Mình thật sự cảm thấy bế tắc và ko dám đối diện sự thật.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.7K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình và Anh quen đc 3 năm rồi nhưng do gđ anh ko cho cưới mình, nên suốt 3 năm tụi mình như lén lúc với nhau vậy. Rồi tụi mình lại cãi nhau và lần này là a quyết định thật. Trong 1 tháng mình và a ko nc ko gặp nhau và sau đó là a công khai đã có ng yêu mới và xác định cuối năm cưới. Nhưng sau đó tụi mình vẫn liên lạc vẫn đi cùng nhau nhưng kết quả vẫn ko thay đổi là cuối năm cưới. Tất cả gd đã định ngày. Mình biết mình và a ko có kết quả nhưng thật sự mình bị sốc. Bây h còn 2 tuần nữa thôi là đám cưới anh. Mình sợ phải thấy mình sợ phải chứng kiến. Mình mệt mỏi, thật sự rất mệt. Bạn bè đi chơi mình làm đủ mọi cách nhưng vẫn ko quen đc. Mình tự xoá fb để mình ko theo dõi tìm tòi nhưng lòng vẫn nặng. Thậm chí bây h mình còn nuôi hy vọng anh ấy sẽ huỷ đám cưới. Nhưng cái đó chắc ko bao h xảy ra. Mình thật sự rất mệt mn ak. Xin mn hãy cùng chia sẻ với mình. Làm sao để mình ko hy vọng, làm sao để mình thôi mong chờ, làm sao để mình quên tất cả. Mình đag cảm thấy mình rất bế tắc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 503 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Anh ấy lấy vợ. Em lấy chồng. Khi có ck rồi bận 100 công 1000 việc sẽ quên đc thôi
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sadlove123456 Xem bài viết
    Anh ấy lấy vợ. Em lấy chồng. Khi có ck rồi bận 100 công 1000 việc sẽ quên đc thôi
    Em biết đó là sau này rồi em cũng sẽ quên. Nhưng tg này nó thật sự rất khó với em
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trong cuộc sống con người ta luân phải đưa ra cho mình những lựa chọn và phải học cách chấp nhận hậu quả của nó. Cũng như e. Người đó cũng phải tìm cho bản thân mình một câu tra lời. Khi không có lựa chọn nào tốt thì chọn cho mình cái ít xấu nhất thôi. Giữ một người ko cố gắng ở bên mình cũng giống như e giữ cát trong tay. Càng giữ chặt bao nhiêu .. càng trôi đi nhiều bấy nhiêu. Tình cảm là thứ ko bjo có câu trả lời rõ ràng. Lý trí và con tim đôi khi đi theo hai hướng ngược nhau. E cứ nhớ cứ hy vọng nhưng đến 1 ngày mọi chuyện sẽ trở nên nhạt dần trong ký ức của em. Yêu người đó bao nhiêu đi nữa thì thực tế mới là điều quan trọng đừng tự biến mình thành trò chơi của người khác. Đừng hy sinh và đánh mất bản thân mình vì 1 người ko dám vì bạn mà hy sinh.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TuyPhong85 Xem bài viết
    Trong cuộc sống con người ta luân phải đưa ra cho mình những lựa chọn và phải học cách chấp nhận hậu quả của nó. Cũng như e. Người đó cũng phải tìm cho bản thân mình một câu tra lời. Khi không có lựa chọn nào tốt thì chọn cho mình cái ít xấu nhất thôi. Giữ một người ko cố gắng ở bên mình cũng giống như e giữ cát trong tay. Càng giữ chặt bao nhiêu .. càng trôi đi nhiều bấy nhiêu. Tình cảm là thứ ko bjo có câu trả lời rõ ràng. Lý trí và con tim đôi khi đi theo hai hướng ngược nhau. E cứ nhớ cứ hy vọng nhưng đến 1 ngày mọi chuyện sẽ trở nên nhạt dần trong ký ức của em. Yêu người đó bao nhiêu đi nữa thì thực tế mới là điều quan trọng đừng tự biến mình thành trò chơi của người khác. Đừng hy sinh và đánh mất bản thân mình vì 1 người ko dám vì bạn mà hy sinh.
    Cảm ơn lời khuyên của a. E sẽ cố gắng.
    • 503 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Những ngày đầu tiên cảm giác rất chi là khó khăn. Một ngày dài đằng đẵng như 1 thế kỷ. Cảm giác thật là xót xa. Nhung nhớ .đau đớn. Dằn vặt. Đã từng có cảm giác như vậy. Nhớ lắm. Buồn lắm. Hjx hjx
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cố lên bạn ơi. không có gì là không vượt qua được hết
    • 69 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đó là sự lựa chọn của em mà
    vandt - tpbank hàm nghi2Chdm4a
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dangthivann Xem bài viết
    đó là sự lựa chọn của em mà
    E thấy khổ nhưng e ko thoát dc
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TuyPhong85 Xem bài viết
    Rất đúng và rất hay: "đừng tự biến mình thành trò chơi của người khác. Đừng hy sinh và đánh mất bản thân mình vì 1 người ko dám vì bạn mà hy sinh."
    10 năm trước mình cũng ở hoàn cảnh của bạn. Tất cả cảm xúc bao trùm lên mình trong một thời gian dài. Mình vẫn nhớ những lời nói, hành động, cử chỉ và sự chân thành của người đó và cũng không bao giờ quên ngày họ lấy vk - mình đã không thể đi làm và nằm trong chăn khóc. Buồn lắm chứ, muốn buông xuôi mọi thứ lắm chứ. Nhưng người lôi mình ra khỏi tâm trạng đó là mẹ mình. Trước khi đi làm bà nói một câu " mẹ thất vọng về con". Tự nhiên mình tỉnh ngộ phi ra đường đi hết con phố này đến con phố khác và khóc như một con điên.
    Người đó lấy vk vẫn liên lạc với mình ( tất nhiên chỉ là gọi điện, gặp nhau chỉ hỏi vu vơ) nhưng mình biết chẳng thể làm được gì nữa. Mình phải lựa chọn, phải chấp nhận. Và mình là người chủ động không muốn gặp lại nữa.
    Dù ntn hãy nghĩ đến bản thân nhiều hơn nhé!
    Ở ngoài kia Cúc chi vẫn đang nở rộ

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Anh vẫn yêu em, cho dù thế này ...thế nọ... nhưng a vẫn yêu e mà. Giả tạo, lừa dối. Tôi nói bạn nghe nè, bạn đừng có ngu nữa, tỉnh ra đi. Tât cả những gì đang xảy ra điều là sự thật. Bạn cũng có thể tự lừa dối mình tiếp tục, đó là lụa chọn của bạn thôi, hãy thử đem cân nước mắt và nụ cười của bạn xem bên nào nặng hơn, khi nghĩ đến người đó ngay bây giờ bạn cảm giác ra sao, vui vẻ hay đau khổ, đó là câu trả lời chính xác nhất. Với những người chỉ xem bạn là kẻ sơ cua như vậy thì bái bai k thương tiếc đi. Văn chương cho lắm đau khổ cho lắm vào rồi cái hiện thực nó rành rành ra đó: người ta lấy vk, mình ra rìa, thế thôi ! Điều bạn cần làm bây giờ là : chơi với mình, một mình cũng được, vừa vui, vừa sướng, hihi, rồi từ từ bạn sẽ tìm được một người hợp với mình thôi, người mà cân nụ cười nhiều hơn nước mắt ấy. Đó là những điều mình rút ra được từ quá khứ từng “ngu”, khi nó đi qua rồi thì nó chẳng là gì cả, thật đấy, hiện tại và tương lai đang chờ bạn chắc chắn sẽ đẹp hơn nhiều.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhìn thẳng vào sự thật sẽ rất đau lòng nhưng chúng ta phải đối diện với nó . bạn đã trao cho người đó rất nhiều tình yêu , sự tin tưởng , sự kỳ vọng thế nhưng bạn chẳng nhận được gì ngoài sự dối trá . Hãy dừng lại đừng để tiếp tục bị lợi dụng bạn sẽ ổn thôi , bạn sẽ bị nỗi đau đớn dày vò nhưng bạn sẽ cứng cáp .
    • 98 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Nếu họ thật sự yêu mình thì dù khó khăn đến mấy họ cũng sẽ quyết tâm cưới cho bằng được. Hãy yêu bản thân mình trước khi yêu người khác e nhé. Thời gian sẽ làm lành mọi vết thương.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của winter-jasmine
    • Thành viên Webtretho
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mạnh mẽ lên và cố quên bạn nhé. Tình yêu chỉ là hữu hạn. Ngoài nó ra, bạn trai bạn còn có muôn vàn thứ trách nhiệm với gia đình, và anh ấy ko đủ tình yêu để tiếp tục đi cùng bạn trên 1 con đường. Buông là để cho bạn cũng có cơ hội hạnh phúc.
    • 49 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình cũng từng trải qua chuyện tương tự như này.
    Rồi thời gian sẽ xoá đi tất cả thôi.
    Lúc này bạn cần bình tĩnh, hãy tập trung nhiều vào công việc, sẽ rất khó khăn nhưng rồi mọi chuyện cũng sẽ qua
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị rất hiểu cảm giác của em lúc này vì chị đã từng trải qua. Chị còn có ý định tự tử để giải thoái khỏi mọi chuyện nhưng lúc đó bố chị nói "con có làm sao thì chồng con nó có vợ mới còn bố mẹ mất con, con của con nó mất mẹ" thế là chị cũng tỉnh ngộ, ko ai thương mình bằng bố mẹ mình đâu em. Người ta đã ko đủ yêu thương, ko đủ bản lĩnh để cưới em và bảo vệ em trước gia đình thì chia tay ngay bây giờ là tốt hơn em ạ. Nếu như có đến được với nhau nhưng ngay từ bắt đầu gđ bạn em đã ko có ấn tượng tốt với em và ng bạn trai cũng ko đứng ra che chở cho em được thì còn tệ hại hơn nhiều. Bây giờ em hãy nghĩ đến bố mẹ, công việc, tìm đến những ng bạn để đi chơi khuây khỏa và đừng cho mình thời gian rảnh rỗi ngồi 1 mình, mệt quá thì tự khắc sẽ ngủ được thôi và ngày mai trời lại sáng. Một cánh cửa đóng lại thì cánh cửa khác lại mở ra, biết đâu đó mới là cánh cửa hạnh phúc. Thời gian sẽ chữa lành tất cả. Chị chúc em bình yên và vui vẻ!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trời Chị ơi,chị nghĩ xem 1 thằng đàn ông như vậy có xứng đáng để Chị đau lòng và tiếc nuối ko?? nếu anh ta thật sự yêu thương chị và muốn kết hôn với chị thì bằng mọi cách anh ta sẽ bất chấp gia đình hay mọi người nói gì để kết hôn với chị. Đó mới là bản lĩnh đàn ông.Còn đằng này anh ta vẫn cứ lấy vk và vẫn cứ đi bên Chị. là anh ta cứ muốn có thêm chứ ko muốn bớt. Chị như vậy là Chị đối xử tệ với bản thân quá rồi. Mạnh mẽ bỏ qua 1 thằng đàn ông tồi đi Chị ơi, nó ko xứng đáng với tình cảm của Chị đâu. Đàn ông tốt thế gian này ko thiếu! Chúc c sớm buông bỏ và tìm được đúng 1 nửa xứng đáng của Chị!
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bạn . Mình đã tưng trãi trường hợp tương tự như bạn, nên mình cảm nhận được nổi đau trong lòng bạn. Ban không thể mất anh ăy và luôn cho mình từ một hi vọng này đến hi vọng khác để đón nhận anh ấy. Khi bạn và anh ấy đến với nhau đã từ lâu nhưng gia đình anh ấy khoing chấp nhận cho bạn và anh ấy cưới nhau và anh ấy đã nghe lời. Anh ấy vẫn yêu bạn đấy chứ , nhưng trái tim của anh ấy đã bị bao phủ bởi lý trí. Còn bạn, tình yêu của bạn dành cho anh ấy quá nhiều , nhiều đến nổi bạn che lấp luôn cả lí trí. Cả hai người sẽ không thể hoà hợp nhau đâu bạn nhé. Vì vạn và anh ấy đã bao lần tái hợp nhung vẫn không thể đến đụoc với nhau một cách đoàng hoàng . Bạn đừng bao giờ cho mình cơ hội mong manh mù quáng đợi chờ huỷ hôn đến với bạn, rồi lại đợi chờ li dị đến với bạn . Đừng bao giờ suy nghĩ tiêu cực và tàn nhẫn với bản thân . Bạn hãy học cách buông bỏ mọi thứ không thể giúp bạn thăng bằng trong cuộc , bạn thôi nghỉ đến hình ảnh bạn và anh ấy bên nhau hạnh phúc , mà bạn hãy nghỉ đến nguyên nhân anh ấy làm bạn tổn thương , đau khổ, thất hứa ... đồng thời ngoài thời gian ngũ ra , bạn dành thời gian còn lại làm viẹc thật nhiều, chăm sóc bản thân, đọc báo, xoá số đt , xoá hình ảnh , khg mở fabook . Chia quỹ thời gian ra có chuyện để làm để khg còn nghỉ và nhớ đến anh ấy. Tối bạn có thể ngồi thuyền giũ cho tâm tịnh . Cố gắng trong một tháng thôi bạn sẽ xem anh ấy khg còn quan trọng trong trái tim bạn nữa. Mình đã từng đau khổ như bạn và đã làm nhưng điều như mình vừa tâm sự. Bạn đã nợ chính batn thân bạn một lời xin lỗi đã lâu. Và bây giờ đây chính là lúc bạn chuộc lỗi cho bản thân mình . Bạn hãy nên nhớ trong cuộc sống mình phải cân bằng tình cảm và lý trí bạn nhé. Luôn đặt bàn cân trong cuộc sống để bạn đưng vững trên đường đời. Những gì thuộc về mùnh thì sẽ là của mình, nếu khg thuộc về mình dù chi cố níu kéo chẳn được gì đâu bạn nhé. Chúc bạn luôn găp may mắn trong cuộc sống và hạnh phúc bên niềm vui mới nhé.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Quan trọng a ấy có yêu bạn. Thương bạn thật lòng hay ko. Gđ cấm cản thì cũng ko thể nào cấm đc ty đích thực. A ấy đã ko muốn đến với bạn. Thì hãy qên a ấy đi. Tập trung vào công việc. Đi du lịch đâu đó sẽ thoải mái hơn. Biết đâu lại gặp đc a người yêu tốt hơn a ấy, yêu bạn hơn a ấy thì sao. Cố lên nhé.
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Haizzz. 1 chuyên tình buồn. Mọi thứ đều rất sáng và có cach gw. Bạn cố.lên
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2