Mới kết hôn 1 tháng rưỡi , em đã muốn ly hôn.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.8K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thật sự quá bế tắc các chị ạ, em buồn và thất vọng nhiều lắm nên mới lên đây tâm sự.Em 24 tuổi vừa cưới chồng được 1 tháng rưỡi ạ. Chồng lớn hơn em 1 tuổi nhưng tính còn quá trẻ con. Nhiều khi em tủi thân lắm. Anh con út quen đc nuông chiều. Em cũng rõ do đã bên nhau 3 năm hơn mới tiến đến hôn nhân. Thật sự rất nhiều sóng gió và cũng vài lần chia tay. Em bị anh coi thường nhưng vẫn luỵ tình và có suy nghĩ sẽ thay đổi được anh nên em quyết cưới. 
    Đám cưới cũng long trọng và 2 gia đình hùng tiền mua cho 1 căn chung cư, thật sự với các cặp vợ chồng cỡ tuổi em đó là điều quá tuyệt vời. Em nghĩ cuộc sống sẽ rất hạnh phúc, vun vén yêu thương. 
    Nhưng tính anh gia trưởng, keo kiệt, và thích chỉ trích. Em phải làm hết việc nhà, từ rửa chén dọn dẹp đến lau dọn các kiểu, em đã nói và mong muốn được chia sẻ nhưng anh k đáp lại. Rồi khi làm gì không vừa ý anh những cau em thương nghe là: não bị gì, dơ dáy, bẩn thiểu, có vậy làm không xong thì còn làm được chuyện gì ( nhưng em tức là anh chỉ ngồi nói và không làm gì hết, chỉ chửi bới rồi bắt ép em làm cho được mới im), cơm nước đường muối gạo các kiểu em phải tự bỏ tiền túi mua khi em nói muốn chia sẻ anh nói không đưa do em hoang phí ( hoang phí của anh là đồ ăn hư em đổ k cho, nước tương đổ nhiều tí cũng nói, tóm lại cái gì cũng nói em xài tiền vô tội vạ trong khi em chưa xin tiền ảnh đồng nào, toàn tự xài tiền túi ảnh cũng chửi), bật nhầm công tác đèn cũng chửi, nhấn nhầm chế độ giặt đồ cũng chửi, tóm lại về nhà em rất mệt mỏi do lúc nào cũng bị chửi bới vậy.
    Em buòn em khóc thì nói em điên, ngủ không ngủ thì biến cho người khác ngủ. Đi chơi thì ảnh đi thoải mái, em không được.
    Rồi đỉnh điểm là ảnh đánh em, đánh 2 lần mà nguyên nhân không thể chấp nhận được. Lần 1 ảnh đi chơi về khuya em diện thoại không được nóng lòng và giận em có nói nặng ảnh thế là tát em đánh em tới tấp. Em gọi gia đình em thì nhà em nói do em nói nặng ảnh không đúng cũng nói ảnh không đuoc đánh em nữa. Mọi chuyện qua được mấy tuần lại xảy ra mâu thuẫn, lần này ảnh đánh em rất nặng bầm cả mắt chỉ vì em đi chơi về lúc 10h. Em khổ tâm lắm, giờ ảnh cứ tỏ ra không sai gì hết, mặc kệ em. Giờ em về nhà mẹ ở, ảnh thì không nghe đieejn thoại, mặc kệ hết vì ảnh không làm gì sai, thật sự em quá thất vọng. Em có nên ly dị không ạ? Tết đến mà nhà em buồn lắm, vì thấy em chọn sai người, thêm lo em còn trẻ 1 đời chồng hôn nhân vỡ lỡ. Em bế tắc quá ạ. Thấy ba mẹ buồn em cũng xót xa. Mà chồng trẻ con gia trưởng vậy em cũng rất mệt mỏi. Em phải làm sao đây ạ? 

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 327 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mỗi người có một suy nghĩ rất khác nhau nha .đối với mình thì ck như vậy ly hôn trong vòng một nốt nhạc. Đây chỉ là suy nghĩ của cá nhân mình thôi nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Sao bạn giống mình thế, chỉ khác là bạn có điều kiện hơn mình. Mình giờ đã bỏ anh ta và đã sống cho mình và giờ chồng hiện tại của mình rất tốt và mong bạn sẽ gặp được người sau như vậy.
    • 93 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

nếu cảm thấy ko thể tiếp tục thì chắc là chia tay là giải pháp tốt nhất
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chia tay cho sớm. nếu em có con rồi thì cuộc sống kg khác gì địa ngục

Gởi từ ứng dụng Webtretho của baochauyeu
    • Tinnguyen8889 Khách
    Chia tay sớm bớt đau khổ em à. Hãy nghĩ tới công sinh thành, dưỡng giục của ba mẹ em và sống hạnh phúc xứng đáng với cái công ấy. Đừng cố để bị đấm mà xôi cũng k được ăn. Theo chị thì giải thoát là cách duy nhất!