Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Năm mới, nhắc chuyện đen đủi của năm cũ cho nó bớt chán

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.2K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,446 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có mẹ nào đen đủi như em không ạ.
    Em đen đủi đến tận ngày cuối năm.
    Định bụng viết luôn từ hôm 31 nhưng chán quá, giờ nhắc lại cho đỡ chán.
    Chuyện là thế này:
    Hôm 28, em mới giặt quần áo, hôm đấy muộn lắm rồi , nên vội vàng vơ đống quần áo cho vào máy giặt ạ. Đến 11h đi ngủ, lấy điện thoại ra đặt báo thức, nhưng chao ôi, không thấy điện thoại đâu ==> thôi xong em, con điện thoại nằm ngon lành trong máy giặt đã bị chết ngóm:Surprise::Surprise::Sad::Sad:.(Thôi không sao, có hơn triệu bạc) . Em tìm điện thoại của chồng, ôi trời ơi !!! không thấy đâu, hình như nó cũng nằm gọn trong túi áo==> thế là em đi rồi ==> em đã phá hoại 2 chiếc điện thoại (nhục quá cái đt của xã lại là 6630 khổ thân em chưa). Em chán phát khóc luôn.
    Chồng thì an ủi, thôi ngủ đi em mai đi làm.
    Em ngồi nhìn 2 cái đt mà não lòng, tiếc của đứt ruột.
    2 ngày em không điện thoại, như người ở trên trời xuống.
    Tưởng như vậy là hết đen, rồi 29 có lương.
    Huhu, huhu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,107 Bài viết

• 606 Được cảm ơn

của đi thay người em ơi, sau này sẽ cẩn thận hơn, còn hơn ra đời bị người ta lừa
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,446 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em xin kể tiếp.
    Ngày 29 em có lương, định bụng tối về rút tiền, mua cho chồng cái đt tử tế, mình thì thân làm thân chịu, mua cái lởm thôi.
    Em được trả lương qua thẻ VietcomBank, nhưng quanh khu vực nhà em lại toàn BIDV, em mới vô rút 2tr+ 2tr tiền mặt ==> mua cho chồng Corby Pro hay đại loại thế.:Sad::Sad::Sad:
    Nhưng chao ôi, làm thêm đến 6h chưa xong, chạy qua rút tạm cái ==> "Giao dịch lỗi..." Em ngậm ngùi quay ra làm thêm tiếp.

Đến chiều 31, rảnh một chút qua cây ATM gần cty, rút lấy 4tr.:Crying::Crying::Crying: Giao dịch không thực hiện được.
    Em đành rút 2tr.Ok ngay.
    Nhưng mèng ơi, số dư tài khoản là 1,23tr mẹ ơi, tiền của con đâu hết rồi:Surprise::Surprise::Surprise::Crying::Crying ::Crying:.
    Em thất thần vô gọi điện cho trung tâm thẻ.
    Ngừoi ta báo em đã rút 2tr vào ngày 29.
    Thôi xong em.
    Em được cho số để Tra soát tài khoản==> họ hẹn em 18 ngày nữa nhé.
    Tủi thân em chưa.
    Cả tháng đi làm có được hơn 3tr bạc, bị thiếu 2tr. điện thoại không tiền không.
    Em chả biết phải làm sao. !!!:Crying::Crying::Crying::Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 63 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Đen gì mà đen thế:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:, đúng là đã đen thì cái "đèn gì" nó cũng đen..........................

Trích dẫn Nguyên văn bởi DiCuTit Xem bài viết
    Em xin kể tiếp.
    Ngày 29 em có lương, định bụng tối về rút tiền, mua cho chồng cái đt tử tế, mình thì thân làm thân chịu, mua cái lởm thôi.
    Em được trả lương qua thẻ VietcomBank, nhưng quanh khu vực nhà em lại toàn BIDV, em mới vô rút 2tr+ 2tr tiền mặt ==> mua cho chồng Corby Pro hay đại loại thế.:Sad::Sad::Sad:
    Nhưng chao ôi, làm thêm đến 6h chưa xong, chạy qua rút tạm cái ==> "Giao dịch lỗi..." Em ngậm ngùi quay ra làm thêm tiếp.

Đến chiều 31, rảnh một chút qua cây ATM gần cty, rút lấy 4tr.:Crying::Crying::Crying: Giao dịch không thực hiện được.
    Em đành rút 2tr.Ok ngay.
    Nhưng mèng ơi, số dư tài khoản là 1,23tr mẹ ơi, tiền của con đâu hết rồi:Surprise::Surprise::Surprise::Crying::Crying ::Crying:.
    Em thất thần vô gọi điện cho trung tâm thẻ.
    Ngừoi ta báo em đã rút 2tr vào ngày 29.
    Thôi xong em.
    Em được cho số để Tra soát tài khoản==> họ hẹn em 18 ngày nữa nhé.
    Tủi thân em chưa.
    Cả tháng đi làm có được hơn 3tr bạc, bị thiếu 2tr. điện thoại không tiền không.
    Em chả biết phải làm sao. !!!:Crying::Crying::Crying::Crying:
    ...CƠM ÁO GẠO TIỀN XUI EM BIẾT DỐI GIAN, EM BƯỚC CHÂN XUỐNG ĐỜI THÀNH MÈO HOANG...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,107 Bài viết

• 606 Được cảm ơn

cái này gọi là "hoạ vô đơn chí" rooling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,080 Bài viết

• 2,162 Được cảm ơn

Hên mình ít khi bỏ điện thoại vào túi áo/ quần, và khi thay đồ thì luôn lấy hết các thứ ra trước khi vất đồ vào giỏ đựng.
    Một bài học kinh nghiệm thật thương đau cho chủ topic.:Sad:
    Life is a joke; who laughs the most wins.

(ST)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 446 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fiona12 Xem bài viết
    Hên mình ít khi bỏ điện thoại vào túi áo/ quần, và khi thay đồ thì luôn lấy hết các thứ ra trước khi vất đồ vào giỏ đựng.
    Một bài học kinh nghiệm thật thương đau cho chủ topic.:Sad:
    Mình thì cũng đã có lần để đồng hồ trong túi áo rồi cho vào máy giặt, tất nhiên là đồng hồ hỏng mà lại là đồng hồ ox tặng mình mới chết!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,446 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hihi, em xin kể thêm là có 1 anh đồng nghiệp trong phòng của em.
    Hôm 31 cũng đi lấy lương, rút tiền ở cây của Techcombank (TK là của Vietcombank), rút lần đầu 2tr => lỗi giao dịch, hắn rút tiếp lần nữa cũng 2tr=> giao dịch lỗi.
    tức quá, hắn qua cây khác vắn tin tài khoản thì ôi thôi, 4tr đã bay hơi.
    Đến ngày hôm nay vẫn chưa gọi điền tra soát được mới khổ.
    Ngày nào cũng gọi mà không có ai nghe máy.
    :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing: Mà rõ ràng lúc sáng em có thông báo cho cả pòng tình hình của em, mà bác ấy trả rút kinh nghiệm gì cả.:Laughing::Laughing::Laughing:
    • 921 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Em thì đen đủi từ hồi giữa năm đến bây giờ vẫn xó:Silly:t.Số là em chẳng phải giặt quần áo gì tự nhiên hôm ấy hứng chí đi giặt quần áo đang ngâm ngâm vò vò chồng chạy lên hỏi Điện thoại của anh Đâu? thì ôi thôi con 6500Sligh đã chết ngóm trong đóng bọt xà phòng,đã thế lại mmới mua được có hơn 2t chứ .Chưa hết mấy hôm sau con Laptop Hp của chồng hằng ngày mình vẫnd ùng để lướt web trên giường tự nhiên tắt ngóm màn hình đen xì ,mang đến trung tâm HP nó bảo bị lỗi main báo giá 400$ làm em suýt ngứt .Trời ơi sao đen đủi vậy trời :cool: Mong rằng năm nay mình sẽ gặp nhiều may đâyrooling:

:Rose:Tình yêu đầu trôi xa dư âm để lại
    Và nếu thuộc về nhau em sẽ trở lại
    Và anh được thấy hoa rơi như cơn mưa
    Tươi thắm những con đường
    :Rose:
    • 343 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Có mẹ nào đen đủi như em không ạ.
    Em đen đủi đến tận ngày cuối năm.
    Định bụng viết luôn từ hôm 31 nhưng chán quá, giờ nhắc lại cho đỡ chán.
    Chuyện là thế này:
    Hôm 28, em mới giặt quần áo, hôm đấy muộn lắm rồi , nên vội vàng vơ đống quần áo cho vào máy giặt ạ. Đến 11h đi ngủ, lấy điện thoại ra đặt báo thức, nhưng chao ôi, không thấy điện thoại đâu ==> thôi xong em, con điện thoại nằm ngon lành trong máy giặt đã bị chết ngóm:Surprise::Surprise::Sad::Sad:.(Thôi không sao, có hơn triệu bạc) . Em tìm điện thoại của chồng, ôi trời ơi !!! không thấy đâu, hình như nó cũng nằm gọn trong túi áo==> thế là em đi rồi ==> em đã phá hoại 2 chiếc điện thoại (nhục quá cái đt của xã lại là 6630 khổ thân em chưa). Em chán phát khóc luôn.
    Chồng thì an ủi, thôi ngủ đi em mai đi làm.
    Em ngồi nhìn 2 cái đt mà não lòng, tiếc của đứt ruột.
    2 ngày em không điện thoại, như người ở trên trời xuống.
    Tưởng như vậy là hết đen, rồi 29 có lương.
    Huhu, huhu
    Cái vụ để quên điện thoại trong túi quần áo rồi vứt vào máy giặt thế này tớ cũng bị một lần và nhớ mãi nên từ đó về sau lần nào cũng kiểm tra cẩn thận :Smiling:.
    Cách đây gần chục năm rồi, hồi đó anh trai tớ đi công tác mua được cái đt Sony gì đó tầm 7-8tr (khá đắt so với thời đó). Hồi đó có điện thoại di động chưa nhiều như giờ và quý lắm. Tớ ở nhà có nhiệm vụ đi gom quần áo bẩn của mọi người để giặt. Vào phòng ông anh trai (hồi đó ông ấy chưa lấy vợ), lấy mấy cái quần áo bẩn treo trên mắc mang lên tống hết vào máy giặt. Một lúc sau thấy sao máy giặt hôm nay kêu lạ lạ thế nhỉ, cứ thấy lộc cộc lộc cộc :Laughing::Laughing:. Cho tạm dừng thử kiểm tra thì thấy chú điện thoại đã bị rơi ra khỏi túi quần và đang ngấm đầy xà phòng :Crying:. Mang ra bật thử thì chả thấy tín hiệu gì nữa :Sad:. Rón rén mãi mới dám nói với anh trai, may mà không bị mắng :Silly:. Sau đó anh trai tớ mang đi sửa mất cả tháng trời mới được lấy mà dùng cũng phập phà phập phù.
    Sometimes the snow comes down in June
    Sometimes the sun goes 'round the moon...
    • 176 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình cũng đang xui quá đây. Toàn chuyện ở đâu ấy nó kéo đến mình thôi ah. Buồn quá.
    Làm sao giải được vận đen này nhỉ?
    :Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,007 Bài viết

• 11,909 Được cảm ơn

Nhà mình năm rồi thì ox bị bạn lừa hơn 4t, ox bị thất nghiệp... Nhiều biến động trong năm qua.
    • 4,161 Bài viết

• 40,740 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn dì cu Tít

Cuối năm vừa rồi thật là một giai đoạn đen đủi của mình. Tiền nong khó khăn khủng hoảng, vợ chồng suốt ngày lục đục cãi nhau vì những việc từ trên trời rơi xuống. Công việc thì bế tắc, gây lỗi khắp mọi khâu. Cả nhà cả cửa có mỗi một cô con gái đáng yêu thì mẹ stress quá chẳng có thời gian chơi với con, đã thế thi thoảng lại cáu gắt vô cớ, làm con gái nhiều lần phải giận dỗi. Tuần cuối cùng của năm mình đóng cửa ở nhà không đi làm, ngày nào cũng làm một trận khóc tầm tã như mưa như gió vì bị depressed. Đến hôm qua thì quyết định phải thoát ra khỏi cảnh này. Kéo chồng ra cafe nói chuyện một chập về các mâu thuẫn gần đây. Cũng may chồng cũng hiểu biết/biết điều nên các vấn đề được giải quyết nhanh hơn mình tưởng (hope so). Sáng nay dậy sớm đi làm, rà soát lại toàn bộ lỗi của mình, dành nguyên buổi sáng nay để viết các thể loại thư xin lỗi gửi đi các nơi. Book lịch mai đi tập Yoga và massage giảm béo để chăm sóc bản thân, restore lại my self-esteem tí. Hi vọng sớm thoát khỏi khủng hoảng
    đi không sao hết lòng mình
    không sao tìm ra giới hạn
    cỏ bỗng làm tôi rơi nước mắt...

ôi những vỉa than ngầm tuổi trẻ
    đã bao giờ cháy hết đâu em!
    • 4,341 Bài viết

• 4,320 Được cảm ơn

Năm ngoái của tớ có rất rất nhiều chuyện không vui. hừm. Điển hình là 1 vụ li dị. hẹ hẹ. Nhưng xong rồi cũng thôi, chả nghĩ nhiều làm gì đau đầu
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,446 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Năm rồi, nói túm lại là đen đủi, năm tuổi của em mà các mẹ ạ.
    Sang năm mới này hy vọng khá khẩm hơn,
    Các mẹ cùng cảnh ngộ, ngồi tiếc của vào đây xả strés cho đỡ chán.:Laughing::Laughing::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,446 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me Bống Xem bài viết
    Cảm ơn dì cu Tít

Cuối năm vừa rồi thật là một giai đoạn đen đủi của mình. Tiền nong khó khăn khủng hoảng, vợ chồng suốt ngày lục đục cãi nhau vì những việc từ trên trời rơi xuống. Công việc thì bế tắc, gây lỗi khắp mọi khâu. Cả nhà cả cửa có mỗi một cô con gái đáng yêu thì mẹ stress quá chẳng có thời gian chơi với con, đã thế thi thoảng lại cáu gắt vô cớ, làm con gái nhiều lần phải giận dỗi. Tuần cuối cùng của năm mình đóng cửa ở nhà không đi làm, ngày nào cũng làm một trận khóc tầm tã như mưa như gió vì bị depressed. Đến hôm qua thì quyết định phải thoát ra khỏi cảnh này. Kéo chồng ra cafe nói chuyện một chập về các mâu thuẫn gần đây. Cũng may chồng cũng hiểu biết/biết điều nên các vấn đề được giải quyết nhanh hơn mình tưởng (hope so). Sáng nay dậy sớm đi làm, rà soát lại toàn bộ lỗi của mình, dành nguyên buổi sáng nay để viết các thể loại thư xin lỗi gửi đi các nơi. Book lịch mai đi tập Yoga và massage giảm béo để chăm sóc bản thân, restore lại my self-esteem tí. Hi vọng sớm thoát khỏi khủng hoảng
    Chia buồn với mẹ chị, hihì, nhưng 2 vợ chồng "nói chuyện" với nhau được là tốt rồi. Chị ạ, sang năm mới chị em mình sẽ cố gắng cải thiện tình hình nhé .
    • 309 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đến hôm qua thì quyết định phải thoát ra khỏi cảnh này. Kéo chồng ra cafe nói chuyện một chập về các mâu thuẫn gần đây. Cũng may chồng cũng hiểu biết/biết điều nên các vấn đề được giải quyết nhanh hơn mình tưởng (hope so). Sáng nay dậy sớm đi làm, rà soát lại toàn bộ lỗi của mình, dành nguyên buổi sáng nay để viết các thể loại thư xin lỗi gửi đi các nơi. Book lịch mai đi tập Yoga và massage giảm béo để chăm sóc bản thân, restore lại my self-esteem tí.

Tớ thick cách giải quyết của mẹ nó quá. Vote cho mẹ nó nhé. :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 10,754 Bài viết

• 9,870 Được cảm ơn

đầu năm ngoái hoạ vô đơn chí đi va vào một bà già hơn 70 tuổi, gãy xương đùi....đền bù các loại hết hơn 20M, cái xe tích cóp cả năm trời nhịn miệng vừa mới mua được lại bán đi để đền......

Cuối năm thì.......ko muốn nói đến nữa, chồng chất những đen đủi:Crying::Crying::Crying:
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 925 Bài viết

• 1,118 Được cảm ơn

Năm vừa rồi cũng là một năm đen đủi với gia đình mình, kéo dài từ đầu năm tới cuối năm luôn:
    - Con nằm cấp cứu ở Viện Nhi 9 ngày liền, từ 27 Tết đến mùng 5 Tết Kỷ Sửu.
    - Con bị gẫy tay sau đó 2 tháng
    - Chồng bị thất nghiệp sau đó 1 tháng.
    - Bố bị đột quỵ tưởng chết sau đó 2 tháng (may ơn phước các cụ phù hộ độ trì cho bố mình qua khỏi, lại khỏe mạnh rồi)
    - Bị sẩy 2 lần.

Hy vọng năm nay gia đình được :
    - Dồi dào sức khỏe
    - Công việc thuận lợi

Nếu lỡ có gặp điều chẳng lành thì xin các cụ phù hộ cho may mắn tai qua nạn khỏi.
    -
    NIYa
    ----------------------------------------------------------------
    ewa5p7
    • 308 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Năm rồi, nói túm lại là đen đủi, năm tuổi của em mà các mẹ ạ.
    Sang năm mới này hy vọng khá khẩm hơn,
    Các mẹ cùng cảnh ngộ, ngồi tiếc của vào đây xả strés cho đỡ chán.:Laughing::Laughing::Laughing:
    Tối qua gần 12 giờ đêm rồi vợ chồng em cãi nhau, chán quá đầu năm mới mà đã lục đục, năm nay là năm tuổi của cả nhà.
    Chuyện là thế này, chồng em rất máu chơi game, giờ lại có trò đột kích nên càng máu hơn, toàn rình em ngủ để chơi đến sáng thôi.
    Nếu anh ý chơi mà vẫn biết dành thời gian cho gia đình thì không nói làm gì, đằng này em cứ như osin ý, anh đi làm về và vội miếng cơm xong là ôm cái máy tính đến gần sáng, chẳng quan tâm xem có việc gì xảy ra xung quanh không, mà đã ôm máy tính rồi thì ai nói cũng như không, không để ý gì hết. tính trạng này kéo dài đến gần năm rồi, em thấy bức xúc quá, nhiều lúc ao ước được chồng ôm mình ngủ, được ngồi xem tivi cùng chồng mà khó quá.
    Nói với anh thì anh bảo anh không đi đâu chỉ ở nhà là tốt rôi, vợ chồng thì có chuyện gì mà nói. thể có chán không chứ lị.
    Em hết nói luôn, hôm qua cáu quá bắt ông ý tắt đi thì ông ý tắt xong rồi cãi nhau, làm lành luôn lúc đấy nhưng em chán quá không biết làm thế nào để điều chình cách sinh hoạt gia đình, các chị giúp em với.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3