TIN TÀI TRỢ.

Mình muốn trì tụng chú Lăng Nghiêm mỗi khuya có được không ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.46K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 5,253 Bài viết

• 12,475 Được cảm ơn

Như tiêu đề, mình muốn được trì tụng chú Lăng Nghiêm mỗi khuya mà còn e ngại không dám, vì nghe những người tu hành nói chú này công lực rất mạnh, nếu bản thân không đủ lực và đức hạnh thì khi trì tụng sẽ bị phản tác dụng, gặp hoạ xấu, và phải là những bậc chân tu lâu năm mới tụng được ( mình thì mới nhập môn thôi, tại gia ) . Mình hơi hoang mang , nhờ ace có kinh nghiệm vui lòng tư vấn giúp.
    Xin cảm ơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 626 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không nên bạn ạ, bạn nên trì các chú không gây ảnh hưởng tới hành giả trước, khi nào đủ lực có duyên ắt sẽ tự trì chú.
    Hoặc bạn nên tham gia khóa tu theo dòng Mật Tông, có thày hướng dẫn thì mới có thể trì chú này được.
    Vài dòng thiển cận mong bạn không cười chê!!

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 5,253 Bài viết

• 12,475 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TrangTrang1976 Xem bài viết
    Không nên bạn ạ, bạn nên trì các chú không gây ảnh hưởng tới hành giả trước, khi nào đủ lực có duyên ắt sẽ tự trì chú.
    Hoặc bạn nên tham gia khóa tu theo dòng Mật Tông, có thày hướng dẫn thì mới có thể trì chú này được.
    Vài dòng thiển cận mong bạn không cười chê!!
    Nhiều người cũng khuyên mình như thế, có lẽ đợi một thời gian sau mình sẽ cân nhắc lại vấn đề này. Vì tụng chú này rất dễ bị đổ nghiệp và gặp nạn. Chỗ mình ở có 1 ông trì tụng chú này mà nhà có mấy người chết liền... nên phải cẩn thận, không ma quỷ nó phá thì mệt lắm.
    • 281 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Trời, mình thấy tụng chú đại bi là dễ nhất
    • 69 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phuc85 Xem bài viết
    Như tiêu đề, mình muốn được trì tụng chú Lăng Nghiêm mỗi khuya mà còn e ngại không dám, vì nghe những người tu hành nói chú này công lực rất mạnh, nếu bản thân không đủ lực và đức hạnh thì khi trì tụng sẽ bị phản tác dụng, gặp hoạ xấu, và phải là những bậc chân tu lâu năm mới tụng được ( mình thì mới nhập môn thôi, tại gia ) . Mình hơi hoang mang , nhờ ace có kinh nghiệm vui lòng tư vấn giúp.
    Xin cảm ơn.
    Em có người nhiều người quen hay tụng chú Đại Bi và họ sống rất bình an, anh thử xem sao, chú Đại Bi cũng tốt lắm đó anh. Chỉ cần mình có lòng thành và trái tim trong sáng thì chắc k ma nào hại được mình đâu anh, chúc anh và gia đình mạnh khỏe nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chú Lăng Nghiêm bạn tụng vào lúc nào cũng được, sáng sớm, giữa trưa, giữa đêm đều được cả thời gian do mình tự bố trí, sắp xếp, tôi cũng trì tụng chú Lăng Nghiêm gần 3 năm nay, lúc nào rảnh rỗi bố trí được thời gian thì tôi tụng để tránh không làm phiền đến ai, thời gian thì bất kể sáng, trưa, chiều, tối thuận lợi lúc nào tụng lúc đó. Bạn yên tâm rằng ai cũng có thể tụng được không phân biệt thượng căn hay độn căn, Chú này Phật nói ra để gia hộ cho hàng chúng sinh sơ cơ thời mạt pháp tu hành không bị ma chướng nhiễu loạn. Bạn trì tụng một thời gian sau sẽ thấy thân tâm thay đổi rõ rệt theo chiều hướng tích cực, khi đọc chú này bạn nên kết hợp đọc kinh Thủ Lăng Nghiêm để thấy được bản chất của mọi vấn đề, khi đó thì mọi nghi hoặc sợ hãi ma quỷ, hoặc mê tín dị đoan sẽ không có chỗ đứng trong tâm thức của bạn.
    KInh!