Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nghe Bố mẹ hay làm theo Lý trí, suy nghĩ của mình.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 515 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào mọi người ạ.
    Em là sinh viên tốt nghiệp mới ra trường, đi làm được hơn 3 tháng rồi ạ. Sau 3 tháng em thấy công ty này chán quá, em muốn nghỉ và tìm việc khác hoặc vào Sài Gòn lập nghiệp. Nhưng Bố mẹ em bảo cố gắng khắc phục, làm đi, ra giêng (tháng 3 năm 2014) thì hãng tính đi tìm. Mọi người cho em xin ý kiến với ạ. Em cảm ơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em cảm thấy công việc ở đâu phù hợp với khả năng của mình thì em làm, em đủ lớn để quyết định tuơng lai cho mình bố mẹ chỉ cho em lời khuyên và lời động viên tinh thần cho em.
    • 32 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình nghĩ là bạn cần phải xem xét kỹ, vì thật sự đây là một quyết định khá quan trọng, đôi khi ảnh hưởng đến cả đời
    mình về sau.

Đầu tiên, bạn cần nhìn ra vấn đề thực sự mà bạn đang gặp phải. Việc bạn chán công ty khi mới chỉ làm việc 3 tháng là do thực sự bạn không hợp với nghề, hay chỉ là những ảnh hưởng của việc thay đổi môi trường từ giảng đường bước ra thực tế. Nếu là nguyên nhân sau, bạn có thể xin ý kiến của đồng nghiệp, cấp trên để cho bạn dễ hòa nhập với môi trường mới, còn nếu là nguyên nhân đầu, thì có lẽ bạn nên chuyển sang một ngành khác phù hợp.

Còn nếu có ý định ra Sài Gòn lập nghiệp, thì bạn nên có kế hoạch cụ thể (công việc gì, ở đâu, có khác gì so với công việc hiện tại, chỗ ăn ở, các chi phí cho việc ăn ở, đi lại, làm việc...), nếu không bạn sẽ lại mất định hướng khi bước ra một môi trường khá xô bồ và phức tạp như vậy, và lại rơi vào tình trạng mà bạn đang mắc phải. Với chuyện này, bạn nên bàn bạc kỹ với cha mẹ.

Khi bạn đã hoàn toàn sẵn sàng cho mọi thứ, mình hoàn toàn ủng hộ việc bạn tự do bay nhảy, vì dù gì thì bạn còn rất trẻ.

Thân.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Khóa theo yêu cầu
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,143 Bài viết

• 1,224 Được cảm ơn

thông thường thì vào cuối năm ít người nghỉ việc lắm, vì 2 lí do:

- đợi tới cuối năm lãnh thưởng Tết
    - cuối năm các DN phải gấp rút hoàn thành kế hoạch của năm đó, nên khâu tuyển dụng nhân sự mới sẽ kg mấy ưu tiên mà họ tập trung chủ yếu vô sản xuất --> lỡ có ai đi kiếm việc thì khả năng kiếm được việc cũng kg cao

thường thì sau tết âm lịch, thị trường lao động mới rục rịch trở lại, lúc này cơ hội kiếm được việc mới cao hơn. Tuy nhiên thông thường thì là thế nhưng vẫn có những ngoại lệ, kg biết nghề của em là gì nên cũng khó phân tích được, chị chỉ có mấy ý kiến này thôi, em còn trẻ, còn nhiều cơ hội, tha hồ thử thách, kg nhất thiết phải vội vàng đâu
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 927 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

bây giờ nền kinh tế khó khăn lắm bạn ạ tìm việc không phải chuyện dễ đâu mà bạn đã làm được 3 thanngs rồi hết thời gian thử việc rồi bây giờ bỏ đi tìm việc khác lại phải thử việc thôi thì cứ nghe theo bố mẹ đi chờ ra riêng rồi tìm việc khác mà phải chắc tìm được thì hãy chuyển
    • 113 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nên tự quyết định, bố mẹ góp ý thì cũng là khuyên thôi mà, còn quyết định vẫn ở bạn. Đi hay ở cũng là do bạn. Một khi đã làm thì làm hết mình để đừng hối hận là được, còn nếu không thì dù quyết định thế nào bạn cũng lại thấy hối hận vì ngày trước đã không chọn theo hướng còn lại mà thôi.
    Hihi, đấy là ý kiến của mình, chúc bạn có quyết định hợp lí nha