Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Ngộ ghê, thấy mưa là buồn trong lòng.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.14K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không biết sao nhưng mỗi lần thấy trời mưa, lòng buồn ghê gớm.
    Về cơ bản thì mình thích mưa, thích tắm mưa, thích nghe nhạc về mưa nhưng hễ thấy ông trời đùng đùng đổ mưa thì không còn nghĩ được gì hết, cứ để lòng buồn vậy thôi.
    Tối hôm qua, đi nghe acaustic ở một quán cà phê ngoài quận 1, lúc đến cũng mưa, lúc về cũng mưa. Ngồi chần chừ cho ông trời bớt mưa thì về mà chờ đến hơn 10h, mưa vẫn còn ra rả. Bất chợt cô gái trong band hát một ca khúc cô tự viết, cho những cô gái độc thân như mình. Cô bảo rằng cô viết ca khúc ấy để hát cho những cô gái độc thân muốn lấy chồng.

Ngồi nghe hết bài. Mình chạnh nghĩ, mình còn trẻ mà, sao phải nặng lòng chuyện chồng con. Nhưng nghĩ lại một hồi lâu, thấy ngay cả người yêu còn chưa có, trong những lúc mưa to gió lớn như thế này, tự nhiên thèm một vòng tay ghê lắm nha.

Có những lúc yếu lòng, tôi mới thấy mình là một cô gái thực sự.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,363 Bài viết

• 816 Được cảm ơn

Lúc trước mỗi lần trời mưa, mình cũng buồn, cũng cô đơn lắm, vì lạnh trong tim, vì k có ai chia sẻ... Có lần vì đi trời mưa 1 mình mà lượm đc 1 em mèo hoang đang cô đơn y hệt mình...
    bây giờ trời mưa chỉ tội mấy con chó mèo hoang lang thang cơ nhỡ, ngồi hoặc nằm run cầm cập ở đâu đó, giá mà con người sống với nhau tình cảm một chút, sống với chó mèo có trách nhiệm một chút, thì mình yêu mưa lắm
    • 235 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mỗi lần mưa là như có một cái gì đó gợi lại cảm giác xưa. Có nhiều kĩ niệm đẹp và buồn gắn liền với cơn mưa. Có lẻ vì tiếng mưa và sự thanh khiết của nó.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dù là mưa làm mình buồn nhưng mình rất thích tắm mưa. Mỗi khi trời mưa, mình hay nhớ về những người cũ chuyện xưa. Bất giác cho rằng tuổi thanh xuân của mình dừng lại trong khoảnh khắc đó. Chỉ để nhớ và mong chờ thôi.
    • 141 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Mưa! Mình cũng thích mưa tuy rằng hơi buồn và gợi nhớ...Đồng cảm với bạn!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hoadiepvang84
    • 235 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời mưa mà nghe bài kiss the rain thì thật là tuyệt mình rất thích ca khúc này và mỗi lần trời mưa ở 1 mình là lấy ra nghe
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi flyinvioletsky Xem bài viết
    Dù là mưa làm mình buồn nhưng mình rất thích tắm mưa. Mỗi khi trời mưa, mình hay nhớ về những người cũ chuyện xưa. Bất giác cho rằng tuổi thanh xuân của mình dừng lại trong khoảnh khắc đó. Chỉ để nhớ và mong chờ thôi.
    Hôm nay Hà nội mưa, đi làm về cũng lội mữa nữa, mình thích thế. cả phố chỉ thấy mình dầm mưa không chịu trú hay mặc áo mưa. Rồi đi lòng vòng gặp một bạn nữ cũng dầm mưa , ngoảnh nhìn mình cười, chỉ muốn được yêu ngay bạn ấy.
    Đâu đó trong cuộc đời, người ta vẫn gặp nhau.. yêu nhau ..lãng quên và nhung nhớ...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 386 Bài viết

• 929 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng là một người yêu mưa dù không còn trẻ nữa. Mưa làm lòng mình diu những lo toan,những thất vọng, cảm thấy bình yên hơn. Mình cũng thích những bài hát về mưa, thích nhìn mưa rơi, nghe tiếng mưa trong đêm.
    Hôm nay chỗ mình cũng mưa, trước cơn mưa là gió thổi, là mây bay, cành lá lao xao, thật may là mình luôn có 1 vòng tay để dựa vào, hơi ấm để áp mặt vào, một người mình thật là yêu trong cơn mưa sẽ thấy đời dịu dàng hơn rất nhiều.
    Hôm nay là mưa, mưa rơi mấy giọt đầu tiên đã thấy người đàn ông mình yêu trong ngôi nhà mình gửi tin nhắn rằng mưa làm anh nhớ em da diết, và giờ anh sẽ về để ôm em thật chặt.
    Mưa thật tuyệt vời làm sao
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có một vài người, một vài kỉ niệm gắn với mưa. Nên cứ thấy mưa là nhớ.
    Mặc dù thích tắm mưa nhưng mình lại bị viêm mũi dị ứng. Trời ơi, hễ cứ dằm mưa về là ắc xì muốn rớt cái lỗ mũi luôn. Ngay sau đó là cảm giác lạnh, lạnh từ trong ra ngoài.
    Thường những lúc nằm quấn chăn co ro trên giường như vậy là lúc mình thấy cô đơn nhất.
    Chiều nay Sài GÒn lại mưa. Giờ mình cũng đang co ro trên giường.