Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Người phụ nữ hiện đại phải thế nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.08K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cả nhà ơi. Cả nhà nghĩ thế nào là người phụ nữ hiện đại?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 178 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Người phụ nữ hiện đại trong mắt các ông chồng hiện đại
    1- Ra ngoài xh thì phải là một người PN có tri thức , thông minh hiểu biết, biết làm đẹp, biết giao tiếp trò chuyện, chân dài thì càng tốt. Và nếu hội đủ các yếu tố trên thì kiếm tiền chắc cũng khá.
    2- Về nhà thì phải là một đầu bếp tinh tế, một bác sĩ giỏi giang, một cô giáo nhiệt huyết, một cave yêu nghề, một người bạn chân tình...

Các mẹ bổ sung giúp tớ về người phụ nữ hiện đại trong mắt phụ nữ hiện đại ( lằng nhằng nhở)G
    Con gì nuôi cũng để thịt:Thinking:
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,460 Bài viết

• 1,881 Được cảm ơn

Thế thì đa phần PN giờ vẫn quê mùa lắm.
    Xin lỗi vì đã lạc đề.
    mai em vào lớp Một rồi,
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,013 Bài viết

• 3,668 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MIA* Xem bài viết
    1- Ra ngoài xh thì phải là một người PN có tri thức , thông minh hiểu biết, biết làm đẹp, biết giao tiếp trò chuyện, chân dài thì càng tốt. Và nếu hội đủ các yếu tố trên thì kiếm tiền chắc cũng khá.
    2- Về nhà thì phải là một đầu bếp tinh tế, một bác sĩ giỏi giang, một cô giáo nhiệt huyết, một cave yêu nghề, một người bạn chân tình...

Các mẹ bổ sung giúp tớ về người phụ nữ hiện đại trong mắt phụ nữ hiện đại ( lằng nhằng nhở)G
    Thế này thì bên cạnh phải có 1 người đàn ông hiện đại đó là
    Có tri thức, thông minh dí dỏm ( như thế này cũng kiếm tiền tốt), galang, tế nhị, tâm lý, biết điểm dừng trước khi bước qua giới hạn nguy hiểm, yêu vợ thương con và là ông phó cối cừ khôi
    :Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 178 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lizay Xem bài viết
    Thế này thì bên cạnh phải có 1 người đàn ông hiện đại đó là
    Có tri thức, thông minh dí dỏm ( như thế này cũng kiếm tiền tốt), galang, tế nhị, tâm lý, biết điểm dừng trước khi bước qua giới hạn nguy hiểm, yêu vợ thương con và là ông phó cối cừ khôi

Thực ra các ông chồng bây giờ cũng ko hiện đại đâu , nhưng các ông ý đều mong muốn có bà vợ hiện đại ở trong nhà. Mà nếu chưa có thì lại mắc bệnh ra nhìn mấy cô hiện đại rồi thèm. ( mà chả biết có cô nào như thế ở trên đời ko). Tớ cũng quê mùa lắm.

Tớ bổ sung người phụ nữ hiện đại trong mắt người phụ nữ hiện đại
    1- Giống mục 1 ở trên
    2- Yêu bản thân, tôn trọng cuộc sống của chính mình. Đàn ông chỉ là một phần nhỏ trong cuộc sống của họ.
    2- Chẳng có truyện 5 in 1, thích gì làm nấy. Sẽ là người mẹ tốt, nhưng chưa chắc đã thích làm vợ tốt.

Híc tớ ko phấn đấu làm người PNHD được vì tớ vẫn cần chồng, vẫn cun cút hầu chồng hầu con. Nhưng chồng tớ lại luôn hướng tớ làm PNHD( đau lòng chưa).
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 739 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MIA* Xem bài viết

Em chưa thấy người nào đc như bác nói, em xin nhận em là phụ nữ Quê.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 178 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thực ra là tớ nói mong ước của các ông chồng thôi. Chứ PNHD chỉ có ở vế 1 thôi, chứ đã hiện đại rồi thì làm gì có thời gian ở vế thứ 2 chứ.
    • 442 Bài viết

• 1,366 Được cảm ơn

• 5,639 Bài viết

• 3,451 Được cảm ơn

Người phụ nữ hiện đại là người phụ nữ hại điện. Người phụ nữ hại điện là người phụ nữ xài điện nhiều.

Người phụ nữ điện nhiều thì nóng. Mà nóng thì cần làm mát. Nên người phụ nữ điện nhiều phải có nhiều nước làm mát.

Nói chung là điện nước đầy đủ

Tím lịm
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,575 Bài viết

• 10,266 Được cảm ơn

Hào hoa - Trí tuệ - Dam dang.

thế thôi ạ. :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,403 Bài viết

• 834 Được cảm ơn

Mình nghĩ người phụ nữ nào sở hữu màn hình phẳng, chẳng hạn màn hình LED thì sẽ là người phụ nữ hiện đại.
    Yêu em trời xanh hay mây bay
    Em đi gió lộng tóc mây dài
    Nghe trong cánh gió hương hoa dại
    Ngõ ý hồn thơ chếch choáng say!

(Chợ Cũ SG)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 12,357 Bài viết

• 16,086 Được cảm ơn

Ngày hiện đại ở công sở
    Tối hiện đại ở nhà
    Ăn được, ngủ được là Tiên
    • 17,313 Bài viết

• 30,782 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungvd Xem bài viết
    Ngày hiện đại ở công sở
    Tối hiện đại ở nhà

Mấy post trên em hiểu cả, mỗi post này đọc xong chả hiểu gì? Cụ giải thích rõ hơn ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 741 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

xinh đẹp giỏi giang và biết uống rượu
    ko cần biết nấu ăn
    Thương về em a vững vàng tay lái
    Nhớ về mẹ con nhè nhẹ tay ga
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 364 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

khó diễn tả quá, chung quy 1 người Pn hiện đại là...đi cạnh 1 người ĐÔ hiện đại
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 12,357 Bài viết

• 16,086 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhà phố cổ Xem bài viết
    Mấy post trên em hiểu cả, mỗi post này đọc xong chả hiểu gì? Cụ giải thích rõ hơn ạ?
    Ngày: Biết dùng mọi thứ đồ nghề dành cho nghề của mình để tiết kiệm công sức nhất dành cho côngvieeecj, ví dụ đơn giản như dân văn phòng thì phải biết dùng máy tính, MS Office, gửi email, dùng máy fax, máy photo, máy hủy giấy, nghe-gọi điện thoại, họp hành, trình chiếu, thuyết minh....
    Tối về phải biết dùng trang thiết bị nhà bếp, biết ăn ngon, chơi với con-và dạy cho con biết sống hiện đại, chiều chồng (cả chuyện ấy), ...

Ngắn gọn vậy, k0 hiểu cụ đã hiểu tý nào chưa
    Ăn được, ngủ được là Tiên
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đàn ông thườn được voi đòi 2 bà trưng lắm! khi người phụ nữ của mình hiện đại thì họ lại muốn người ta phải truyền thống ủy mị như các cụ ta hồi xứa ý !! ko bk đâu mà chiều theo các ông ấy chi cho mệt! cứ sống như kái mình muốn là được thoi các chị ah!!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,359 Bài viết

• 2,925 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhthuhdbt Xem bài viết
    đàn ông thườn được voi đòi 2 bà trưng lắm! khi người phụ nữ của mình hiện đại thì họ lại muốn người ta phải truyền thống ủy mị như các cụ ta hồi xứa ý !! ko bk đâu mà chiều theo các ông ấy chi cho mệt! cứ sống như kái mình muốn là được thoi các chị ah!!
    Người ta hỏi có kèm câu "các anh muốn" đâu mẹ nó.

Trả lời: Trước hết phải trả lời "thế nào là hiện đại" trước đã nhỉ, hay đi thẳng vào vấn đề.
    Theo ý kiến cá nhân, người phụ nữ hiện đại phải là người phụ nữ có các tiêu chuẩn sau:
    - 1. Có tri thức, là người có kiến thức để chủ động trong cuộc sống của mình, có công việc chủ động, có khả năng thay đổi công việc, có khả năng thích nghi khá tốt(nhanh). Biết Biết cân đối tài nguyên (thời gian, tiền, tâm trí) đúng với vị trí và hoàn cảnh của mình
    - 2. Kiếm có khả năng kiếm tiền: Tùy hoàn cảnh, có khi không cần nhiều, với một số người nó chỉ nhưng để rèn cho khỏi cùn tri thức hay để tránh những rủi ro trong cuộc sống hôn nhân, có người lao động chỉ vì họ yêu lao động…

Trong cuộc sống nhiều người có thể chưa có nhiều kiến thức, không có điều kiện học hành trường lớp nhưng họ có cách nhìn cuộc sống và biết thay đổi, biết thích nghi (tất nhiên họ phải biết cách nhìn người một cách cơ bản để chọn đối tác...) thì họ cũng sẽ đạt đến một mức độ thành đạt rất cao của cuộc sống (thành đạt cuộc sống, cuộc đời chứ không chỉ thành đạt sự nghiệp em nhé)...
    Tạm nghĩ thế đã nhể, ví dụ sau bận quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,359 Bài viết

• 2,925 Được cảm ơn

edit xong thì vừa hết 15 phút: À xin trả lời (hay phân tích) nhiều bạn bảo có ý là quan tâm đến đàn ông ít thôi (như phụ nữ phương tây, như các mẹ có biết đàn ông chúng tớ chỉ được xếp sau chó :Laughing, mình nghĩ đấy không phải là mong muốn mà là tâm lý, mà là đàn ông dành ít thời gian cho họ nên họ tìm đến động vật, vì họ sợ quan tâm đến đàn ông sẽ rủi ro như nhiều phụ nữ VN chẳng hạn...) chứ có mấy ai vật vã vì động vật như khi yêu đâu nhể.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,893 Bài viết

• 17,523 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    1 trong các điều kiện là phải biết chém gió trên WTT :Laughing:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2