Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mỗi ngày một câu hỏi về cuộc sống???

• 1 Lượt chia sẻ
  • 1.66K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 1,795 Bài viết

• 1,297 Được cảm ơn

Trong cuộc sống của chúng ta nhiều khi có quá nhiều câu hỏi đơn giản mà bản thân ta không trả lời được nên em lập topic này. Anh chị nào vào đây mà có câu hỏi cũng nêu ra cho các thành viên khác có câu trả lời sẽ giúp chúng ta hiểu thêm về cuộc sống chung quanh.

Em bắt đầu nhé.

1) Tại sao khi chúng ta đi vệ sinh chúng ta không thấy hôi mà người khác vừa đi xong thì khiến cho chúng ta gần ngất xỉu?

2) Tại sao khi ai đó cù lét chúng ta thì chúng ta cười và khi chúng tự cù lét thì không thấy tức cười tí nào?

3) một đời của con người dùng bao nhiêu nước bọt?

4) Đôi mắt của chúng ta thường có bao nhiêu sợi lông mi?

Đây là những câu hỏi rất nghiêm túc nên xin mod đừng nghĩ em spam tội em nhé. Rất yêu wtt và các mods.:Rose:

Anh chị nào có câu hỏi hoặc câu trả lời cứ tự nhiên nhé.:Battin ey:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,184 Bài viết

• 974 Được cảm ơn

1. Tại sao khi buồn người ta lại khóc mà không phải là cười?
    2. Tại sao người ta lại gọi phái nam là con trai mà không phải là con gái và ngược lại?
    3. Tại sao lai có người muốn hy sinh mạng sống của mình để cứu người khác? tại sao lại có người muốn cướp lấy mạng người khác?
    4. Trên trời có mấy ngôi sao? Dưới biển có bao nhiêu sinh vật?
    5. Trên thế giới này có mấy người có ngoại hình giống y chang như mình?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,442 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Nếu đặt ra câu hỏi thì thiếu gì câu để hỏi. Mình đề nghị sellman và mọi người nếu trả lời được thì trả lời các câu hỏi luôn nhé.Như vậy mới thú vị.
    Mình đi tiên phong nè
    1) Tại sao khi chúng ta đi vệ sinh chúng ta không thấy hôi mà người khác vừa đi xong thì khiến cho chúng ta gần ngất xỉu?
    - vì mình ngửi mùi này mấy chục năm quen, ghiền rồi....có khi nghiện luôn :Laughing:
    " PN là sự phản chiếu của người đàn ông họ yêu..."
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,184 Bài viết

• 974 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sellman1988 Xem bài viết

1. Ai bảo ko hôi, mình đi vệ sinh cũng thấy hôi mún chết nhưng tại của mình nên đành chấp nhận:Silly:.
    4. Lấy tấm gương ra ngồi đếm lông mi chắc cũng ko đến nổi lâu:Straightf:
    • 2,177 Bài viết

• 2,914 Được cảm ơn

Nghe bảo một ngày một người tiết ra một lít nước bọt, cứ thế bạn cứ nhân lên số ngày bạn sống thì sẽ biết chứ không ai trả lời thay cho bạn được. Nhớ tính dần bây giờ đi chứ đến lúc đó "tang gia bối rối" lại không kịp biết thì ân hận....."ngủ" không ngon!:Laughing:
    • 2,177 Bài viết

• 2,914 Được cảm ơn

Nếu mình tự cù lét mà mình cười thì người ta bảo mình khùng...nên phải cười khi người ta cù lét mới không khùng!:RollingEy:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,177 Bài viết

• 2,914 Được cảm ơn

"Tại sao khi chúng ta đi vệ sinh chúng ta không thấy hôi mà người khác vừa đi xong thì khiến cho chúng ta gần ngất xỉu?"

Vũ trụ muốn dạy cho chúng ta đức tính khiêm tốn, vì chúng ta cũng "tầm thường" như mọi người mà cứ tưởng ta "thơm" lắm. Tuy nhiên nếu ai cũng khiêm tốn thì sẽ không dám làm gì cả thì sao mà xã hội phát triển được. Cho nên lâu lâu phải biết nhìn lại mình để biết mình còn chưa "thơm"!
    • 2,177 Bài viết

• 2,914 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Wonders Xem bài viết
    2. Tại sao người ta lại gọi phái nam là con trai mà không phải là con gái và ngược lại?
    3. Tại sao lai có người muốn hy sinh mạng sống của mình để cứu người khác? tại sao lại có người muốn cướp lấy mạng người khác?
    1- Khi buồn ta khóc để nỗi buồn theo nước mắt chảy ra ngoài thì hết buồn.
    2- Có câu "vào nam ra bắc" nên nam "vào"...thì gái "ra"....! Vì thế ai có thể "vào" thì gọi là nam.
    3- Hy sinh mình để cứu người khác vì người khác đáng sống hơn mình. Cướp mạng sống của người khác để mình chết có kẻ làm bạn.
    4- Bạn muốn bao nhiêu có bấy nhiêu.
    5- Có khoảng (6,3 tỉ ngườ chia cho 2) có ngoại hình giống bạn tức là có hai mắt hai chân hai tay.....và "cái ấy" giống bạn. Còn khuôn mặt thì có một người Mỹ...vì cô ấy phẩu thuật cho giống "mặt mèo" như bạn!:Smiling:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,184 Bài viết

• 974 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BốChipchip Xem bài viết
    1- Khi buồn ta khóc để nỗi buồn theo nước mắt chảy ra ngoài thì hết buồn.
    2- Có câu "vào nam ra bắc" nên nam "vào"...thì gái "ra"....! Vì thế ai có thể "vào" thì gọi là nam.
    3- Hy sinh mình để cứu người khác vì người khác đáng sống hơn mình. Cướp mạng sống của người khác để mình chết có kẻ làm bạn.
    4- Bạn muốn bao nhiêu có bấy nhiêu.
    5- Có khoảng (6,3 tỉ ngườ chia cho 2) có ngoại hình giống bạn tức là có hai mắt hai chân hai tay.....và "cái ấy" giống bạn. Còn khuôn mặt thì có một người Mỹ...vì cô ấy phẩu thuật cho giống "mặt mèo" như bạn!:Smiling:
    :Laughing::Laughing::Laughing: Đọc xong lời "giải đáp" của Bốchipchip cười mém té ghế. Khá khen cho "bộ não" cực kỳ phong phú, đặc biệt là câu trả lời "vào nam ra bắc":Laughing:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,795 Bài viết

• 1,297 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Wonders Xem bài viết
    1) khóc hay cười là phản ứng do hệ thần kinh con người điều khiển khi có chuyện gì xảy ra. Khóc không nhất thiết buồn mới khóc mà có nhiều người vui quá thì tiết nước mắt vẫn chảy ra như thường.

2) nam/nữ là cách người ta đặt tên để phân biệt giữa 2 giới tính của con người, và từ đó trong ngôn ngữ khi người nói, nói về một ai thì người nghe có thể nắm rõ về giới tính người mà người nói đang nói. Cái này không chỉ nói về phần nói mà cả phần viết và đọc nữa.

3) sự hy sinh hay bắt người khác chết đi xuất ra từ tính cách và bản năng con người, mà nói đến vấn đề này thì cũng tùy theo hoàn cảnh của từng người và môi trường sống của người đó, ngoài ra thì vấn đề tâm lý cũng ảnh hưởng không nhỏ. Ví dụ, khi ai đó cướp đi sinh mạng của người ta thương yêu nhất thì hầu như phản ứng tức thời của ta là giận dữ, và từ cái giận dữ ấy đã khiến cho chúng ta phải tìm cách cho lạo người ấy một nỗi đau tương tự. NgOài ra có người tự nhiên giết một ai đó hoàn toàn không quen biết là do người đó vô tình bị kích thích vì một cái lý do nào đó và từ đó không điều khiển được cái đầu của mình. Còn chuyện cứu người thì người cứu và kẻ được cứu trong một phút đó tự nhiên phát ra một cái thứ tình cảm mà điểm xuất phát thì có rất nhiều lý do, như một ông lao ra đường cứu đứa bé thì cũng có thể đứa con ấy có điểm tương đồng gì với bản thân ông ta hoặc đứa con của ông ta vân vân, nhưng cái này cũng tùy người tùy hoàn cảnh.

Câu trả lời 4-5 mang tính cầu chứng quá bao la nhưng bốchipchip đã có câu trả lời hay rồi.
    • 1,795 Bài viết

• 1,297 Được cảm ơn

Trong cuộc sống của chúng ta nhiều khi có quá nhiều câu hỏi đơn giản mà bản thân ta không trả lời được nên em lập topic này. Anh chị nào vào đây mà có câu hỏi cũng nêu ra cho các thành viên khác có câu trả lời sẽ giúp chúng ta hiểu thêm về cuộc sống chung quanh.

Em bắt đầu nhé.

2) Tại sao khi ai đó cù lét chúng ta thì chúng ta cười và khi chúng tự cù lét thì không thấy tức
    cười tí nào?

Đây là những câu hỏi rất nghiêm túc nên xin mod đừng nghĩ em spam tội em nhé. Rất yêu wtt và các mods.:Rose:

1) khi chúng ta đi vệ sinh không tự cảm thấy hôi vì khứu giác của chúng ta đã quen vời mùi này sau bao nhiêu năm tháng gắn bó. Điều này cũng tương tự như chúng ta ít thấy hôi mùi của cơ thể so với người đối diện.

2) khi người khác thọt lét thì chúng ta thường phá lên cười vì đó là phản ứng của sự bất ngờ giống như chúng ta nhảy đựng lên khi bị ai đó hù. Còn khi chúng ta tự thọt lét thì trong đầu của chúng ta đã chuẩn bị tâm lý cho việc bị thọt lét.

3) đời của con người chúng ta trung bình nhổ ra dung lượng với 2 bồn tắm nước bọt.

4) vẫn chưa có câu trả lời, sẽ truy tìm trên mạng sau.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,099 Bài viết

• 1,583 Được cảm ơn

Em bắt đầu nhé.

2) Tại sao khi ai đó cù lét chúng ta thì chúng ta cười và khi chúng tự cù lét thì không thấy tức cười tí nào?

Câu đầu chị biết nè "*** ai vừa mũi người đấy". Nghe hơi ghê một tí nhưng câu này rất phổ biến.

Câu thứ 2 : Vì chỉ cần nhìn thấy cái đứa muốn cù lét mình nó tiến lại gần là đã thấy nhột rồi.

Câu thứ 3 : không định tìm hiểu vì nghe đã thấy ghê ghê

Câu thứ 4 : Gúc rồi nhưng vẫn chưa tìm ra con số. Có lẽ tại eyelash thuộc dạng danh từ không đếm được nên chẳng có ai thống kê.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 11 năm
    • 5,342 Bài viết

• 13,213 Được cảm ơn

Thế tại sao người ta gọi đàn bà, con gái là phái nữ, là phụ nữ?
    • 1,795 Bài viết

• 1,297 Được cảm ơn

Câu hỏi trong ngày.

Bùa Ngãi là gì, có tác dụng gì và nó được hình thành như thế nào?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 463 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Câu này đang làm điên đầu ở cty mình đây nè! Mà hình như các bác giai nặng mùi hơn! Đi ngang cái wc nam ở cty mình mà ai cũng muốn xỉu!
    Đang đề nghị các bác giai ở cty mình khi ấy thì phải ...ngồi như chị em phụ nữ để khỏi bay mùi! hic hic
    Nếu Tiền không làm bạn hạnh phúc thì hãy đưa nó cho tôi!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,184 Bài viết

• 974 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngheO Xem bài viết
    Thế tại sao người ta gọi đàn bà, con gái là phái nữ, là phụ nữ?
    Ý mình giống như NgheO viết vậy đó, nhưng mình chỉ nêu 1 trường hợp thôi. Còn những cái khác chẳng hạn như sao ko gọi bố là mẹ và mẹ là bố ....nói tóm lại tại sao mọi thứ lại không phải là trái ngược với thực tế hiện nay (đàn ông mặc váy, sinh con, ở nhà còn phụ nữ ở trần đá banh, đi cá độ, nhậu nhẹt)....
    1) khóc hay cười là phản ứng do hệ thần kinh con người điều khiển khi có chuyện gì xảy ra. Khóc không nhất thiết buồn mới khóc mà có nhiều người vui quá thì tiết nước mắt vẫn chảy ra như thường.

2) nam/nữ là cách người ta đặt tên để phân biệt giữa 2 giới tính của con người, và từ đó trong ngôn ngữ khi người nói, nói về một ai thì người nghe có thể nắm rõ về giới tính người mà người nói đang nói. Cái này không chỉ nói về phần nói mà cả phần viết và đọc nữa.

3) sự hy sinh hay bắt người khác chết đi xuất ra từ tính cách và bản năng con người, mà nói đến vấn đề này thì cũng tùy theo hoàn cảnh của từng người và môi trường sống của người đó, ngoài ra thì vấn đề tâm lý cũng ảnh hưởng không nhỏ. Ví dụ, khi ai đó cướp đi sinh mạng của người ta thương yêu nhất thì hầu như phản ứng tức thời của ta là giận dữ, và từ cái giận dữ ấy đã khiến cho chúng ta phải tìm cách cho lạo người ấy một nỗi đau tương tự. NgOài ra có người tự nhiên giết một ai đó hoàn toàn không quen biết là do người đó vô tình bị kích thích vì một cái lý do nào đó và từ đó không điều khiển được cái đầu của mình. Còn chuyện cứu người thì người cứu và kẻ được cứu trong một phút đó tự nhiên phát ra một cái thứ tình cảm mà điểm xuất phát thì có rất nhiều lý do, như một ông lao ra đường cứu đứa bé thì cũng có thể đứa con ấy có điểm tương đồng gì với bản thân ông ta hoặc đứa con của ông ta vân vân, nhưng cái này cũng tùy người tùy hoàn cảnh.

Câu trả lời 4-5 mang tính cầu chứng quá bao la nhưng bốchipchip đã có câu trả lời hay rồi.
    Nếu giải thích theo khía cạnh khoa học thì Google đa số đều có cả, nhưng nhiều lúc có những câu hỏi bâng quơ vớ vẩn như: tại sao ta vào đám tang thông thường mọi người đều khóc mà không cười ha hả (trừ 1 số đám như cái đám tang trong tác phẩm "Số đỏ"). Chuyện mừng quá khóc thì gặp nhiều rồi.

Còn theo như bốchipchip nói hy sinh bản thân người mình để cứu người khác vì người khác đáng sống hơn mình thì nói cho vui thôi. Chứ nói nghiêm túc thì không có tiêu chuẩn nào để đánh giá ai đáng sống hơn ai cả vì mạng ai cũng quý như nhau:Smiling:.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,305 Bài viết

• 16,134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ecctldamt Xem bài viết
    Câu này đang làm điên đầu ở cty mình đây nè! Mà hình như các bác giai nặng mùi hơn! Đi ngang cái wc nam ở cty mình mà ai cũng muốn xỉu!
    Đang đề nghị các bác giai ở cty mình khi ấy thì phải ...ngồi như chị em phụ nữ để khỏi bay mùi! hic hic
    Cái mùi nó tỷ lệ thuận với trọng lượng cơ thể bạn ah.
    Đàn ông người nặng nên mùi cũng nặng, phụ nữ nhẹ cân hơn nên mùi nhẹ hơn.
    Bé trai nhẹ tênh nên đâu có nghe mùi gì :Laughing:
    4cu6p7