Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mình muốn chạy cửa sau vào một trong 4 ngân hàng nhà nước

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.19K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Buz
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình 28 tuổi, là nam, hiện sinh sống tại Saigon. Tốt nghiệp ĐH ngành kế toán kiểm toán năm 2007. Sau vài năm lăn lộn, cũng chả ổn định gì thì tích lũy được chút tiền. Mình nghĩ với số tiền của mình làm kinh doanh cũng khó nên cơm cháo gì nhất là thời buổi khó khăn như hiện nay.

Được biết 4 ngân hàng nhà nước ( vcb bidv vietin agri) có mức lương + thưởng khá ổn định, tất nhiên những vất vả ai cũng biết, ko ai cho không ai tiền cả. Hơn nữa vào 4 ngân hàng này mang tính ổn định hơn mấy anh bên ngoài.

Mình có nguyện vọng vào bộ phận Tín dụng của mấy ngân hàng trên. Trình độ mình tự nhận thấy không phải xuất sắc nên chắc chắn thi là trượt, nên mình nghĩ đã đến lúc sử dụng số tiền mình tiết kiệm bấy lâu để chạy việc và "bồi dưỡng" cho những người giúp đỡ mình có một suất chính thức vào ngân hàng, tìm kiếm sự ổn định. Mình cũng đã được biết mức giá chung chung để chạy vào đây.

Mình ko có yêu cầu gì ngoài một yêu cầu duy nhất là sau khi hết 2 tháng thử việc, được ký hợp đồng chính thức, mình mới bắt đầu giao tiền chạy việc cho người giúp. Hi vọng nhận được sự giúp đỡ của người quan tâm, cũng như mấy bác lừa đảo tránh xa xa dùm cái, tuy em rất sòng phẳng và chơi đẹp nhưng lừa em khó lắm cẩn thận các bác tiền mất tật mang( toàn bộ gia sản của em cơ mà).

Mình biết sẽ có nhiều người phản đối nhưng mình không biết tìm đâu cả post lên đây hi vọng mọi người đừng ném đá.

Yahoo ID mình welcumtanmao. Sorry mình chưa đưa số điện thoại lên luôn được.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Buz
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hải quan cũng là một lựa chọn phụ, bác nào có chỗ em xin tham gia một chân ạ. Em cảm ơn ạ.
    • Buz
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

alo alo có ai ở đầu dây không ạ
    Yah00! ID : welcumtanmao
    • 299 Bài viết

• 460 Được cảm ơn

=)) Chạy vào 4 ông này, ngoài tiền ra thì bác phải có quan hệ nữa, không phải lúc nào cũng có sẵn suất để bác mún là chạy ngay. 1 trong 4 ông lớn kia mới xây xong Hanoi branch ngay cạnh khu nhà em, 1 số thành phần bộ sậu là hàng xóm và cả họ hàng thân của em nữa mà em muốn chạy chọt hỏi han j còn phải chờ kia kìa. Tiền nhiều khi chưa là j đâu bác ơi. Lên 4rum để tìm xem có mối nào chạy được không chắc còn khướt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Buz
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em hiểu điều đó mà bác. Cũng như đi câu cá thôi được thì được không được thì về vẫn vui vẻ bác à. hihi

Ngoài ra em xin chân hải quan bác nào biết giới thiệu, cũng được ạ ...
    • 299 Bài viết

• 460 Được cảm ơn

https://www.webtretho.com/forum/f186/...44/index3.html
    Đây, em tìm đc cho bác bạn chung chí hướng nè, thử pm xem đường dây thế nào, hahaa.
    • Buz
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chii-chan Xem bài viết
    https://www.webtretho.com/forum/f186/...44/index3.html
    Đây, em tìm đc cho bác bạn chung chí hướng nè, thử pm xem đường dây thế nào, hahaa.

Nhưng mà giá này là giá trên trời bác à. 400 thì em làm được nhiều thứ khác ngon hơn nhiều. Ngân hàng nhà nước khu vực tín dụng giá dao động từ 200-260T thôi bác. Nhưng thường phải chờ đến lượt, đôi khi đến cả năm.
    Em có 400 em đi xin việc làm bình thường và mở thêm quán cafe hoặc bún chả Hà Nội thì tiền đếm không hết ( nếu toàn tờ 1k )
    • 200 Bài viết

• 1,140 Được cảm ơn

Ôi cái xã hội, thời buổi có thể lên mạng công khai chạy chọt thế này. Lại còn ra giá, thương lượng, sợ lừa đảo.

Nên cười hay nên khóc đây
    • Buz
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hailyhuong Xem bài viết
    Ôi cái xã hội, thời buổi có thể lên mạng công khai chạy chọt thế này. Nên cười hay nên khóc đây
    Phải cười chứ, còn biết làm gì hơn hả bác. Khóc thì được cái gì đâu người ta lại bảo không thức thời. Mà em thì thấy ai khóc lại hay vui vui mới chết =))

Mà đã có ai thương lượng gì đâu vì toàn người đi tìm mối thôi chỉ có một bên thì thuơng lượng với ai =))
    • 200 Bài viết

• 1,140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Buz Xem bài viết
    Phải cười chứ, còn biết làm gì hơn hả bác. Khóc thì được cái gì đâu người ta lại bảo không thức thời
    Ghét nhất những kiểu người như thế này. Đừng bảo sao cái xã hội này nó đi xuống. Bỏ vài đồng bạc ra, chạy chọt vào chỗ ngon lành, thích ngồi mát ăn bát vàng, sao bạn không cố gắng học hành rèn luyện thêm, rồi xin việc vào những công ty nước ngoài, nếu muốn thu nhập cao? Đồng tiền nhận được thì phải xứng đáng với công sức của nó bạn ạ.

Chứ đừng mượn 2 chữ "thức thời" vào, người ta cười cho. Thấy bạn là đàn ông mà nói chuyện kiểu đó, suy nghĩ kiểu đó, hành động kiểu đó, thật chẳng bằng một bà bán bán bún ngoài chợ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Buz
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ghét nhất những kiểu người như thế này. Đừng bảo sao cái xã hội này nó đi xuống. Bỏ vài đồng bạc ra, chạy chọt vào chỗ ngon lành, thích ngồi mát ăn bát vàng, sao bạn không cố gắng học hành rèn luyện thêm, rồi xin việc vào những công ty nước ngoài, nếu muốn thu nhập cao? Đồng tiền nhận được thì phải xứng đáng với công sức của nó bạn ạ.

Chứ đừng mượn 2 chữ "thức thời" vào, người ta cười cho. Thấy bạn là đàn ông mà nói chuyện kiểu đó, suy nghĩ kiểu đó, hành động kiểu đó, thật chẳng bằng một bà bán bán bún ngoài chợ
    Mỗi người có một hoàn cảnh, một con đường, không ăn trộm ăn cắp của ai, hay lên diễn đàn miệt thị người khác,ăn nói vô học như một số kẻ là được rồi. Ngồi đấy mà sống với ảo tưởng và cái bánh GATO to tướng thôi gái.

Đã giở giọng bán cá ra thì không cần gì phải đối đáp với loại này, người ta lại tưởng mình giống nhau =)). Lượn đi cho nước nó trong gái ơi.
    • 299 Bài viết

• 460 Được cảm ơn

Nhưng mà giá này là giá trên trời bác à. 400 thì em làm được nhiều thứ khác ngon hơn nhiều. Ngân hàng nhà nước khu vực tín dụng giá dao động từ 200-260T thôi bác. Nhưng thường phải chờ đến lượt, đôi khi đến cả năm.
    Em có 400 em đi xin việc làm bình thường và mở thêm quán cafe hoặc bún chả Hà Nội thì tiền đếm không hết ( nếu toàn tờ 1k )
    Thôi bác để vốn đấy làm ăn đi, trồng bát họ, cho vay lãi, chuyển lô đề ăn phần trăm ở giữa chả hạn
    Em nói đùa thế thôi, bác sn 85 thì bằng tuổi chồng em, bác vào trong top kia mà đọc xem các mẹ đang làm NH khuyên thế nào xem có nên chạy vào không nhé. Chồng em học Ngân hàng& đầu tư bên Thụy Sỹ, về VN cũng làm thử 1 trong 4 ông lớn kia rồi, tự lực để vào luôn đó, nhưng chỉ có tiền mà không có quyền nên chưa thể phát triển được gì nhiều. Nhất thân thế, nhì quan hệ, thứ 3 tiền tệ và cuối cùng mới là trí tuệ đó . Bg vẫn phải ra ngoài làm tư nhân trước để tạo quan hệ trước.
    Bạn em cũng học finance bên Sing về, nhà thừa tiền để chạy đó nhưng không đi đúng hướng, sau 2 năm chạy chọt làm mệt nhọc bố mẹ giờ nàng làm cho cty Nhật thôi. Bác chắc có khoảng 250-300 mil, đi không đúng hướng 1 cái coi như tiền mất tật mang, có phải dại không? Nếu đúng đấy la số vốn duy nhất của bác thì đừng dại đặt hết vào một canh bạc. Đôi lời bình luận nếu suy nghĩ này là của bác lên đây hỏi thật chứ không phải đùa cho vui.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 200 Bài viết

• 1,140 Được cảm ơn

Mỗi người có một hoàn cảnh, một con đường, không ăn trộm ăn cắp của ai, hay lên diễn đàn miệt thị người khác,ăn nói vô học như một số kẻ là được rồi. Ngồi đấy mà sống với ảo tưởng và cái bánh GATO to tướng thôi gái.

Đã giở giọng bán cá ra thì không cần gì phải đối đáp với loại này, người ta lại tưởng mình giống nhau =)). Lượn đi cho nước nó trong gái ơi.
    Bạn có phải là đàn ông không nhỉ? Đàn bà họ còn ko đanh đá bằng bạn đâu ạ.

Để mình nói cho bạn nghe vì sao bạn không bằng bà bán bún ngoài chợ nhé - vì họ tự lao động, tự kiếm tiền, họ chẳng chạy chọt ai...

Đi chạy chọt, lo lót mà bạn cũng gọi là 1 con đường thì hài quá. Chắc là đường "Chui" đúng không bạn? Đừng bảo bạn không ăn trộm ăn cắp của ai. Bạn dùng đồng tiền đi mua cái vị trí đó, vị trí mà bao người họ không có tiền, họ bỏ công sức học hành, thi cử, đáng lẽ sẽ nhận được... thì nó cũng là ăn cắp đấy bạn ạ - Mình nói trong trường hợp vụ chạy chọt của bạn thành công nhé

Còn ai giở giọng bán tôm bán cá ra, thì nam nhi đại trượng phu như bạn nên tự coi lại mình.
    • Buz
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn có phải là đàn ông không nhỉ? Đàn bà họ còn ko đanh đá bằng bạn đâu ạ.
    Ra vậy, ra là thấy mình là đàn ông nên bạn mới vào nói chuyện thô bỉ khinh miệt người khác, nghĩ là mình chả hơi đâu trả lời bạn, đúng ko? Nên thấy mình trả lời thì lại ngại à?

Để mình nói cho bạn nghe vì sao bạn không bằng bà bán bún ngoài chợ nhé - vì họ tự lao động, tự kiếm tiền, họ chẳng chạy chọt ai...
    Lại sai rồi, 5 năm qua mình đã đi làm như những người bình thường không chạy chọt gì ai, vì tiết kiệm được khoản tiền và vừa có con nên mới tính tới chuyện đi vào ổn định trong ngân hàng nhà nước. À mà mình cũng chẳng dám so sánh với người bán bún ngoài chợ, vì họ có thể còn vất vả và giỏi giang hơn mình, mình không bao giờ phân biệt hay nghĩ mình hơn những người đó, nhưng bạn thì có vẻ có đấy, bạn nhận được nền giáo dục tốt nhỉ nên có vẻ thích đem nhưng người đó ra so sánh.

Đi chạy chọt, lo lót mà bạn cũng gọi là 1 con đường thì hài quá. Chắc là đường "Chui" đúng không bạn? Đừng bảo bạn không ăn trộm ăn cắp của ai. Bạn dùng đồng tiền đi mua cái vị trí đó, vị trí mà bao người họ không có tiền, họ bỏ công sức học hành, thi cử, đáng lẽ sẽ nhận được... thì nó cũng là ăn cắp đấy bạn ạ - Mình nói trong trường hợp vụ chạy chọt của bạn thành công nhé
    Còn ai giở giọng bán tôm bán cá ra, thì nam nhi đại trượng phu như bạn nên tự coi lại mình.
    Mình không phải tự nhiên có số tiền đó mà sau 5 năm đi làm quần quật mới có, đó là tài sản của mình, mình muốn sử dụng theo cách nào thì là quyết định của mình. Mình cần sự ổn định ngay lập tức. Các bạn học hành thi cử giỏi giang cũng rất tốt. Nhưng nên nhớ nếu có một người có khả năng lo chạy cho mình vào vị trí A, thì vị trí A đó, ko chạy cho mình thì họ cũng sẽ chạy cho người khác, các bạn giỏi thực sự thi tuyển vào sẽ ngồi ở một vị trí B nào đó, thậm chí cao hơn mình, nhưng không bao giờ là vị trí A, tức là mình không góp phần làm xã hội này trở nên xấu đi.
    • Buz
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chii-chan Xem bài viết
    Thôi bác để vốn đấy làm ăn đi, trồng bát họ, cho vay lãi, chuyển lô đề ăn phần trăm ở giữa chả hạn
    Em nói đùa thế thôi, bác sn 85 thì bằng tuổi chồng em, bác vào trong top kia mà đọc xem các mẹ đang làm NH khuyên thế nào xem có nên chạy vào không nhé. Chồng em học Ngân hàng& đầu tư bên Thụy Sỹ, về VN cũng làm thử 1 trong 4 ông lớn kia rồi, tự lực để vào luôn đó, nhưng chỉ có tiền mà không có quyền nên chưa thể phát triển được gì nhiều. Nhất thân thế, nhì quan hệ, thứ 3 tiền tệ và cuối cùng mới là trí tuệ đó . Bg vẫn phải ra ngoài làm tư nhân trước để tạo quan hệ trước.
    Bạn em cũng học finance bên Sing về, nhà thừa tiền để chạy đó nhưng không đi đúng hướng, sau 2 năm chạy chọt làm mệt nhọc bố mẹ giờ nàng làm cho cty Nhật thôi. Bác chắc có khoảng 250-300 mil, đi không đúng hướng 1 cái coi như tiền mất tật mang, có phải dại không? Nếu đúng đấy la số vốn duy nhất của bác thì đừng dại đặt hết vào một canh bạc. Đôi lời bình luận nếu suy nghĩ này là của bác lên đây hỏi thật chứ không phải đùa cho vui.
    Cám ơn bạn nhiều vì những lời góp ý chân thành nhé hì hì, thì như đã nói mình có việc mới gửi tiền, nên chắc chỉ có "tật mang" thôi chứ ít khi có "tiền mất". Vào nhà nước thì khó lên sếp lắm chồng bạn du học Thụy Sĩ về tất nhiên sốt ruột là phải rồi. Mình kết câu "Nhất thân thế, nhì quan hệ, thứ 3 tiền tệ và cuối cùng mới là trí tuệ " vậy mà đến giờ này rồi vẫn có người chưa hiểu điều đó, đâu phải lúc nào cũng phải hùng hục như con trâu mới là tốt nhất, trừ khi có thể chắc chắn mình hùng hục và trở thành số 1.
    Mình sẽ cân nhắc những lời khuyên của bạn nhé. Cảm ơn nhìu hehe
    • 200 Bài viết

• 1,140 Được cảm ơn

Đúng là chết vì cười

Bạn là người đầu tiền trên cái diễn đàn này nói mình "nói chuyện thô bỉ" đấy ạ . Thật là vinh dự cho mình quá đi mất .

Mình chẳng nói chuyện với bạn nữa, bạn CÙN không thể tả, lại còn cái trò nâng quan điểm lên tận mây xanh, lại có vẻ thích nhét chữ vào miệng người khác ghê. Mình chịu, chẳng đủ khả năng đôi co với bạn .

Ừ, thì như bạn nói, mỗi người một con đường. "Đường" của bạn, bạn cứ đi. Mình chỉ vô tình đi ngang qua, thấy hơi bức xúc nên có vài lời, vì mình thấy chí ít cái vụ này của bạn là phạm pháp và có thể bóc lịch đấy ạ

Tặng bạn cái này này. Theo mình biết thì công an kinh tế cũng nằm vùng trên wtt đó nha bạn

"Có 4 khung hình phạt đối với người phạm tội đưa hối lộ:

3) Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau, thì bị phạt tù từ mười ba năm đến hai mươi năm: a) của hối lộ có giá trị từ năm mươi triệu đồng đến dưới ba trăm triệu đồng; b) gây hậu quả rất nghiêm trọng khác;

4) Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau, thì bị phạt tù hai mươi năm hoặc tù chung thân: a) của hối lộ có giá trị từ ba trăm triệu đồng trở lên; b) gây hậu quả đặc biệt nghiêm trọng khác. Ngoài bị phạt tù, người phạm tội còn có thể bị phạt bổ sung bằng tiền từ một đến năm lần giá trị của hối lộ."

P/s:
    việc chạy và "bồi dưỡng"
    đều tính là hối lộ bạn nhé
    • Buz
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Uhm Dù gì thì cũng cám ơn lời nhắc nhở của bạn dù là nhắc thật với sự lo lắng cho mình hay nhắc đểu trù ẻo nhé

Mình cũng mong bạn đừng gọi các anh ý vào đây, không mình lại mất thêm một khoản ngoài tiền chạy việc nữa Nhưng mà nếu bắt mình luôn thì khép vào tội gì : "ý định hối lộ" cho một người chưa biết tên gì ở đâu à
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,838 Bài viết

• 1,520 Được cảm ơn

có 200tr thì chạy vô hải quan đc đấy, có điều phải quen thân với ông chi cục trưởng, chi cục phó gì đấy thì mới có giá này
    • Buz
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi munanhanh Xem bài viết
    có 200tr thì chạy vô hải quan đc đấy, có điều phải quen thân với ông chi cục trưởng, chi cục phó gì đấy thì mới có giá này
    Cái HQ này khó chạy lắm, mình cũng chả hi vọng gì mấy, ai cũng mún nhảy vào
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,838 Bài viết

• 1,520 Được cảm ơn

Mình biết sẽ có nhiều người phản đối nhưng mình không biết tìm đâu cả post lên đây hi vọng mọi người đừng ném đá.

Yahoo ID mình welcumtanmao. Sorry mình chưa đưa số điện thoại lên luôn được.
    bạn này đã sẵn sàng tâm lý cho mọi người ném đá mà sao mấy bạn góp ý bạn lại sửng cồ lên như thế nhỉ? Phải điềm tĩnh thì mới làm việc lớn được! haha
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2