Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Một chuyện gặp khi đi xem chương trình Ai là triệu phú!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.27K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình định cho chung vào topic về chương trình Hộp đen nên mới quote lại post của bạn Huyền Mỹ. Nhưng không muốn bị loãng nên mình tạo riêng 1 topic để mọi người bàn luận.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Huyền Mỹ Xem bài viết
    Ôi giời! Cả HTV lẫn VTV đều có tình trạng QUEN BIẾT mới được vào tham dự đấy ạ. Chán như một con gián. Chỉ lừa bịp là giỏi thôi. Mị dân lắm. Các mẹ cứ dán mắt vào xem TV để các nhà đài lấy tiền quảng cáo và tài trợ đi. Khổ lắm!
    Mình không nghĩ tiêu cực đến thế này bởi vì nhân viên của VTV không thể có số người quen, người thân không hạn định như vậy được để mà mời chơi.
    Nhưng mà mình có chuyện này muốn chia sẻ. Tối 1/4/2009 vừa rồi mình đến S10 cổ vũ cho một người bạn thi ALTP (bạn mình không có quen biết gì ai ở đài hết nhé). Mọi chuyện diễn ra bình thường nhưng đến người chơi thứ 3, anh này trả lời ở câu thứ 3 gì đó (đại loại là dưới 5 câu đầu tiên) thì trả lời sai. Đáng nhẽ phải chọn đáp án tốn bấc cho câu tục ngữ là Hao dầu, tốn bấc thì anh này lại chọn là tốn xăng. Mình nghĩ đại đa số mọi người đều nghe thấy câu trả lời đầu tiên tốn xăng của anh này, cô người yêu của anh ấy ngồi gần mình còn gần như ố á to tiếng khi thấy anh ấy trả lời sai. Nhưng anh LV Sâm lại cho phép anh ấy trả lời lại là tốn bấc và anh này được thi tiếp, đến câu thứ 9 thì hết thời lượng của chương trình tối hôm ấy và anh này được chơi tiếp ở buổi sáng hôm sau. Tât nhiên khi phát sóng, khán giả sẽ không biết có sự sai lầm này vì nhà đài họ sẽ cắt.
    Theo đánh giá của cá nhân mình thì không có sự quen biết, tư lợi cá nhân gì ở đây cả mà chỉ bởi vì anh Sâm không muốn có một người chơi so sơ sẩy mà lại chết ngay ở những câu đầu tiên như thế và không muốn có người thứ 4 lên chơi vì như vậy sẽ làm chương trình kém hấp dẫn khi phát sóng thực sự (Hình như buổi sáng hôm ấy, ghi hình cũng có đến 4 người chơi). Nếu liên tục có những chương trình phát sóng mà người chơi không xuất sắc như vậy thì sẽ rất chán cho người xem. Có lẽ, nếu là mình, ở vai trò của Anh Sâm cũng sẽ làm như vậy. Vì đại cục chung mà. Mình luôn tâm niệm, những người làm lãnh đạo và đứng trước quyền lợi của nhiều người thì phải có những quyết định có lợi nhất cho số đông và tât nhiên họ sẽ không tránh khỏi bị mang tiếng.
    Nhưng, lại nhưng, như vậy thực sự không công bằng cho những người chơi còn lại. Vì luật chơi là luật chơi. Mợi người nghĩ sao?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 597 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

NếU với bất cứ người chơi nào anh LVS cũng giúp như vậy thì chuyện cũng là bình thường thôi, vui vẻ cả làng, trò chơi mà. Đứng trên vai trò của anh LVS có thể anh ấy làm vậy là hay nhất, được lợi cho cả đôi bên.

Mình rất thích xem CT này, thích anh LVS.
    Không ai yêu Mẹ bằng Con, không ai yêu Con bằng Mẹ!!!

8icN3usZp7

• 49 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Vậy đưa ra luật chơi để làm gì?/
    Nếu em có 1 tấm lòng tội gì em để gió cuốn đi ! :559:
    • 1,878 Bài viết

• 1,212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LongRiver Xem bài viết
    Hôm rồi mấy nhân viên của VTV3 từng cặp lên chơi, có cả em Tùng Chi nữa. Nhận xét : trình độ hiểu biết bằng cây lúa.
    Chương trình hôm đó nhằm mục đích cho khán giả đừng quá thần tượng các anh chị trên VTV ấy mà. Đâu có phải cứ lên ti vi là phải giỏi đâu, còn nhiều thứ khác nữa chứ nhỉ?
    Bà Già VNAH
    Độc lập tự bơi.
    mevietnam-1
    • 1,329 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lovemyhome Xem bài viết
    Chương trình hôm đó nhằm mục đích cho khán giả đừng quá thần tượng các anh chị trên VTV ấy mà. Đâu có phải cứ lên ti vi là phải giỏi đâu, còn nhiều thứ khác nữa chứ nhỉ?
    bác này nói đúng đấy
    Giờ chuyện đc lên tivi làm MC nó bình thường như cơm bữa ấy mà .Cứ em nào xinh xinh là đc phỏng vấn thấy ăn nói lưu loát dễ nghe là ok đc lên làm MC ngay ấy mà .Kiến thức còn non và ít chứ ko đc như những MC trước kia.Giờ ít người đc như các bác LVS hay TBL lắm
    • YF
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 563 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi love218510 Xem bài viết
    Vậy đưa ra luật chơi để làm gì?/
    Đồng ý với bác! Luật là luật.

Không qua nổi 5 câu đầu thì khỏi phát hình chứ có gì là khó đâu, phải không?
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yongfu Xem bài viết

Đúng vậy, mình cũng tranh luận với bạn mình và nó nói đáng nhẽ những người chơi lúc ấy phải có phản ứng với anh LVS. Hoặc chí ít, anh LVS cũng phải có 1 lời giải thích gì đó với những người chơi khác và khán giả.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 626 Bài viết

• 1,120 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yongfu Xem bài viết

Tớ cũng đồng ý với bác này. Đã đặt ra luật thì phải tuân thủ thôi, nếu không rất không công bằng với những người khác.
    Còn thi thoảng có một chương trình mà phải thay tới 4-5 người chơi hoặc nhiều hơn nữa thì cũng là bình thường mà, thế mới là cuộc sống chứ nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 696 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jerry'sMum Xem bài viết
    NếU với bất cứ người chơi nào anh LVS cũng giúp như vậy thì chuyện cũng là bình thường thôi, vui vẻ cả làng, trò chơi mà. Đứng trên vai trò của anh LVS có thể anh ấy làm vậy là hay nhất, được lợi cho cả đôi bên.

Mình rất thích xem CT này, thích anh LVS.

Đúng là không có luật gì cả, sao trong thi cử lại có cái được gọi là giúp đỡ ở đây nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 9,029 Bài viết

• 1,583 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,662 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi love218510 Xem bài viết
    Lại nói đến MC. Hôm xem chương trình vừa rùi thấy người nhà Đài nhưng quên mất không biết lúc trưa Chủ nhật có chương trình gì? Còn Tùng Chị đấy, ngày xưa các mẹ mà xem Chị này dẫn thì chỉ muốn đuổi xuống thôi.Bi giờ là khá hơn rất rất nhiều.
    Hôm đấy mình cũng chỉ xem mỗi cặp cuối, cái chị MC của Người xây tổ ấm và cậu quay phim.
    "đẹp đẽ thay những tâm hồn không bị chai sạn sau những đau khổ của cuộc sống"
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,662 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi monamour08 Xem bài viết
    Híc, E TC là vợ mới của bác LVS đấy.
    Bắt đầu hot rồi đây, hi hi.
    @ ban love218510: tớ thích cái ava em bé nhà bạn quá. So cute!
    • 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thì nghe mà chán , đã là trò chơi truyền hình , có luật thì phai theo luật chứ . Mà mình nghĩ nhiều người cũng có ý kiến như mình vậy . muốn người ta không biết thì tốt nhất không làm , mình ghét những chương trình mà mình thấy họ dàn dựng như vậy lắm , dù là vì lợi nhuận hay gì gì khác .
    • 2,625 Bài viết

• 1,192 Được cảm ơn

Tớ thì mê anh Lại Bắc Hải ĐĂng từ hồi có chương trình Vườn cổ tích cơ
    Closed !
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,536 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thích Danh Tùng, cậu này có phải là con trai của Trần Bình Minh không?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,662 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cuboong Xem bài viết
    Mình thích Danh Tùng, cậu này có phải là con trai của Trần Bình Minh không?
    Danh Tùng dẫn chương trình nào thế bạn vì mình rất thích anh Trần Bình Minh. Giờ Bác ấy là Sếp rồi nên chẳng được ngắm nữa, tiêc xế!
    • 2,170 Bài viết

• 933 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ bé Minh Xem bài viết
    Quả thật khi xem ct ALTP vừa qua(thi cặp đôi những Mc và người quay phim ) mình ko ngờ MC nhà đài chuối thế. chán quá, thua cả một bác nông dân quê Vụ bản thi năm 2007. bác ta làm cả trường quay sửng sốt vế tốc độ và sự chính xác của câu trả lơi. bác ta rinh 25tr về quê đấy các mẹ nó ạ.
    MC thì cũng là người bình thường mà, cứ là MC thì cái gì cũng phải giỏi, cái gì cũng phải biết à, họ chỉ cần giỏi ở lĩnh vực của họ thôi đâu cần cái gì cũng phải đỉnh, bạn cầu toàn quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,662 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBeambeam Xem bài viết
    MC thì cũng là người bình thường mà, cứ là MC thì cái gì cũng phải giỏi, cái gì cũng phải biết à, họ chỉ cần giỏi ở lĩnh vực của họ thôi đâu cần cái gì cũng phải đỉnh, bạn cầu toàn quá.
    Đúng vậy MC cũng chỉ là người thường.
    Vậy theo bạn chỉ cần giỏi ở lĩnh vực của họ thôi là thế nào?
    Theo mình, một MC, ngoài khả năng trời phú về tài ăn nói thì họ còn phải tích lũy kiến thức nền về mọi mặt để có tài mà tán chuyện và ứng biến khi làm MC. Chị MC của Người xây tổ ấm, một chương trình thuần về xã hội vậy mà những câu hỏi không quá khó như vậy cũng không trợ giúp được gì cả. (Tiếc là mình không xem được các cặp khác chơi). Một nhân viên của nhà đài mà không thuộc cái mình có là gì. Bọn tớ đi làm ở công ty, chẳng phải là bộ phận Sales nhưng khách hỏi bên công ty em có những sản phẩm gì mà không biết thì ê mặt lắm.
    Mình cũng chỉ coi MC là một nghề, là một người bình thường nhưng dường nhiều người đã không thể hiện được cái bình thường ấy qua lần thi ALTP vừa rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,140 Bài viết

• 13,842 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBeambeam Xem bài viết
    Đúng là MC không cần giỏi (tức là hiểu biết sâu) nhưng họ phải biết rộng ở nhiều lĩnh vực, để khi cần có thể mang ra ứng đối chứ. Thế nên họ mới làm cái nghề dẫn dắt câu chuyện, nói cho người khác nghe.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,662 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Về chuyện riêng tư và nhậy cảm thế này thì mình cũng đồng ý với quan điểm của bạn YRML, không nên buôn những cái như thế này vì cái này nó riêng tư quá. Thực sự lúc đầu mình cũng rất tò mò nhưng mình nghĩ có thể vì bác S đã li dị vợ và việc kết hôn or yêu lần thứ 2. Nhưng nếu chyện không rõ ràng thế này thì đừng nên buôn nữa.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2