TIN TÀI TRỢ.

Mỗi tháng các mẹ tiết kiệm được bao nhiêu tiền?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 195K Lượt đọc
  • 1.52K Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 5,694 Bài viết

• 4,155 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi em bé Đô Xem bài viết
    dạo này em tập toẹ KD bên sim thẻ cào điện thoại, thẻ game các loại nên bận tối tăm mặt mũi luôn í nhưng mờ vẫn chưa hết tham, vẫn muốn kiếm j đầu tư thêm, hihih
    Vậy à ? Em mở chỗ khác hay bán ngay tại tiệm Net ? Chị cũng muôn kd mà không có nhiều vốn , mà bgiờ đi thuê mặt bằng có vẻ khó quá vì giá thuê cao . Khi nào có kế hoạch hay ho ới c nhé !
    KGJ2p7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 11,061 Bài viết

• 6,506 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trời ơi ko ngờ được các mẹ ngưỡng mộ vậy, ai mà thấy quả nợ hơn 400tr lủng lẳng trên đầu mình thì chắc ko nghĩ vậy nữa đâu, bj tài sản chỉ có 1 cái cc mini xa lắc và 1 miếng đất 80m2 cũng xa lắc lơ mà đang muốn bán để trả nợ này hic
    • 1,788 Bài viết

• 945 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 3012 Xem bài viết
    Đọc mà phục các mẹ quá đi mất.
    Mình thì thật sự là chỉ có phá thôi chứ chưa tự tiết kiệm được gì. 2 VC thu nhập cũng tầm 20 triệu 1 tháng, nuôi 2 đứa con, ở riêng ở căn hộ TT bố mẹ chồng mua cho.
    Mình thì cũng có tiền vì bố mẹ mình khá nên cho mình cũng nhiều sau khi mình đi lấy chồng, thành ra nhiều lúc mình lười lắm, ko có động lực tự thân vận động.
    Giờ cũng tập tành đầu tư BĐS và cũng có duyên với đất vì mua dễ mà bán cũng dễ, hơn nữa người nhà mình lại phụ trách đúng khu đấy thành ra mọi thứ đều thuận lợi với mình.
    Tuy nhiên nhiều lúc mình thấy vì mọi thứ dễ dàng nên làm mình ì lại, giá mình ở hoàn cảnh khó khăn 1 chút chắc mình cũng lăn ra làm rồi. Vì mọi người nhận xét mình cũng là người tháo vát và nhanh nhẹn.
    Đọc topic này công nhận phục lăn các mẹ.
    Tặng hoa cho các mẹ và chúc các mẹ may mắn nhé.:Rose::Rose:
    Em cũng giống hệt mẹ này, 2 vợ chồng thu nhập cũng được, cơ mà tháng nào tiêu xài vung vãi hết tháng đấy, mà còn chưa có con, cứ ì thì lị người ra, chẳng có động lực gì cả, lấy chồng xong thì được cho sẵn nhà 3 tầng rộng rãi, e lại thêm cái tội con 1 nữa nên bố mẹ cũng lo cho, 2vc chẳng có phấn đấu cái gì nên cũng thấy thụt lùi. Nhiều lúc cũng muốn tự m làm cái gì đó nhưng cứ sao ý, cái thì chưa đủ tiền, cái thì chần chừ. Đúng là có cái khó mới ló cái khôn...
    If you don't know where you are going, any road will get you there..
    I survived.
    https://www.facebook.com/maihang.nguyen.18
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 44 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

oánh cái dấu để phấn đấu ...Công nhận nhiều chị trong này giỏi thật....Tặng hoa các chị ạ :Rose::Rose::Rose::Rose:vv
    • 861 Bài viết

• 2,400 Được cảm ơn

càng đọc càng thấy các mẹ giỏi quá.tư vấn giùm em với xem có cách nào sinh lời tốt ko.VC em cưới được hơn 03 năm em sinh đôi 2 nhóc đc 2 tuổi. sinh non nên nuôi rất cực và tốn kém nữa. 2 vc đều là công chức nên thu nhập ko cao.em có nhà rồi nhưng ngoại thành nên ko co giá lắm.giờ em chỉ mong mua được thêm 1 miếng đất cho đủ 2 đứa.em thấy nhà em cũng tiều sài giống như nhà các mẹ. nên nhiều lúc cũng vắt óc ra tìm cách tK mà thấy chẳng bớt được khoản nào cả. sau 3 năm cưới nhau.VC em TK được khoảng 400 tr.em mới mua 1 miếng đất nhưng chỗ thân quen nên cho thiếu lâu dài,chỉ đưa trước 200 tr.em còn 200tr nên ko biết với khoản tiền ít ấy KD gì để sinh lời được.em muốn TK để co tiền xây lại nhà vì nhà em đang ở chi cấp 4 thôi.Ô xã em thì lúc nào cũng mơ xe hơi vì thấy bạn bè có hết mà mình thì èo uột quá.nhưng chắc còn lâu lắm mới mua được.với số vốn đó các mẹ chỉ em cách nên làm gì để đẻ thêm tiền nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,548 Bài viết

• 860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maihang2001us Xem bài viết
    Em cũng giống hệt mẹ này, 2 vợ chồng thu nhập cũng được, cơ mà tháng nào tiêu xài vung vãi hết tháng đấy, mà còn chưa có con, cứ ì thì lị người ra, chẳng có động lực gì cả, lấy chồng xong thì được cho sẵn nhà 3 tầng rộng rãi, e lại thêm cái tội con 1 nữa nên bố mẹ cũng lo cho, 2vc chẳng có phấn đấu cái gì nên cũng thấy thụt lùi. Nhiều lúc cũng muốn tự m làm cái gì đó nhưng cứ sao ý, cái thì chưa đủ tiền, cái thì chần chừ. Đúng là có cái khó mới ló cái khôn...
    Bạn muốn nếm trải cảm giác như các mẹ khi có 1 món nợ trên đầu, con cái, nhà thuê, trăm thứ đổ lên đầu thì hãy trả lại nhà cho bố mẹ, thuê nhà, tự mua nhà đi..hehe...xuất phát điểm của bạn quá tốt nên tạo cho con ng ta chây lỳ, không phấn đấu...Thêm 1 đứa con ra đời, thu nhập dù có cao mà ko biết thu vén, tiết kiệm để phòng những lúc sa cơ, khó khăn thì cũng hết bạn ah...Hãy bắt đầu tk từ bây h bạn nhé...
    Ba là cây nến vàng
    Mẹ là cây nến xanh
    2 con là cây nến hồng
    4 ngọn nến lung linh
    Thắp sáng cả gia đình
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,548 Bài viết

• 860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi San Thái Xem bài viết
    Trời ơi ko ngờ được các mẹ ngưỡng mộ vậy, ai mà thấy quả nợ hơn 400tr lủng lẳng trên đầu mình thì chắc ko nghĩ vậy nữa đâu, bj tài sản chỉ có 1 cái cc mini xa lắc và 1 miếng đất 80m2 cũng xa lắc lơ mà đang muốn bán để trả nợ này hic
    Phải phục mẹ ST, giờ ai mua nhà chả nợ hả bạn? Có trong tay số ts trên tính ra tiền cũng ko phải là nhỏ....mình có ng bạn có trong tay 25tr xoay sở kiểu j mà cũng lấy được căn CC giá 1ty, giờ giá thị trường là hơn 2ty..Mình cũng đang kéo cày trả nợ đây...có lúc thấy mệt mỏi lắm nhưng cứ nghĩ đến có nhà để ko chịu cảnh nhà thuê thì lại thấy cần phải cố hơn nữa...
    Ba là cây nến vàng
    Mẹ là cây nến xanh
    2 con là cây nến hồng
    4 ngọn nến lung linh
    Thắp sáng cả gia đình
    • 297 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Tháng này em rút lợn ra 2 trăm rồi mà chưa hết tháng hu hu hu ! chết em rồi.
    • 1,763 Bài viết

• 993 Được cảm ơn

Tham gia học tập kinh nghiệm các mẹ.
    Đúng là đôi khi phải biết chớp thời cơ và phải liều (ko đến nỗi tay ko bắt giặc những gần như thế).
    Mình thấy là những người "ăn chắc", mua bán kỹ lưỡng, ko muốn vay mượn, rủi ro thì ko lên nhanh được.

VC mình đều đi làm nhà nc cả thôi, ko thuộc loại nhanh nhạy nhưng cũng tự cho mình là may mắn.
    Bọn mình cưới nhau 2001 (hic, 10 năm rùi cơ đấy). Thuê nhà.
    Cưới xong đc vài tháng, mình cứ như ngồi trên lửa, cảm giác bất an vì ko có nhà. Thế là vc tìm mua mảnh đất khá xa trung tâm, dù trong tay chỉ có 1/2 tiền. Hồi đó ai cũgn kêu sao mà mua xa thế.

Năm 2006 mới làm được nhà (trong tay lại chỉ có 1/2 tiền). Định sẽ làm nhà nho nhỏ, đủ ở. Chả hiểu thế nào, cuối cùng thì thành ra 45m2X3,5 tầng. Lại nợ nần. Nhưng mà vui lắm. Cảm giác được ở trong chính ngôi nhà của mình thật sung sướng các mẹ nhỉ.

Năm 2008, buồn cười lắm, định lên Sơn tây mua đất làm vườn, nhưng về nhà lại nghĩ: ko có oto thì đi lại sao đc. Thôi dẹp luôn ý tưởng đó.
    Hè 2008, trong lúc mình đi công tác thì ax tìm đc mảnh đất gần nhà, hơn 50m (đất Cổ Nhuế), 2 vc thảo luận từ xa rồi chồng đi vay tiền em gái để đặt cọc. Mình đi công tác về, lôi tất cả các nguồn ra, tổgn cộng đc 1/2 mảnh đất. Xin khất nợ 1 phần thêm 1 tuần để chạy vạy. Cuôis cùng cũng mua được mảnh đất đó.

Cuối năm 2008, dù đang nợ nh\ng lại có cơ hội mua được cái 4 bánh cà tàng, giá rẻ. thế là vay ngân hàng.

Hai năm nay mình quyết định ko cố gì nữa hết, sinh con gái thứ hai, ăn chơi cứ goi là tẹt ga.
    GIờ nợ nần đã hết, lại đang muón "làm gì đó". Hiện tại là đang muón bán mảnh đất để đầu tư 1 CC cao cấp trả góp.

ôi sao mà con người lại tham quá vậy, hihi.
    4803679505_f7aac77064_t5xuxp7

4804322576_be2a6973bf_tovxfp7

M11: 10kg; 8 chú răng xinh. hát í ới theo mẹ. đi chập chững rùi:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:Hai con là niềm vui sống của bố mẹ:LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 198 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gocphongoclan Xem bài viết
    Tháng này em rút lợn ra 2 trăm rồi mà chưa hết tháng hu hu hu ! chết em rồi.
    E cũng trong tình cảnh của mẹ nó nè. :Crying: Chờ mãi mà vẫn ko hết tháng ,
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 30 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nhà mình hiện thời có 2 vc và 1 đứa con 2 tuổi thôi. Mình cũng dự định mua đất rồi nhưng nghĩ đến khoản nợ gốc phải trả cộng với tiền lãi nữa thì không biết đến bao giờ mới trả hết. Khâm phục mẹ nào xoay sở mua đựoc đấy.
    • 1,780 Bài viết

• 1,356 Được cảm ơn

Tổng kết tháng này profit 230tr + 5tr tiền lương chồng.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 24 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namphuong0912 Xem bài viết
    Eo ui khâm phục mẹ nó thế, mình cũng 81 nè! Mẹ nó buiness gì mà profit những 230 triệu rooling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 24 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình xuất tranh đi Châu Âu. Một đồng nghiệp cũ của mình, biết mình làm ăn ntn.. bắt chước cũng bán đi Mỹ nhưng ko thành công. Giờ thấy mình quay ra bán cả cho VN... Cũng lập 1 topic bên LCM, kêu là có xưởng vẽ ở nhà và xuất tranh đi nước ngoài... Thật funny. Mình tin chắc rằng đã ngâm cứu kĩ topic của mình bên box chăm sóc nhà cửa + website của mình nên lập topic ra lời lẽ như đi mượn ấy. Ayda.
    Mẹ nó ui mẹ nó lộn mình với ai rùi đó. Mình khâm phục thật mà chả có ý gì đâu. Mình đi tàu ngầm mãi giờ mới ngoi lên một phát thì bị mẹ nó hiểu lầm đấy. Tại tớ thấy mẹ nó với mẹ San Thái bằng tuổi tớ nên tớ hào hứng nhắn cho mẹ nó thui. Đừng hiểu lầm tớ nhé! tớ ở TP. HCM.
    • 1,780 Bài viết

• 1,356 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tâmnm Xem bài viết
    Mẹ nó ui mẹ nó lộn mình với ai rùi đó. Mình khâm phục thật mà chả có ý gì đâu. Mình đi tàu ngầm mãi giờ mới ngoi lên một phát thì bị mẹ nó hiểu lầm đấy. Tại tớ thấy mẹ nó với mẹ San Thái bằng tuổi tớ nên tớ hào hứng nhắn cho mẹ nó thui. Đừng hiểu lầm tớ nhé! tớ ở TP. HCM.
    Ah ko, tiện thể tớ đang thấy thất vọng cho chị bạn đồng nghiệp cũ nên bán than tẹo thôi. Chứ tớ có ý gì với mẹ nó đâu. Tại biết rành về cv của tớ. Song lại lập topic bán hàng cũng kêu là nhà có xưởng vẽ... làm mình thấy dối trá quá. Nói thật tranh gì của tác giả gì cũng chưa rành thế mà mở topic nói dối KH cứ như thật ấy. Mình đang vẩn vơ ý nghĩ đấy nên tiện thể than thở tẹo cho giải tỏa mà.
    • 1,788 Bài viết

• 945 Được cảm ơn

Ah ko, tiện thể tớ đang thấy thất vọng cho chị bạn đồng nghiệp cũ nên bán than tẹo thôi. Chứ tớ có ý gì với mẹ nó đâu. Tại biết rành về cv của tớ. Song lại lập topic bán hàng cũng kêu là nhà có xưởng vẽ... làm mình thấy dối trá quá. Nói thật tranh gì của tác giả gì cũng chưa rành thế mà mở topic nói dối KH cứ như thật ấy. Mình đang vẩn vơ ý nghĩ đấy nên tiện thể than thở tẹo cho giải tỏa mà.
    C Phương ơi e cũng bán 1 bức tranh thêu qua mạng và thất bại thảm hại, lại còn người quen của người quen nữ chứ, chắc em ko có nghiệp buôn bán, một lần chào thân ái và quyết thắng hichic. Nhưng ngoài các mẹ vun vén giỏi trên này, e thật sự phục chị, đúng là tuổi trẻ tài cao!!!! hic!
    If you don't know where you are going, any road will get you there..
    I survived.
    https://www.facebook.com/maihang.nguyen.18
    • 1,780 Bài viết

• 1,356 Được cảm ơn

@Maihang: mới 1 lần thì có thể nói lên điều gì đâu e. Chị ko giấu nghề (lần trước chị có chia sẻ rành mạch về cv của chị). Thị trường rộng lớn bao la, làm sao mà giẫm đạp lên nhau được. VN mình làm nhiều sp đẹp ra thế giới, càng đáng ngưỡng mộ chứ sao. Ngay cả thị trường VN chị cũng mong muốn có nhiều đối thủ cạnh tranh để thị trường tranh ngày càng có chất lượng hơn. Gu thưởng thức càng cao lên. Nhưng chị bạn chị, ngoài việc thực hiện ý tưởng giống chị thì ko nói, nhưng lại dùng văn phong và cách viết của chị + việc nói dối KH. Đó là điều làm chị thấy u uất cả ngày hôm nay.
    Em thử tiếp tục xem và mở rộng ra mặt hàng khác chẳng hạn. Một số bạn bán trên alibaba hiệu quả đấy. Chị thì giờ sức ì lớn lắm rồi nên cứ bảo mở rộng cv là ngại.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,269 Bài viết

• 1,846 Được cảm ơn

Thích em này lắm ấy, thu nhập cao thế này mà hoàn toàn do công sức tự làm ra, tự hào lắm.
    ouL9p7
    Sẽ mua 1 cái nhà nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,269 Bài viết

• 1,846 Được cảm ơn

Ơ đâu có, chị không nghĩ là em tự tay vẽ tranh và bán hàng, mà em tổ chức hệ thống và quản lý hệ thống để sản xuất từ khâu sản xuất đến tiêu thụ, mà ý tưởng lại độc đáo nữa chứ. Thị trường của em đúng là mênh mông toàn thế giới luôn, chị cực kỳ phục em, nói thật đấy.
    ouL9p7
    Sẽ mua 1 cái nhà nữa
    • Điều hành
    • 10 năm
    • 4,493 Bài viết

• 4,150 Được cảm ơn

Topic này đã đủ 1500 bài, Smod2 khóa topic và mở topic mới để các bạn tiếp tục thảo luận: https://www.webtretho.com/forum/f186/.../#post16966650

Thân mến,

Smod2.