

Thế theo kụ thì khi đó MC phải nói như thế nào?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 250 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi frankenstein Xem bài viết
    Đã làm MC thì phải dư hiểu là ko nên nhấn mạnh vào chiều cao, cân nặng, tuổi tác khi những điều đó ko phải là ưu điểm của người chơi

Còn kí sự chúc nhau "mau lấy đc chồng" - biết người ta đã muốn chưa mà chúc thế?! Nghe phác phác cảm giác cô này đương ô mai cuối lọ mong "đẩy hàng" nhanh đi lắm í

Túm lại là mình có cảm giác giống bác Papa - MC này "duên lạ!"
    • 4,557 Bài viết

• 5,728 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chả hỉu sao mà mình lại rất thích MC của chương trình này, từ rất lâu rồi nhé chứ ko phải từ sau khi đọc câu chuyện này.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha

5452593035_76af78cc97_m5452601073_5fc893abbe_m5452601081_d5d8ddc4ca_m
    Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 287 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi frankenstein Xem bài viết
    Thế theo bạn, khi trò chuyện với 1 người con gái trẻ, có thân hình "có da có thịt", bạn có hỏi cô này nặng bao nhiêu kg?
    hanhphuclagi
    • 807 Bài viết

• 878 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi I-need-you Xem bài viết
    Thế theo bạn, khi trò chuyện với 1 người con gái trẻ, có thân hình "có da có thịt", bạn có hỏi cô này nặng bao nhiêu kg?
    Là mình mình sẽ nói: I need You
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 445 Bài viết

• 517 Được cảm ơn

Ôi zời ơi, em Đỗ Hồng Ngọc càng ngày lại càng duyên lạ duyên lùng thế à.
    OCBM là 1 trong những chương trình cùng với Cùng bus ... mình sợ hãi mỗi khi có liên quan...
    Xấu nhưng kết cấu nó bền
    • 1,585 Bài viết

• 1,043 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Cat_Minh Xem bài viết
    OCBM là 1 trong những chương trình cùng với Cùng bus ... mình sợ hãi mỗi khi có liên quan...
    Nghĩa là j vậy bạn???
    • 65 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Không đồng ý với chủ top
    cái vụ này không chỉ là vô duyên
    nó là vấn đề văn hóa
    của cả MC và nhà đài
    tội nghiệp chị chơi chương trình kia
    chắc cáu lắm, nhưng cứ phải nhe răng cười lịch sự với một lũ người bất lịch sự
    Mang thân hình người ta ra làm chủ đề phán đoán cứ như không ấy
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,877 Bài viết

• 5,026 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    MC Trần Ngọc chứ bạn. Em này hình như đang còn là sinh viên,trước làm trợ lý trường quay.
    MC này dẫn CT cũng được đấy chứ, nhưng nếu PV người chơi như vậy thì hơi vô duyên.
    • 445 Bài viết

• 517 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi papa.1973 Xem bài viết
    Nghĩa là j vậy bạn???
    Hành khách cuối cùng đó chàng.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Linh Bống Xem bài viết
    MC Trần Ngọc chứ bạn. Em này hình như đang còn là sinh viên,trước làm trợ lý trường quay.
    MC này dẫn CT cũng được đấy chứ, nhưng nếu PV người chơi như vậy thì hơi vô duyên.
    À vầng Trần Hồng Ngọc. Mình bị ấn tượng bác sĩ Đỗ Hồng Ngọc nên nhầm nhọt sang trồng trọt tí.
    Xấu nhưng kết cấu nó bền
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 880 Bài viết

• 3,304 Được cảm ơn

em không thích khi MC cứ đặt mấy câu hỏi nhạy cảm chạm vào yếu điểm của người khác như thế
    vô duyên không chịu được
    người ta có thích đâu
    chắc mọi người bt nên chả để ý
    chứ như em người mập mạp, chưa có bf, blah blh ... này nọ rất ko thích n câu hỏi xoáy vào chuyện riêng như thế này
    • 2,600 Bài viết

• 6,701 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm ấy mình cũng xem đúng đoạn đó, thấy quá là vô duyên liền chuyển ngay kênh khác. Èo, mà MC mình, nhất là mấy anh tre trẻ anh nào cũng vô duyên, ngôn từ quá nghèo nàn, kiến thức thì hạn hẹp. Chẳng hạn MC Tuấn Tú luôn "khía" vào nỗi đau của người ta khi nói "hôm nay anh/chị ra về với không điểm nào", MC Thái Tuấn thì "đây không phải là câu hỏi khó" hay "đây là câu hỏi dễ, tất nhiên". Xem mà cảm thấy...căng thẳng
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 60 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

MC này tên Trần Hồng Ngọc chứ ko phải họ Đỗ, học cùng trường ĐH với em, cùng khoa nhưng trên 1 khóa, học lại môn Điện Động Lực cùng với lớp em, ở ngoài xí trai thí mồ.