Em dấu trong lòng lâu lắm rồi, Ck hiện tại của em là tập 2 của em các chị ak. Chuyện cũ đau buồn e ko muốn nhắc lại. Em chỉ muốn tám sự với các chị chuyện hiện tại. Ck em sống ở Đức từ bé, chúng e quen nhau qua mạng, anh ấy biết hoàn cảnh của em nên hết sức yêu thương. Dù không hài lòng nhưng bố mẹ Ck vẫn buộc chấp nhận cuộc hôn nhân của chúng em. Ck em có một e trai kết hôn trước chúng em 1 năm. Em dâu Ck em năm nay 21 tuổi. Nó biết khá rõ về hoàn cảnh của em, và nó cứ vơ vào đó mà chửi em, chỉ vì thời gian trước nó có chửi với bố mẹ Ck em với e. Vì e ko khoá điện thoại nên Ck em đọc được, và anh ấy có nói chuyện với Ck nó và nhắc nhở, nhưng nó không những không nghe mà còn tiếp tục chửi. Kết quả là Ck em tức quá nói hết với bố mẹ. Ông bà mắng nó rất nhiều. Sau đó em biết chuyện nên có xin lỗi nó vì e bất cẩn mà để Ck em biết chuyện khiến nó bị mắng. Nó ko những không thay đổi mà ngược lại nó chửi bới rồi lôi e lên mạng để thoá mạ, thêu dệt, đặt điều cho em.
Cách đây không lau em có làm xong giấy tờ và qua Đức đoàn tụ với Ck, trước khi qua e có nói trước với bố mẹ Ck e rằng bố mẹ Ck e có thể bỏ qua cho nó nhưng e thì không. Vì những lời nói của nó làm tổn thương rất nhiều đến em. Nhưng cuối cùng em cũng bị ông bà thuyết phục và em cố gắng coi như không có gì xảy ra. Cho đến hôm 29.6 vừa rồi, em có hỏi nó vấn đề visa thăm thân của mẹ đẻ nó để e gửi ít đồ, nhưng nó bảo mẹ nó đến đsq muộn nén chưa có kết quả. Cho đến chiều em có ra chỗ bố Ck em bán hàng thì ông có nói chuyện là ông gọi cho nó mà không được, vì ông quan tam lo lắng không biết có đón được mẹ nó qua không. Em có kể lại với ông sự việc mẹ nó đi muộn. Bố Ck em thì bị cái quan tam quá nén gọi đt cho nó và nhắc là nhớ dặn mẹ đi sớm để lấy kết quả. Ai dè ông vừa nói xong, nó tưởng ông cúp máy rồi, thế là nó buông lời chửi em là đồ chim lợn....bố Ck em nghe được câu đó buồn lắm. Vì khác gì nó chửi ông đâu. Sau đó e cũng chỉ nhắn tin nhắc Ck nó là nhắc nó, 24 tuổi rồi, mẹ hai đứa con rồi, có làm hay nói gì thì phải suy nghĩ lúc một chút. Nó chửi e thì thoi đi đằng này lại nói để ông nghe thấy, và lại là sau khi ông gọi cho nó. Ấy thế mà nó vào nó chửi em kinh lắm các chị ak. Chửi em thì thôi đi, nó còn nói điêu cho em và bố mẹ Ck em nữa cơ. Mẹ Ck em thì cứ bảo kệ nó cho yên ấm cửa nhà. Mà càng kệ thì nó càng ko coi mình ra gì các chị ak. Theo các chị e nên cư xử ntn với nó bây giờ. Nói thật e là em ko có vui vẻ được với nó, em không giả tạo được (