Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mối tình đầu của tôi - Tình yêu bánh mỳ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 682 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nay bận nhiều việc, đành phải mua ổ bánh mỳ gặm đỡ đói, chợt nhớ tới mối tình đầu ngày xưa.
    Tôi và em học chung khối, khác lớp, em học giỏi văn, tôi giỏi toán. Tôi gặp em lúc 2 đứa cùng ôn thi học sinh giỏi cấp huyện, tôi vô tư, cũng chẳng nghĩ gì.

Đó là những năm tôi đi học xa nhà, hay có thói quen gặm bánh mì vào buổi sáng. Nhà nghèo, không có tiền mua bánh mì thịt (1000đ/1 ổ), đành phải mua bánh mì không, lúc nào mình ra mua cũng được cô bán bánh mì tươi cười khuyến mãi thêm nước thịt chan (chắc tại mình đẹp trai).

Mọi chuyện cứ thế qua đi, cho đến một ngày tôi cũng ra mua bánh mì không, không gặp cô nữa, mà thấy em, 2 đứa đứng hình 1,5s. Tôi vẫn mua bánh mì không, em thật thà lấy mình ổ bánh mì..."ơ thế nay không có nước chan hả bạn...?"

Thời gian cứ thấm thoát thoi đưa, 2 đứa đã thân nhau hơn, nói chuyện nhiều hơn. Đủ thứ chuyện trên đời...

Đó là năm lớp 5, lên cấp 2 mỗi đứa một trường, tôi không còn gặp em nữa. Và vẫn nhớ nụ cười của mẹ em, nhớ ổ bánh mì không chan đầy nước thịt cùng tấm lòng của cô...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 34 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Những mối tình của tuổi thơ trong sáng và dễ thương thật đấy! Chả hiểu lúc nhỏ mình thích rất nhiều người mà càng lớn lại càng như kiểu bị mắc bệnh vô cảm. ==
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 16 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Ngày trước, tôi cũng đặt tên mối tình đầu của tôi là mối tình bánh mỳ. Chúng tôi cùng xóm. Khi tôi đi thực tạp, trực đêm, bạn trai thường đem bánh mỳ đến cho. Nhưng , mang thì nhìu. Mời mọi người, còn hai đứa tâm sự. Đến khi vào thì hết rùi. Bạn bè đều hỏi về " chàng bánh mỳ". Nên khi nhìn thấy chủ đề của bạn, bỗng nhiên nhớ lại ngày xưa.
    Thanks.