Muốn chia tay thì nói câu gì cho đỡ đau lòng nhất

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.45K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chẳng là tôi quen cô ấy cũng được 5 tháng rồi, nhưng càng yêu thì tôi càng phát hiện thứ tình cảm của tôi dành cho cô ấy chỉ là sự thương hại. Cô ấy tốt với tôi lắm, nhưng sự tốt đấy vẫn không thể nào khiến tôi thích cô ấy nhiều như cô ấy thích tôi được.
    Dạo gần đây tôi có thích 1 con bé làm cùng công ty, trông xinh xắn và đáng yêu hơn cô người yêu hiện tại gấp nhiều lần.
    Các chị em có thể cho tôi hỏi làm thế nào để chia tay cô bạn gái hiện tại mà không khiến cô ấy bị shock được không

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 137 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Loại như bạn nên chôn và không nên đầu thai nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 235 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Cho tôi hỏi được không? Cơm cháo ngán rồi bỏ hả? Sao từ đầu không nói thẳng trước anh không có cảm giác yêu em chỉ tội nghiệp nếu thích chơi với anh không hứa trước là người yêu, thẳng vậy mà con bé vẫn bên ông thì giờ ông không lỗi. Nhận Làm người yêu cho đã giờ chạy làng sợ người ta đau
    Theo tôi viết một bức thư giải thích rỏ ràng cho người ta đọc . Nói cách nào cũng đau lòng hết, nhưng nếu giải thích rỏ ràng chia tay vẫn có tình người hơn im lặng. ( copy cái bài này đưa cho ẻm đọc ý ông luôn rồi ) Thời gian sẽ là thuốc tiên xoá mọi nổi đau ngoài ra không có cách nào nhẹ cả. Phải chấp nhận ác để chinh phục gái mới vậy he
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 235 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gaudog Xem bài viết
    Loại như bạn nên chôn và không nên đầu thai nữa
    Xì bạn chửi vậy hơi quá với người ta đó! Đó là Quyền lựa chọn họ mà, Đàn bà cũng như đàn ông. Tôi thấy họ làm đúng, không yêu thì bỏ có gì sai cố lấy rồi đi ngoại Tình mới sướng á.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 193 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fizze Xem bài viết
    Xì bạn chửi vậy hơi quá với người ta đó! Đó là Quyền lựa chọn họ mà, Đàn bà cũng như đàn ông. Tôi thấy họ làm đúng, không yêu thì bỏ có gì sai cố lấy rồi đi ngoại Tình mới sướng á.
    Riêng tôi không đồng tình với bạn. Tình cảm không thể đem ra để đùa cợt như vậy được. Người con gái thương ông kia thật lòng mà chỉ vì chút mê nhan sắc bên ngoài rồi đá con nhà người ta. Loại đàn ông chỉ biết nghĩ cho bản thân mình thì không đáng để được coi trọng
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 395 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Tốt nhất là bạn nên thẳng thắn nói: Anh hết yêu em rồi, và giờ anh đang yêu người khác! Nói vậy cho nhanh, lòng vòng làm gì, bạn gái bạn có shock nhưng sẽ vượt qua được thôi.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của con_nhoc
    • 798 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

Tình yêu xuất phát từ con tim, khi không yêu nữa thì thôi chứ biết làm sao. Để cô ấy ít đau lòng thì lấy lý do tuổi không hợp bố mẹ không đồng ý, hoặc lấy lý do tính tình không hợp nhau nên chia tay, . . nói chung nhiều lý do để nói mà cô ấy không bị tổn thương bạn ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Anh hết yêu em rồi cho nhanh anh ạ :3 Con thầy vợ bạn gái cơ quan, tìm việc mới cho bớt cảm nắng thôi

website: https://blogs.jobsgo.vn
    • 445 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Mọi người không nên ném đá chủ top, yêu là quá trình tìm hiểu, thấy không hợp thì phải nói thật chứ chả lẽ để vừa lòng nhân gian là sống có tình nghĩa thì phải cố duy trì sao. Cái gì chả có thể chọn sai, hà cớ gì khi người ta nhận ra sự thật lại không được sửa. Vợ chồng thì còn bảo thôi vì con cái mà cố nhìn mặt nhau chứ còn trẻ có ai không qua vài mối tình . Chủ top cứ nói thẳng anh thấy không hợp nhau mình chia tay là người ta tự hiểu, không cần bảo có người khác vì không cần thiết , hơn nữa cái chính là nhận ra không có tình cảm với nhau chứ người đến sau chẳng liên quan. Cuộc sống văn minh rồi, chuyện riêng tự giải quyết chưa đi hỏi xã hội làm gì lại ăn gạch đá. Người ngoài không hiểu nội tình như mình, mình mới biết mình cần gì chứ xã hội hả: bỏ thì bảo bạc, không bỏ cũng vẫn bị chửi là sao lúc nhận ra không yêu không giải thoát cho người ta mà cố lấy nhau, lấy nhau rồi bỏ bảo vô trách nhiệm không thương con, nuôi con lớn trưởng thành bỏ họ bảo nhẫn tâm để tuổi già người phụ sống trong cô đơn dèm pha xã hội....Tôi nhận ra không nên nghe ai cả vì họ không nghĩ cho mình mà chỉ thành kiến theo quan niệm xưa cũ. Người đàn bà thời nay cũng chả cần đàn ông bao bọc, chả có chồng họ cũng chả chết, sướng khổ do mình chứ không do thằng đàn ông mang lại nên chủ top không phải nghĩ nhiều đâu. Còn nói thật cô nào gào lên nói lý thuyết tình nghĩa, rồi doạ tự tử ... hay bất cứ hành vi nào thái quá thì càng cần cao chạy xa bay. Tôi là phụ nữ nhưng rất sợ phụ nữ hay da diết cực đoan đòi hỏi trách nhiệm.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 103 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Đằng nào cũng kết thúc thì kết thúc sớm đi. Lấy vợ là một quá trình chọn lọc tự nhiên mà.
    Bán đèn trang trí vintage | Đèn cotton ball | Đèn trang trí Thái Lan | Đèn Cherry | Đèn Pingpong | Đèn Fairy light ..ở Hà Nội- Facebook: https://www.facebook.com/SuNhi25- Zalo/SMS: 0936.069.251