Mong được chia sẻ về chuyện tình cảm.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.8K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 93 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Tôi năm nay 30 tuổi, tôi đang rơi vào cảm giác muốn hẹn hò, muốn được yêu nhưng không biết phải hẹn hò với ai.
    Tôi muốn có cảm giác thích ai đó, nhưng lại cảm thấy không đủ khả năng để cả 2 có thể bên nhau đến cuối cùng.
    Cảm giác đấy càng ngày càng lớn, khiến tôi sợ, không muốn hẹn hò, yêu đương vì yêu lại rồi lại sợ mình rung động, chân thành một cách nghiêm túc nhưng tình cảm đấy lại dành cho nhầm người thì sau này mình sẽ đau khổ lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 798 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bacsinhanguoita Xem bài viết
    Tôi năm nay 30 tuổi, tôi đang rơi vào cảm giác muốn hẹn hò, muốn được yêu nhưng không biết phải hẹn hò với ai.
    Tôi muốn có cảm giác thích ai đó, nhưng lại cảm thấy không đủ khả năng để cả 2 có thể bên nhau đến cuối cùng.
    Cảm giác đấy càng ngày càng lớn, khiến tôi sợ, không muốn hẹn hò, yêu đương vì yêu lại rồi lại sợ mình rung động, chân thành một cách nghiêm túc nhưng tình cảm đấy lại dành cho nhầm người thì sau này mình sẽ đau khổ lắm.
    Ở cái tuổi 30 thì không còn trẻ nhưng cũng không phải là già nên tương lai vẫn còn phía trước bạn nhé. Điều quan trong là sống như thế nào và với vị thế ra sao để tự tin đi trên quãng đời còn lại.
    Bạn được sinh ra trong cõi đời này là kết quả của tình yêu và đó cũng là thành công của bố mẹ. Quá trình lớn lên và phát triển theo thời gian nhờ công sức của bố mẹ nhưng tính cách được hình thành do tư duy của bạn. Do vậy, dù trong hoàn cảnh nào cũng phải tự tin và lạc quan để sống. Tình yêu là điều thiêng liêng mà tạo hóa ban tặng cho con người, đến tuổi trưởng thành không ai không muốn yêu và khao khác có tình yêu đích thực. Nhưng ai cũng biết rằng sự mong muốn ấy với thực tế có được hay không là một chuyện khác và ai đó chưa may mắn để có tình yêu đích thực để trao gửi cuộc đời mình cũng là lẽ thường không có gì phải đáng suy nghĩ lo ngại và bi quan đâu bạn nhé. Do vậy dù ở tuổi nào tình khi tình yêu đến nó vẫn đẹp và hạnh phúc như nhau chứ không lo ngại, lo sợ em dè không dám yêu. Có yêu có dấn thân mới biết hạnh phúc và đau khổ như thế nào, phải có kinh nghiệm nhìn nhận đánh giá con người mới phân biệt được người tốt người xấu để trao thân gửi phận. Sợ nhầm người thì phải dành thời gian tìm hiểu kỹ trước khi yêu, vì bộ óc lúc nào cũng sáng suốt hơn con tim nên bạn hãy làm theo điều đó. Còn chuyện lấy chồng hay không cũng không quan trọng mà điều quan trọng là chọn người phù hợp để lấy chồng hạnh phúc, nếu lấy chồng không hạnh phúc thì làm mẹ đơn thân còn hơn.
    Chúc bạn luôn tự tin lặc quan yêu đời và sớm có được hạnh phúc nhé
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tôi cũng ở trong tâm trạng y như bạn. Chênh vênh và khủng hoảng tuổi 30. Nhưng cả bạn và tôi đều biết rằng, nếu chấp nhận đặt cược thì cơ hội là 50-50. Có thể bạn sẽ tìm đc hp đời mình. Cũng có thể ko. Nhưng ít nhất bạn đã cố gắng đi mọi con đường của cuộc đời khi còn có thể. Dẫu có thất bại cũng ko cần hối hận. Còn ngược lại. Bạn tránh né vì sợ bị tổn thương ??? Vậy thì chẳng có cơ hội hạnh phúc nào cho chúng ta. Sẽ đến 1 giai đoạn nào đó trong cuộc đời, bạn nhìn lại và hối hận ko? Nếu còn có thể thì hãy cứ bước lên phía trc thôi bạn. Mở lòng ra xem sao. Đó chính là những điều tôi vẫn tự nói với mình hàng ngày. Hy vọng bạn và tôi đều sẽ tìm đc hạnh phúc của mình
    • 36 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hllo
    • 36 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

222
    • 46 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pinstyle Xem bài viết
    222
    333333333333