một thằng lùn... người ta gọi tôi là thằng lùn.!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.3K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

từ thưở bé sinh ra, câu "lùn" đã quá quen thuộc với tôi.
    12 năm trời luôn luôn đứng đầu khi xếp hàng với lớp...
    rồi sinh viên, đi làm thì chụp ảnh lúc nào cũng phải ngồi hàng đầu

lùn ở đây thì là lùn thật các bạn ạ, tôi cao có 1m5.
    còn những bạn cao 1m6 thì tin tôi đi, các bạn chỉ mới gọi là thấp thôi, chưa thể gọi là lùn được.
    1m6 có thể nói là chiều cao tạm chấp nhận được ở VN, bởi lẽ thế này: con gái hầu như chấp nhận yêu một người con trai cao hơn mình, mà trung bình con gái VN bây giờ chắc cũng 1m55 nhỉ, "hầu như" thôi nhé, tất nhiên vẫn có những ngoại lệ, nhưng ít, nên các bạn 1m6 thì vẫn có nhiều cửa đấy chứ.

với thằng lùn như tôi, hành trình tán gái cực kì vất vả, có thể là nói là tôi dành cả thanh xuân để tán gái, để tìm kiếm cho mình 1 tình yêu đích thực, và tất nhiên là tôi cũng trau dồi kiến thức cả kĩ năng cứng và mềm cho mình, nên hôm nay tôi cũng có công việc khá ổn định.
    nhưng cuộc sống nào như mơ, gái ngoài đời thì nó lạnh nhạt với tôi, gái trên mạng thì chỉ nói chuyện thân thiết cho đến khi gặp mặt...cũng có nhiều cô nói chuyện thân đến nỗi nt cả ngày, rồi dự định tương lai này nọ...và rồi chúng tôi hẹn gặp, gặp xong về 1 cái là y như rằng, gái chỉ reply 1 2 câu cho có lễ... để mình tự hiểu rằng: You failed!!! Tôi đã quá quen và luôn thủ sẵn tinh thần để đón nhận cảm giác này.
    chắc tôi đã từng tán tầm đâu đó 10 cô, đều là nhan sắc bình thường, nhưng rồi tất cả đều nhận được lời từ chối!!!
    có ai nói con gái chỉ yêu bằng tai? OK Men, tôi thừa nhận, nhưng khi cái mắt chưa được thuận thì mật ngọt cũng k rót vào lỗ tai được đâu nhỉ?

vâng, với con trai, lùn là 1 cái tội, còn con gái , xấu là 1 cái tội, thật đấy, thô nhưng thật.
    tôi đã nhiều lần dằn vặt rằng, mình phải cưới bằng được 1 cô gái cao tầm mét 6 - chiều cao không quá lệch với tôi để có thêm hi vọng cải thiện nòi giống, để mong rằng đứa con của mình sẽ không phải sống 1 cuộc sống như bố nó đã từng trải qua.
    một mặt khác, tôi lại ép con tim mình chấp nhận cái câu mà các cụ vẫn dạy: "nồi nào úp vung nấy". câu này chả hề sai. nồi nào vung nấy chính là một trong những mấu chốt để giữ gìn tình yêu vững bền.

giờ đây tôi cũng chả biết như thế nào nữa, nếu hồi nhỏ biết lớn lên sẽ phải va chạm những thứ này, tôi sẽ k định lớn.
    ok, có thể là duyên số là có thật, và có lẽ duyên chưa đến với tôi thật, giờ đây tôi đã mệt, chẳng muốn làm một điều gì nữa.

Có lẽ qua những dòng này, những bậc làm cha làm mẹ hãy cố gắng phát triển cho con cái trước mắt là về chiều cao, rồi sau đó mới là trí tuệ, ít nhất là đừng để bị "lùn"
    các bạn gái đọc bài này cũng sẽ hiểu mà, khi mà xung quanh các bạn k có anh chàng nào theo đuổi, thì bạn thà cô đơn chứ k mở 1 cơ hội cho 1 chàng 1 mét5 bước vào tìm hiểu mà, phải không?
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 427 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    chú này hiểu dc sự đời rồi đó.
    nói theo thuyết tiến hoá thì gen ko trội sẽ ko hấp dẫn hệ duy truyền đối phương

lùn thì ko sửa có cách gì sửa dể cả! trừ phi ra quỷ đạo trái đất sống trọng lực thấp đi do tác động của lực li tâm sẽ khiến xương dài ra!

vẫn mong có gái theo chỉ còn 1 cách thôi, giàu bất chất giàu bằng mọi giá và phủ lên người những thứ đồ đắc tiền.
    gái giờ ghê lắm địa từng đôi dép chú đấy ko đùa đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 47 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

T nghĩ thay vì than phiền b lên tìm cách để tăng thêm chiều cao( nếu như b còn đang trong độ tuổi cao thêm duoc nua) :vd bơi, uống thuốc.... Ny,hay vợ là do duyên b đừng bi quan quá, k hẳn nồi nào úp vung đấy đâu, xhoi cũng nhiều cặp đôi đũa lệch lấy nhau mà, chúc b sớm tìm được hạnh phúc.
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cày tiền, nâng cao năng lực. Sau khi có mớ tiền thì kéo dài chân, chịu khổ 1 time. Năng lực tốt dễ quay lại cv sau time nghỉ dưỡng, khi đó chiều cao đã dc cải thiện rồi thì ko phải xoắn. Cố nhên. Goodluck boy
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn hơi bi quan rồi ... mình có 1 cô em ... xinh xắn cao mét 65 . Mà chàng ck của em nó m55 . Cũng lùn bạn ạ . Nhưng chúng nóa yêu nhau ko ai tách được . Xin nói thêm là em trai này cũng ko có gì nổi trội nhá . Nhưng cách yêu và đối xử vs tất cả mọi người từ gđ 2 bên cho đến anh em bạn bè hay họ hàng ,ko ai chê được cậu ấy 1 câu . Bạn ko có chiều cao thì hãy khẳng định bản thân bằng những thứ khác . Tiền chỉ có thể thôi . Chứ chưa chắc giúp được bạn . Mình lấy vd về chúng nóa để bạn hiểu . Bạn còn rất nhiều cơ hội
    Cố lên chàng trai ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Radoms Xem bài viết
    chú này hiểu dc sự đời rồi đó.
    nói theo thuyết tiến hoá thì gen ko trội sẽ ko hấp dẫn hệ duy truyền đối phương

lùn thì ko sửa có cách gì sửa dể cả! trừ phi ra quỷ đạo trái đất sống trọng lực thấp đi do tác động của lực li tâm sẽ khiến xương dài ra!

vẫn mong có gái theo chỉ còn 1 cách thôi, giàu bất chất giàu bằng mọi giá và phủ lên người những thứ đồ đắc tiền.
    gái giờ ghê lắm địa từng đôi dép chú đấy ko đùa đâu
    Em cười một cái nha
    • thuyhuongmit Khách
    • 1 năm
    Hãy tự tin lên ah, mua giày cao 10cm mà ng ta gọi "giày bẩy chú lùn í" rùi b sẽ tự tin hơn.
    mình là nữ cao 1m68 làm bác sĩ, nhan sắc trung bình. m lấy ck cao có 1m59, ko đẹp trai, làm thầy giáo lương nhà nước lèo bèo, nhưng 2 vc mình rất hợp nhau, nc hoài ko chán. hiện tại rất hạnh phúc.
    Ck mình thấp hơn m nhưng ko bao h tự ti, luôn tự tin khi đi cùng nhau.
    • 26 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

theo mình thì có ai muốn lùn đâu, ai chả muốn cao ráo, ngoài hình đẹp. Nhưng sinh ra thế thi biết làm sao. Thay vì đó mình thay đổi những thứ có thể thay đổi, như tính cách, học vấn, công việc, tài chính... để cs của mình tốt hơn và có những có hội với những người con gái tốt. Đừng nói anh lùn, anh xấu, anh nghèo e có yêu a k? Các anh đừng kiểu mỉa mai con gái ham vật chất. Thử hỏi nếu 1 cố gái xấu, vụng về, cv k có các anh có yêu k?
    Cái gì cũng có 2 mặt, gái ham tài, trai ham sắc k ai chối cãi dc
    • 230 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenlinhi Xem bài viết
    theo mình thì có ai muốn lùn đâu, ai chả muốn cao ráo, ngoài hình đẹp. Nhưng sinh ra thế thi biết làm sao. Thay vì đó mình thay đổi những thứ có thể thay đổi, như tính cách, học vấn, công việc, tài chính... để cs của mình tốt hơn và có những có hội với những người con gái tốt. Đừng nói anh lùn, anh xấu, anh nghèo e có yêu a k? Các anh đừng kiểu mỉa mai con gái ham vật chất. Thử hỏi nếu 1 cố gái xấu, vụng về, cv k có các anh có yêu k?
    Cái gì cũng có 2 mặt, gái ham tài, trai ham sắc k ai chối cãi dc
    Mình ủng hộ quan điểm của bạn này. Bạn nói câu nào mình cũng thấy chuẩn.
    TRẠM CỨU HỘ CHÓ MÈO HÀ NÔI
    NHẬN NUÔI THÚ CƯNG - Hanoi Pet Adoption
    KHO PET SHOP - Cửa hàng bán đồ cho thú cưng
    Động vật thật sự rất đáng thương, chúng bất lực và tin tưởng vào con người một cách tuyệt đối.
    Chúng ta không mất gì khi đối xử tốt với chúng
    Vậy nên, nếu không thể cưu mang giúp đỡ thì xin đừng xua đuổi chúng

• 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tại sao bạn lại bi quan vậy nhỉ??? Ngay từ suy nghĩ đã thấy như vậy là không ổn rồi. Ngày xưa mình cũng là cô gái ưa nhìn thật ra theo mọi người đều nói mình rất ưa nhìn, không tự cao đâu bạn ai, chiều cao cũng chỉ 1m60 thôi nhưng cũng xinh gần nhất khoá. Thế là lại lấy một anh chàng 1m55. Thề rằng hôm cưới mình đi đôi dép búp bê nửa phân và chồng cũng đi giày cao mà vẫn thấp hơn đấy. Đi đâu cùng nhau kể cũng hơi ngại nhưng bọn mình lại rất hạnh phúc. Ngày ấy yêu cũng nhiều anh theo nhưng mình yêu chồng vì tính tình anh ấy, công việc thì cũng thường thôi nhưng lại tốt vô cùng, rất quan tâm tới mọi người. Hồi đầu bố mẹ còn cấm xong thấy tính cụ ấy ổn quá còn giục cưới sớm hơn. Đến bây h làm cùng cơ quan mọi người cũng đều bảo mình may mắn lấy được anh ấy. Và mình cũng thấy may mắn thật . Với phụ nữ vẻ ngoài đâu có gì là quá quan trọng đâu, quan trọng là thực sự yêu thương trân trọng nhau. Bạn cứ yêu thật lòng, quan tâm thật lòng, sống trách nhiệm, đàng hoàng thì chiều cao của bạn cũng ko phải vấn đề gì to tát cả. Thỉnh thoảng mình vẫn trêu ông xã anh mà chỉ cần cao thêm 20 cm nữa thôi thì đẹp trai phải biết, cụ ấy lại đáp trả thế thì ngồi bên cạnh anh thôi phải em đâu, Hic. Nên tự tin lên nhé!!!!
    • 76 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cứ kiếm thật nhiều tiền vào em trai rồi gái khắc tự đến. Chị có cậu bạn học cùng lớp cao có 1m50, lại còn xấu trai. Thế mà giỏi kiếm tiền giờ vợ đẹp con ngoan kìa. Tự tin lên em.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lùn thì việc đầu tiêm cần học là sống cho tốt !

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ndhungcv68
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em 19t mà có 1m44,5 đây . Vào cty làm ai cũng bảo em làm hồ sơ giả đi làm. Sợ nhất là cái cảnh khó xin việc, vì ai cũng nghĩ em ko đủ sức khoẻ. Còn chuyện tc cũng thật bi ai. Mấy anh em thích, họ cứ bảo em trẻ con, nếu có thân thiết lắm cũng dành tc cho em như "em gái mưa" thôi cơ.
    Em vì tự ti ngoại hình nên cũng ngại yêu lắm. Cho đến hiện tại em có 1 mối tình thôi, nhưng nyc ko thật sự yêu em, đến vs em chỉ vì anh ta cô đơn. Nên bây giờ dù mới 19t nhưng em chán yêu rồi. Đàn ông bây giờ mấy ai quan trọng gỗ mà bỏ qua nước sơn chớ. :vvv
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em nghĩ lùn mà có duyên thì vẫn có cơ hội. Đừng tự ti quá

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tieudieu01
    • Thành viên Webtretho
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

‎m.vietnamnet.vn/vn/suc-khoe/khoe-dep/9-cach-tang-chieu-cao-moi-ngay-it-nguoi-biet-434140.html,thử những mẹo này xem và hãy tin tưởng tuyệt đối rằng,bạn có thể làm được,glenn cunningham từ 1 chàng trai bị bs bảo sẽ tàn phế suốt đời nhưng bằng nghị lực của mih,đã trở thành vận động viên,và giành huy chương vàng olympic ( k phải paralympic nhé) như bao ng vĩ đại khác,chúc bạn sớm thành công

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Theant
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vạn sự tùy duyên
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Anh đừng bi quan như thế. Nhìn lên có thể không bằng ai nhưng nhìn xuống thì hơn rất nhiều người.. Anh có thấy những người khuyết tật, nghèo khổ, vô gia cư,...không? Nhìn lại mình đã may mắn hơn họ rất nhiều. Nên anh hãy sống lạc quan hơn. Duyên số do trời, anh sẽ gặp được người ấy thôi.
    Chúc anh sớm tìm được 1 nửa yêu thương 💙
    • Thành viên Webtretho
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Anh ơi anh đừng buồn. Nếu anh không ngại em đang có 1 chị gái 25 tuổi cũng đang muốn làm mai để lập gia đình. Chị ấy ngoại hình ưa nhìn, công việc ổn định, cao 1m55 anh ạ. Chị ấy không kén chọn chiều cao. Chỉ cần anh chung thủy và tốt bụng thì sẽ thành công. Nếu anh có nhã hứng gặp mặt chị em thì anh liên lạc với em nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linhbabe22 Xem bài viết
    Em 19t mà có 1m44,5 đây . Vào cty làm ai cũng bảo em làm hồ sơ giả đi làm. Sợ nhất là cái cảnh khó xin việc, vì ai cũng nghĩ em ko đủ sức khoẻ. Còn chuyện tc cũng thật bi ai. Mấy anh em thích, họ cứ bảo em trẻ con, nếu có thân thiết lắm cũng dành tc cho em như "em gái mưa" thôi cơ.
    Em vì tự ti ngoại hình nên cũng ngại yêu lắm. Cho đến hiện tại em có 1 mối tình thôi, nhưng nyc ko thật sự yêu em, đến vs em chỉ vì anh ta cô đơn. Nên bây giờ dù mới 19t nhưng em chán yêu rồi. Đàn ông bây giờ mấy ai quan trọng gỗ mà bỏ qua nước sơn chớ. :vvv
    Mình có thể làm wen bạn ko? Mình ko wan trọng lùn và xấu. Mình cần người bạn chung thủy thoy. Hihi