Mọi người co thể tư vấn tình cảm giúp em được không ạ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.76K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chuyện cá nhân nên em không tiện kể ra nên em nói tóm gọn mong anh chị tư vấn giúp em.
    Em với any cách nhau tới 6 tuổi nên tư tưởng 2 người rất khác nhau. Yêu nhau 7 tháng mà không có tháng nào là êm ấm ạ. Mọi vấn đề đa số đều xuất phát từ sự vô tâm của anh ấy, ví dụ có lần em cãi vã về vấn đề công khai nhưng anh lại nói anh k thích khoe khoang có đợt em thay lén avat fb ảnh xem thế nào sau đó anh lại tự đổi avat thành màu đen làm mọi ng hiểu nhầm là ct mặc dù k xoá tấm đó , còn một bạn nữ hỏi anh là chụp hình với ai thì anh lại bảo là bạn. Nhưng mỗi lần giận vấn đề nào đó em lại không giận được lâu nhớ quá lại phải hoà . Anh thì dần bắt thóp được mình nên mìn có buồn hay giận chuyện gì anh cứ im lặng kệ cho mình nguôi ngoai rồi tự hoà mặc dù làm hoà nhưng thật sự em vẫn nghĩ vẫn buồn cắn răng dữ trong lòng toàn tự khóc một mình thôi ạ. Chuyện buồn nó cứ tích dần trong 7 tháng em sắp tẩu hoả luôn rồi. Bọn em đang sống ở nha trang nhưng 3 tháng nữa em phải chuyển ra sg làm việc rồi kiểu như thế này mọi người có nghĩ là yêu xa nổi không? Em bây giờ chỉ thấy bất lực vì anh ỉ lại em sẽ làm hoà nên k care em như thế nào lắm ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 62 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Yêu ng vô tâm rất chán e ạ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yoursisters Xem bài viết
    Yêu ng vô tâm rất chán e ạ!
    Dạ em cũng biết vậy nên giờ mệt lắm c. Ãnh bt cũng có mấy cái tốt . Em có góp ý mà anh chỉ xin lỗi cho qua rồi thôi
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều người không công khai mối quan hệ, không cho người khác biết để còn đánh bắt xa bờ, nên xem lại nhé. Để người ta nắm điểm yếu, đánh trúng tâm lý cái gì cũng có giới hạn bạn cũng nên hiểu yêu mà như vậy liệu lấy rồi sẽ như nào, anh ấy coi gia đình là quán trọ à?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Springnew Xem bài viết
    Mình thấy nhiều người không công khai mối quan hệ, không cho người khác biết để còn đánh bắt xa bờ, nên xem lại nhé. Để người ta nắm điểm yếu, đánh trúng tâm lý cái gì cũng có giới hạn bạn cũng nên hiểu yêu mà như vậy liệu lấy rồi sẽ như nào, anh ấy coi gia đình là quán trọ à?
    Cảm ơn bạn đã góp ý cho mình
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 145 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nên xem xét lại any của bạn . Đàn ông khi yêu ai đều muốn cả thế giới này biết cô ấy là người yêu của anh ta.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của con_nhoc
    • 701 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

yêu nhau 7 tháng mà tháng nào cũng cãi nhau như vậy rõ ràng tính em và anh ấy không có hợp nhau gì cả. Người ta nói tính tình khác nhau có thể bổ sung cho nhau nhưng trường hợp của em và anh ấy thì không bổ sung cho nhau được mà em chỉ nhận nỗi buồn và bất hạnh trong mối tình này. Anh ấy không chỉ vô tâm mà còn quá coi thường em. vì quá yêu anh ấy nên em đã đánh mất lòng tự trọng của mình, em đã bỏ qua sỹ diện, hạ mình để được yêu nên lâu dần em không còn là em nữa. Tình yêu tồn tại được cũng vì sự mù quán và yêu đuối trong tình yêu của em, sự khác biệt về tính tình như vậy thì không thể sống cùng nhau được và không bao giờ có hạnh phúc em gái à.
    Yêu nhau là giai đoạn tìm hiểu nhau, nếu hợp thì tiến đến hôn nhân, không hợp nhau thì chia tay, đó là quy luật tự nhiên thôi em à. Không hợp nhau mà cố gắng đến với nhau chỉ mang đến cho nhau sự bất hạnh thôi mà thôi. Chấm dứt sớm cho đỡ khổ và dành thời gian cho cơ hội khác, em còn quá trẻ, còn nhiều cơ hội để làm quen và tìm hiểu để lựa chọn người phù hợp với mình. Một điều thuận lợi là em sắp vào sài gòn làm, đó là điều kiện tốt nhất để chia tay, em cố gắng vượt qua nỗi buồn, quyết tâm cách ly với anh ấy để không còn yếu mềm nữa, em hãy vượt qua chình mình, vượt qua sự mù quán của con tim. Hãy mạnh mẽ lên em nhé, mọi cố gắng của bản thân sẽ giúp em có hạnh phúc như ý
    • 41 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E nên suy nghĩ nghiêm túc, c cảm thấy chỉ có e là yêu ngta thôi, còn ngta chưa đâu, dừng lại đi để xem ngta có cần e ko? Như c thấy thì tình cảm ngta là ko dành cho e 1 xíu nào đâu, yêu thật ko bao giờ cư xử như e nói...