TIN TÀI TRỢ.

Nên du học Hàn Quốc hay Nhật Bản?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.1K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người ơi giúp em với ạ
    Chả là em đang có ý định đi du học nhưng vẫn phân vân về 2 nước Hàn Quốc hay là Nhật Bản, cá nhân em thì em thích Hàn Quốc hơn nhưng nghe nói nếu du học Nhật Bản vừa học vừa làm thì đi làm thêm mình sẽ tự trang trải được cuộc sống, còn bên Hàn Quốc thì chi phí đắt đỏ hơn phải không ạ? Vì gia đình em không thuộc dạng khá giả nên em muốn vừa học vừa làm, làm thêm đủ để sống nữa, vậy em nên chọn nước nào để du học ạ, mong các anh chị có kinh nghiệm cho em xin lời khuyên

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

theo m thì b nên đi nhật. ở nhật dù chi phí có đắt nhưng b đi làm thêm vẫn đủ để sinh hoạt. hơn nữa chi tiêu dùng cơ bản k hề cao so với thu nhập.
    tình yêu là nỗi đau mà ta không nỡ từ bỏ
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thấy bạn nên đi du học Nhật Bản, Nhật làm thêm khá là dễ kiếm, thu nhập từ làm thêm đủ trang trải và thừa ra được 1 ít. Hơn nữa các trường của Nhật cũng được xếp hạng cao hơn Hàn Quốc nhiều.
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Quan trọng là sau này về bạn muốn làm cho công ty Hàn quốc hay Nhật bản ? Mình cần nhìn xa một chút, không chỉ lo cái trước mắt. Hàn quốc thì đầu tư vào Vn nhiều hơn Nhật, cơ hội công việc sẽ nhiều hơn