TIN TÀI TRỢ.

người yêu một mực đòi chia tay, em phải làm sao đây

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.85K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 318 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Bọn em yêu xa, đứa ở Mỹ đứa ở Việt Nam. Tuy có hơi lệch múi giờ nhưng bọn em ngày nào cũng cố gắng để gọi điện facetime hỏi thăm nhau mỗi ngày.
    Yêu nhau thì khó mà tránh khỏi chuyện cãi nhau lắm nên tụi em cũng cãi nhau nhiều, nhưng sau mỗi lần như vậy thì anh đều chủ động xin lỗi và 2 đứa lại hòa như không có chuyện gì. Bản thân em là con gái nên e tự cao lắm, nhất định phải là anh ấy xin lỗi chứ không bao giờ em xuống nước với anh ấy hết.
    Thế nhưng mà gần 1 tuần này, bọn em có những xích mích không thể hòa giải được. Anh ấy nói lời chia tay với em, em vẫn chờ đợi 2-3 ngày mà không thấy anh ấy xin lỗi hay nói chuyện với em nên em thấy tức lắm. Em nhắn tin trách móc sao anh không xin lỗi em như mọi khi, thì em nhận được câu anh ấy mệt mỏi và muốn dừng lại.
    Giờ em biết là em yêu anh ấy mất rồi, nhưng mà anh ấy giận em thì giờ em phải làm sao đây ạ. Em nhắn tin xin lỗi gọi điện anh ấy giờ chẳng còn nhắn lại hay nghe em gọi nữa rồi.
    Em phải làm sao để giữ được mối quan hệ tình cảm này ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 825 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Em sống ở Việt Nam còn anh ấy sống ở Mỹ thì ở cách nhau xa là đúng rồi nhưng mà tính cách của em và anh ấy cũng cách xa bằng Việt Nam ở Mỹ vậy đó. Với hai tính cách như vậy nên cãi nhau, giận hờn nhau, mâu thuẫn nhau là chuyện thường tình, nếu có yêu nhau cũng chỉ tạo cho nhau sự giận hờn buồn khổ mà thôi .
    Bởi vậy nên anh ấy dừng lại và không muốn tốn thời gian và công sức vào mối tình không có định hướng và kết quả này. Do yêu nên em hạ mình, năn nỉ để được làm lành với anh ấy, em đã đánh mất đi lòng tự trọng và sỹ diện của người con gái. Tuy nhiên sự hạ mình của em không có kết quả gì vì anh ấy không nói chuyện cùng em thì mọi sự cố gắng của em cũng vô ích.
    Hãy chấp nhận chia tay và quên anh ấy đi em, em không nên tốn thời gian và công sức vào mối tình vô vọng đó nữa. Dù yêu cho mấy vẫn phải giữ thể diện cho mình em nhé, chấp nhận buồn và đau khổ thời gian thì mọi chuyện sẽ qua thôi em. Chúc em sớm vượt qua nỗi buồn này nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 544 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Chi tay thìa chi tay. Yêu ng khác.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đúng là con gái không nên chủ động trong mọi hoàn cảnh nhưng đôi khi bạn cần xuống nước một chút để không làm người yêu bạn buồn. Nếu có giận nhau thì cũng không nên giận lâu, tìm được nhau gặp nhau đã khó rồi mà suốt ngày cứ cải vã thì tình cảm sẽ phai dần đó. Giận thì giận mà thương thì thương nha..
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 173 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Chia tay thì phải chấp nhận thôi em, việc mình níu kéo 1 người không còn yêu mình nữa rất là khó. Thôi thì cứ xuống nước xin lỗi anh ấy, làm lố lên thử xem anh ấy có thương bạn mà cho bạn cơ hội không.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 318 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi votrankimlien Xem bài viết
    Em sống ở Việt Nam còn anh ấy sống ở Mỹ thì ở cách nhau xa là đúng rồi nhưng mà tính cách của em và anh ấy cũng cách xa bằng Việt Nam ở Mỹ vậy đó. Với hai tính cách như vậy nên cãi nhau, giận hờn nhau, mâu thuẫn nhau là chuyện thường tình, nếu có yêu nhau cũng chỉ tạo cho nhau sự giận hờn buồn khổ mà thôi .
    Bởi vậy nên anh ấy dừng lại và không muốn tốn thời gian và công sức vào mối tình không có định hướng và kết quả này. Do yêu nên em hạ mình, năn nỉ để được làm lành với anh ấy, em đã đánh mất đi lòng tự trọng và sỹ diện của người con gái. Tuy nhiên sự hạ mình của em không có kết quả gì vì anh ấy không nói chuyện cùng em thì mọi sự cố gắng của em cũng vô ích.
    Hãy chấp nhận chia tay và quên anh ấy đi em, em không nên tốn thời gian và công sức vào mối tình vô vọng đó nữa. Dù yêu cho mấy vẫn phải giữ thể diện cho mình em nhé, chấp nhận buồn và đau khổ thời gian thì mọi chuyện sẽ qua thôi em. Chúc em sớm vượt qua nỗi buồn này nhé
    Mấy hôm nay em không cập nhật được thông tin gì của anh ấy. Mỗi ngày em đều nhắn tin hỏi thăm anh ấy, nhưng em nhận lại chỉ là đang onl mà không xem tin nhắn. Có phải là khi mình mất đi một điều gì đó, mình mới thấy tiếc đúng không hả chị
    • 318 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ldqunh Xem bài viết
    Đúng là con gái không nên chủ động trong mọi hoàn cảnh nhưng đôi khi bạn cần xuống nước một chút để không làm người yêu bạn buồn. Nếu có giận nhau thì cũng không nên giận lâu, tìm được nhau gặp nhau đã khó rồi mà suốt ngày cứ cải vã thì tình cảm sẽ phai dần đó. Giận thì giận mà thương thì thương nha..
    Em cảm ơn lời khuyên này ạ, nhưng bọn em....chắc là dừng lại rồi
    • 318 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranthitrangbt Xem bài viết
    Chia tay thì phải chấp nhận thôi em, việc mình níu kéo 1 người không còn yêu mình nữa rất là khó. Thôi thì cứ xuống nước xin lỗi anh ấy, làm lố lên thử xem anh ấy có thương bạn mà cho bạn cơ hội không.
    Anh ấy không xem tin nhắn nữa chị à.
    • 825 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cobexitin2k Xem bài viết
    Mấy hôm nay em không cập nhật được thông tin gì của anh ấy. Mỗi ngày em đều nhắn tin hỏi thăm anh ấy, nhưng em nhận lại chỉ là đang onl mà không xem tin nhắn. Có phải là khi mình mất đi một điều gì đó, mình mới thấy tiếc đúng không hả chị
    Đúng là khi mất đi một điều gì đó thì thấy tiết dù điều đó không phải là của mình. Nhưng em cũng biết là không phải là của mình thì tiết làm gì cho khổ, em có muốn giữ cũng có được đâu. Điều chứng minh rõ nhất là em nhắn tin cho anh ấy hằng ngày nhưng mà anh ấy không thèm nhắn tin lại mặt dù có online. Mọi chuyện nên chấm dứt đi em, không còn gì để niếu kéo, cũng không nên đánh mất đi danh dự của mình khi đã bị người ta khinh thường như thế. Không có người này thì có người khác em à, trên thế gian này còn nhiều người tốt để em yêu mà