Ly hôn.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.86K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 33 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình mới kết hôn được hơn 1 năm và đang có bầu được 7 tháng. Chồng mình đi làm từ sáng đến khuya, chẳng quan tâm và cũng chẳng mấy khi phụ giúp việc n nói là do khó chịu với em gái mình (em ở chung nhưng có mâu thuẫn với anh rể nên không làm gì khi có anh ở n còn không có anh thì vẫn giúp mình.) Bọn mình tìm hiểu và cưới trong vòng gần 1 năm nên cũng còn chưa hiểu hết về nu nhưng càng sống chung mình càng phát hiện ra nhiều điều bất cập. Chồng mình nhiều lần gây chuyện vì những điều nhỏ nhặt không đáng, thậm chí đã dùng điện thoại ném mình, dùng ly thuỷ tinh ném bể ly, đỉnh điểm là trùm áo lên đầu mình sau đó cầm dao doạ giết mình dù mình đang bầu bí (không lần nào trúng vào mình cả mà chỉ trật ra chỗ khác thôi). Mình thừa nhận mình nói năng nhiều lúc cũng không khéo léo mềm mỏng khiến chồng bực mình nhưng hiện tại mình thấy sợ những nh động đầy bạo lực của chồng mình và chỉ muốn ly hôn thôi. Mình nên làm gì bây giờ khi Tết sắp đến, con sắp ra đời? Mình có nên giữ bố cho con để rồi sau này con phải sống trong cảnh bố mẹ thường xuyên xảy ra cãi cọ và bố lúc nào tức lên cũng cư xử rất bạo lực như vậy?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 33 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Có ai từng rơi vào hoàn cảnh của mình không?
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình k rơi vào tình trạng như bạn, mình đã li hôn khi mình có ti 8 tháng và hiện tai mình trải qua 5 tháng cơ cực khi một mình nuôi con. Bạn hãy suy nghĩ kĩ có thể sống chung nữa y không đừng vì muốn con có c mà níu kéo vì nếu chồng bạn thương con lo gđình thì sẽ khác.
    Còn nhìu ng tốt hơn chồng mình gấp mấy lần. Chồng mình còn k biết mặt đứa con ra sao nghĩ lại chỉ buồn thôi. Bạn cứ sĩ nghĩ kĩ hãy quyết định chúc bạn may mắn
    • 80 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CUNGNGUYETCAT Xem bài viết
    Mình k rơi vào tình trạng như bạn, mình đã li hôn khi mình có ti 8 tháng và hiện tai mình trải qua 5 tháng cơ cực khi một mình nuôi con. Bạn hãy suy nghĩ kĩ có thể sống chung nữa y không đừng vì muốn con có c mà níu kéo vì nếu chồng bạn thương con lo gđình thì sẽ khác.
    Còn nhìu ng tốt hơn chồng mình gấp mấy lần. Chồng mình còn k biết mặt đứa con ra sao nghĩ lại chỉ buồn thôi. Bạn cứ sĩ nghĩ kĩ hãy quyết định chúc bạn may mắn
    Mình đồg ý với ý kiến của bạn , đừg vì cố níu kéo cho con 1 người bố bạo lực . Mình cũg là người đã li hôn và cũg nuôi con 1 mình .
    Chúc chủ thớt có quyết định đúg đắn nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của anna_0209
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 33 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cảm ơn ý kiến của mọi người nhé! Vấn đề là làm sao để ly hôn mọi người ơi? Mình cũng đã nói với bố mẹ i bên và bố mẹ mình thì ủng hộ nhưng bố mẹ chồng thì cứ khuyên nhủ này nọ. Mình chỉ sợ ly hôn không được mà chồng mình điên lên nh xử côn đồ thì lúc đó không biết hậu quả thế nào thôi.
    • 6 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nếu bạn muốn ly hôn thì bạn nên về n bố mẹ đẻ sống một thời gian đã. Sau thời gian ly thân đó thì bạn hẵng ly hôn để tránh gây shock cho chồng bạn, và tránh cho chồng bạn điên lên nh xử côn đồ. Nói chung là giãn từ từ rồi hẵng ly hôn bạn.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của blue123123
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 33 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blue123123 Xem bài viết
    Nếu bạn muốn ly hôn thì bạn nên về n bố mẹ đẻ sống một thời gian đã. Sau thời gian ly thân đó thì bạn hẵng ly hôn để tránh gây shock cho chồng bạn, và tránh cho chồng bạn điên lên nh xử côn đồ. Nói chung là giãn từ từ rồi hẵng ly hôn bạn.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của blue123123
    Bọn mình đang làm việc và sống xa gia đình cả hơn 2000km bạn ơi. Có thể về n bố mẹ thì mình cũng đã về rồi. Không biết nên làm sao nữa.